You are on page 1of 3

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 1 – 5, 2019 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…
demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.
The learner…
B. Pamantayan sa Pagganap
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.
visualizes, represents, and orders sets from least to greatest and visualizes and counts by 2s, 5s and 10s through 100.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto vice versa. M1NS-Ie-8.1
M1NS-Ie-7
II. NILALAMAN Pagsusunod-sunod ng mga Pagsusunod-sunod ng mga
Pangkat ng Bagay mula Kaunti - Pangkat ng Bagay mula Marami Pagbilang nang Dalawahan Pagbilang nang Limahan Pagbilang nang Sampuan
Marami - Kaunti
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
pahina 61-63 pahina 61-63 pahina 77-79 pahina 80-83 pahina 84-86
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
pahina 79-83 pahina 79-83 pahina 93-95 pahina 96-100 pahina 101-106
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan BEAM LG Gr.1 Module 2- Sets of BEAM LG Gr.1 Module 2- Sets of
mula sa portal ng Learning Whole Numbers p. 19 Whole Numbers p. 19
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan, worksheets, counters plaskard, place value chart, counters, worksheet, puzzle counters, worksheet, puzzle counters, worksheet, puzzle
pangturo worksheet pieces, number chart pieces, number chart pieces, number chart
IV. PAMAMARAAN
Gumuhit ng larawan na mas Gamit ang number chart,
A. Balik –Aral sa nakaraang Gumuhit ng larawan na Pagsunod-sunorin ang mga sets ng
kaunti at mas marami sa Hayaang bumilang ang mga bata bumilang nang limahan.
aralin at/o pagsisimula ng nagpapakita ng kaunti-marami. larawan ayon sa nakasaad.
sumusunod na set. ng dalawahan. Magsimula sa 5 at bilugan ang
bagong aralin (Tingnan sa pisara) (Tingnan sa pisara)
(Tingnan sa pisara) sunod na bilang hanggang 100.
Basahin ang kuwento sa LM, Basahin ang kuwento sa LM, Ipakita ang larawan:
pahina 79. pahina 79. Magpakita ng cut-out ng rabbit.
B. Paghahabi ng layunin ng Basahin ang kuwento sa LM, p.
Ipakita sa mga bata ang pagtalon
aralin 96.
ng rabbit sa iba’t-ibang bilang.

Magkaroon ng tanungan tungkol Magkaroon ng tanungan tungkol Bumilang tayo nang limahan
Itanong: May 100 holen si John. Pinangkat
C.Pag-uugnay ng mga sa kuwento. sa kuwento. upang makuha ang sagot.
Ano-anong bilang ang natalunan niya ito nang sampuan. Ilang
halimbawa sa bagong aralin Magsisimula tayo sa 5 sa
ng rabbit? pangkat ang nabuo ni John?
pagbilang nang limahan at
magdaragdag ng 5 sa bawat
pagbilang upang makuha ang
sunod na bilang.
Ipakita ang larawan:
Ipakita ang larawan: May 10 pangkat na tig-10 holen
ang 100 holen.
Ipasabi sa mga bata ang bilang na
Pagsusunod-sunod ng bilang ng May 10 holen sa bawat pangkat.
natalunan ng rabbit.
D. Pagtalakay ng bagong lapis mula kaunti –marami Kapag bumilang tayo nang mula sa
Itanong: Paano nakarating sa bilang na 100
konsepto at paglalahad ng 10 hanggang 100, nagdaragdag
Ano ang napansin ninyo sa ang rabbit?
bagong kasanayan # 1 Itanong: tayo ng 10, para makuha ang
pagkakasunod-sunod nito? Sabihin: Ito ay halimbawa ng
Ano ang napansin ninyo sa sunod na bilang at patuloy na
(Hayaan magbigay ng pagbilang ng dalawahan.
pagkakasunod-sunod nito? magdagdag hanggang
obserbasyon ang mga bata.) makaisandaan.
(Hayaan magbigay ng
obserbasyon ang mga bata.)
E. Pagtalakay ng bagong Isulat sa pisara: Isulat sa pisara:
Hayaang bumilang ang mga bata Hayaang bumilang ang mga bata
konsepto at paglalahad ng kaunti – marami marami – kaunti
ng limahan. ng sampuan.
bagong kasanayan # 2 Talakayin ang ibig sabihin nito. Talakayin ang ibig sabihin nito.
Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
P1: Pagsunod-sunorin ang P1: Pagsunod-sunorin ang mga
Pangkatang Gawain:
larawan. bilang.. Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
P1: Buuin ang puzzle.
P2: Gumuhit ng larawan sa P2: Pagkumparahin ang baong P1: Buuin ang puzzle. P1: Buuin ang puzzle.
F. Paglinang sa kabihasnan P2: Buuin ang larawan sa
kahon na nagpapakita ng kaunti- pera ng mga bata. P2: Buuin ang larawan sa P2: Buuin ang larawan sa
(Tungo sa Formative pagkokonekta ng mga dots.
marami. P3: Pagsunod-sunorin ang pagkokonekta ng mga dots. pagkokonekta ng mga dots.
Assessment) P3: Isulat ang nawawalang
P3: Pagsunod-sunorin ang mga larawan P3: Isulat ang nawawalang bilang. P3: Isulat ang nawawalang bilang.
bilang.
bilang. P4: Gumuhit ng larawan sa P4: Isulat ang bilang ng larawan. P4: Isulat ang bilang ng larawan.
P4: Isulat ang bilang ng larawan.
P4: Pagkumparahin ang baong kahon na nagpapakita ng
pera ng mga bata. marami-kaunti.
Ipasagawa ang inihandang
worksheet.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Talakayin ang kahalagahan ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Member - visit depedclub.com pagkakaroon ng kaunting bagay
araw araw na buhay
for more at maraming bagay.

Paano ninyo pinagsusunod- Sa pagbilang ng dalawahan,


H. Paglalahat ng aralin
sunod ang mga bilang? Paano ninyo pinagsusunod- magsisimula tayong bumilang sa 2 Paano tayo bumilang ng Paano tayo bumilang ng
sunod ang mga bilang? tapos ay magdadagdag tayo ng limahan? sampuan?
dalawa sa bawat bilang.
Ipasagot ang LM, Pagsasanay 2, p. Ipasagot ang LM, Pagsasanay 2, p.
94. Ipasagot ang LM, Pagsasanay 2, 104
p. 100.
I. Pagtataya ng aralin

Gawaing-bahay: Kopyahin ang Gawaing-bahay: Kopyahin sa


J. Karagdagan Gawain para sa talaan sa iyong kuwaderno. iyong kuwaderno ang pagsasanay.
takdang aralin at Bumilang nang dalawahan. Pagkatapos pagtapatin ang Hanay
remediation Magsimula A at Hanay B. Lagyan ng guhit.
(LM, p.95) (LM, 105-106)
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like