You are on page 1of 2

Garciso, Raymond P.

Banghay Aralin sa HELE 6

I. LAYUNIN:
a. Nalalaman ang pag-aani at pangangalakal ng mga pananim.
b. Napahahalagahan ang tamgang paraan ng pag- aani at pagsasapamilihan ng mga tanim at
alagang hayop.
c. Nakapagsasagawa ng mga malikhaing presentasyon.

II. PAKSANG ARALIN:


a. Paksa: “Pag-aani at Pangangalakal ng mga Tanim at Alagang Hayop.”
b. Sanggunian: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan ni: Annie Marie S.Tambong
Lydia G. Mendoza dd. 76-78
c. Kagamitan: Whiteboard marker, laptop, Aktibiti Syits at mga larawan.

III. PAMAMARAAN:
A. Pang araw-araw na Gawain:
Panalangin
Kaayusan ng silid aralan
Pagtsetsek ng atendans
Pagbati

B. Pangganyak:
“Mga Larawan”
Sa pamamagitan ng mga larawan na ipapakita ng guroang mga mag-aaral ay tutukuyin kung
ano ang ipinakikita ng larawan. At sasagutin ang mga katanungang ibibigay ng guro.

 Anu-ano ang mga nabuong ideya sa inyo sa natunghayang mga larawan?


 May kahalagahan ba ang mga natunghayang larawan?

C. Paglalahad:
Pipili ang guro mula sa mga mag-aaral na babasa ng mga nilalaman ng paksang tatalakayin.

1. Anu-anong proseso ang dapat gawin sa pag-aani at pagsasapamilihan ng Gulay, Prutas,


at Bulaklak?

2. Mahalaga bang maisagawa ang mga wastong proseso ng pag-aani at pagsasapamilihan


ng mga pananim gaya ng gulay, prutas, at bulaklak?

3. Sa pagsasapamilihan ng mga alagang hayop, anu-ano ang mga wstong paraan o wastong
hakbang na dapat gawin sa pag-aalaga ng manok, baboy, kambing, at baka?

D. Pangkatang Gawain:

Ang klase ay hahatiin sa tatlong grupo at ang bawat grupo ay magsasagawa ng isang
Gawain na iaatas ng guro.

PAMANTAYAN: PUNTOS:

 Pagkamalikhain ng presentasyon 3
 Kaangkupan sa paksa 2
 Kaisahan 3
 Kaayusan ng Paglalahad ng gawain 2

Kabuuan: 10
Pangkat I- Paglalahad ng wastong proseso ng pag- aani ng mga pananim, sa pamamaraang
“ Role Playing.”

Pangkat II- Pagsasagawa ng wastong proseso ng pag-aalaga ng mga alagang hayop sa


paraang “Role Playing.”

E.) Paglalahat ng Aralin:

Paglilinaw ng guro sa naging talakayan.

IV. KASUNDUAN:

Kumuha ng isang buong papel at sumulat ng isang talatang sanaysay patungkol sa naging
kahalagahan ng naging talakayan.

You might also like