You are on page 1of 6

GRADE 10 COLLINS, BROWNING, SHAKESPEARE,

BAITANG-SAMPU ASIGNATURA  ARALING PANLIPUNAN


TWAIN
Pang-Araw-
araw na
Tala sa PETSA PEBRERO 13 – 17, 2023 MARKAHAN IKATLO
Pagtuturo

ARAW Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

9:20 – 10:00 SHAKESPEARE 7:00 – 8:00 TWAIN 6:00 – 7:00 BROWNING 6:00 – 7:00 SHAKESPEARE 6:00 – 7:00 COLLINS
10:00 – 10:40 TWAIN 8:20 – 9:20 COLLINS 7:00 - 8:00 TWAIN 7:00 – 8:00 BROWNING
Oras 10:40 – 11:20 BROWNING 8:20 – 9:20 SHAKESPEARE 10:00 – 10:40 COLLINS

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


A. Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng
Pamantayang pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga makabuluhan at malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
sa Pagganap maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
C. MELC Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender) at sex at gender roles sa iba’t-ibang bahagi ng daigdig

II. NILALAMAN Kasarian sa Iba’t-ibang Lipunan


III.
 
KAGAMITANG    
 
PANTURO
 
A. Sanggunian    
 
1. Gabay ng
Teacher Guide pahina 245 - 261
Guro
2.
Kagamitang Learning Materials pahina 257-283
Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk Learning Materials pahina 257-283
4.
Karagdagang
Kagamitan YouTube
mula sa AP 10 CSE Module
Portal ng AP 10_Q3 ADM Module
Learning
Resource
B. Iba pang
Powerpoint presentation
Kagamitang
Panturo
IV.
   
PAMAMARAAN
Hayaan ang mga mag-aaral na ilahad ang mga balitang Hayaan ang mga mag-aaral na ilahad ang Hayaan ang mga mag-aaral na ilahad ang mga
Balitaan kanilang nakalap. mga balitang kanilang nakalap. balitang kanilang nakalap.

A. Balik-
aral sa
Nakaraa
ng Pagwawasto ng
Pagwawasto ng panimulang pagtataya Ibabahagi sa klase ang natutunan tungkol sa
Aralin o
tinalakay kahapon.
Pagsisim
ula ng
Bagong
Aralin
Simbolo, Hulaan Mo!
Magbigay ng mga katangiang pisikal ng isang babae.

Panimulang Pagtataya Magbigay ng katangiang pisikal ng mga lalaki.

B. Paghahabi
sa Layunin ng
Aralin

C. Pag-
Video presentation Video presentation
uugnay ng
Panimulang Pagtataya
Halimbawa sa
https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?v=brmi4tR_VV8
Bagong Aralin
v=z5c7ubF0u-U

D. Pagtalakay
ng Bagong Panimulang Pagtataya Pagtalakay sa aralin tungkol sa Konsepto ng Pagtalakay sa aralin tungkol sa Oryentasyong
Konsepto at Kasarian Seksuwal
Paglalahad ng
Video presentation
Bagong
Kasanayan #1

E. Pagtalakay Panimulang Pagtataya Power Point presentation


ng Bagong Power Point Presentation
Konsepto at Video Presentation
Paglalahad ng
Bagong https://www.youtube.com/watch?v=-oEVX4zTZzo
Kasanayan #2

F. Paglinang sa Panuto: Suriin ang dayagram sa ibaba,


Kabihasaan mula rito ay bumuo ng iyong sariling
(Tungo sa pakahulugan sa dalawang terminolohiya.
Formative Isulat sa sagutang papel ang iyong
Assessment)
kasagutan.
Panuto: Tukuyin ang inilalarawan sa bawat bilang.

1. Sila ang mga babae na ang kilos at damdamin


ay panlalaki _ LESBIAN
2. Sila ay ang mga taong nagkakakanasang
sekswal sa miyembro ng kabilang kasarian
_HETEROSEXUAL
Panimulang Pagtataya 3. Sila ay ang mga taong walang
nararamdamang atraksyong sekswal sa
anumang kasarian _ASEXUAL
4. Ang mga taong nag-iisip na sila ay nabubuhay
sa maling katawan _TRANSGENDER
5. Sila ay ang mga taong nakararamdam ng
atraksyon sa dalawang kasarian _BISEXUAL

G. Paglalapat Panuto: Iguhit ang kung ang sumusunod


ng Aralin sa na pangungusap ay naglalarawan ng
Pang-Araw-araw katangian ng isang babae at kung ang
na Buhay pangungusap ay naglalarawan ng
katangian ng isang lalaki. Gawin ito sa
iyong sagutang papel.

_______1. Dinadatnan ng regla Debate: igugrupo sa anim ang klase


_______2. May adams apple
Panimulang Pagtataya _______3. May XY chromosomes G1 @ G2: Sino ang mas malakas, babae o lalaki?
_______4. May titi/bayag/at testicles G3 @ G4: Sino ang mas matalino babae o lalaki?
_______5. May developed breast G5 @ G6: Sino ang mas malikhain babe o lalaki?
_______6. May kakayahang magdalang tao
_______7. May androgen at testosterone
_______8. May obaryo
_______9. May xx chromosomes
_______10. May may estrogen at
progesterone
H. Paglalahat Panimulang Pagtataya Pamprosesong mga tanong:
ng Aralin 1. Nararanasan mo ba ang mga Magbibigay ng paliwanag ang guro ukol sa mga
pagbabagong ito bilang lalaki at bilang naging pahayag sa debate.
babae?
2. Lalo mo bang nakikilala ang iyong
pagkatao dahil sa mga pagbabagong ito?
3. Mahalaga ba sa iyo bilang lalaki at
babae ang mga pagbabagong ito?
Pangatwiran.
I. Pagtataya ng Sa isang buong papel, sagutin kung tama o mali ang
Aralin mga pahayag at ipaliwanag ang iyong kasagutan.

1. Mas nababagay sa mga kababaihan ang


pagiging nurse.
2. Mas mahusay ang mga kalalakihan pagdating
sa teknolohiya.
Panimulang Pagtataya
3. Mas mahusay ang mga kalalakihan sa
Matematika kumpara sa mga kababaihan.
4. Ang pagiging enhinyero ay mas nababagay sa
mga kalalakihan.
5. Mas mahusay sa paaralan ang mga
kababaihan kaysa sa mga kalalakihan.

J.
Karagdagang
Gawain para sa Panimulang Pagtataya
Takdang-Aralin
at Remediation
Panimulang Pagtataya .
. Natapos ang aralin/gawain at maaari nang
V. MGA TALA
magpatuloy sa mga susunod na aralin.

VI. PAGNINILAY  
Collins
Browning Collins Collins
A. Bilang ng Shakespeare
mag-aaral na Browning Browning
nakakuha ng Twain Shakespeare Shakespeare
80% sa pagtataya   Twain Twain
 
 
B. Bilang ng Collins
Collins Collins
mag-aaral na Browning
nangangailangan Browning Browning
Shakespeare
ng iba pang Shakespeare Shakespeare
gawain para sa Twain
Twain Twain
remediation  
C. Nakatulong ba Collins Collins Collins
ang remedial? Browning
Bilang ng mag- Browning Browning
Shakespeare
aaral na Shakespeare Shakespeare
nakaunawa sa Twain
Twain Twain
aralin  
Collins
Collins Collins
D. Bilang ng Browning
mag-aaral na Browning Browning
Shakespeare
magpapatuloy sa Shakespeare Shakespeare
remediation Twain
Twain Twain
 
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues) ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current
____Pagrereport /gallery walk issues) issues)
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
E. Alin sa mga
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
estratehiya ng ____Games _____Peer Learning _____Peer Learning
pagtuturo ang ____Realias/models ____Games ____Games
nakatulong ng ____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models
lubos? Paano ito ____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique
nakatulong?
Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Quiz Bee
pagtuturo:_________________________________ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
Paano ito nakatulong? pagtuturo:_________________________________ pagtuturo:_________________________________
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag- Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
aaral ang aralin. _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng
_____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin.
mga gawaing naiatas sa kanila. _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag- ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
aaral _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
_____Pinaaktibo nito ang klase mag-aaral mag-aaral
Iba pang dahilan: _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_______________________ Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
_______________________ _______________________
F. Anong
suliranin ang
aking naranasan
na
masosolusyunan
sa tulong ng
aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

INIHANDA NI: BINIGYANG-PANSIN NI:

MA. LOURDES M. CALIBARA NORA M. VILLAVICENCIO, PhD


Teacher I Principal IV

You might also like