You are on page 1of 5

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am AMILEEN M. MALVAR Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 19 - 23, 2019 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(MUSIC) ( ARTS) (P.E) (HEALTH)
I. LAYUNIN HOLIDAY

A.Pamantayang Pangnilalaman
The learner… The learner… The learner . . . The learner…
B. Pamantayang Pagganap demonstrates
recognizes the musical symbols demonstrates understanding of understanding of demonstrates understanding of
and demonstrates lines, colors, space, and participation in and the different changes, health
understanding of concepts harmony through painting and assessment of physical concerns and management
pertaining to melody explains/illustrates landscapes activities and physical strategies during puberty
of important historical places in fitness. Understands basic concepts
the community (natural or man- regarding sex and gender
made)using one-point
perspective in landscape
drawing, complementary colors,
and the right proportions of
parts.
Natutukoy ang mga pitch name Nakikilala at nailalarawan ang 1. Nabibigyang halaga ang lakas Nauunawaan ang mga
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto ng mga staff at spaces ng F-Clef arkitektura o natural na likas na at tatag ng kalamnan sa pagbabagong emosyonal at
Isulat ang code ng bawat staff ganda ng mga tanawin. pakikilahok sa mga gawain sa sosyal sa panahon ng Puberty.
kasanayan klase. Nailalarawan ang mga
2. Naisasagawa nang maayos at pagbabagong emosyonal at
tama ang mga gawaing sosyal sa panahon ng Puberty.
nakalilinang sa lakas at tatag ng Natatanggap ang mga
kalamnan. pagbabagong emoryonal at
3. Naipaliliwanag ang sosyal sa panahon ng Puberty.
pagkakaiba ng lakas at tatag ng
kalamnan.
4. Naipakikita ang kasiyahan na
puno ng enerhiya at tiyaga sa
pagsasagawa ng mga gawaing
pisikal.

II. NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 Curriculum Guide MU5ME- K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide
lla-2 A5EL-IIb PE5GS-IIb-1 - 4 H5GD-Ia-b-1-2

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina Sa Kagamitang


Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina Sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo tsart ng mga awit, mga larawan, lapis, papel, water container, Larawan, bag, mga aklat Larawan ng binate at dalaga,
keyboard, CD/CD player wator color at brush manila paper, pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipalakpak ang sumusunod. Balik-Aral 1. Pagtsek ng attendance at Pangkatin ang mga bata sa
at/ o pagsisimula sa bagong aralin Piliin ang mga larawan na angkop na kasuotan dalawang grupo batay sa
matatagpuan sa ating bansa. kanilang kasarian. Ipasulat sa
Tingnan ang TG 2. Pampasiglang Gawain manila paper sa bawat grupo
Ipagawa sa mga bata ang ang kanilang mga pagbabagong
gawaing pampasigla na nasa LM napapansin sa kanilang mga
sa nakaraang aralin. katawan.
Ipaalala sa mga bata ang pag-
iingat sa pagsasagawa.

3. Balik–aral:
Balik-aralan ang nakaraang
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig sa mga bata ang Magpakita ng mga larawan ng Ipakita ang mga larawang nasa
lunsarang awit na “Tayo ay magagandang tanawin. LM.
Umawit ng ABC”. Isalarawan ang mga ito at Maaaring may nakahanda ang
hayaang magbahagi ng guro na malalaking larawan.
karanasan tungkol dito. Ipagawa ang gawaing isinasaad
sa LM.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang ating bansa ay biniyayaan Talakayin at magtanong sa mga
sa layunin ng bagong aralin ng mgagandang tanawin na may bata kung ano ang nakita nila sa
natural na likas na ganda na larawan. Itanong kung ang
nakakaakit sa mga dumarayong larawan ay nagpapakita ng
turista. Ang mga ito ay mas gawaing magpapalakas at
lalong napaganda sa tulong ng magpapatatag ng kalamnan.
arkitektura na ipinakikita ng
pagiging malikhain ng mga
Pilipino.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipakita ang staff. Ipabilang ang Ang arkitektura o agbarugan ay Ipagawa ang gawain na Lagyan ng Tsek (/) kung
at paglalahad ng bagong kasanayan guhit at puwang. ang proseso at produkto bg sumusubok sa lakas at tatag ng pagbabagong emosyonal at
#1 pagplano, pagdisenyo,at kalamnan na makikita sa ekis(x) kung pagbabagong
pagtayo ng mga gusali at iba SIMULAN NATIN na nasa LM. sosyal.
pang pisikal na istruktura. Ang ___1. Pagiging mapili ng
mga gawang arkitektura sa kagamitan.
materyal na anyo ng mga gusali ___2. Paghahanap ng pansin
ay madalas na kinikilala bilang mula sa kapwa ang magulang.
simbolo ng kultura at gawa ng ___3. Pagtanggap ng
sining. Ang mga makasaysayang responsibilidad mula sa iba.
sibilisasyon ay malimit na ___4. Maigting ang
nakikilala dahil sa kanilang mga pakikipagkaibigan at
arkitekturang nagawa na pakikipagtunggali sa iba.
hanggang ngayon ay nakatayo ___5. Pagiging maitin ang ulo sa
pa. ilang mga sitwasyon.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpalaro ng “Find your Pag-usapan ang larawan at ang Pagkatapos ng gawain, ipasagot Itanong sa mga bata ang
at paglalahad ng bagong kasanayan Partner”. mga makikita rito. ang tanong sa LM. sumusunod na mga katanungan.
#2 Humanap ng kapareha. Gawin Talakayin at ipaliwanag ang
ang pagbuo ng limang (5) salita pagkakaiba ng may lakas at tatag Anu-anong pagbabagong sosyal
na matatagpuan sa F-Clef. (Sumangguni sa ALAMIN MO) ng kalamnan. at emosyonal ang nakikita sa:
Nagdadalaga?
Nagbibinata?
Kaya mo Yan
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipaliwanag ang kahalagahan ng Magsadula ng ilang mga
(Tungo sa Formative Test) pagkakaroon ng lakas at tatag ng sitwasyon na nagpapakita ng
kalamnan. mga pagbabagong emosyonal at
sosyal sa panahon ng Puberty at
kung ano ang tamang gawin
upang malampasan ang mga ito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Repleksiyon Repleksyon Ipagawa sa mga bata ang
araw-araw na buhay Nakatulong ba ang pag-aaral ng Paano mo mapagmamalaki ang pangkatang gawain sa LM
pitch name upang makabuo natural na likas na ganda ng “Gawin Natin”.
tayo ng mga salita batay sa mga ating mga tanawin? Ipaliwanag kung paano nagamit
titik mula sa F-Clef staff? ang muscular endurance sa laro
dito.
Linawin ang pagkakaiba ng lakas
at tatag ng kalamnan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pitch name ng Ang pagpipinta sa ating iginuhit Tulungan ang mga bata na
mga guhit/puwang na bumubuo ay nakakadagdag ganda sa ating makabuo ng isang paglalahat na
sa F-Clef? likhang sining. Maaari nating dapat nilang tandaan. Linawin
gawing modelo sa pagguhit ang ang pagkakaiba ng konsepto ng
Ang mga pitch name na magagandang tanawin sa ating lakas at tatag ng kalamnan at
makikita sa mga guhit ng F-Clef bansa. kung anong mga pang-araw-
staff ay D,F,A,C. Samantalang (Sumangguni sa TANDAAN) araw na gawain na
ang mga pitch name naman na nangangailangan nito
makikita sa puwang ng F-Clef
staff ay C,E,G,B. Nagsisimula
ang notang C/DO sa
pangalawang puwang.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang mga pitch Ipapaskil ang larawan na nilikha Ipasagot ang mga sumusunod ng Anu-ano ang mga dapat na
name na makikita sa guhit o ng mga mag-aaral. OO o HINDI. gawin sa mga pagbabagong
puwang ng F-Clef staff. (Sumangguni sa SURIIN) OO HINDI nagaganap sa iyo bilang isang
1. Naisagawa mo ba nang tama nagdadalaga at nagbibinata?
ang mga gawaing sumusubok sa
tatag at lakas ng kalamnan.

2. Nauunawaan mo na ba ang
pagkakaiba ng tatag at lakas ng
kalamnan.
3. Nasisiyahan ka ba kapag
pinagagawa ka ng mga gawain
sa bahay at paaralan?

J. Karagdagang gawain para sa Sa pamamagitan ng pagguhit ng Ipagawa ang nasa LM. Gumawa ng isang pananaliksik
takdang-aralin at remediation mga whole note, ilarawan sa F- “PAGBUTIHIN NATIN.” tungkol sa mga pagbabagong
Clef staff ang mga sumusunod Ipaliwanag ang paggawa ng emosyonal at sosyal sa mga
na pitch name. Fitness diary. nagbibinata at nagdadalaga.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like