You are on page 1of 7

PAARALAN San Gabriel Elem.

School Baitang/Seksyon One - NARTURTIUM


GURO Aralin MTB-MLE 1
Daily Lesson Log EDITHA FE L. LLEGO
JANUARY 16-20, 2023 IKALAWA/week 8
PETSA/ORAS MARKAHAN
12:50-1:40)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrate understanding that words are made up of sounds and syllables.
Pangnilalaman Manifest beginning oral language skills to communicate in different contexts.
B. Pamantayan sa Use knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.
Pagganap Use beginning oral language skills to communicate personal experiences, ideas, and feelings in different contexts.
C. Mga Kasanayan Nakikinig at tumutugon sa nabasang kuwento. MT1LC-IIh-i-8.1
sa Pagkatuto Nakakabasa ng mga pantig/salita/parirala at pangungusap mula sa pinagsama-samang letra. MT1 PWR-IIa-i-5.1
Isulat ang code ng bawat Nakikilala ang mga panghalip paanao at panghalip paari.MT1 GA-IIa-d-2.2
kasanayan.
Mga Layunin: Mga Layunin Mga Layunin: Mga Layunin Mga Layunin:
*Nakiilalala ang mga salitang  Nakiilalala ang mga salitang may
*Nasasabi ang pinagmulan ng may simulang letra/tunog na Xx *Nakikilala ang mga panghalip *Natatasa ang kabihasaan
simulang letra/tunog na Ññ .
lugar na kinabibilangan. Panturo. ng mga bata sa mga
*Nababasa ang mga salita,  araling napag-aralan.
*Nababasa/Nakikinig sa kuwento parirala, pangungusap na may  *Nababasa ang mga salita, parirala, *Nagagamit nang wasto ang mga
ng may kawilihan. tamang intonasyon. pangungusap nang may wastong hagod panghalip Pamatlig (Ito, Iyan at Iyon)
ng mata. sa pangungusap.
*Nasasagot ang mga tanong *Nakikilahok sa mga gawain 
tungkol sa kuwento. nang may kasiyahan.  *Nakikilahok sa talakayan nang may *Nakikilahok nang buong sigla sa
kasiyahan. mga talakayan.

II. NILALAMAN Pagbasa: “Paglalakbay sa Lingguhang Pagsususlit


Mga salitang nagsisimula sa Mga salitang nagsisismula sa Letrang
Barangay Mapayapa” Mga Panghalip na Panturo
letrang Xx Ññ
III. KAGAMITANG PANTURO Aralin 8
A. Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng
Guro
Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk Pah. 206-208 Pah. 208-209 Pah. 210-212 Pah.213-214
B.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
IVI. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa  Awit: ALPABASA/SSRW Patugtugin ang awit ng Sagutin: Anong letra ang ating napag- Panghalip Pamatlig-ay mga salitang
nakaraang aralin *Pagpapatunog ALPABASA / SSRW aralan? Ano ang tunog ng letrang Xx? pumapalit sa panturo sa mga, hayop, Pagbibigay ng Panuto
at/o pagsisimula Magbigay ng mga salita o pangalan na baga, lugar o pangyayari.
ng bagong aralin. *Pagbasa ng mga salitang may Base sa awit ano ang tunog ng nagsisimula sa letrang Xx. Ito-ay ginagamit na panturo sa mga
unang tunog na letrang Vv letrang Xx? bagay na malapit sa nagsaslita o
Halimbawa: hinahawakan nya ito.
Bigkasin natin. Xx Xx Iyan- ay ginagamit sa mga bagay na
Xx Xx Xx Xander Xandra Xena xerox malapit sa kausap ngunit malayo sa
nagsasalita.
xylophone
Iyon-ay ginagamit sa mga bagay na
malayo sa mga nag-uusap
B. Paghahabi sa Bago Magbasa: Kilalanin ang mga larawan na Pagkilala sa ngalan ng mga larawan:
layunin ng aralin Mga Lugar. nagsisimula sa letrang Xx Pagsagot sa mga tanon

a. Paaralan
b. Simbahan c.
Munisipyo
d. Palengke e. Xylophone
Pabrika d.
Pagamutan

x-ray
I. Pag-uugnay ng Pagpapayaman ng Basahin ang mga sumusunod *ICT Presentation: Mga salitang may Guhitan ang tamang panghalip.
mga halimbawa sa Talasalitaan: na salita. tunog na Ññ Pagwawasto/Pagtatala
bagong aralin. Ang bag na
( ito,iyan,iyon )ay
Xander
bigay ng aking nanay.
Xerox Xylophone

x-ray
Xena xylographer
Piñata España Flag Ang mamang (ito,
iyan, iyon ang
aking ninong.
*Pangganyak na tanong: Ano
ang masasabi ninyo sa tauhan sa
simula ng kuwento? pagtatapos ng (Ito, Iyan, Iyon)
kuwento??
ang bahay ni
*Pagbibigay ng Pamantayan sa Lucy.
Pakikinig. piña Sto Niño
J. Pagtalakay ng *Pagbabasa ng kuwento: Dagdagan ng letrang Xx Suriin ang mga letra. Kulayan ang Tignan ang larawan. Punan ng
bagong konsepto upang mabuo ang salita sa malaki at maliit na letrang Ññ . tamang panghalip pamatlig Iyan,
at paglalahad ng “Paglalakbay sa larawan. Gawin to sa inyong diyan, Iyon ,Ito, Dito,.
bagong kasanayan
#1 Barangay Mapayapa” kuwaderno.

Hanay A Hanay B

______1.
1. ____ander

2. ____ena
_____2.

3. ___ylographer

4. ___erox machine ______3.

5. ____ylophone

_______4.

______5.

K. Pagtalakay ng Pagkatapos Magbasa: Tukuyin Pagbasa ng mga salita, parirala Pagbasa ng mga salita, parirala at
bagong konsepto ang element ng kuwento: at pangungusap na nagsisimula pangungusap na may tunog na Ññ. Piliin ang panghalip pamatlig.
at paglalahad ng sa Xx Salita Isulat ang sagot sa guhit.
bagong kasanayan a. Tauhan Niño Niña Doña Soña
#2 b. Tagpuan Salita
c. Pangyayari Xena Xander Xandra Parirala
(Pangkatang Gawain)  Ang Doña
Parirala Si Señorita
Sina Xena at Xandra Ang Señor
Masaya si Xander
Pangungusap
Pangungusap Nasa Biñan Laguna sina Niño at Niña.
Masayang-masaya si Xander
dahil dinalaw ng kanyang mga
kaibigan.

L. Paglinang sa Ayon sa kuwento…… Piliin ang wastong panghalip


Piliin sa hanay B ang tinutukoy na
Kabihasaan Lagyan ng kung ito ay may Ññ at pamatlig.
larawan na nasa hanay A. Isulat ang
(Tungo sa Formative ___1. Si Niña at Niño ay sagot sa kwadermo.
Assessment) malapit na_______________. a. kung wala. 1. ( Ito, Iyan, Iyon ) ang aking aklat.
magkaaway Hanay A Hanay B
b. magkapatid
c. magkaibigan
_____1. Xena
__1. A. xylophone
___2. Dinalaw nila ang malapit
nilang kaibigan na si_______? ________2. Niña 2. ( Ito, Iyan, Iyon ) ay bahaghari.
a. Xander
b. G.Salvante ________3. Doña
c. Val ___2. B. X-ray
________4. Niño ________5.
___3. Ibinahagi ni ____ang 3. ( Ito, Iyan, Iyon )ang aming
kasaysayan ng Barangay
piña alagang ibon na nakawala.
Mapayapa. ___3. C. Xantus
a. Xander
b. G. Salvante
c. Niño
___4. D. Xerox
___4. Ang Barangay Mapayapa machine
ay isa sa ______ na Barangay
sa bayan ng San Isidro.
a. pinakamaganda 4. ( Ito, Niyan,
b. pinakamalaki ___5. E. Xylographer Niyon )ang aming alagang aso .
c. pinakatahimik
___5.Ano ang naramdaman ng
magkakaibigan sa muli nilang
pagkikita-kita?
a. masaya
b. malungkot
c. nagsisisi 5. Ang
ganda naman ng kulay( Nito,
Niyan, Niyon)
M. Paglalapat ng Pagsunud-sunurin ang Basahin ang mga salita at Piliin sa loob ng kahon ang tamang Buuin ang pangungusap.
aralin sa pang- pangyayari sa kwento. Isulat bilugan lahat ang salitang pangalan ng bawat larawan.
araw-araw na ang bilang 1-5 sa guhit ayon sa Ang _______, ________, ______,
buhay tamang pagkasunus-sunod. nagsisimula sa letrang Xx. ______, _______at _______ ay

_____1. Dinalaw ni Niña at 1. Xantus Zebra


Niño ang kanilang kaibigan na 1. ________ mga panghalip pamatlig
si Xander.
_____2. Pinuntahan nila ang 2. Zigzag Xena
tanyag na simbahan.
_____3. Nangako sila na 3. Xylophone zipper 2. ________
magkikita muli sa susunod na
buwan. 4. X-ray Xander
_____4. Masaya at simple ang
pamumuhay dito.
5. Zero Xylographer
_____5. Maunlad na ang 3. ________
barangay sa kasalukuyan.

4. ________

5. ________

N. Paglalahat ng Ano-ano ang mga panghalip


Aralin Ano ang masasabi ninyo sa Ano ang tunog ng letrang Xx? Ano ang tunog ng letrang Ññ ? pamatlig?
tauhan sa simula ng kuwento? Bigkasin muli natin ng 5 beses
pagtatapos ng kuwento?
O. Pagtataya ng Read Aloud: Isulat ang tamang letra upang Suriin ang mga larawan at isulat ang Panghalip Pamatlig
Aralin Paglalakbay sa Barangay mabuo ang pangalan ng bawat tamang letra upang mabuo ang pangalan. Sumulat ng pangungusap tungkol sa
Mapayapa larawan. larawan gamit ang Ito, Iyan o Iyon.
Isulat ang Opo kung naganap sa
kwento, at Hindi po kuna hindi.
1. 2.
________1. Naging libangan ni
1. Se__or Ni__a
Niño at Niña ang pumunta sa
___-ray
ibat-ibang lugar.
________2. Dinalaw nila ang ______________________________
kaaway nilang si Xander. ______________________________
________3. Isa sa pinakatahimik 3. 4. ______________________________
2.
na barangay ang Mapayapa sa ___erox machine Ni__o Do___a
bayan ng San Isidro.
_______4. Pagtatanim ang
pangunahing pamumuhay ng mga
unang mamamayan .
3. 5. Osme___a
________5. Masayang masaya ___ylophone
ang magkakaibigan dahil marami ______________________________
silang napuntahang lugar. ______________________________
______________________________
4.
___ylographer

5.
___ander ______________________________
______________________________
______________________________
P. Karagdagang Isulat nang wasto ang malaki at Sumulat ng mga salitang nagsisimula sa Gumuhit ng 3 larawan ng Panghalip
Gawain para sa maliit na letrang Xx. Isulat sa Ññ . na pamatlig sa MTB notebook.
takdang-aralin at kuwaderno. Gawin ito ng 3
remediation Ito/Dito Iyan/Diyan Iyon/Doon
beses.

IV. Mga Tala

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro

You might also like