You are on page 1of 9

Paaralan Paaralang Elementaryang Apelo Cruz Baitang/Antas Anim

GRADE 6 Guro Gng. Melissa F. Panaga Asignatura Araling panlipunan


DAILY LESSON LOG Petsa Setyembre 12-16, 2022 Markahan Una
Oras Marcos - Aquino- Magsaysay-

Petsa HUWEBES
LUNES MARTES MIYERKULES
(Setyembre 15, BIYERNES
(Setyembre 12, 2022) (Setyembre 13, 2022) (Setyembre 14, 2022)
2022) (Setyembre 16, 2022
SET A SET B SET A
SET B
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang mapanuring pagunawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo
Pangnilalaman gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino
B. Pamantayan sa
Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang ambag ang Kilusang Propaganda sa
Pagkatuto (Isulat pagpukaw ng damdaming makabayan ng mga Pilipino (Hal. La
Natatalakay ang pagtatatag at paglaganap ng Katipunan
ang code ng bawat Liga Filipina, Asociation Hispano-Filipino)
kasanayan)
II. NILALAMAN

Paksa: • Ang Kilusang Propaganda ay itinatag ng mga Pilipinong Ang KKK ay itinatag nina Andres Bonifacio at iba pa Pagwawsto sa mga
naglalayong isulong ang noong Hulyo 7, 1892 sa Kalye Azcarraga,Tondo Manila. gawain sa Modyul
reporma o pagbabago sa mapayapang paraan.
Siya ay tinawag na Ama ng Katipunan at
• La Solidaridad- pahayagan ng Kilusang Propaganda
• La Liga Filipina –itinatag ni Dr. Jose Rizal sa Ilaya, Tondo Supremo.Isinulat niya ang Dekalogo ngKatipunan.
(Hulyo 3, 1892) –isang
kapisanang pansibiko para sa mga Pilipino. Si Emilio Jacinto o Pingkian ang Utak ng Katipunan at
• Asosacion Hispano-Filipino – samahang binuo ng mga sumulat ng Kartilya. Siya rin ang patnugot ng Kalayaan,
nagkakaisang Pilipino at Kastila na humihingi ng reporma ang opisyal na pahayagan ng mga Katipunero.
para sa Pilipinas.
Ang sistemang tatsulok ang ginamit sa pagkalap ng
dalawang bagong kasapi.

Ang tatlong antas ng Katipunan ay bayani, kawal at


katipon.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
pangturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa Pagtatalakay sa talambuhay ni Jose Rizal Pagtatalakay sa talambuhay ni Marcelo H. Del Pilar
nakaraang
aralin at/o Panuto: Iguhit ang hugis puso kung ang pahayag ay pagsasaad
pagsisimula ng ng
Ipaliwanag ang ambag o kontribusyon ng kilusang
bagong aralin pagpapahalaga sa ideya ng kalayaan, karapatan, pagkapantay-
pantay at propaganda sa pagpukaw ng damdaming makabayan ng
edukasyon mga Pilipino. Hal. Ang maipagtanggol ang anumang pang-
aabuso at pang-aapi lalo na ng mga dayuhang espanyol.
1. Pagsunod sa mga batas at ordinansa.
2. Pagpapahayag sa saloobin nang malinaw at walang
masasaktan.
3. Pang-aapi o bullying sa kapwa.
4. Pag-aaral nang mabuti.
4. Pagsuway sa mga magulang at mga pinuno.
5. Pagbalewala sa mga mas mahirap na kaibigan.
B. Paghahabi ng Pagpapakita sa mga larawan nina Jose Rizal, Graciano Lopez Sabihin na tatalakayin nila ang tungkol sa pagtatag at
layunin ng Jeana, Marcelo H. Del Pilar, Antonio Luna, Mariano Ponce. paglaganap ng katipunan o ng kilusang katipunan.
aralin
Ano ang naging ambag ng mga tao sa larawan sa pagkamit ng
ating Kalayaan?
C.Pag-uugnay ng Ipabasa ang tungkol sa 1. Ganyakin ang mga bata sa pamamagitan ng pagpapakita
mga halimbawa “Kilusang Propaganda“ ng larawan ni Andres Bonifacio. (Refer to attached picture)
sa bagong “Ang La Liga Filipina” Tanungin: Kilala niyo ba siya? Alam niyo ba ang kinalaman
aralin
niya sa ating kasaysayan?
2. Pangkatin ang mga bata ng dalawa.
3. Patnubayan maibigay ang mga pamantayan sa
pangkatang Gawain, huwag mag-ingay.
4. Ipabasa ang nilalaman ng aralin sa dalawang pangkat sa
batayang aklat.
D. Pagtalakay ng Sagutin ang mga sumusunod na tanong Panuto: Unawaing mabuti ang mga pahayag. Isulat ang
bagong 1. Ano ang kilusang Propaganda? Tama sa patlang kung ang salitang
konsepto at 2. Sino ang mga kasapi nito? may salungguhit ay nagsasaad ng tamang diwa at kung
paglalahad ng 3. Ibigay ang mga layunin nito at ipaliwanag ang bawat isa. mali isulat ang tamang salita. _________ 1. Si Andres
bagong 4. Ano ang kabuuang mithiin nito? Bonifacio ay naniniwala na makakamit ang kalayaan sa
kasanayan # 1 5. May naiambag ba ito sa pagpukaw ng damdaming pamamagitan
makabayan? Ipaliwanag. ng rebolusyon. _________ 2. Ang KKK o Katipunan ay
itinatag noong Hulyo 7, 1890 sa Kalye Azcarraga,

Tondo Manila.

_________ 3. Ang mga kasapi ng KKK ay tinawag na


Supremo.
_________ 4. Ang sistemang tatsulok ang ginamit sa
pangangalap ng mga bagong kasapi sa

kilusan.

_________ 5. Ang mga kasapi ay nahati sa tatlong pangkat


ang bayani, kawal at

katipon.
E. Pagtalakay ng Buoin ang Concept Map sa ibaba upang maipakita ang layunin ng Panuto: Iguhit ang sistemang tatsulok sa pangangalap ng
bagong mga kilusang propaganda at La Liga Filipina na nakatulong sa mga bagong kasapi ng Katipunan.
konsepto at pagpukaw ng damdaming Makabayan ng mga Pilipino. Magsimula ka sa isang tao lamang. Maaring hingin ang
paglalahad ng Mga Layunin ng Kilusang Mga Layunin ng La Liga payo ng iyong magulang.
bagong Propaganda Filipina
kasanayan # 2 1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.
F. Paglinang sa Suriin ang kawastuhan ng pahayag. Isulat ang Tama sa linya Panuto: Isulat
kabihasnan kung wasto ang ginamit ang
(Tungo sa na nakasalungguhit na salita at kung mali isulat ang tamang salita. mahahalagang
Formative __________ 1. Ang opisyal na pahayagan ng Kilusang detalye sa web.
Assessment) Propaganda ay ang Diaryong Tagalog.
__________ 2. Isa sa layunin ng kilusan ay gawing lalawigan ng
Espanya ang Pilipinas.
__________ 3. Ang mga Repormista ay gumamit ng armas upang
maipabot ang karaingan sa mga kinauukulan sa mapayapang
paraan.

G. Paglalapat ng Surrin ang isinasaad ng mga payahag. Lagyan ng mukhang Kung kayo si Andres Bonifacio, ano ang inyong gagawin?
aralin sa pang- nakangiti ang pahayag na nagpapakita ng mga ginawa ng mga
araw araw na makabayang Pilipino sa pagkamit ng Kalayaan at mukhang
buhay nakasimangot ang hindi.

1. Sumapi ang mga nakapag-aral na Pilipino sa Kilusang


Propaganda.
2. Pumanig ang mga ilustrado sa pamahalaang Espanyol.
3. Nagtatag ng mga kilusan upang makamit ang hinahangad
na pagbabago.
4. Sumulat ng mga artikulong naglalaman ng pang-aabuso
ng mga Espanyol at ng tungkol sa kaawang-awang
kalagayan ng mga Pilipino.
5. Ginamit nila ang kanilang kakayahan sa pagsulat upang
maipaabot sa mga kinauukulan ang kanilang mga hinaing.
H. Paglalahat ng Anu-ano ang naiambag ng Kilusang itinatag ng mga repormista sa Panuto: Hanapin at guhitan ang mga salitang tinutukoy sa
aralin pagpukaw ng damdamin ng makabayang mga pahayag. Maaring ito ay
Pilipino? pahalang, pababa, pataas pahilis.
Anu-ano ang naiambag ng Kilusang itinatag ng mga repormista sa
pagpukaw ng damdamin ng makabayang
Pilipino?

1. Tawag sa mga kasapi ng Katipunan.


2.Taguri kay Emilio Jacinto
3.Tawag sa mga sundalo ng kilusan
4. Siya ang Utak ng Katipunan.
5. Pahayagan ng Katipunan.
6. Naglalaman ng 13 Aral ng Katipunan
7. Turing kay Andres Bonifacio ng KKK
8. Hudyat ng mga kasapi sa pangkat na bayani
8. Sistema ng pangangalap ng bagong kasapi ng Katipunan
I. Pagtataya ng Panuto: Basahin nang mabuti ang bawat tanong. Piliin at bilugan ang Panuto: Isulat ang sagot sa mga tanong.
aralin letra ng tamang 1. Ano ang paniniwala ni Andres Bonifacio tungkol
sagot. sa pagkamit ng kalayaan mula sa mga
Espanyol?
1. Bakit mahalaga ang La Solisaridad bilang ambag ng mga
propgandista?
_________________________________________
A. Ito ay ginawa nilang kabuhayan.pagkakitaan _________________________________.
B. Ito ang nagbigkis sa mga Pilipino at Kastila.. 2. Kailan at saan itinatag ang Kataas-taasan,
C Nailathala ang nila ang nais na reporma para sa Pilipinas. Kagalang-galangang Katipuan ng mga Anak ng
D. Nakatutulong ito upang mas maging mahusay silang manunulat. Bayan?
_________________________________________
2. Alin ang HINDI layunin ng Kilusang Propaganda? _________________________________
A.Gawing lalawigan ng Espanya ang Pilipinas. 3. Bakit dumadaan sa pagsubok ang mga bagong
B.Italaga ang mga Pilipinong pari sa mga parokya kasapi ng Katipunan?
C.Tuluyan ng bigyan ng kasarinlan ng mga Espanyol ang Pilipinas. _________________________________________
D. Maging pantay ang mga Pilipino at Espanyol sa harap ng batas. _____________________________
4. Paano isinasagawa ang sistemang tatsulok sa
3. Ano ang layunin ng samahang Circulo Hispano-Filipino?
A Paalisin ang mga prayle sa Pilipinas
pangangalap ng mga kasapi ng Katipunan?
B. Paghihiwalay ng Pilipinas at Espanya.
C Maisakatuparan ang layunin ng mga Pilipino.
D. Pagkakaisa ng lahat ng mga Espanyol at mga Pilipino. 5.Bakit kailangan hatiin sa tatlong pangkat ang mga
Katipunero?
4. Anong paraan ang ginamit ng mga repormista upang mapukaw ang
damdaming
makabayan ng Pilipno?
A. sa mapayapang paraan
B. sa pamamagitan ng pagbuo ng samahan
C. sa pagsusulat .ng nobela
D. lahat na nabanggit ay tama

5. Ano ang naiambag ng La Liga Filipina ni Dr. Jose Rizal?


A. Pinag-isa ang mga Pilipino.
B. Isunulong ang pakikipaglaban gamit ang armas..
CTumulong sa mga Espanyol laban sa mga prayle.
D.Pinaunlad ang kabuhayan ng mga kaanib ng samahan.
J. Karagdagan Sagutan ang Gawain 1, Gawain 3 at Sagutan ang Gawain 1, Sagutan ang Gawain 1, Gawain 3 at Sagutan ang
Gawain para sa Pagtatayasa modyul na AP6-Q1-W2- Gawain 3 at Pagtatayasa Pagtatayasa modyul na AP6-Q1-W2- Gawain 1, Gawain
takdang aralin D1, AP6-Q1-W2-D2 modyul na AP6-Q1-W2- D3, AP6-Q1-W2-D4 3 at Pagtatayasa
at remediation D1, AP6-Q1-W2-D2 modyul na AP6-Q1-
W2-D3, AP6-Q1-
W2-D4

IV.MGA TALA

V. PAGNINILAY ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ang aralin
A. Bilang ng mag-aaral ____ hindi naisakatuparan ang gawain ____ hindi naisakatuparan ang ____ hindi naisakatuparan ang gawain ang aralin ____ hindi naisakatuparan ang
na nakakuha ng ____% ng mga batang nakakuha ng 80% na gawain ____% ng mga batang nakakuha ng 80% na ____ hindi gawain
80% sa pagtataya pananagumpay ____% ng mga batang pananagumpay naisakatuparan ang ____% ng mga batang
nakakuha ng 80% na gawain nakakuha ng 80% na
pananagumpay ____% ng mga pananagumpay
batang nakakuha ng
80% na
pananagumpay
B. Bilang ng mag-aaral ____ Ang mga bata ay hindi nahihirapan ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi nahihirapan ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay hindi
na sumagot sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin sumagot sa aralin ay hindi nahihirapan nahihirapan sumagot sa aralin
nangangailangan ____ Ang mga bata ay nahihirapan sumagot ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay nahihirapan sumagot sumagot sa aralin ____ Ang mga bata ay
ng iba pang Gawain sa aralin nahihirapan sumagot sa aralin sa aralin ____ Ang mga bata nahihirapan sumagot sa aralin
para sa remediation ____ Ang mga bata ay hindi nasisiyahan sa ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay hindi nasisiyahan sa ay nahihirapan ____ Ang mga bata ay hindi
aralin dahil sa kulang sa kaalaman, kakayahan nasisiyahan sa aralin dahil sa aralin dahil sa kulang sa kaalaman, kakayahan sumagot sa aralin nasisiyahan sa aralin dahil sa
at interes sa aralin kulang sa kaalaman, kakayahan at interes sa aralin ____ Ang mga bata kulang sa kaalaman,
____ Ang mga bata ay interesado sa aralin at interes sa aralin ____ Ang mga bata ay interesado sa aralin ay hindi nasisiyahan kakayahan at interes sa aralin
kahit na nahihirapan sumagot sa tanong ng ____ Ang mga bata ay kahit na nahihirapan sumagot sa tanong ng sa aralin dahil sa ____ Ang mga bata ay
guro interesado sa aralin kahit na guro kulang sa kaalaman, interesado sa aralin kahit na
____ Nauunawaan ng mga bata ang aralin sa nahihirapan sumagot sa tanong ____ Nauunawaan ng mga bata ang aralin sa kakayahan at interes nahihirapan sumagot sa
kabila ng limitadong kagamitan ng guro ng guro kabila ng limitadong kagamitan ng guro sa aralin tanong ng guro
____ Karamihan sa mga bata ay natapos ____ Nauunawaan ng mga bata ____ Karamihan sa mga bata ay natapos ____ Ang mga bata ____ Nauunawaan ng mga
gawain sa itinakdang oras ang aralin sa kabila ng gawain sa itinakdang oras ay interesado sa bata ang aralin sa kabila ng
____ May ilang mga bata na hindi natapos ang limitadong kagamitan ng guro ____ May ilang mga bata na hindi natapos aralin kahit na limitadong kagamitan ng guro
gawain sa itinakdang oras. ____ Karamihan sa mga bata ay ang gawain sa itinakdang oras. nahihirapan ____ Karamihan sa mga bata
natapos gawain sa itinakdang sumagot sa tanong ay natapos gawain sa
oras ng guro itinakdang oras
____ May ilang mga bata na ____ Nauunawaan ____ May ilang mga bata na
hindi natapos ang gawain sa ng mga bata ang hindi natapos ang gawain sa
itinakdang oras. aralin sa kabila ng itinakdang oras.
limitadong
kagamitan ng guro
____ Karamihan sa
mga bata ay
natapos gawain sa
itinakdang oras
____ May ilang mga
bata na hindi
natapos ang gawain
sa itinakdang oras.
C. Nakatulong ba ang ____ mga bata na nakakuha ng 80% pataas ____ mga bata na nakakuha ng ____ mga bata na nakakuha ng 80% pataas ____ mga bata na ____ mga bata na nakakuha
remediation? 80% pataas nakakuha ng 80% ng 80% pataas
Bilang ng mag-aaral pataas
na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral ____ Bilang ng mga bata na nangangailangan ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga bata na nangangailangan ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga bata na
na magpapatuloy sa ng iba pang gawain. nangangailangan ng iba pang ng iba pang gawain. bata na nangangailangan ng iba pang
remediation? gawain. nangangailangan ng gawain.
iba pang gawain.
E. Alin sa mga ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi
estratehiyang ____ bata ang nakakaunawa sa aralin ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang nakakaunawa sa aralin ____ bata ang ____ bata ang nakakaunawa
pagtuturo na aralin nakakaunawa sa sa aralin
nakatulong ng aralin
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang ____ bata na magpapatuloy sa remediation ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na magpapatuloy sa remediation ____ bata na ____ bata na magpapatuloy sa
aking naranasan remediation magpapatuloy sa remediation
na solusyon sa remediation
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that Strategies used that work well:
panturo ang aking ___Metacognitive Development: Hal: Self ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: Hal: Self work well: ___Metacognitive
ginamit/nadiskubre ___Metacognitive
na nais kong assessments, note taking and studying Hal: Self assessments, note assessments, note taking and studying Development: Hal: Self
ibahagi sa mga techniques, and vocabulary assignments. taking and studying techniques, techniques, and vocabulary assignments. Development: Hal: assessments, note taking and
kapwa ko guro? ___Bridging: Hal: Think-pair-share, quick- and vocabulary assignments. ___Bridging: Hal: Think-pair-share, quick- Self assessments, studying techniques, and
___Bridging: Hal: Think-pair- note taking and vocabulary assignments.
writes, and anticipatory charts. writes, and anticipatory charts. studying techniques,
share, quick-writes, and ___Bridging: Hal: Think-pair-
___Schema-Building: Hal: Compare and ___Schema-Building: Hal: Compare and and vocabulary
anticipatory charts. assignments. share, quick-writes, and
contrast, jigsaw learning, peer teaching, and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and anticipatory charts.
projects. ___Schema-Building: Hal: projects. ___Bridging: Hal:
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Hal:
___Contextualization:  ___Contextualization:  Think-pair-share,
learning, peer teaching, and quick-writes, and Compare and contrast, jigsaw
Hal: Demonstrations, media, manipulatives, projects. Hal: Demonstrations, media, manipulatives, learning, peer teaching, and
anticipatory charts.
repetition, and local opportunities. ___Contextualization:  repetition, and local opportunities. projects.
___Schema-
___Text Representation:  ___Text Representation:  ___Contextualization: 
Hal: Demonstrations, media, Building: Hal:
Hal: Student created drawings, videos, and manipulatives, repetition, and Hal: Student created drawings, videos, and Compare and Hal: Demonstrations, media,
games. local opportunities. games. contrast, jigsaw manipulatives, repetition, and
___Modeling:  Hal: Speaking slowly and ___Text Representation:  ___Modeling:  Hal: Speaking slowly and learning, peer local opportunities.
teaching, and ___Text Representation: 
clearly, modeling the language you want Hal: Student created drawings, clearly, modeling the language you want projects.
students to use, and providing samples of students to use, and providing samples of Hal: Student created drawings,
student work. videos, and games. student work. ___Contextualizatio
___Modeling:  Hal: Speaking n:  videos, and games.
slowly and clearly, modeling the Hal: ___Modeling:  Hal: Speaking
Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching language you want students to ___ Explicit Teaching Demonstrations, slowly and clearly, modeling
___ Group collaboration use, and providing samples of ___ Group collaboration media, the language you want
___Gamification/Learning throuh play student work. ___Gamification/Learning throuh play manipulatives, students to use, and providing
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary repetition, and local samples of student work.
activities/exercises Other Techniques and activities/exercises opportunities.
___ Carousel Strategies used: ___ Carousel ___Text Other Techniques and
___ Diads ___ Explicit Teaching ___ Diads Strategies used:
___Differentiated Instruction ___Differentiated Instruction Representation: 
___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
___ Role Playing/Drama ___Gamification/Learning throuh ___ Role Playing/Drama Hal: Student created ___ Group collaboration
___ Discovery Method play ___ Discovery Method drawings, videos, ___Gamification/Learning
___ Lecture Method ___ Answering preliminary ___ Lecture Method and games. throuh play
Why? activities/exercises Why? ___ Answering preliminary
___Modeling:  Hal:
___ Complete IMs ___ Carousel ___ Complete IMs activities/exercises
___ Availability of Materials ___ Diads ___ Availability of Materials Speaking slowly and ___ Carousel
___ Pupils’ eagerness to learn ___Differentiated Instruction ___ Pupils’ eagerness to learn clearly, modeling the ___ Diads
___ Group member’s ___ Role Playing/Drama ___ Group member’s language you want ___Differentiated Instruction
collaboration/cooperation in doing their ___ Discovery Method collaboration/cooperation in doing their students to use, and ___ Role Playing/Drama
tasks ___ Lecture Method tasks providing samples of ___ Discovery Method
___ Audio Visual Presentation of the lesson Why? ___ Audio Visual Presentation of the lesson student work. ___ Lecture Method
___ Complete IMs Why?
___ Availability of Materials Other Techniques ___ Complete IMs
___ Pupils’ eagerness to learn and Strategies used: ___ Availability of Materials
___ Group member’s ___ Explicit ___ Pupils’ eagerness to learn
collaboration/cooperation Teaching ___ Group member’s
in doing their tasks ___ Group collaboration/cooperation
___ Audio Visual Presentation of collaboration in doing their tasks
the lesson ___Gamification/ ___ Audio Visual Presentation
Learning throuh of the lesson
play
___ Answering
preliminary

activities/exercis
es
___ Carousel
___ Diads
___Differentiated
Instruction
___ Role
Playing/Drama
___ Discovery
Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’
eagerness to
learn
___ Group
member’s
collaboration/
cooperation
in doing their
tasks
___ Audio Visual
Presentation of the
lesson
___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils ___ Bullying among pupils ___ Bullying among ___ Bullying among pupils
___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Pupils’ behavior/attitude pupils ___ Pupils’ behavior/attitude
___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Pupils’ ___ Colorful IMs
___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable behavior/attitude ___ Unavailable
___ Technology ___ Technology ___ Technology ___ Colorful IMs ___ Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) ___ Unavailable Equipment (AVR/LCD)
___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/ ___ Science/ Computer/ ___ Technology ___ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Equipment Internet Lab
___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works ___ Additional Clerical works (AVR/LCD) ___ Additional Clerical works
___ Science/
Computer/
Internet Lab
___ Additional
Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Planned Innovations:
___Contextualized/Localized and Indigenized ___Contextualized/Localized ___Contextualized/Localized and Indigenized Innovations: ___Contextualized/Localized
IM’s and Indigenized IM’s IM’s ___Contextualized/ and Indigenized IM’s
___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Localized Videos Localized and ___ Localized Videos
___ Making big books from views of the ___ Making big books from ___ Making big books from views of the Indigenized IM’s ___ Making big books from
locality views of the locality locality ___ Localized views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as Videos __ Recycling of plastics to be
Instructional Materials used as Instructional Instructional Materials ___ Making big used as Instructional
__ local poetical composition Materials __ local poetical composition books from Materials
__ local poetical composition views of the __ local poetical composition
locality
__ Recycling of
plastics to be
used as
Instructional
Materials
__ local poetical
composition

Prepared by:

MELISSA F. PANAGA
AP Teacher

Checked:

ANALIZA L. CUERVO
Master Teacher I

Noted:

RODULFO C. TIROL
Principal IV

You might also like