You are on page 1of 7

Paaralan Paaralang Elementaryang Apelo Cruz Baitang/Antas Anim

GRADE 6 Guro Gng. Melissa F. Panaga Asignatura Araling panlipunan


DAILY LESSON LOG Petsa Setyembre 19-23, 2022 Markahan Una
Oras Marcos – 11:00-11:40 Aquino- 11:50-12:30 Magsaysay- 12:40-1:20

Petsa LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


BIYERNES
(Setyembre 12, 2022) (Setyembre 13, 2022) (Setyembre 14, 2022) (Setyembre 15, 2022)
(Setyembre 16, 2022
SET A SET B SET A SET B
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang mapanuring pagunawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo
Pangnilalaman gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino
B. Pamantayan sa
Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
Pagganap
Natatalakay ang partisipasyon ng mga kababaihan sa
C. Mga Kasanayan sa
Rebolusyong Pilipino (Agueda Kahabagan, Matea
Pagkatuto (Isulat Nasusuri ang naging epekto ng partisipasyon ng mga
Rodriguez, Hilaria Aguinaldo, Marcela Marcelo, Gabriela
ang code ng bawat kababaihan sa rebolusyong Pilipino
Silang, Melchora Aquino, Trinidad Tecson at Marina
kasanayan)
Dizon Santiago)
II. NILALAMAN

Paksa: Ang mga kababaihan ay mayroong malaking papel na Hindi lamang mga lalaki ang naging bahagi ng Rebolusyon ng 1896. Pagwawsto sa mga
ginampanan sa Rebolusyong Pilipino Ang mga kababaihan ay gawain sa Modyul
katulad nina: Gabriela Silang – ipinagpatuloy niya ang nag-iwan ng marka sa Kasaysayan. Ang ilan ay:  nagtago ng mga
pag-aalsa ng kanyang asawa sa Vigan noong 1762- mahahalagang dokumento
1763.  kasama sa mga labanan
Agueda Kahabagan – Kilala bilang Joan of Arc ng  naging pinuno ang ilan sa mga digmaan o labanan
Tagalog, kilala bilang matapang na “Henerala Agueda”  nanguna sa pangangasiwa sa mga proyektong pinansyal na
Hilaria Aguinaldo – Sumuporta sa rebolusyon laban sa tumtutustos sa mga gawain
mga Amerikano sa pamamagitan ng pag-aalaga sa mga ng Katipunan.
sugatang sundalo, nangangalap ng mga gamot at mga  nagtuturo ng sagradong tungkulin sa mga bagong kasapi.
kagamitan na ginamit ng mga sundalong Pilipino.  nangunguna siya sa pag-awit at pagsasayaw sa tahanan kung
Marcela Marcelo – Kilalang “Selang Bagsik”, ang bayani saan ginaganap ang mga
ng Malibay, Pasay. Matea Rodriguez - Nagbigay ng pulong upang lansihin ang mga nagrorondang kawal.
damit at pagkain sa mga tauhan ni Hen. Maximo Hizon  gumagamot at nagpapakain sa mga sugatang rebolusyonaryo.
ng Pampanga.

Gregoria de Jesus – tinaguriang “Lakambini ng


Katipunan, tagapagtago ng mga dokumento at
kasamang nakipaglaban ni Bonifacio. Marina Dizon –
Kalihim ng Sangay ng Kababaihan ng Katipunan.
Nagtuturo ng sagradong tungkulin sa mga bagong
kasapi. Bukod sa tagapagtago ng dokumento, nanguna
siya sa pag- awit at pagsasayaw sa tahanan kung saan
ginaganap ang mga pulong Melchora Aquino – kilala
bilang “Tandang Sora” at “Ina ng Katipunan. Gumamot,
nagpakain at nagpatuloy sa kanyang tahanan sa mga
sugatang Katipunero.
Trinidad Tecson – tinaguriang “Ina ng Biak-na-Bato”.
Naging Brigadier General ng Pamahalaang
Rebolusyonaryo at naatasang maging komisyonaryong
pandigma
Teresa Magbanua - Itinalagang komandante sa hilagang
bahagi ng Iloilo at naging matagumpay sa
pakikipaglaban sa baryo ng Yating, Pilar sa Capiz.
Binansagan siyang “Nay Isa” at ng lumaon ay
tinaguriang “Joan of Arc” ng Kabisayaan.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
pangturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa Talambuhay ni Andres Bonifacio Talambuhay ni Antonio Luna


nakaraang (Nasa Powerpoint) (Nasa Powerpoint)
aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi ng Pagpapakita sa mga larawan nina Melchora Aquino at Piliin sa larawan ang naging ambag ng mga kababaihan noong
layunin ng Gregoria de Jesus. panahon ng Rebolusyon.
aralin
Ano ang naging ambag ng mga tao sa larawan sa
pagkamit ng ating Kalayaan?
Taga-aliw sa mga Espanyol Taga tago sa mga armas at
Dokumento

Taga gamot sa mga Nakipaglaban sa mga Espanyol


sugatang katipunero

Nag-aalaga ng mga anak

C.Pag-uugnay ng Ipabasa ang tungkol sa “Partisipasyon ng Kababaihan Ipabasa ang tungkol sa “Partisipasyon ng Kababaihan sa
mga halimbawa sa Rebolusyong Pilipino.” Rebolusyong Pilipino.”
sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng PANUTO: Buuin ang graphic organizer na nagpapakita Ano ang pinatunayan ng mga Kababaihang Pilipino sa panahon ng
bagong ng iba’t-ibang papel na ginampanan ng mga kababaihan Rebolusyon? Ipaliwanag.
konsepto at sa Rebolusyon.
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng PANUTO: Suriin ang bawat pangungusap. Isulat ang TAMA sa


bagong PANUTO: Ayusin ang mga letra na nasa loob ng kahon. patlang kung wasto ang
konsepto at Isulat ang tamang salita sa patlang at pag-ugnayin ang ipinahahayag ng pangungusap. Kung mali, palitan ang salitang may
paglalahad ng Hanay A sa Hanay B. salungguhit at
bagong isulat ang tamang sagot sa patlang.
kasanayan # 2 ________________1. Sa edad na 89 ay tumulong si Melchora
Aquino sa Katipunan.
________________2. Si Teresa Magbanua ay nagmula sa Panay.
________________3. Si Marina Dizon ay nahalal na pangulo ng
Sektor ng Kababaihan sa
Katipunan.
________________4. Si Agueda Kahabagan ay tinawag na
“babaeng-lalaki” dahil sa kanyang ipinakitang katapangan.
________________5. Si Melchora Aquino ay ipinatapon sa Guam.

F. Paglinang sa PANUTO: Gamit ang graphic Organizer, ilagay ang iba’t-ibang


kabihasnan epekto ng partisipasyon
(Tungo sa ng mga kababaihan sa rebolusyong Pilipino.
Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng PANUTO: Isulat sa bawat patlang ang mga nawawalang Paano ginagalang ang mga kababaihan noon? Pinapahalagahan ba
aralin sa pang- titik ng tamang sagot sa bawat ang mga kababaihan noon at ngayon? Meron bang kaibahan sa
araw araw na pangungusap. paggalang sa mga kababaihan noon sa ngayon?
buhay 1. Kinilala bilang “Joan of Arc” ng Visaya . __ __r__ __a
M__ __ __a__ __ __
2. Pangalawang Pangulo ng Sangay ng Kababaihan sa
Katipunan

__ __e__ __ __i__ __ __ J__ __ __s


H. Paglalahat ng Pagbibigay ng opinion Ano ang inyong masasabi sa mga kababaihang lumahok sa
aralin rebolusyon Pilipino?
Bakit mahalaga ang partisipasyon ng mga kababaihan
sa Rebolusyong Pilipino?
I. Pagtataya ng PANUTO: Isulat ang titik ng tamang sagot. ______1.Alin sa mga sumusunod ang hindi kabilang sa pangkat?
aralin ______1. Si ____________________ ang bayani ng Malibay, a. Nagtago ng mga mahahalagang dokumento
Pasay. b. Iniiwan ang lahat ng babae sa bahay tuwing may labanan
a. Marcela Marcelo c. Matea Rodriguez c. Nangunguna siya sa pag-awit at pagsasayaw sa tahanan
b. Hilaria Aguinaldo d. Agueda Kahabagan
2. ___________ First Lady si HIlaria Aguinaldo.
kung saan ginaganap ang
a. Unang c. Ikatlong mga pulong upang lansihin ang mga nagrorondang kawal.
b. Ikalawang d. Ikaapat na d. Gumagamot at nagpapakain sa mga sugatang
______3. Noong ika-20 ng Setyembre 1763 si Gabriela Silang rebolusyonaryo.
ay nabihag sa Cabugao at binitay sa _____________. ______2. Bakit tinaguriang “Joan of Arc ng Kabisayaan” si Teresa
a. Bohol b. Cebu c. Leyte d. Vigan Magbanua?
______4. Kasama si ____________________ ni Agueda a. Dahil siya ang nag-iisang babaeng rebolusyonaryo mula
Kahabagan sa sa pagsalakay sa garison ng mga Espanyol sa sa Iloilo laban sa Espanyol
San Pablo, Laguna noong Oktubre 1897. b. Dahil ginamot niya ang mga sugatang Rebolusyonaryo.
a. Emilio Aguinaldo c. Miguel Malvar
b. Artemio Ricarte d. Pio del Pilar c. Dahil siya ang tumahi ng watawat ng Pilipinas.
______5. Si __________________________ ay nagmula sa d. Dahil siya ang tagatago ng mga dokumento.
Bacolor, Pampanga na ginamit ______3. Alin ang di kabilang sa mga sumusunod?
ang kaniyang yaman upang makatulong sa Rebolusyon. a. Josefa Rizal c. Angelica Lopez
a. Marcela Marcelo c. Matea Rodriguez
b. Hilaria Aguinaldo d. Agueda Kahabagan
b. Trinidad Rizal d. Gregoria de Jesus
______6. Itinatag nya Noong taong 1899 ang "Hijas dela ______4. Si Gregoria de Jesus ay
Revolucion" na kinalaunan ay _______________________________.
nakilala sa pangalang "Asociacion de la Cruz Roja" na naging a. ang nag-iisang babaeng rebolusyonaryo mula sa Iloilo
Philippine Red Cross laban sa Espanyol
a. Marcela Marcelo c. Matea Rodriguez b. ginamot niya ang mga sugatang Rebolusyonaryo
b. Hilaria Aguinaldo d. Agueda Kahabagan c. siya ang tumahi ng watawat ng Pilipinas
______7. Sa _________________ naganap ang "Battle of d. siya ang tagatago ng mga dokumento
Pasong Santol" noong Marso, 1897 ______5. Tinaguriang “Ina ng Katipunan” si Tandang Sora dahil
a. Bacoor b. Imus c. Kawit d. Naic
______8. KInilala bilang Joan of Arc ng _________si Agueda
_______________________.
Kahabagan. a. ang nag-iisang babaeng rebolusyonaryo mula sa Iloilo
a. Bisaya b. Bikolano c. Mindanao d. Tagalog laban sa Espanyol
______9. Malaki ang ginampanang papel ng mga kababaihan b. ginamot niya ang mga sugatang Rebolusyonaryo
sa Rebolusyong Pilipino c. siya ang tumahi ng watawat ng Pilipinas
a. tama b. mali c. di sigurado d. di alam d. siya ang tagatago ng mga dokumento
______10. Namatay si Selang Bagsik sa edad na ________.
a. 27 b. 28 c. 29 d. 30
J. Karagdagan SAGUTAN ANG MGA SAGUTAN ANG MGA SAGUTAN ANG MGA GAWAIN AT SAGUTAN ANG MGA
Gawain para sa GAWAIN AT GAWAIN AT PAGTATAYA PAGTATAYA PASAY-AP6-Q3-W4- GAWAIN AT PAGTATAYA
takdang aralin PAGTATAYA PASAY- PASAY-AP6-Q3-W4-D1-D5 D1-D5 PASAY-AP6-Q3-W4-D1-D5
at remediation AP6-Q3-W4-D1-D5

IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin
A. Bilang ng mag-aaral ____ hindi naisakatuparan ang ____ hindi naisakatuparan ang ____ hindi naisakatuparan ang gawain ____ hindi naisakatuparan ang ____ hindi naisakatuparan ang
na nakakuha ng gawain gawain ____% ng mga batang nakakuha ng 80% na gawain gawain
80% sa pagtataya ____% ng mga batang ____% ng mga batang nakakuha pananagumpay ____% ng mga batang ____% ng mga batang
nakakuha ng 80% na ng 80% na pananagumpay nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80% na
pananagumpay pananagumpay pananagumpay
B. Bilang ng mag-aaral ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi nahihirapan ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi
na nahihirapan sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin
nangangailangan ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay nahihirapan sumagot ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay
ng iba pang Gawain nahihirapan sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin
para sa remediation ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi nasisiyahan sa ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi
nasisiyahan sa aralin dahil sa nasisiyahan sa aralin dahil sa aralin dahil sa kulang sa kaalaman, kakayahan nasisiyahan sa aralin dahil sa nasisiyahan sa aralin dahil sa
kulang sa kaalaman, kakayahan kulang sa kaalaman, kakayahan at at interes sa aralin kulang sa kaalaman, kakayahan kulang sa kaalaman,
at interes sa aralin interes sa aralin ____ Ang mga bata ay interesado sa aralin at interes sa aralin kakayahan at interes sa aralin
____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay interesado kahit na nahihirapan sumagot sa tanong ng ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay
interesado sa aralin kahit na sa aralin kahit na nahihirapan guro interesado sa aralin kahit na interesado sa aralin kahit na
nahihirapan sumagot sa tanong sumagot sa tanong ng guro ____ Nauunawaan ng mga bata ang aralin sa nahihirapan sumagot sa tanong nahihirapan sumagot sa
ng guro ____ Nauunawaan ng mga bata kabila ng limitadong kagamitan ng guro ng guro tanong ng guro
____ Nauunawaan ng mga bata ang aralin sa kabila ng limitadong ____ Karamihan sa mga bata ay natapos ____ Nauunawaan ng mga bata ____ Nauunawaan ng mga
ang aralin sa kabila ng kagamitan ng guro gawain sa itinakdang oras ang aralin sa kabila ng bata ang aralin sa kabila ng
limitadong kagamitan ng guro ____ Karamihan sa mga bata ay ____ May ilang mga bata na hindi natapos ang limitadong kagamitan ng guro limitadong kagamitan ng guro
____ Karamihan sa mga bata ay natapos gawain sa itinakdang oras gawain sa itinakdang oras. ____ Karamihan sa mga bata ay ____ Karamihan sa mga bata
natapos gawain sa itinakdang ____ May ilang mga bata na hindi natapos gawain sa itinakdang ay natapos gawain sa
oras natapos ang gawain sa itinakdang oras itinakdang oras
____ May ilang mga bata na oras. ____ May ilang mga bata na ____ May ilang mga bata na
hindi natapos ang gawain sa hindi natapos ang gawain sa hindi natapos ang gawain sa
itinakdang oras. itinakdang oras. itinakdang oras.
C. Nakatulong ba ang ____ mga bata na nakakuha ng ____ mga bata na nakakuha ng ____ mga bata na nakakuha ng 80% pataas ____ mga bata na nakakuha ng ____ mga bata na nakakuha
remediation? 80% pataas 80% pataas 80% pataas ng 80% pataas
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga bata na nangangailangan ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga bata na
na magpapatuloy sa nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang ng iba pang gawain. nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang
remediation? gawain. gawain. gawain. gawain.
E. Alin sa mga ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi
estratehiyang ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang nakakaunawa sa aralin ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang nakakaunawa
pagtuturo na aralin aralin aralin sa aralin
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na magpapatuloy sa remediation ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na magpapatuloy sa
aking naranasan remediation remediation remediation remediation
na solusyon sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
panturo ang aking ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: Hal: Self ___Metacognitive Development: ___Metacognitive
ginamit/nadiskubre
na nais kong Hal: Self assessments, note Hal: Self assessments, note taking assessments, note taking and studying Hal: Self assessments, note Development: Hal: Self
ibahagi sa mga taking and studying techniques, and studying techniques, and techniques, and vocabulary assignments. taking and studying techniques, assessments, note taking and
kapwa ko guro? and vocabulary assignments. vocabulary assignments. ___Bridging: Hal: Think-pair-share, quick- and vocabulary assignments. studying techniques, and
___Bridging: Hal: Think-pair- ___Bridging: Hal: Think-pair- ___Bridging: Hal: Think-pair- vocabulary assignments.
writes, and anticipatory charts.
share, quick-writes, and share, quick-writes, and share, quick-writes, and ___Bridging: Hal: Think-pair-
___Schema-Building: Hal: Compare and
anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts. share, quick-writes, and
contrast, jigsaw learning, peer teaching, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Hal: ___Schema-Building: Hal: projects. ___Schema-Building: Hal:
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Hal:
___Contextualization: 
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and Compare and contrast, jigsaw
projects. projects. Hal: Demonstrations, media, manipulatives, projects. learning, peer teaching, and
___Contextualization:  ___Contextualization:  repetition, and local opportunities. ___Contextualization:  projects.
___Text Representation:  ___Contextualization: 
Hal: Demonstrations, media, Hal: Demonstrations, media, Hal: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and manipulatives, repetition, and local Hal: Student created drawings, videos, and manipulatives, repetition, and Hal: Demonstrations, media,
local opportunities. opportunities. games. local opportunities. manipulatives, repetition, and
___Text Representation:  ___Text Representation:  ___Text Representation:  local opportunities.
___Modeling:  Hal: Speaking slowly and
clearly, modeling the language you want ___Text Representation: 
Hal: Student created drawings, Hal: Student created drawings, Hal: Student created drawings,
videos, and games. videos, and games. students to use, and providing samples of videos, and games. Hal: Student created drawings,
student work. videos, and games.
___Modeling:  Hal: Speaking ___Modeling:  Hal: Speaking ___Modeling:  Hal: Speaking
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the ___Modeling:  Hal: Speaking
language you want students to language you want students to Other Techniques and Strategies used: language you want students to slowly and clearly, modeling
use, and providing samples of use, and providing samples of ___ Explicit Teaching use, and providing samples of the language you want
student work. student work. ___ Group collaboration student work. students to use, and providing
___Gamification/Learning throuh play samples of student work.
___ Answering preliminary
Other Techniques and Other Techniques and Strategies activities/exercises Other Techniques and
Strategies used: used: ___ Carousel Strategies used: Other Techniques and
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Diads ___ Explicit Teaching Strategies used:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___Differentiated Instruction ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh ___ Role Playing/Drama ___Gamification/Learning throuh ___ Group collaboration
play play ___ Discovery Method play ___Gamification/Learning
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Lecture Method ___ Answering preliminary throuh play
activities/exercises activities/exercises Why? activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Carousel ___ Carousel ___ Complete IMs ___ Carousel activities/exercises
___ Diads ___ Diads ___ Availability of Materials ___ Diads ___ Carousel
___Differentiated Instruction ___Differentiated Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn ___Differentiated Instruction ___ Diads
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Group member’s ___ Role Playing/Drama ___Differentiated Instruction
___ Discovery Method ___ Discovery Method collaboration/cooperation in doing their ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method tasks ___ Lecture Method ___ Discovery Method
Why? Why? ___ Audio Visual Presentation of the lesson Why? ___ Lecture Method
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why?
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
collaboration/cooperation collaboration/cooperation in collaboration/cooperation ___ Group member’s
in doing their tasks doing their tasks in doing their tasks collaboration/cooperation
___ Audio Visual Presentation of ___ Audio Visual Presentation of ___ Audio Visual Presentation of in doing their tasks
the lesson the lesson the lesson ___ Audio Visual Presentation
of the lesson
___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils
___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude
___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs
___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable
___ Technology ___ Technology ___ Technology ___ Technology ___ Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
___Contextualized/Localized ___Contextualized/Localized and ___Contextualized/Localized and Indigenized ___Contextualized/Localized ___Contextualized/Localized
and Indigenized IM’s Indigenized IM’s IM’s and Indigenized IM’s and Indigenized IM’s
___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Localized Videos
___ Making big books from ___ Making big books from views ___ Making big books from views of the ___ Making big books from ___ Making big books from
views of the locality of the locality locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
used as Instructional used as Instructional Instructional Materials used as Instructional used as Instructional
Materials Materials __ local poetical composition Materials Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by:

MELISSA F. PANAGA
AP Teacher

Checked:

ANALIZA L. CUERVO
Master Teacher I

Noted:

RODULFO C. TIROL
Principal IV

You might also like