You are on page 1of 6

Detailed Lesson Plan ( DLP) Format

Filipino Sa Piling Larang

DLP No.: Asignatura:Filipino sa Piling Larang Baitang:12 Kwarter: no Inilaang Oras: 1hr
( Akademik ) specific quarter
(see code)
Kasanayang Pampagkatuto: Naisasagawa nang mataman ang mga hakbang sa pagsulat ng Koda:
(Hango mula sa Gabay ng mga piling akademikong sulatin.
Kurikulum) CS_FA11/12PU-0d-f-92

Susi ng
Konsepto ng Pagbuo ng katitikan ng pulong at sintesis
Pag- unawa
Layunin ng Kaalaman  Naiisa – isa ang mga hakbang sa pagbuo ng katitikan ng pulong;
Pagkatuto
Kasanayan  Nakabubuo at nakagagawa ng kritik ng katitikan ng pulong;

Kaasalan  Naipamamalas ang pakikisangkot sa talakayan sa kahalagahan ng katitikan ng


pulong;
Pagpapahalaga  Naisasabuhay ang kaisahan sa pamamagitan ng pakikisangkot sa mga gawaing
pangkatan.

Nilalaman Katitikan ng Pulong

Mga Curriculum Guide, Teacher’s Guide, Learner’s Guide, Recorder ,Cartolina


Kagamitan
Pamamaraan

Ipasagot sa mga mag-aaral ang paunang pagsusulit. (5mins;see attached


Panimulang Gawain file)
(10 mins) Tanungin ang mga mag-aaral sa kahalagahan ng mga pulong o pagpupulong sa
isang pangkat o organisasyon.
 Tumawag ng ilang mga mag-aaral na magbabahagi ng kanilang mga
ideya. (5mins)

 Iproseso ang mga tugon ng mga mag-aaral (5mins)


Elemento ng Gawain/Aktibiti  Magpakita ng mga halimbawang detalye ng katitikan ng pulong at
Pagplano (10hr) ipatukoy ito kung aling bahagi ito nasasakop. (5mins;see attached file)

Analisis  Magpakita ng video clip na nagpupulong (5mins; See attached file)


(15mins)  Gagawan ng katitikan ng pulong ang nakitang video (10mins)

 Ipapasok ng guro ang pag-uusap sa kahalagahan ng katitikan ng pulong


Abstraksyon at ang halaga ng bawat isa para sa ginawa nilang pagpapangkatan.
(5mins) (5mins)
Pagbuo ng katitikan ng
pulong at sintesis
Aplikasyon/Paglalapat
(10mins)  Pagkikritik sa ginawang katitikan ng pulong (10mins;see attached rubric)
Pagbuo ng katitikan ng
pulong at sintesis

Pagtataya  Magbibigay ng pagsusulit (10mins; See attached file)


(10mins)
Pagbuo ng katitikan ng
pulong at sintesis

 Gumawa ng isang documentary interview sa punong barangay o isa sa


Takdang-Aralin mga kagawad ng inyong barangay at magtanong kung ano ang kanyang
mga karanasan sa tuwing siya’y may pagpupulong sa kanyang mga
nasasakupan.
Panapos na Gawain

“Bawat isa ay may magagawa!”

Mga Puna

Pagninilay-nilay Mahalaga ang pagpaplano sa bawat gawaing isinasagawa sa buhay.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratihiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Pangalan ng Guro: Shiela Q. Ramos - Teofilo Paaralan: Mantalongon National High School

Posisyon/Designasyon: SHS-T3 Dibisyon: Cebu Province

Contact Number: 09226350389

PANIMULANG PAGSUSULIT
(Serves as pre-test)

Pangalan: ________________________________ Taon/Seksyon:__________________


Petsa:_______________________ Iskor: __________________________

I. TAMA O MALI. Suriin ang mga pangungusap sa ibaba. Kung tama ang buong pangungusap, isulat ang TAMA; kung may bahagi
namang mali sa pangungusap, isulat ang MALI. (2 puntos bawat isa)

_____1. Isang mahalagang rekord ang katitikan ng pulong hinggil sa mga napag

usapan at napagtibay ng isang partikular na organisasyon.

_____2. Ang ulat ng mga napag-usapan at mga aksyong gagawin ay ang siyang

pinakamahalagang impormasyon na makikita sa katitikan ng pulong.

_____3. Agenda ang tawag sa mga paksa o aksyong gagawin na makikita sa katitikan

ng pulong.

_____4. Maaaring magbigay ng enumerasyon ng mga bagay na inilalahad o di kaya’y

suriin ito batay sa bahagi o uriin ayon sa kategorya kapag sumusulat ng tekstong naglalahad.

_____5. Ang tekstong naglalarawan ay nagkukwento ng isang pangyayari o mga

pangyayaring magkakaugnay at may karakterisasyon o pag-unlad ng tauhan.

_____6. Ang mga tekstong naglalahad at naglalarawan ay nagpapahayag ng mga

katangian batay sa limang pandama: paningin, pandinig, pang-amoy, panlasa at panalat.

_____7. Nanghihikayat pumanig sa opinyon ng tagapagsalita ang akademikong

sulating nangangatwiran.

_____8.Ang talumpati ay isang akademikong teksto na binibigkas sa harap ng mga

tagapakinig.

_____9.Sapat na ang matitibay na argumento sa posisyong papel kahit walang

ebidensya.

_____10.Mas epektibo ang posisyong papel kung mabulaklak ang pananalita upang

maitago ang tunay na kahulugan ng mga pahayag


PAGSUSULIT PARA SA PAGTATAYA

Pangalan: ________________________________ Taon/Seksyon:__________________


Petsa:_______________________ Iskor: __________________________

I. PAGPILI NG SAGOT. Piliin ang titik ng tamang sagot. (2 puntos bawat isa)

1. Alin sa mga sumusunod ang hindi nararapat na ilagay sa unang pahina ng katitikan ng pulong?
A. lugar ng pulong
B. pangalan ng organisasyon
C. oras ng pagtatapos ng pulong

2. Alin sa mga sumusunod ang kadalasang makikita sa katawang bahagi ng katitikan ng pulong?
A. Mga Dumalo
B. Ikatlong Agenda
C. Oras ng pagsisimula ng pulong

3. Alin sa sumusunod ang hindi kailangan habang kumukuha ng tala para sa gagawing katitikan ng pulong?

A. audio recorder
B. bolpen at papel
C. katitikan ng nakaraang pulong

I. TAMA O MALI. Suriin ang mga pangungusap sa ibaba. Kung tama ang buong pangungusap, isulat ang TAMA; kung may bahagi
namang mali sa pangungusap, isulat ang MALI. (2 puntos bawat isa)

_____1. Isang mahalagang rekord ang katitikan ng pulong hinggil sa mga napag

usapan at napagtibay ng isang partikular na organisasyon.

_____2. Ang ulat ng mga napag-usapan at mga aksyong gagawin ay ang siyang

pinakamahalagang impormasyon na makikita sa katitikan ng pulong.

_____3. Agenda ang tawag sa mga paksa o aksyong gagawin na makikita sa katitikan

ng pulong.

_____4. Maaaring magbigay ng enumerasyon ng mga bagay na inilalahad o di kaya’y

suriin ito batay sa bahagi o uriin ayon sa kategorya kapag sumusulat ng tekstong naglalahad.

_____5. Ang tekstong naglalarawan ay nagkukwento ng isang pangyayari o mga

pangyayaring magkakaugnay at may karakterisasyon o pag-unlad ng tauhan.

_____6. Ang mga tekstong naglalahad at naglalarawan ay nagpapahayag ng mga

katangian batay sa limang pandama: paningin, pandinig, pang-amoy, panlasa at panalat.

_____7. Nanghihikayat pumanig sa opinyon ng tagapagsalita ang akademikong

sulating nangangatwiran.

_____8.Ang talumpati ay isang akademikong teksto na binibigkas sa harap ng mga

tagapakinig.

_____9.Sapat na ang matitibay na argumento sa posisyong papel kahit walang

ebidensya.

_____10.Mas epektibo ang posisyong papel kung mabulaklak ang pananalita upang

maitago ang tunay na kahulugan ng mga pahayag


FORMAT SA PAGGAWA NG KATITIKAN SA PULONG

Katitikan ng Pulong sa :_______________________

I. Pangalan ng Organisasyon/Departamento/Institusyon: _________________________


Petsa : __________________________
Lugar ng Pulong: __________________

II. Mga Dumalo Mga Hindi Nakadalo


1 1
2 2
3 3
4 4
5 5
6 6
7 7
III. Nagsimula ang pulong sa ganap na :_________
IV. Mga Paksa/AGenda
1. Paksa/Agenda 1: __________________________

2. Paksa/Agenda 2: __________________________

3. Paksa/Agenda 3: __________________________

4. Paksa/Agenda 4: __________________________

5. Paksa/Agenda 5: _________________________

V. Nagtapos ang pulong sa ganap na: _________


VI. Inihanda ng Pangkat:_______________________
PAMANTAYAN SA PAGBIBIGAY NG PUNTOS SA GINAWANG KATITIKAN NG PULONG

Katangian 10 9-7 6-4 3-1


Tinig ng Manunulat Malinaw ang intensyon May intensyon at May kaunting Hindi malinaw ang
at layunin ng layunin ang manunulat. kalinawan sa intensyon intensyon at layunin ng
manunulat. Kapansin- May kaalaman ang at layunin ng manunulat
pansin ang kahusayan manunulat sa paksa manunulat. Limitado
ng manunulat sa paksa ang kaniyang
kaalaman.

Natamong Puntos
Pagpili ng mga angkop na Malinaw ang paggamit Malinaw ang paggamit Nasasabi ng manunulat Limitado ang paggamit
salita ng mga salita. Angkop ng mga salita bagaman ang nais sabihin, sa mga salita.
at natural at hindi pilit. sa ilang pagkakataon bagaman walang
ay hindi angkop at baryasyon sa paggamit
natural. ng mga salita.

Natamong Puntos
Estruktura,Gramatika, Mahusay ang Mainam ang Nakagagawa ng mga Hindi maayos ang mga
Bantas, Pagbabaybay pagkakaayos ng mga pagkakaayos ng mga pangungusap na may pangungusap at hindi
salita at pangugusap. salita at pangungusap. saysay. Maraming mga maunawaan. Lubhang
Walang pagkakamali sa May kaunting pagkakamali sa maraming pagkakamali
gramatika, bantas at pagkakamali sa gramatika, bantas at sa gramatika, bantas at
baybay. gramatika, bantas at baybay. baybay.
baybay.

Natamong Puntos
Mga Komento at mungkahi

KABUUAN
30

RATED BY: Group No. __________________________

You might also like