You are on page 1of 4

PAARALAN Binduyan ES Mga Petsa ng Agosto 30-Sept

Pagtuturo 02,2022
GURO Susmitha F. Padrones Linggo 2
KINDERGARTEN DAILY POKUS NG Marami Akong Maaring Gawin Sa Kuwarter 1
LESSON LOG NILALAMAN Paaralan
Most Essential Learning Competency Code

1. Nasasabi ang mga sariling pangangailangan nang walang


MGA LAYUNIN pag-aalinlangan (SEKPSE-If-3)
2. Nakasusunod sa mga itinakdang tuntunin at gawain (routines) sa paaralan at silid-
aralan (SEKPSE-IIa-4)

BLOCKS OF
TIME LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Arrival 1.Pagdating sa paaralan
(10 minutes) 2.Pagbati sa guro at mga kamag-aral
Ihanda ang bata sa aralin
1. Panalangin
Meeting Time 1 2. Ehersisyo: (maaaring ipatugtog ang mga routine songs na ipinadala ng guro)
(10 minutes) 3. Tanong: Anong araw, petsa at panahon natin ngayon? Gabayan ang bata sa pagsagot sa
tsart
4. Balitaan/Balik-aral
Nasasabi ang mga Sumusunod Marami kaming Sinusundan Maraming
sariling kami sa ginagawa sa natin ang mga lugar sa ating
pangangailangan iskedyul ng paaralan. Kami alituntunin sa paaralan.
nang walang pag- paaralan. ay: silid-aralan. Kabilang sa
aalinlangan. Sinusunod naglalaro, Halimbawa: mga ito ay ang
natin ang mga gumagawa, nagpapahinga, silid-aralan,
alituntunin sa umaawit, nakikinig sa silid-aklatan,
paaralan. sumasayaw, kwento, nag- palaruan,
Mensahe kumakain, aayos at canteen at
naglilinis ng tanggapan ng
silid-aralan punong-guro.
Maraming iba’t
ibang gawain
ang
isinasagawa
natin sa bawat
lugar na ito.
Mga Tanong at Pagpapaliwanag ng Mensahe
1. Ano ang mga 1. Ano ang 1. Anong mga 1.Bakit 1.Ano pa ang
sariling ginagawa mo sa gawain ang kailangan natin ibang lugar sa
pangangailangan tuwing isinasagawa natin ang mga paarlan?
ng bata? pumapasok ka sa paaralan? alituntunin sa 2.Sino-sino ang
sa silid-aralan? 2. Sa inyong loob ng silid- makikita mo
2. Ano ang una palagay, ano-ano aralan? rito?
nating ang mga maaari 2. Anong 3. Ano ang
ginagawa? nating gawin alituntunin ang maaaring gawin
pangalawa? tuwing Meeting nagpapanatili sa mga lugar na
pangatlo? At Time, Work Period, ng kalinisan at ito?
panghuli? Story Time, kaayusan ng
3. Anong Indoor/ Outdoor ating silid-
alituntunin ang Activity? aralan?
sinusunod natin 3.Ano-ano ang
sa iba pang mga alituntunin
bahagi ng na dapat nating
paaralan? sundin sa loob
ng silid-aralan?

WORK PERIOD 1
(45 minutes)

The teacher gives instructions on how to do the independent activities, answer any
Transition to Work Period 1 questions, and tells the learners to join their group and do the assigned tasks.

Teacher Supervised
Activity
Gawain 1, Gawain 3, Gawain 5, Gawain 7, Gawain 9
Independent Activities
(Mga Gawain sa modyul)
Meeting Time 2
(10 minutes)
The teacher reminds the learners about the time left in Work Period Time 1 around
Transition to Meeting Time 2 15 minutes before Meeting Time 2. After 10 minutes, the teacher tells the learners
to start packing away the materials they used and be ready for Meeting Time 2.
The teacher commends the learners for the work they did in Work Period Time 1
Transition to Recess and tells them to prepare for recess time by washing their hands. Encourage sharing
especially if not all children have food.
Quite Time/ Health Break Supervised Recess
(10 minutes) Mungkahing Gawain:
• Panalangin bago kumain (SEKPSE-IIa-4)
• Tamang paghuhugas ng kamay bago at pagkatapos kumain (KPKPKK-Ih-1)
• Tamang pagtatapon ng kalat sa basurahan (KMKPKom-00-4)
• Tamang pagsisipilyo ng ngipin pagkatapos kumain (KPKPKK-Ih-1) (PNEKBS-Ii-9)
1.Mga gawain/tanong bago basahin ang kuwento
• Meron akong babasahin/ipapanood na kuwento na may pamagat na_______
• Ano ang nais mong malaman sa kuwento?
• Ipakita ang Storybook, talakayin at ilarawan ang front cover/pabalat (Pamagat , may-akda,
Story Time/ tagapag-anyo)
Rhymes/Poesm/Songs
(30 minutes) 2. Magtanong sa bata habang nagbabasa ng kuwento

3. Basahin ang kuwento, iparinig /ipanood kung may audio narration


4. Pasagutan ang mga tanong pagkatapos ng kuwento

Bakit Masaya sa Bakit Masaya Tatlong Tatlong *Pag-usapan ang


Paaralan? sa Paaralan? Masasayang Masasayang Lugar dalawang
Lugar kuwentong
Tanong: *Pagkuwento ng *Pagkukuwento ng nabasa.
1.Ano ang bata sa bahagi Tanong: bata sa bahagi ng
pangangailangan ng kuwento na 1.Ano-ano ang kuwento na *Sariling
ng bata? pinakagusto mga lugar sa pinakagusto niya. pagkukuwento
2.Ilang lugar ang niya. paaralan ang ng
pinuntahan nila? nabanggit sa 1.Ano ang tawag sa bata ng
1.Ano ang kuwento? unang lugar na nagustuhang
ginawa nila sa 2.Saang lugar pinuntahan ng mga kuwentong
unang lugar na kayo sa bata? narinig sa buong
pinuntahan paaralan 2.Bakit naging linggo.
nila? pumupunta masaya ang mga
2.Bakit nga ba upang lugar na pinuntahan 1.Ano-anong mga
masaya sa maglaro? ng mga bata? lugar sa paaralan
paaralan? ang binanggit sa
kuwento?
2.Alin sa mga
lugar na
nabanggit sa
kuwento ang
pinakagusto mo?
Work Period 2
(45 minutes)
Transition to Work Period 2 After the post-reading activities, the teacher gives instructions regarding the teacher supervised
and independent activities, answers any questions, and tells the learners to
join their group and do the assigned tasks.
Teacher Supervised
Activity
Gawain 2, Gawain 4, Gawain 6, Gawain 8, Gawain 10
Independent Activities (Mga gawain sa modyul)

Indoor/Outdoor Activities
(15 minutes)
the teacher reminds the learners about the time left in Work Period Time 2 around
15 minutes before Indoor/Outdoor Games. After 10 minutes, the teacher tells the
learners to start packing away the materials they used and be ready for Indoor/
Outdoor Games. A transition song or countdown may be used.
Follow Me Count and Line Up Game Count and Turn Teacher, may I?
Transition to Indoor/Outdoor (Halimbawa: Turn (Halimbawa: (1,2,3) (Halimbawa:
Activities Susunod ang (1,2,3) Ilatag ang mga (Halimbawa: Paglakad ng
bata sa (Halimbawa: bagay na may bumilang ng isa, mabilis/mabagal,
pagpadyak ng bumilang ng pagkakapareh dalawa,tatlo sabay pagsasalita ng
paa, paglakad, isa, o at ikot) malakas/mahina)
pagpalakpak) dalawa,tatlo pagkakaiba
sabay ikot)
(Pamamaraan: Please see Annex 1)
Meeting Time 3
The teacher tells the learners to help pack away the materials they used in the Indoor/
Transition to Meeting Time 3
Outdoor Games time and get ready to do the wrap up activities in Meeting Time 3. A
(5 minutes)
transition song or countdown may be used.
Wrap-Up The teacher acknowledges the learners’ sharing and encourages them to come back
Questions / so, they can still learn more.
Activity

Prepared by: Checked by: Noted:


SUSMITHA F. PADRONES MARIAFE R. DANGAN ROLLY G.
BADENAS
Subject Teacher Master Teacher I Head Teacher III

You might also like