You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
MASUNURIN 4:00-5:00 MAGALANG 4:00-5:00
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin
sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga /
pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pagbabago Natutukoy ang mga pagbabago
Pagkatuto sa kanyang sarili mula sa sa kanyang sarili mula sa
gulang na 8 o 9 hanggang sa gulang na 8 o 9 hanggang sa
(Isulat ang code ng bawat kasalukuyan sa aspetong: kasalukuyan sa aspetong:
kasanayan) a. Pagtatamo ng bago at a. Pagtatamo ng bago at
ganap na pakikipagugnayan ganap na pakikipagugnayan
(more mature relations) sa mga (more mature relations) sa mga
kasing edad) kasing edad)
(Pakikipagkaibigan) (Pakikipagkaibigan)
b. Pagtanggap ng papel o b. Pagtanggap ng papel o
gampanin sa lipunan gampanin sa lipunan
c. Pagtanggap sa mga c. Pagtanggap sa mga
pagbabago sa katawan at pagbabago sa katawan at
paglalapat ng tamang paglalapat ng tamang
pamamahala sa mga ito pamamahala sa mga ito
d. Pagnanais at pagtatamo d. Pagnanais at pagtatamo
ng mapanagutang asal sa ng mapanagutang asal sa
pakikipagkapwa/ sa pakikipagkapwa/ sa
lipunan lipunan
e. Pagkakaroon ng e. Pagkakaroon ng
kakayahang makagawa ng kakayahang makagawa ng
maingat na pagpapasya maingat na pagpapasya
f. Pagkilala ng tungkulin sa f. Pagkilala ng tungkulin sa
bawat gampanin bilang bawat gampanin bilang
nagdadalaga / nagdadalaga /
nagbibinata. nagbibinata.

Natatanggap ang mga Natatanggap ang mga


pagbabagong pagbabagong
nagaganap sa sarili sa panahon nagaganap sa sarili sa panahon
ng ng
pagdadalaga/pagbibinata pagdadalaga/pagbibinata

EsP7PS-Ia-1.1 EsP7PS-Ia-1.1
EsP7PS-Ia-1.2 EsP7PS-Ia-1.2
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 2-24 Pahina 2-24

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Tanungin ang mga mag-aaral Tanungin ang mga mag-aaral
aralin at/o pagsisimula ng kung nakakapansin sila ng mga kung nakakapansin sila ng mga
bagong aralin pagbabago sa kanilang mga pagbabago sa kanilang mga
sarili at katawan. sarili at katawan.
B. Paghahabi sa Layunin ng Tanungin ang mga mag aaral Tanungin ang mga mag aaral
Aralin kung ano ang kanilang kung ano ang kanilang
nararamdaman ukol sa mga nararamdaman ukol sa mga
pagbabago na kanilang pagbabago na kanilang
nararanasan. nararanasan.
C. Pag-uugnay ng mga Ibigay ang mga halimbawa sa Ibigay ang mga halimbawa sa
halimbawa sa bagong aralin mga mag-aaral ang mga mga mag-aaral ang mga
pagbabago sa kanilang mga pagbabago sa kanilang mga
katawan, isip at ugali katawan, isip at ugali
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga angkop at Talakayin ang mga angkop at
konsepto at paglalahad ng inaasahang kakayahan at kilos inaasahang kakayahan at kilos
bagong kasanayan #1 na dapat malinang sa panahon na dapat malinang sa panahon
ng pagdadalaga at pagbibinata. ng pagdadalaga at pagbibinata.
E. Pagtalakay ng bagong Isa-isahin ang mga kakayahan Isa-isahin ang mga kakayahan
konsepto at paglalahad ng at kilos. at kilos.
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Bigyan ang mga mag-aaral ng Bigyan ang mga mag-aaral ng
(Tungo sa Formative gawain na Graphic Organizer gawain na Graphic Organizer
Assessment) na nagpapakita ng kanilang na nagpapakita ng kanilang
pag-unlad bilang isang dalaga o pag-unlad bilang isang dalaga o
binata. binata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa tingin ninyo, bakit mahalaga Sa tingin ninyo, bakit mahalaga
araw-araw na buhay na malaman ninyo ang mga na malaman ninyo ang mga
pagbabago sa inyong sarili? pagbabago sa inyong sarili?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pagbabago Ano-ano ang mga pagbabago
na inyong maaaring maranasan na inyong maaaring maranasan
sa inyong pagbibinata at sa inyong pagbibinata at
pagdadalaga. pagdadalaga.

I. Pagtataya ng Aralin
Gawin ang Gawain : Gawin ang Gawain :
Pagsasabuhay. Pagsasabuhay.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at
Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
ibapang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehi yang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
REMARKS/Signature

You might also like