You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Rosario Quesada Memorial NHS Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG Guro Jeanne Pauline J. Oabel Asignatura Filipino


Petsa/ Oras Enero 21-24, 2020 (8:30-9:30) Markahan Ikaapat

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng
ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon
B. Pamantayang Pagganap ni Balagtas at sa kasalukuyan
PAGSULAT (PU) (F8PU-IVi-j-40)
C. Kasanayan sa Pagkatuto  Naibibigay ang sariling puna sa kahusayan ng may-akda sa paggamit ng mga salita at pagpapakahulugan sa akda.
Write the LC code for each. PANONOOD (PD) (F8PD-IVa-b-33)
 Napaghahambing ang mga pangyayari sa napanood na teleserye at ang kaugnay na mga pangyayari sa binasang bahagi ng akda.
PAGSASALITA (PS) (F8PB-IVa-b-35)
 Naipahahayag ang sariling pananaw at damdamin sa ilang pangyayari/tauhan sa binasa.
II. NILALAMAN Panitikan: Florante at Laura Panitikan: Florante at Laura Panitikan: Florante at Laura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
pp.20-22 pp.24-30
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 31-36
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
A. Karagdagang kagamitan mula Laptop, Projector, White board, Laptop, Projector, White board, Laptop, Projector, White board, White board marker
sa iba pang Learning White board marker White board marker
Resources
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o Mungkahing Estratehiya : AKTIBITI
pagsisimula ng bagong aralin Motibasyon KASTILYO NG KATANUNGAN Mungkahing Estratehiya : ARTISTA KO YAN!
Mungkahing Estratehiya : Isulat sa kastilyo ang mga Ang mga mag-aaral ay mayroong hawak na mga larawan ng kanilang
SAMPLE KO, SHOW KO! katanungang nais mabigyang paboritong artista. Itataas ng mga mag-aaral ang mga larawan ng
kasagutan sa artistang inilalarawan (o di kaya naman ay mga role na ginampanan)
Pagpapanood ng isang
pagsisimula ng talakayan. ng guro.
halimbawang dulang
pantanghalan.
 Makatotohanan ba ang mga
pangyayari sa Florante at Laura?
 Taglay pa rin ba ng mga Pilipino
sa kasalukuyan ang mga katangian
ng ilang tauhan sa akdang Florante
at Laura?
B. Paghahabi sa Layunin  Pangkatang Gawain Mungkahing Estratehiya : LIKE, MAHAHALAGANG TAUHAN NG FLORANTE AT LAURA
COMMENT & SHARE
Magbababahagi ang mga mag- pp.32-33
aaral ng mga nagustuhang
pangyayari
sa kanyang paboritong teleserye o
pelikula. Pagkatapos ay tatawag
naman ng kamag-aaral na
magkukumento sa pangyayaring
nagustuhan ng kamag-aaral at
hahanap din ng kapwa kamag-
aaral na
magbabahagi naman ng kanyang
naging damdamin kaugnay ng
naunang naibigay na pangyayari.

Pagkuha ng mga awtput na


ginawa ng bawat mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa BUOD NG FLORANTE AT LAURA Pangkatang Gawain
Bagong Aralin
pp.26-28
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ANALISIS ANALISIS
bagong karanasan # 1 1. Isa-isahin ang mga 1. Sa iyong sariling pananaw, taglay pa rin ba ng mga Pilipino sa
pangyayari mula sa kasalukuyan ang mga katangian ni Florante? Laura? Iba pang tauhan?
napanood na teleserye. Patunayan.
2. Ano-ano naman ang
2. Maliban kina Florante at Laura, sino sa mga tauhang nakilala moa
pangyayari sa nabasa
mong buod ng Florante ng sa tingin mo’y magmamarka nang husto sa kabuuan ng akda?
at Laura? Ipaliwanag.
3. Paghahambingin ang 3. Paano makaapekto sa isang akda ang mga tauhang nagpapagalaw
mga pangyayari sa at nagbibigay buhay rito?
napanood na teleserye at 4. Ano-ano ang mga damdaming namayani sa iyo matapos mabatid
ang mga pangyayari sa ang mga ginagampanan ng mga tauhan?
binasang bahagi ng
akda. Alin ang mas
makatotohanan? Bakit?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


bagong karanasan #2
F. Paglinang sa kabihasaan (Formative ALAM MO BA NA… Pagbibigay ng input ng guro.
Assessmeent)
Sa simula ng awit na Florante at
Laura ay ipinakita ang tagpuan
bilang isang madilim at mapanglaw
na gubat. Sa paggalaw ng mga
pangyayari at sa pagsasalaysay ni
Florante ay makikitang ang
kabuoan ng awit ay naganap sa
kaharian ng Albanya. Isa-isa ring
inilahad ang mga tauhang
nagbigay-buhay sa awit at kung
paano nahabi nang maayos ang
mga pangyayari sa tulong ng mga
tauhang ito.

G. . Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Mungkahing Estratehiya : ABSTRAKSYON


araw na buhay KONSEPT-ARAW Mungkahing Estratehiya : OPEN-ENDED
Buoin ang araw sa pamamagitan
ng pagdidikit ng angkop na sinag
nito, pagkatapos ay gumawa ng
konsepto gamit ang mga salita sa
sinag tungkol sa araling tinalakay. Pagsagot sa Pokus na Tanong Blg. 1.
Ang mga katangiang mapagmahal, hindi pagsuko sa laban ng buhay ni
Florante ay taglay pa rin ng mga Pilipino sa kasalukuyan dahil nakikita sa
pagsisimulang umunlad ng ating bansa sa tulong ng mga katangian ito.

Taglay pa rin ng mga pangyayari


sa Florante at Laura ang mga
nagaganap sa lipunan dahil ang
awit ay isang mabisang
paglalarawan sa mga totoong
nangyayari sa lipunang ating
ginagalawan.
H. Paglalahat ng aralin APLIKASYON
Mungkahing Estratehiya : DRAW ME A SYMBOL
Pumili ng naibigang tauhan sa Florante at Laura at iguhit mo ang kanyang
sinisimbolo sa ating lipunan. (4.2)

I. Pagtataya ng aralin Pagtatanghal ng monologo ng Mungkahing Estratehiya : KOMIKS EBALWASYON


ilang mag-aaral na kinakitaan ng STRIP: NOON/ NGAYON
magandang iskrip. Bumuo ng isang komiks strip na Magsagawa ng isang komentaryong panradyo na nagpapahayag ng sariling
nagpapakita/ nagsasalaysay ng pananaw at damdamin sa ilang tauhan sa Florante at Laura.
pangyayari sa akda na nagaganap
pa din sa kasalukuyan.
J. Karagdagang Gawain at remediation

V. TALA
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro?

You might also like