You are on page 1of 4

Araling Panlipunan

I. Layunin

 Nakilala ang mga detalye ng binasa o pinakinggan.


 Naiisa- isa ang mga Gawain at pagkilos na nagpapamalas ng pagpapahalaga sa
sariling paaralan.
 Napaghahambing ang sariling buhay sa buhay ng isang batang hindi nakapag- aaral.
 Nasasabi ang maaring maging epekto ng nakapag- aral at hindi nakapag- aral na tao.
 Nasasabi ang gagawin para maipakita ang pag papahalaga sa pag- aaral.
 Nakababasa ng kwento tungkol sa mga batang nakapag- aaral at hindi nkapag- aaral.
 Nahihinuha ang kahalagaan ng pag- aaral sa buhay ng bata mula sa kwento o larawan
ng batang nag- aaral at hindi naka pag- aaral.
 Buong pagmamalaking nakakapag pahayag ng pag kilala at pag papahalaga sa
sariling paaralan.

II. Paksang- Aralin:


 Mahalaga ang Aking Paaralan.

III. Sanggunian
 Ikalawang Edisyon Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino pahina 232-239.

IV. Kagamitan:
 Laptop, Bond paper, cartolina, larawan.
Gawain ng Guro Gawain ng Mag- aaral
I. Panimulang Gawain:

A. Pagbalik- aral:

Mga bata ano- ano nga ulit ang mga Magsuot ng tamang uniporme araw- araw.
alituntunin sa tamang asal o ugali sa Laging magsuot ng I.D
loob ng paaralan?
Huwag maingay sa mga lugar na dapat
tahimik tulad ng aklatan.
Pumila ng maayos.
Ilagay ang basura sa tamang lagayan.

Okey, Magaling mga bata.

B. Pag gaganyak:
Mga bata may mga puzzle si teacher
igu-grupo ko kayo sa apat at pag
dudugtungin nyo ang mga ito. At
kailangan nyo mahulaan kung ano ang
larawan. Handa na ba kayo? Opo, handa na po Kami
( Apat na picture na hiwahiwalay

Ang gagaling naman ng mga grade 1.


Manuel S. Enverga University Foundation
(Trivia sa Enverga) Candelaria Inc.
Kunwari mga bata kayo ay isang guro
paano ninyo maiipapakita sa ibang
mag- aaral ang pag- mamahal at pag
maalaki nyo sa ating paaralan?
Halimbawa:
Tumulong sa pag lilinis ng paaralan
para mapanatili ang kagandahan ng
aking paaralan.

Kayo naman mga bata.


Susundin ko po ang patakaran ng aking
paaralan.
Isusuot ko po ng wasto ang aking uniporme at
I.d.

C. Paglalahad:
Mga bata dapat habang tayo ay
nabibigyan ng pagkakataong mag aral
ay dapat nating pag butihin.

Bakit kailangan nating pumasok sa


Dahil po ito makakatulong sa atin sa
paaralan?
pagtanda natin.
.Kaya dapat ipakita natin ang pag- mamahal
ntin sa ating paaralan sa mga simpleng
gawain tulad ng pag lilinis ng loob at labas ng
silid- aralan.

May mga natutunan ba kayo? Ano


ang iyong natutunan? Opo
Pag susuot ng ng uniporme at i.d ng tama.

Sa inyong palagay mga bata ano ang


mang yayari pag hindi kayo nag aral
ng mabuti? Hindi po mgkakaroon ng maganda at pang
matagalang trabaho.
Hindi po makabili ng mga bagay na dapat
bilhin.
Hindi po makakain ng tama.
Magaling mga bata. Si mama at papa
ninyo ba ay nagtatrabaho? Opo
Kapag hindi kayo nag aral ng mabuti
mahihirapan kayong mkahanap ng maganda
at pang matagalang trabaho. Hindi ninyo
matutustusan ang mga pangunahin na
pangangailangan sa araw araw.
Anong mangyayari kung hindi nag-
Aral sila mama at papa? Kapag hindi nag aral ng mabuti mahihirapan
mkahanap ng maganda at pang matagalang
trabaho. Hindi matutustusan ang mga
pangunahin na pangangailangan sa araw
araw.

D. Pagtatalakay

Mga bata may dalawang batang


kasama si teacher. Gusto nyo ba
silang makilala? Opo
Sige papakilala ko sa inyo ang dalawa
kong kasama.

Ito nga pala si Bong at si Bing.


Ano nga ulit pangalan ng una kong Si Bong po.
kasama?
Ito kayang isa ko pang kasama?

Si Bing po.

Mga bata ilarawan nyo nga si Bong.

Si Bong po ay naka suot ng uniporme.


Si Bong po ay malinis tingnan.
Si Bong po ay masaya.
Okey magaling mga bata.

Mga bata ilarawan nyo naman si


Bing.
Si Bing po ay may hawak na paninda.
Si Bing po ay madumi ang damit.
Si Bing po ay malungkot.
Mga bata sa kanilang dalawa sino ang
kapareho ninyo ang kalagayan?
Bakit? Si Bong po dahil po parehas kaming nag-
aaral.
Si Bong po dahil parehas po kami naka
Okey mga bata kunin ninyo ang libro uniporme.
ng Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino
at buksan sa pahina 233. Lagyan
ninyo ng tsek ang kahon sa ilalim ng Okey po teacher.
larawan kung

Sino sa kanila ang kapareho ninyo.At


Isulat ninyo ang naka sulat sa
blackboard.

Mga bata ngayon ay nakilala nyo si


Bong at si Bing. Mayroon akong
kwento tungkol sa kanila. Parehas
silang anim na taong gulang dito ay
malalaman nyo ang Malaki nilang Opo
pagkaka iba. Handan a ba kayong
margining ang kwento nila?
Makikinig at sasagutin ang bawat katanungan
Babasahin ang kwento ng “ Ang ng guro.
Kuwento ng Dalawang Bata”pg 235-
238. Bawat paragraph ay susundan ng
guro tanong.

Opo Naintindihan po namin.


Okey mga bata naintindihan ba ang
kwento ni Bong at ng batang nag
titinda ng sampaguita?

Paisa isang sasagutin bawat tanong sa pahina


239.
Babasahin at itatanong sa bata ang
nasa pahina 239 para malaman kung
naintindihan ang kwento.

E. Paglalagom Susundin ko po ang patakaran ng aking


Mga bata ano nga ulit sasabihin nyo paaralan.
sa ibang mag- aaral kung pano ninyo Isusut ko po ng wasto ang aking uniporme at
I.d.
ipinapakita ang pag mamahal sa
inyong paaralan?

Hindi po, dahil po ang ibang mga magulang


ay hindi kayang makapag paaral ng kanilang
mga anak.
Lahat ba ng mga bata ay nabibigyan
ng pagkakataong mag- aral?bakit?

Magaling mga bata.

Hindi lahat ng bata ay nabibigyan ng Opo


pag kakataong mag- aral.
Mga bata dapat ba tayong mag- aral Para po maging maganda at maayos ang ating
ng mabuti? buhay sa pag tanda naming.
Bakit natin kailangang mag aral ng
mabuti?

F. Pagtataya Bawat bata ay may nakahandang bond paper,


Sagutan ang pahina 240-241 A at B. krayola, at lapis para sa cards ng pasasalamat
sa magulang.
Mag pagawa ng card pasasalamat at
epekto sa kanila dahil nakapag- aral
sila sa magandang paaralan .Kulayan
ng paborito nilang kulay.

G. Takdang- Aralin
Gawin ang pahina 241.

You might also like