Professional Documents
Culture Documents
Cot 1 Lesson Exemplar
Cot 1 Lesson Exemplar
Paaralan: 9
School /Antas:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa mga pansariling salik sa pagpili
Pangnilalaman ng tamang kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay
B. Pamantayan sa Pagganap Nagtatakda ang mag- aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na
naaayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang
ekonomiya.
C. Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pagbabago sa kanyang talento, kakayahan at hilig (mula
Pagkatuto Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko, teknikal-
bokasyonal, sining at palakasan o Negosyo EsP9PK-IVa-13.1
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Tamang Kursong Akademiko o Teknikal-
Bokasyonal, Sining at Isports, Negosyo o Hanapbuhay
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang Kagamitang Canva Presentation, Youtube Videos, Pictures from Google, Google Meet Google
Panturo Classroom
IV. PAMAMARAAN
Mga Sagot
1. Dalawa
2. Grade 10 Completer
3. Academic Track, Technical-Vocational and Livelihood Track, Sports Track, Arts
and Design Track
4. Walang babayaran dahil ito ay libre
5. Ito ay batas na pinirmahan ng Pangulo ng Pilipinas at ito ay naisabatas na.
Gabay na tanong:
1. Masasabi mo bang handa ka na sa Senior High School? Bakit?
2. Mula sa mga tanong at sagot sa ating gawain, ano sa palagay nyo ang ating
tatalakayin sa linggong ito?
4. Sa pagbabago ng mga ito, ano ang kursong plano kong kunin sa Senior High
School?
D. Pagtalakay ng bagong Mga Konseptong Tatalakayin (Sa talakayan, ang guro ay gagamit ng
konsepto at paglalahad pinaghalong constructivism at existensialism sa pagtuturo ng mga
ng bagong kasanayan konsepto)
a.
Kasanayan sa Pakikiharap sa mga Tao (People Skills)
b. Kasanayan
sa mga Datos (Data Skills)
E. Paglalahat ng Aralin Pagkatapos ng talakayan ay itanong ang mga sumusunod sa mga mag-aaral: (Ang
guro ay gagamit ng EXISTENSIALISM at CONSTRUCTIVISM sa stratehiya ng
pagtatanong)
2. Bakit mahalaga ang mga pansariling salik na ito sa pagpili mo ng iyong kurso at
ito.
G. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin kung ang mga sumusunod na pangungusap ay nagsasaad ng
wastong diwa. Isulat kung TAMA o MALI ang bawat pangungusap.
H. TAKDA Sagutan ang mga sumusunod na tanong. Maaaring itype sa MS WORD, GOOGLE
DOCS o SULATING PAPEL (Ipasa sa pamamagitan ng Pag Turn- In sa Google
Classroom o Pagpasa sa Messenger)
pangmatagalan (long-term)?
V. MGA TALA (Remarks) Ang guro ay gumamit ng startehiyang Constructivism at Existensialism principle
of Learning sa talakayan at pagtatanong. Ang constructivim ay tutulong sa mga
mag-aaral upang sila mismo ang makadiskubre at maunawaan ang mga bagong
konsepto ng aralin. Ang existensialism naman ay ginamit ng guro upang
matulungan ang mag-aaral na suriin ang kanilang mga sarili tungo sa pagpili ng
kanilang tamang kurso sa Senior High School at maunaawaan ang mga
consequences kapag hindi isinaalang-alang ng mabuti ang mga choices nila sa
buhay.
Gumamit din ang guro ng iba’t ibang integrasyon sa ibang curriculum upang
mapalawak at masuri ng mga mag-aaral ang kanilang gagawing pagpili sa
kanilang magiging kurso sa Senior High School
VI. PAGNINILAY -
A. Bilang ng mag-aaral na Lahat ng mga mag-aaral na nasa online class ay nakakuha ng 80% sa pagtataya.
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
C. Nakatulong ba ang Lahat ng mga mag-aaral ay nakaunawa sa aralin. Ang mga batang lumiban
remedial? Bilang ng mag- binigyan ng remedial sa pamamagitan ng
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral Ang mga modular students at mga batang mahihina ang internet connection ay
na magpapatuloy sa bibigyan ng agagrang remediation sa pamamagitan ng asynchronous class at
remediation follow up.
Ang existentialist na uri ng pagtatanong ay upang mas makilala pa nila ang sarili
nila at malaman nila ang halaga ng bawat choices nila sa kanilang buhay at mga
consequences na kaakibat nito. Lalo pa at ang topic ay sa pagpili ng kanilang
kurso. Kaya kailangan talaga ng ganitong uri ng pagtatanong.
Malaki ang naitutulong ng mga philosophical ways of learning dahil ito ay mas
magiging epektibo at mas matuto ang mga mag-aaral.
F. Anong suliranin ang aking Ang guro ay may kahinaan sa pagiisip ng pagganyak. Ang suhestiyon na ibibigay
naranasan na ng Master Teacher a magisip ng maikli ngunit makakpukaw talaga ng atensyon ng
matutulungan ako ng mga bata at ito ay magiging springboard ng lesson.
punong guro at
superbisor?
Ganun din sa pagtataya ang guro ay binigyan ng solusyon upang mas maging
transparent ang pagbibigay ng sagot.
Sa pagcheck ng attendance mahalaga din daw ang before and after na pagkuha
ng attendance. Ang gagawin ng guro ay magkakaroon ng screenshot pagkatapos
iulat ang bilang ng mga mag-aaral ng pangulo ng klase. Napatunayan din na
epektibo ang Goggle Chrome Meet List dahil mula ng 1 st quarter, ang screenshot
nito ay pinopost sag c ng mga magulang at wala naman naging problema.
Nakikita pa dito ang mga late at kung ilang ors lang sila namalagi sa loob ng
online class.
G. Anong bagong Paggamit ng canva for education at paglalagay ng mga techniques upang mas
kagamitang panturo ang maging epektibo ang klase gaya ng paggamit ng emoji na uso ngayon.
aking ginamit na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro? Magresearch at unawain muli ang mga Principles of Teaching and Learning at ito
ay gamitin sa pagtuturo at paraan ng pagtatanong.
Inihanda ni:
________________________
ERIC P. VALERIANO
GURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9
Iwinasto ni:
____________________________
MYRNA F. CANINO
MASTER TEACHER I/OIC EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Binigyang Pansin:
____________________________
DANTE A. FELIZARDO Ed.D
PRINCIPAL