You are on page 1of 10

Paaralan Paaralang Elementaryang Apelo Cruz Baitang/Antas Anim

GRADE 6 Guro Gng. Melissa F. Panaga Asignatura ESP


DAILY LESSON
Petsa Setyembre 26-30, 2022 Markahan Una
LOG
Oras MAGSAYSAY: 7:00-7:30

Ikalimang Linggo MARTES


LUNES MIYERKULES HUWEBES
(Setyembre 27, BIYERNES
(Setyembre 26, 2022) (Setyembre 28, 2022) (Setyembre 29, 2022)
2022) (Setyembre 30, 2022
SET A SET A SET B
SET B
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang
Pangnilalaman
desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa
Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa
Pagganap
ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto Naisasabuhay ang pagiging
Naisasabuhay ang pagiging pagkamahinahon
(Isulat ang code pagkamahinahon
sa lahat ng pagkakataon.
ng bawat sa lahat ng pagkakataon.
kasanayan)
II. NILALAMAN

Paksa: Maging mapanuri sa mga impormasyon na Maging mapanuri sa mga impormasyon na napapanood Pagwawsto sa mga gawain sa
napapanood sa telebisyon, naririnig sa radio sa telebisyon, naririnig sa radio at mga balita na Modyul
at mga balita na nababasa sa radyo at social nababasa sa radyo at social media. Huwag basta-basta
media. Huwag basta-basta maniniwala. maniniwala .
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Pasay -EsP-Q1-W5- Pasay -EsP-Q1-W5- Pasay -EsP-Q1-W5-01- Pasay -EsP-Q1-W5-01-05
Gabay ng 01-05 01-05 05
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang 1. EsP DLP, Unang Markahan, Ika-apat na Linggo - Aralin 5: Pagyamanin ang Mapanuring Pag-iisip, pahina 1-7
Kagamitang 2. Maaaring gamitin ang video sa: https://www.youtube.com/watch?v=zJcTtetwB0E
pangturo 3. http://philosophy.hku.hk/think/critical/ct.php
4. laptop, TVr, powerpoint presentation na inihanda ng guro, mga larawan para sa picture analysis
III. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa Bago tayo magsimulang pag aralan ang


nakaraang bago nating aralin. Sagutin muna natin
aralin at/o ang mga tanong na nasa ibaba. Isulat ang
pagsisimula YES kung tama ang pangungusap at NO
ng bagong kung mali ang sinasaad sa pangungusap.
aralin
1, Ang ibig ba sabihin ng LEGIT ay totoo,
tama, o wasto ang pinanggalingan ng balita ?
2. Ang FAKE NEWS ay isang balita na kung
saan lahat ng impormasyon ay walang
katotohanan.
3. Dito tayo nakakabasa at nakakakuha ng
iba’t ibang impormasyon .
4. Dapat ang mga impormasyon o balita na
nakakalap natin at wasto ang mga sinasaad.
5. Sa INTERNET lang tayo puwede
makakuha ng mga balita na glling sa ibang
bansa.
B. Paghahabi ng Isang araw, sa loob ng silid -aralan ng
layunin ng ikaanim na baitang , naabutan ni Ginang
aralin Abella ang mag kaklase na maingay at
nag-aaway. Pumasok siya dito at kinausap
ang mga mag aaral.
C.Pag-uugnay ng Pagsagot sa mga sumusunod na tanong.
mga 1. Sinong guro ang pumasok sa loob ng silid-
halimbawa sa aralan?
bagong aralin 2. Bakit siya ang pumasok?
3. Sino ang nag-aaway?
4. Tungkol saan ang pinag aawayan nila Jimin at
Junkok sa loob ng klase?
5. Ano kaya ang dahilan kung bakit sila nag
aaway?
6. Tama b ang ginawa nila? Bakit?
7. Kung ikaw si Jimin o si Junkok, gagawin mo
din ba ang ginawa nila? Bakit?
8. Paano mo maipakita ang pagiging mahinahon
sa mga suliranin na nagaganap sa ating bansa
ngayon?
9. Magbigay ng isang sitwasyon na kung saan
ipinakita mo ang paging pagkamahinahon sa
lahat ng pagkakataon?
D. Pagtalakay ng Pagtatalakay sa konsepto na nasa
bagong powerpoint.
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng Minsan may mga dahilan tayo na
bagong nagkakaroon ng di pagkakaunawaan sa
konsepto at bawat isa. Narito ang mga sitwasyon
paglalahad ng Basahin at sagutin ang mga tanong
bagong ditto nang malaman ang ilang dahilan.
kasanayan # 2
a. Anong dahilan kung bakit nagalit si Jimin
kay Junkok?
____________________________________
_______________________________
b. Tam ba ang ginawa ni Junkok na agawin
ang takdang aralin ni Jimin? Bakit?
____________________________________
_______________________________
c. Kung ikaw si Jimin, paano mo lulutasin ang
problema na may pagkamahinahon?
Lagyan ng tsek ang iyong sagot.
_____ Susuntukin ko si Junkok.
______ Kakausapin ko siya ng mahinahon.
______ Papahiramin ko siya , pero
pagsasabihan ko na sa susunod kung may
takdang-aralin ay dapat siya gumawa para
hindi na siya manghiram.

2. Narinig mo ang bunsong kapatid na umiiyak at


nagagalit kasi ayaw siya bilhan ng bagong selpon
ng iyong nanay. Kailangan daw kasi ito sa
pagbubukas ng klase sa susunod Agosto 24, dahil
online class na daw. . Pero alam mo na wala
kayong pera na pambili at meron pa naman
siyang isang selpon na puwede pa magamit.
Paano mo ito ipaliwanag sa kapatid mo ? a. Bakit
umiiyak ang bunsong kapatid?
________________________________________
b. Kailan ang araw ng pasukan?
________________________________________
c. Paano mo ito ipaliwanag sa iyong kapatid na
may paghihinahon at hindi na siya magpapabili
selpon sa nanay mo?
________________________________________
Kakausapin ko ang aking magulang na papayagan
nila ako pumasok dahil gusto ko na
makapagtapos ng pag-aaral.
______ Ipapaliwanag ko sa kanila ang mga sinabi
ng Kalihim.
______ Magkukulong ako sa kuwarto at huwag
kumain ng isang araw para mapansin nila ako
F. Paglinang sa Babasahin natin muli ang balita o impormasyon
kabihasnan tungkol sa pagbukas ng klase. Sagutin natin ang
(Tungo sa mga tanong sa ibaba. Isulat at ihanay sa iyong
Formative kuwaderno ang salitang “LEGIT” kung may
Assessment) katotohanan at “FAKE NEWS” kung walang
katotohanan.
1. Sa buwang ng Agosto ang planong pagbukas ng
klase.
2. Ang pagpili sa pagbukas ng klase ay ayon sa
Pangulong Rodrigo Duterte.
3. Si Leonor Magtulis Briones ang Kalihim ng
Department of Education,
4. Ang mga magulang ay natuwa sa balita tungkol
sa pagbukas ng klase.
5. Sa pangangalap ng impormasyon , kailangan
ang mga datos sa totoo at wastong pangyayari .
6. Ang mga mag aaral ay kailangan na pumasok sa
paaralan araw araw para sa kanilang aralin.
7. Naniniwala ang Kalihm na ang mga mag aaral
ay dapat pumasok araw araw simula sa Hunyo.
8. Kailangan lahat ng mga mag aaral ay may
sariling loptop, cellphone, wifi at internet
connection para matanggap sa mga paaralan.
9. Ang COVID-19 ay isang sakit na nakukuha sa
pakikipagsalamuha sa kapwa tao.
10. Ang balitang aking binasa ay may
katotohanan.
G. Paglalahat ng Maging mapanuri sa mga impormasyon na 
aralin napapanood sa telebisyon, naririnig sa radio
at mga balita na nababasa sa radyo at social
media. Huwag basta-basta maniniwala .
H. Pagtataya ng Magtala ng iyong natutunan sa araling ating
aralin tinalakay na maarari mong ibahagi sa iyong
pamilya tungkol sa pagiging pagkamahinahon sa
lahat ng pagkakataon.. Isulat ito sa iyong EsP
Journal.
________________________________________
________________________________________
________________________________________
________________________________________
____
I. Karagdagan Pasay -EsP-Q1-W3-01- Pasay -EsP-Q1- Pasay -EsP-Q1-W3-04- Pasay -EsP-Q1-W4-05
Gawain para W4-03
sa takdang
aralin at
remediation

IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ang ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan
A. Bilang ng ang aralin ang aralin aralin ____ hindi naisakatuparan ang ang aralin
mag-aaral na ____ hindi ____ hindi ____ hindi gawain ____ hindi
nakakuha ng naisakatuparan ang naisakatuparan ang naisakatuparan ang ____% ng mga batang nakakuha ng naisakatuparan ang
80% sa gawain gawain gawain 80% na pananagumpay gawain
pagtataya ____% ng mga ____% ng mga ____% ng mga batang ____% ng mga batang
batang nakakuha ng batang nakakuha ng nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80% na
80% na 80% na pananagumpay pananagumpay
pananagumpay pananagumpay
B. Bilang ng ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay
mag-aaral na ay hindi nahihirapan ay hindi nahihirapan hindi nahihirapan nahihirapan sumagot sa aralin hindi nahihirapan
nangangailang sumagot sa aralin sumagot sa aralin sumagot sa aralin ____ Ang mga bata ay nahihirapan sumagot sa aralin
an ng iba ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay sumagot sa aralin ____ Ang mga bata ay
pang Gawain ay nahihirapan ay nahihirapan nahihirapan sumagot sa ____ Ang mga bata ay hindi nahihirapan sumagot
para sa sumagot sa aralin sumagot sa aralin aralin nasisiyahan sa aralin dahil sa kulang sa aralin
remediation ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay sa kaalaman, kakayahan at interes sa ____ Ang mga bata ay
ay hindi nasisiyahan ay hindi nasisiyahan hindi nasisiyahan sa aralin hindi nasisiyahan sa
sa aralin dahil sa sa aralin dahil sa aralin dahil sa kulang sa ____ Ang mga bata ay interesado sa aralin dahil sa kulang
kulang sa kaalaman, kulang sa kaalaman, kaalaman, kakayahan at aralin kahit na nahihirapan sumagot sa kaalaman,
kakayahan at interes kakayahan at interes interes sa aralin sa tanong ng guro kakayahan at interes
sa aralin sa aralin ____ Ang mga bata ay ____ Nauunawaan ng mga bata ang sa aralin
____ Ang mga bata ____ Ang mga bata interesado sa aralin kahit aralin sa kabila ng limitadong ____ Ang mga bata ay
ay interesado sa ay interesado sa na nahihirapan sumagot kagamitan ng guro interesado sa aralin
aralin kahit na aralin kahit na sa tanong ng guro ____ Karamihan sa mga bata ay kahit na nahihirapan
nahihirapan sumagot nahihirapan ____ Nauunawaan ng natapos gawain sa itinakdang oras sumagot sa tanong ng
sa tanong ng guro sumagot sa tanong mga bata ang aralin sa ____ May ilang mga bata na hindi guro
____ Nauunawaan ng ng guro kabila ng limitadong natapos ang gawain sa itinakdang ____ Nauunawaan ng
mga bata ang aralin ____ Nauunawaan kagamitan ng guro oras. mga bata ang aralin
sa kabila ng ng mga bata ang ____ Karamihan sa mga sa kabila ng
limitadong kagamitan aralin sa kabila ng bata ay natapos gawain limitadong kagamitan
ng guro limitadong sa itinakdang oras ng guro
____ Karamihan sa kagamitan ng guro ____ May ilang mga bata ____ Karamihan sa
mga bata ay natapos ____ Karamihan sa na hindi natapos ang mga bata ay natapos
gawain sa itinakdang mga bata ay gawain sa itinakdang gawain sa itinakdang
oras natapos gawain sa oras. oras
____ May ilang mga itinakdang oras ____ May ilang mga
bata na hindi natapos ____ May ilang mga bata na hindi natapos
ang gawain sa bata na hindi ang gawain sa
itinakdang oras. natapos ang gawain itinakdang oras.
sa itinakdang oras.
C. Nakatulong ba ____ mga bata na ____ mga bata na ____ mga bata na ____ mga bata na nakakuha ng 80% ____ mga bata na
ang nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80%
remediation? pataas pataas pataas pataas
Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag- ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga bata ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga
aaral na bata na bata na na nangangailangan ng nangangailangan ng iba pang gawain. bata na
magpapatuloy nangangailangan ng nangangailangan ng iba pang gawain. nangangailangan ng
sa iba pang gawain. iba pang gawain. iba pang gawain.
remediation?
E. Alin sa mga ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi
estratehiyang ____ bata ang ____ bata ang ____ bata ang ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang
pagtuturo na nakakaunawa sa nakakaunawa sa nakakaunawa sa aralin aralin nakakaunawa sa
nakatulong ng aralin aralin aralin
lubos? Paano
ito
nakatulong?
F. Anong ____ bata na ____ bata na ____ bata na ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na
suliranin ang magpapatuloy sa magpapatuloy sa magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa
aking remediation remediation remediation remediation
naranasan na
solusyon sa
tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong Strategies used that Strategies used that Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that
kagamitang work well: work well: work well: ___Metacognitive Development: Hal: work well:
panturo ang ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Self assessments, note taking and ___Metacognitive
aking Development: Hal: Development: Hal: Development: Hal: Self studying techniques, and vocabulary Development: Hal:
ginamit/nadisk Self assessments, Self assessments, assessments, note assignments. Self assessments,
ubre na nais note taking and note taking and taking and studying ___Bridging: Hal: Think-pair-share, note taking and
kong ibahagi studying techniques, studying techniques, techniques, and quick-writes, and anticipatory charts. studying techniques,
sa mga kapwa and vocabulary and vocabulary vocabulary assignments. and vocabulary
___Schema-Building: Hal: Compare
ko guro? assignments. assignments. ___Bridging: Hal: Think- assignments.
___Bridging: Hal: ___Bridging: Hal: pair-share, quick-writes, and contrast, jigsaw learning, peer ___Bridging: Hal:
Think-pair-share, Think-pair-share, and anticipatory charts. teaching, and projects. Think-pair-share,
quick-writes, and quick-writes, and ___Schema-Building: ___Contextualization:  quick-writes, and
anticipatory charts. anticipatory charts. Hal: Compare and Hal: Demonstrations, media, anticipatory charts.
___Schema-Building: ___Schema- contrast, jigsaw learning, manipulatives, repetition, and local ___Schema-Building:
Hal: Compare and Building: Hal: peer teaching, and opportunities. Hal: Compare and
contrast, jigsaw Compare and projects. ___Text Representation:  contrast, jigsaw
learning, peer contrast, jigsaw ___Contextualization:  learning, peer
Hal: Student created drawings,
teaching, and learning, peer Hal: Demonstrations, teaching, and projects.
videos, and games.
projects. teaching, and media, manipulatives, ___Contextualization: 
projects. ___Modeling:  Hal: Speaking slowly
___Contextualization:  repetition, and local Hal: Demonstrations,
and clearly, modeling the language
Hal: Demonstrations, ___Contextualizatio opportunities. media, manipulatives,
you want students to use, and
media, manipulatives, n:  ___Text Representation:  repetition, and local
providing samples of student work.
repetition, and local Hal: Hal: Student created opportunities.
opportunities. Demonstrations, drawings, videos, and ___Text
Other Techniques and Strategies
___Text media, games. Representation: 
used:
Representation:  manipulatives, Hal: Student created
___Modeling:  Hal: ___ Explicit Teaching
Hal: Student created repetition, and local drawings, videos, and
Speaking slowly and ___ Group collaboration
drawings, videos, and opportunities. games.
clearly, modeling the ___Gamification/Learning throuh play
games. ___Text language you want ___ Answering preliminary ___Modeling:  Hal:
___Modeling:  Hal: Representation:  students to use, and activities/exercises Speaking slowly and
Speaking slowly and Hal: Student created providing samples of ___ Carousel clearly, modeling the
clearly, modeling the drawings, videos, student work. ___ Diads language you want
language you want and games. ___Differentiated Instruction students to use, and
students to use, and ___Modeling:  Hal: Other Techniques and ___ Role Playing/Drama providing samples of
providing samples of Speaking slowly and Strategies used: ___ Discovery Method student work.
student work. clearly, modeling the ___ Explicit Teaching ___ Lecture Method
language you want ___ Group collaboration Why? Other Techniques and
Other Techniques and students to use, and ___Gamification/ ___ Complete IMs Strategies used:
Strategies used: providing samples of Learning throuh play ___ Availability of Materials ___ Explicit Teaching
___ Explicit Teaching student work. ___ Answering ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group
___ Group preliminary ___ Group member’s collaboration
collaboration Other Techniques activities/exercises collaboration/cooperation in ___Gamification/
___Gamification/ and Strategies used: ___ Carousel doing their tasks Learning throuh
Learning throuh ___ Explicit ___ Diads ___ Audio Visual Presentation of the play
play Teaching ___Differentiated lesson ___ Answering
___ Answering ___ Group Instruction preliminary
preliminary collaboration ___ Role Playing/Drama activities/exercises
___Gamification/ ___ Discovery Method ___ Carousel
activities/exercises Learning throuh ___ Lecture Method ___ Diads
___ Carousel play Why? ___Differentiated
___ Diads ___ Answering ___ Complete IMs Instruction
___Differentiated preliminary ___ Availability of ___ Role
Instruction Materials Playing/Drama
___ Role activities/exercise ___ Pupils’ eagerness to ___ Discovery Method
Playing/Drama s learn ___ Lecture Method
___ Discovery Method ___ Carousel ___ Group member’s Why?
___ Lecture Method ___ Diads collaboration/cooperation ___ Complete IMs
Why? ___Differentiated in doing their tasks ___ Availability of
___ Complete IMs Instruction ___ Audio Visual Materials
___ Availability of ___ Role Presentation of the ___ Pupils’ eagerness
Materials Playing/Drama lesson to learn
___ Pupils’ eagerness ___ Discovery ___ Group member’s
to learn Method collaboration/
___ Group member’s ___ Lecture Method cooperation
collaboration/ Why? in doing their
cooperation ___ Complete IMs tasks
in doing their ___ Availability of ___ Audio Visual
tasks Materials Presentation of the
___ Audio Visual ___ Pupils’ lesson
Presentation of the eagerness to
lesson learn
___ Group
member’s
collaboration/
cooperation
in doing their
tasks
___ Audio Visual
Presentation of the
lesson
___ Bullying among ___ Bullying among ___ Bullying among ___ Bullying among pupils ___ Bullying among
pupils pupils pupils ___ Pupils’ behavior/attitude pupils
___ Pupils’ ___ Pupils’ ___ Pupils’ ___ Colorful IMs ___ Pupils’
behavior/attitude behavior/attitude behavior/attitude ___ Unavailable behavior/attitude
___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Technology ___ Colorful IMs
___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable Equipment (AVR/LCD) ___ Unavailable
___ Technology ___ Technology ___ Technology ___ Science/ Computer/ ___ Technology
Equipment Equipment Equipment Internet Lab Equipment
(AVR/LCD) (AVR/LCD) (AVR/LCD) ___ Additional Clerical works (AVR/LCD)
___ Science/ ___ Science/ ___ Science/ Computer/ ___ Science/
Computer/ Computer/ Internet Lab Computer/
Internet Lab Internet Lab ___ Additional Clerical Internet Lab
___ Additional Clerical ___ Additional works ___ Additional Clerical
works Clerical works works
Planned Innovations: Planned Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
___Contextualized/ Innovations: ___Contextualized/ ___Contextualized/Localized and ___Contextualized/
Localized and ___Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s Localized and
Indigenized IM’s Localized and Indigenized IM’s ___ Localized Videos Indigenized IM’s
___ Localized Videos Indigenized IM’s ___ Localized Videos ___ Making big books from views of ___ Localized Videos
___ Making big books ___ Localized ___ Making big books the locality ___ Making big books
from views of the Videos from views of the __ Recycling of plastics to be used as from views of the
locality ___ Making big locality Instructional Materials locality
__ Recycling of books from __ Recycling of plastics __ local poetical composition __ Recycling of
plastics to be views of the to be used as plastics to be used
used as locality Instructional Materials as Instructional
Instructional __ Recycling of __ local poetical Materials
Materials plastics to be composition __ local poetical
__ local poetical used as composition
composition Instructional
Materials
__ local poetical
composition

Prepared by:

MELISSA F. PANAGA
ESPTeacher

Checked:

ANALIZA L. CUERVO
Master Teacher I

Noted:

RODULFO C. TIROL
Principal IV

You might also like