You are on page 1of 2

Semi-detailed Lesson Plan In Araling Panlipunan 3

I. Layunin
Sa loob ng 40-minuto na aralin ang mag-aaral ay inaasahan na
a. Nalalaman ang kahalagahan ng mga likas na yaman,
b. natutukoy ang mga wasto at di-wastong pangangasiwa ng mga likas na yaman, at
c. Magkaroon ng kamalayan sa mga epekto ng mga wasto at di-wastong pangangasiwa ng mga
likas na yaman.
AP3LAR –Ii-13
II. Nilalaman
Paksa: Wasto at Di – wastong Paraan ng Pangangasiwa ng Likas na Yaman
Sanggunian: Curriculum guide https://www.bing.com/images/search?
q=mga+larawan+na+nagpapakita+ng+wasto+at+di-
wastong+pangangasiwa+ng+mga+likas+na+yaman&form=HDRSC3&first=1
Kagamitan: Laptop, kagamitan ng mag-aaral, powerpoint, tsart, mga larawan
III. Pamamaraan
- Panimulang Gawain
- Pagdarasal
- Pagbati ng guro
- Pagtatala ng liban
a. Balik-aral
Itanong sa mga mag-aaral kung anu-ano ang mga likas na yaman na mayroon ang ating
rehiyon/lalawigan.
b. Pagganyak
Gawain: Pagbuo ng JUMBLED WORDS
Tumawag ng mga bata na mag-aayos sa mga nagulong mga letra sa pisara upang makuha ang
tamang sagot sa tanong ng guro.

1. K S L I A A N N M A Y A 2. G M A Y N A B U I T G

3. M A G A Y N B A U G T 4. A A Y M N G U A L P

5. A G A M N Y I E R L A M N

c. Paunlarin
Bigyan ang bawat bata ng mga card na may nakasulat na pangangasiwa ng likas na yaman at ilalagay
nila ito sa tamang hanay (Wasto o Di-wasto)

Wasto Di-wasto
1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.
d. Pagtalakay
Ano ang ibig sabihin ng wastong pangangasiwa sa likas na yaman?
Bakit kailangan nating sundin ang mga wastong pangangasiwa ng mga likas na yaman?
Ano ang ibig sabihin ng di-wastong pangangasiwa ng likas na yaman?
Bakit nararapat na iwasang gawin ang mga di-wastong pangangasiwa ng mga likas na yaman?
Ano-ano ang mga wasto at di-wastong pangangasiwa ng mga yamang lupa?
Ano-ano ang mga wasto at di-wastong pangangasiwa sa mga yamang tubig?
Ano-ano ang mga wasto at di-wastong pangangasiwa ng mga yamang mineral?
Ano-ano ang mga wasto at di-wastong pangangasiwa ng mga yamang gubat?

IV. Pagtataya
Lagyan ng / kung ang larawan ay nagpapakita ng wastong pangangasiwa ng likas na yaman at x
kung ang ipinapakita ay di-wastong pangangasiwa ng likas na yaman.

Inihanda ni:
JOHANA MARIE L. PUMARAS
MLSB Teacher

You might also like