Professional Documents
Culture Documents
Le Filipino8 Q1 W6
Le Filipino8 Q1 W6
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region IV-A – CALABARZON
Schools Division of Biñan City
MAMPLASAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Purok 2, Brgy. Mamplasan, Biñan City, Laguna
LESSON EXEMPLAR
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang magpahayag ng
Pangnilalaman saloobin at nararamdaman sa pamamagitan ng pagsulat.
B. Pamantayan sa Nakakasulat ng sanaysay tungkol sa iba’t ibang paksa at
Pagganap nasusuri ang bawat bahagi nito.
C. Pinakamahalagang Naisusulat ang talatang:
Kasanayan sa -binubuo ng magkakaugnay at maayos na mga pangungusap
Pagkatuto (MELC) -nagpapakita ng simula, gitna, wakas
-nagpapahayag ng sariling palagay o kaisipan
-nagpapakita ng simula, gitna at wakas
D. Pagpapaganang
Kasanayan
II. NILALAMAN NAKAKASULAT NG TALATA
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
Pivot 4a Budget of Work pahina 76-77
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Pivot 4a Learner’s Material Pahina 25-26
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal
ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Ang pagsulat ng talata ay isang magandang paraan upang
maipahayag ang ating nararamdaman. Ang talata ay isang
gawaing nagpapakita ng ating kakayahang makapagpahayag ng
ating saloobin at nararamdaman.
IBALON
(Epiko ng Bikol)
V. PAGNINILAY
Inihanda ni:
Ericson D. Hapin
Guro sa Filipino
Jonar C. Olicia
School Head