You are on page 1of 3

MALA-MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO

Nakalaang Oras: Animnapung minuto

Petsa:

I. MGA LAYUNIN:

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:

1. Nauunawaan ang mga uri ng tayutay;

2. Nakasusulat ng tula gamit ang mga uri ng tayutay; at

3. napahahalagahan ang kabuuan ng paksa.

II. PAKSANG-ARALIN:

A. Paksa: Mga Uri ng Tayutay

B. Sangguniang Batayan: "Ang Retorika" ni Federico B. Sebastian

C. Mga Kagamitan:

D. Integrasyon: Edukasyon sa Pagpapahalaga

E. Estrarehiya:

III. PAMAMARAAN:

Gawaing Guro

A. Panlinang na Gawain

1. Panalangin

2. Pagbati

3. Pagsisiyasat ng Liban

4. Pagwawasto ng Takdang-Aralin

5. Pagbabalik-Aral

Magtatanong ang guro ng ilang katanungan tungkol sa nakaraang talakayan.


B. Panlinang na Gawain

1. Pagganyak

Magbibigay ang guro ng pangkatang gawain na may kinalaman sa paksang aralin. Ang mga mag-aaral ay
bubuo ng dalawang salita gamit ang mga letra na nakapaloob sa enbelop.

2. Paglalahad

Batay sa mabubuong salita ng mga mag-aaral ay magkakaroon na sila ng paunang kaalaman kung ano
ang paksang tatalakayin. Magtatanong ang guro kung ano ang tinatawag na tayutay at kung ano pa ang
alam nilang mga uri ng tayutay.

3. Pagtatalakay

Sa pamamagitan ng inihandang kagamitang pampagtuturo itatalakay ng guro ang mga sumusunod na uri
ng tayutay at pagkatapos ay magtatanong patungkol dito.

1. Pagtutulad

2. Pagwawangis

3.Pagmamalabis

4. Pagsasatao

5. Pagpapalit-saklaw

6. Paghihimig

7. Pagtawag

8. Pag-uyam

4. Paglalahat

Magpapaikot ang guro ng isang lalagyan sa klase na may mga tanong na nakapaloob dito habang
nagpapatugtog ng awitin. Sa sandaling huminto na ang awitin, ang mag-aaral na may hawak ng lalagyan
ang siyang bubunot ng tanong at sasagot nito.

5. Paglalapat

Magkakaroon ng pangkatang gawain ang mga mag-aaral. Bawat pangkat ay gagawa ng isang malayang
tula na mayroong uri ng tayutay.

Pamantayan:
IV. EBALWASYON

Panuto: Basahin at unawain ang bawat pahayag.

You might also like