You are on page 1of 3

BanghayAralinsaPagtuturo ng AralingPanlipunan

Baitang 9 – PangkatNarra
PamantayansaPagkatuto:Nasusuriangdahilan at epekto ng suliranin ng sektor ng agrikultura,
pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino.
Code: AP9MSP-IVd-7
I. LAYUNIN
Pagkatapos ng talakayan, angmga mag-aaral ay inaasahang:
A. Nasusuriangdahilan at epekto ng suliranin ngsektor ng agrikultura, pangingisda at
paggugubatsabawat Pilipino.
B. Nakakagawa ng “Idea Organizer” tungkolsadahilan at epekto ng suliranin ng sektor ng
agrikultura, pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino.
C. Naipapahayagangkahalagahan ng pagsuri ng mgadahilan at epekto ng suliranin ng sektor
ng agrikultura, pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino.
Values Integration: Simpatiya, PanlipunangKaalaman, PagigingTotoo, Disiplina,
II. PAKSANG-ARALAN/NILALAMAN
A. Aralin/Paksa: Aralin 2: SEKTOR NG AGRIKULTURA (SuliraninsaSektor ng
Agrikultura)
B. Sanggunian: EkonomiksAralingPanlipunanModyul para Mag-aaral
C. Mgapahinasateksbok: Modyul p. 372 – 375
D. Iba pang kagamitansapagtuturo: Visual Aids,Larawan, Video, Laptop

III. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN
 Panalangin
 Pagbati
 Pagsasaayos ng silid
 Pagtala ng liban
 Balik-aral

Tanong: Tungkolsaanangpaksanaatingnatalakaynoongnakaraan?

 Intrinsikongpagganyak

VIDEO PRESENTATION
Panuto: Angguro ay magpapakita ng mgahalimbawa ng kahalagahan at
benepisyo ng pag-aanalisasadahilan at epekto ng suliranin ng agrikultura,
pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino.
(https://www.youtube.com/watch?v=NV-ERoweGSw)
PamprosesongTanong:

1) Sa inyongnakita at narinig, ano kaya angnaisnitongipahiwatig?

B. PANLINANG NA GAWAIN
1. GAWAIN (activity)
Panuto:Angklase ay hahatiinsatatlongpangkat at bibigyan ng materyales para sapaggawa
ng sariling “idea organizer”tungkolsamgadahilan at epekto ng suliraninsasektor ng
agrikultura, pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino. May 20 minutosila para
tapusinanggawain.

Rubriks para saPaggawa ng “Idea Organizer”

Nilalaman: 1 9 8 7 6 5
0
Maayosangpaglalahad at
nagingdaanitosanapakalinawnapagkakaunawa.
Kasanayan: 1 9 8 7 6 5
0
Makikitaanglubosnakasanayansapag-
uulatmagingparaansapagdadala ng sarilisaharapan ng
tagapakinig.
Kagamitan: 1 9 8 7 6 5
0
Maayosnanagamit at epektibo para sap ag-uulat.
PagsagotsaKatanungan: 1 9 8 7 6 5
0
Angbawatmyembro ay may
sapatnakaalamansapaksanginuulatnanagigingdaansanapakaor
ganisadongtalakayan.
Kooperasyon: 1 9 8 7 6 5
0
Bawatisa ay kakikitaan ng kooperasyonsaginawangpag-uulat.
Kabuoan:

2. PAGHAHALAW (abstraction)
Panuto: Lagyan ng “D” kung angpangungusap ay nagsaad ng dahilan at “E”
naman kung ito ay nagsasaad ng epektosasektor ng agrikultura, pangingisda at
paggugubat.

___1) Pagliit ng lupangsakahan.


___2) Mabilisnapagkaubos ng likasnayamanlalona ng kagubatan.
___3) Mapanirangoperasyon ng malakingkomersiyalnamangingisda.
___4) Paggamit ng teknolohiya.
___5) Cimate change
___6) Magigingmahinaangpagdala ng mgahilawnaproduktosaloob at labas ng bansa.
___7) Mawawalan ng tirahanangmgaligawnahayopsagubat.
___8) Kakulangan ng suportamulasaiba pang sektor.
___9) Kakulangan ng mgapasilidad at imprastrukturasakabukiran.
___10) Magigingmahalangmgabilihin.

3. PAGLALAPAT (APPLICATION)

Panuto: Gumawa ng buodtungkolsakahalagahan ng pagsuri ng dahilan at epekto ng


suliranin ng agrikultura, pangingisda at paggugubatsabawat Pilipino.

IV. PAGTATAYA/EBALWASYON

Tanong:

1. Paanomomagagamitangiyongkaalamansaleksyonsatotoongbuhay? Magbigay ng
limanghalimbawa.

V. TAKDANG ARALIN

Panuto: Pag-aralanangMga Batas TungkolsaLupapahina 377-379.

GabaynaKatanungan:

1) Ano-anoangmgabatastungkolsalupa?

Inihandanina:

Shaira Rose P. Suñiga


Bomind C. Soltes

You might also like