You are on page 1of 3

School CORAZON C.

AQUINO HIGH SCHOOL Grade Level 7


DAILY LESSON PLAN Teacher ROLAN D. GALAMAY Learning Area FILIPINO
Teaching Dates and Time BERNA – M, T, W, F Quarter Unang Markahan
ROLAN – M, W, Th, F BELLE – M, T, W, F

HUNYO 25, 2019


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Kasanayang Pampagkatuto F7PT-Ic-d-2 Napatutunayang nagbabago ang kahulugan ng mga salitang naglalarawan batay sa ginamit na panlapi
a. Nakapagbibigay ng reaksyon/solusyon tungkol sa mga modus operandi o scam ng mga manlolokong tao
b. Natutukoy ang panlapi na ginamit sa talata
II. NILALAMAN Pagbabago ng kahulugan ng mga salitang naglalarawan batay sa ginamit na panlapi
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 140
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral -
3. Mga Pahina sa Teksbuk -
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource -
B. Iba pang Kagamitang Panturo Telebisyon, video, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Manood Muna Tayo!
Panoorin ang mga videos tungkol sa mga modus operandi o scam at magbigay ng reaksyon at solusyon tungkol dito.
1. Dugo-dugo - https://www.youtube.com/watch?v=wTWlowFVSFE
2. Budol-budol - https://www.youtube.com/watch?v=s8Kls8U0VMU
3. Laglag Barya - https://www.youtube.com/watch?v=mdO-JknmcQ8
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Sa kabuuan, ano-ano ang mga salita na maaari nating ilarawan sa mga gawaing ito?
1.
2.
3.
4.
5.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Pagtatalakay sa linggwistika na tumatalakay sa panlapi at iba’t ibang anyo nito.
Anyo ng panlapi:
1. Unlapi
2. Gitlapi
3. Hulapi
4. Kabilaan
5. Laguhan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pagtatalakay sa talata na may kinalaman sa “pilandok” at pagtukoy sa mga salita na may panlapi.
Larawan ng pilandok

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbibigay ng mga kahulugan tungkol sa mga naibigay na salita na may panlapi mula sa talata at pagbibigay ng
pagkukumpara kung lalapatan ito ng ibang panlapi.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Kahalagahan ng panlapi sa linggwistikang Filipino
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo mapapatunayan na nagbabago ang kahulugan ng salita kapag nilalapian.
I. Pagtataya ng Aralin Mahalaga ang mga panlapi sa pagbuo ng salita. Nababago kasi ang kahulugan ng mga salita batay lang sa panlaping
ginamit ditto. Kilalanin ang kahulugan ng mgasalita batay sa gamit ng panlapi. Piliin ang sagot sa hanay B at saka
isulat ang titik sa patlang.
A B
______ 1. Lamigin a. ginagawa ng tao para guminhawa ang pakiramdam kapag mainit
______ 2. Malamig b. nagiging asal ng tao na nagpapakitang ayaw na sa isang relasyon
______ 3. Nagpapalamig c. naramdaman ng tao kapag malamig
______ 4. Nanlalamig d. taong madaling makadama ng lamig
______ 5. Nilalamig e. tumutukoy sa uri ng panahong naranasan

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Basahin at unawain ang isang halimbawa ng pabula na pinamagatang “Natalo Rin Si Pilandok”.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa


remediation.

C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa


aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

F. Anong Suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ang


aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

You might also like