You are on page 1of 27

Prepared by:MARY JOY S.

TABIE
Grade: 5 & 6
School: Pureg E/S
District: Sanchez Mira
Lesson Plans for Multigrade Classes
Grades 5 and 6
Learning Area: Araling Panlipunan Quarter: 1 Week: 6
Grade Grade 5 Grade 6
Pamantayang naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa
Pangnilalaman pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
The learner mapahahalagahan ang konteksto ng lipunan/ pamayanan ng mga pangheograpiya at ang ambag ng malayang
demonstrates sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino
Pilipinas
understanding of
Pamantayan sa naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung
Pagganap sinaunang Pilipinogamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
The learner mahahalagang konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng
lahing Pilipino

Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naipagmamalaki ang lipunan ng sinaunang Pilipino Napapahalagahan ang pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang
6.1 Natatalakay ang mga uri ng lipunan sa iba’t ibang bahagi deklarasyon ng kasarinlan ng mga Pilipino
ng Pilipinas
6.2 Naipaliliwanag ang ugnayan ng mga tao sa iba’t ibang AP6PMK-If-9
antas na bumubuo ng sinaunung lipunan
6.3 natatalakay ang papel ng batas sa kaayusang panlipunan
AP5PLP-If-6

Unang Araw
Layunin ng Aralin Natatalakay ang mga uri ng lipunan sa iba’t ibang bahagi ng Napapahalagahan ang pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang
Pilipinas deklarasyon ng kasarinlan ng mga Pilipino
 Natatalakay ang tungkol sa Kongreso ng Malolos.

Paksang Aralin Uri ng lipunan sa iba’t ibang bahagi ng Pilipinas pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang deklarasyon ng kasarinlan
ng mga Pilipino
Kagamitang TM, TG, BOW, (others) mapa ng Luzon, manila paper, TM, TG, BOW, (others),Cartolina,pentelpen
Panturo pentel pen
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter  Whole Class  Ability Groups


icons to show Describe the parts of the lesson (for example the introduction), where you  Friendship Groups
methodology and may address all grade levels as one group.  Other (specify)
assessment  Mixed Ability Groups  Combination of Structures
activities.  Grade Groups

DT Direct Teaching

GW Group Work
IL Independent Teaching, Learning and Assessment Activities
Itanung: Sa iyong barangay ano ang pinaka karaniwang bahay na iyong ginagamit nila?
Learning May kanya-kanya ba kayung ordinansa o patakarang sinusunod?
A Assessment

DT IL
Basahin ang tungkol sa Kongreso ng Malolos sa pahina 192-194.
Magpakita ng larawan at magpakanta ng bahay kubo para sa Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.
pagpapakilala ng uri ng lipunan sa Pilipinas
(Appendix 1, araw 1, baitang 5) (Appendix 1, araw 1, baitang 6)

Tanungin:Paano ginagamit ng makabagong Pilipino ang DT


kapaligiran sa paggawa ng ib’t ibang uri ng bahay? Talakayin ang tungkol sa Kongreso ng Malolos. Sa pamamagitan ng isang
diagram.

(Appendix 2, araw 1, ikaanim na baitang)

Talakayin at Ipabasa ito kasunod ng mga katanungan.


Ano ang tungkol sa Kongreso ng Malolos?
Bakit itinalaga ang Kongreso ng Malolos?
GW GW
Pangkatin ang grupo ng tatlo at idrawing ang mga iba’t ibang uri
ng lipunan sa iba’t ibang bahagi ng pilipinas. Pangkatin ang grupo ng dalawa at ibigay kung paano ito itinatag at anu ang
dahilan ng pagtatalaga ng Konstitusyon na ito sa pamamagitan ng graphic
(Appendix 2 ,araw 1, baitang 5) organizer.

(Appendix 3, araw 1,ikaanim na baitang)

IL
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan. Paglalahat:
Ano ang dahilan ng pagptatalaga ng Konstitusyun na ito?
(Appendix 3, araw 1, baitang 5) An0-ano ang dahilan ng pagtatalaga sa Kongreso ng Malolos?

Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naipaliliwanag ang ugnayan ng mga tao sa iba’t ibang antas Napapahalagahan ang pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang deklarasyon
na bumubuo ng sinaunung lipunan ng kasarinlan ng mga Pilipino.

 Naipapaliwanag ang kahalagahan ng Kongreso ng Malolos.


Paksang Aralin antas na bumubuo ng sinaunung lipunan pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang deklarasyon ng kasarinlan
ng mga Pilipino

Kagamitang TM, TG, BOW, (others) mapa ng Luzon, manila paper, TM, TG, BOW, (others),Cartolina,pentelpen
Panturo pentel pen
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter  Whole Class  Ability Groups


icons to show Describe the parts of the lesson (for example the introduction), where you  Friendship Groups
methodology and may address all grade levels as one group.  Other (specify)
assessment  Mixed Ability Groups  Combination of Structures
activities.  Grade Groups

DT Direct Teaching

GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities


IL Independent
Tanungin:Nakakita na ba kayo ng mga Aetas sa inyong lipunan?
Learning Ano-ano ang mga ugaling inyong napapansin sa mga ito?
A Assessment Sila din ba ay may mga patakaran na sinusunod?

DT IL
Balik aral: Tanungin anu-ano ang mga iba’t Pagsagut sa mga katanungan sa pamamagitan ng isang sanaysay.”Ano ang
ibang uri ng lipunang ng mga sinaung Pilipino? kahalagahan ng isang Batas na itinatlaga?”

Talakayin ang antas na bumubuo ng katayuan sa lipunan. diagram (Appendix 1, araw 2, baitang 6)
(Appendix 1, araw 2, baitang 5)

GW DT
Pangkatin ng dalawa ang grupo.Ibigay ang mga tungkulin sa iba’t Pagtalakay tungkol sa Kahalagaan ng Konstitusyon.
ibang antas ng katayuan sa lipunan sa pamamagitan ng role play. Pagpapakita ng mga larawan tungkol sa magulong lipunan.

(Appendix 2, araw 2, baitang 5) (Appendix 2, araw 2, baitang 6).


Tanung: Masasabing mahalaga ba ang lipunan kung walang mga batas na
sibusunod?
Maaari bang walang konstitusyon o batas na dapat itatag ang isang lipunan?

IL GW
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan sa pamamagitan ng
graphic organizer at: Pangkatin ang grupo ng dalawa at isadula ang mga pangyayari.
Sinu-sino ang pangkat ng tao sa lipunan? Para sa unang grupo-isadula ang lipunan ng walang batas
Anu-ano ang pagkakatulad ng mga alipin sa iba’t ibang lugar? Ikalawang grupo-isadula ang lipunan ng may naitatag at
(Appendix 3 ,araw 2, baitang 5) sinusunod na batas
(Appendix 3, araw 2, baitang 6).
.
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Natatalakay ang papel ng batas sa kaayusang panlipunan Napapahalagahan ang pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang deklarasyon
ng kasarinlan ng mga Pilipino.
 Natatalakay ang paggawa ng isang batas o Konstritusyon.
Paksang Aralin papel ng batas sa kaayusang panlipunan pagkakatatag ng Kongreso ng Malolos at ang deklarasyon ng kasarinlan
ng mga Pilipino

Kagamitang TM, TG, BOW, (others) mapa ng Luzon, manila paper, TM, TG, BOW, (others) Cartolina,pentelpen
Panturo pentel pen
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter  Whole Class  Ability Groups


icons to show Describe the parts of the lesson (for example the introduction), where you  Friendship Groups
methodology and may address all grade levels as one group.  Other (specify)
assessment  Mixed Ability Groups  Combination of Structures
activities.  Grade Groups

DT Direct Teaching

GW Group Work
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Gawin lahat: awitin ang “Magagawa Natin”
Learning Balik Aralin: Mahalaga ba ang pagkakaroon ng Batas o patakaran ng isang lipunan?

A Assessment

DT IL
Talakayin ang mga kaayusan ng batas ng papel sa lipunan. Basahin ang tungkol sa Kongresong malolos sa pahina 196 sa librong
Tanungin: Anu-ano ang magandang dulot ng batas ng papel sa Kalinangan 6, at sagutan ang mga sumusunod na katanungan.
lipunan. Ipakita ito sa pamamagitan ng graphic organizer.
(Appendix 1, ikatatlong araw, baitang 6)
(Appendix 1, ikatatlong araw, baitang 5)

GW DT
Pangkatin ang klase ng dalawang grupo. Pagpapakita ng isang Graphic organizer tungkol sa paggawa ng
Isadula ang mga pangyayari tungkol sa batas ng papel sa lipunan. Konstitusyon o Kongreso ng malolos.
(Appendix 2, ikatatlong araw, baitang 6)
(Appendix 2 ,ikatlong araw, baitang 5)

Tanungin:
Sino-sino ang mga kasapi ng Kongreso ng malolos?
Anu ang mga dahilan ng paggawa ng Kongreso ng Malolos?

IL GW
Ipaliwanag ang tungkol sa batas ng papel sa lipunan.
Sa pamamagitan ng essay. Pangkatin ng dalawa ang grupo at talakayin ang tungkol sa Kongreso ng Malolos
sa pamamagitan ng time line.Magtalaga ng lider at iulat ito sa harapan.
(Appendix 3, ikatlong araw ,baitang 5) (Appendix 3, ikatlong araw, baitang 6)

Mga Tala
Pagninilay
Appendix 1

Araw 1 ikalimang baitang

AWITIN ITO SA HIMIG NG BAHAY KUBO

Ginawa ng Ninuno
Bahay-kubo, lolo ang gumawa
Aapat na metro ang angat sa lupa
Haligi ay kahoy, ubod ng tibay
Bubong ay pawid na napakalamig
Sahig at hagdanan yari sa kawayan
At ang lalim magagawa ring kulungan
May kusina, may batalan
Ginawang paliguan at saka taguan
Ng mga kasangkapan
Appendix 2

Araw 1 ikalimang baitang 5

LARAWAN NG IBA’T IBANG LIPUNAN


Appendix 2

Araw 1 ikalimang baitang

Rubrics sa pagguhit ng larawan

Kraytirya Katangi-tangi Mahusay Kailangan


pang
magsanay

Interpretasyon Lubhangmakabuluhan Makabuluhan Mali ang


at wasto ang at wasto ang mensaheng
mensaheng bunigyan mensaheng binigyan ng
ng interpretasyon binigyan ng interpretasyon
interpretasyon

Estilo Angkop na angkop ang Angkop ang Hindi angkop


estilo at materyales na estilo at ang estilo at
ginamit. materyales na materyales na
ginamit. ginagamit

Pagkasining Napakasining ng Masining ang Hindi


pagguhit pagkaguhit masining ang
pagkaguhit

Napakalinis at Malinis at Hindi malinis


napakinis ng makinis ang at makinis ang
pagkakagawa pagkagawa pagkagawa pagkagawa

Kawastuan Wasto ang mga May ilang Mali ang


ipinakikita sa larawan mali sa larawan
larawan

Puntos Kahulugan
12-15 Katangi-tangi
8-11 mahusay
5-7 Kailangan pang Magsanay

Appendix 3

Araw 1 ikalimang baitang


Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

1. Anu-ano ang mga iba’t ibang uri ng lipunan?


2. May mga pinuno din namamahala sa kanilang lipunan?
3. Kung ikaw ang may ganitong uri ng lipunan,ano ang mga dapat mong isaalang alang para sa
kagandahan ng lipunan?

Appendix 1
Ikalawang araw ikalimang baitang
Antas ng katayuan sa Lipunan
MAHARLIKA
Ang pinakamataas na antas ay tinatawag na Maharlika. Dito
nabibilang ang mga datu, raja, sultan, at ang kanilang mga asawang
tinatawag na dayang o
lakambini, gayundin ang kanilang mga kapamilya at
kaanak. Sila ay nagtataglay ng mga karapatang hindi tinatamasa ng ibang
pangkat gaya ng di pagbabayad ng buwis, pagmamay-ari ng lupa, at iba
pang ari-arian at pagkakaroon ng alipin. Ang mga maharlika sa
Katagalugan ay kalimitang tinatawag na Gat o Lakan
TIMAWA
Ang pangalawang pinakamataas na antas ay tinatawag na timawa
o malaya. Ito naman ay kinabi-
bilangan.ng mga mangangalakal, mandirigma, at iba pang karaniwang
mamamayang isinilang na malaya o naging malaya mula sa
pagkakaalipin.Gaya ng mga
Datu, may mga pribilehiyo ring tinatamasa ang mga timawa. Ang hindi
pagbabayad ng buwis ngunit katu-katulong ng datu sa pakikidigma at
pagpapalakad ng lupain; pakikisalamuha sa mga maharlika; pagma-
may-ari ng sariling lupain, ari-arian,o maging ng alipin;at ang pagpili ng
sariling hanapbuhay ang ilan sa mga pribilehiyo ng mga timawa.

ALIPIN AT ORIPUN
Ang alipin (sa mga Tagalog) at oripun (sa mga
Bisaya) ang bumubuo sa pinakamababang antas ng lipunan noong sinaunang
panahon. Maaring naging alipin ang isang tao bilang kaparusahan sa krimen
at kawalan ng bayad sa nagawang krimen. Naging alipin din ang mga taong
nahuling pumasok sa teritoryo ng datu. Sa mga Tagalog, ang taong tumubos
sa pagka-
kautang o krimen ng isang alipin ay maaaring maging panginoon ng aliping
ito.

Appendix 2
Ikalawang araw ikalimang baitang
Rubric sa Pagsasadula

Katangi-tangi Mahusay Kailangan ng dagdag na


Pagsasanay

Napakahusay ng pagbigkas Mahusay ang pagbigkas ng Mahina ang pagbigkas ng


ng dayalog nang may angkop dayalog nang may angkop dayalog, hindi angkop
na lakas ng boses na lakas ng boses ang lakas ng boses

Ang kilos ng kataawan at Ang kilos ng katawan at Ang kilos ng katawan aat
ekspreyon sa mukha ay lubos ekspreyon sa mukha ay ekspreyon sa mukha ay
na nakatulong sa nakatulong sa hindi nakatulong sa
pagpaapahyaag ng pagpapahayag ng pagpapahaayaag ng
damdamin ng dayalog. damdamin ng dayalog damdamin ng dayalog

Gumamit ng maraming Gumagamit ng sapat na Hindi gumagamit ng


materyales para sa materyales para maitanghal materyales para sa
ikagaganda ng dula-dulaan. ang dula-dulaan. ikagaganda ng dula-
dulaan.

Lubhang malinaw na Malinaw na naipahayag ang Hindi malinaw na


naipahayag ang mensahe ng mensahe ng dula-dulaan. naipahayag ang mensahe
dula-dulaan. ng dula-dulaan.

Wasto ang lahat ng datos at May ilang mali sa datos at Maraming mali sa mga
impormasyong ipinarating impormasyong datos at impormasyong
ng dula. ipinaparating ng dula. ipinarating.

Puntos kahulugan

12-15 Katangi-tangi

8-11 mahusay

5-7 Kailangan pa ng dagdag na pagsasanay

Appendix 3

Ikalawang araw ikalimang baitang

1. Mga pangkat ng tao sa lipunan

Pangkat ng tao sa
lipunan
2. Sagutin sa sariling pananaw
Tama lang bang umangat o bumaba ang antas sa lipunan ng isang tao batay
sa kanyang pagpupursigi o pagkakamali?

Appendix 1

Ikatlong araw ikalimang baitang

Magandang dulot ng batas papel sa lipunan.

Magandang dulot ng Batas Papel sa lipunan


Appendix 2

Ikatlong araw ikalimang baitang

Rubric sa Pagsasadula

Katangi-tangi Mahusay Kailangan ng dagdag na


Pagsasanay

Napakahusay ng pagbigkas Mahusay ang pagbigkas ng Mahina ang pagbigkas ng


ng dayalog nang may angkop dayalog nang may angkop dayalog, hindi angkop
na lakas ng boses na lakas ng boses ang lakas ng boses

Ang kilos ng kataawan at Ang kilos ng katawan at Ang kilos ng katawan aat
ekspreyon sa mukha ay lubos ekspreyon sa mukha ay ekspreyon sa mukha ay
na nakatulong sa nakatulong sa hindi nakatulong sa
pagpaapahyaag ng pagpapahayag ng pagpapahaayaag ng
damdamin ng dayalog. damdamin ng dayalog damdamin ng dayalog

Gumamit ng maraming Gumagamit ng sapat na Hindi gumagamit ng


materyales para sa materyales para maitanghal materyales para sa
ikagaganda ng dula-dulaan. ang dula-dulaan. ikagaganda ng dula-
dulaan.

Lubhang malinaw na Malinaw na naipahayag ang Hindi malinaw na


naipahayag ang mensahe ng mensahe ng dula-dulaan. naipahayag ang mensahe
dula-dulaan. ng dula-dulaan.

Wasto ang lahat ng datos at May ilang mali sa datos at Maraming mali sa mga
impormasyong ipinarating impormasyong datos at impormasyong
ng dula. ipinaparating ng dula. ipinarating.

Puntos kahulugan

12-15 Katangi-tangi

8-11 mahusay

5-7 Kailangan pa ng dagdag na pagsasanay

Appendix 3

Ikatlong araw ikalimang baitang

Rubrics sa Sanaysay

Pamantayan Nangangailangan ng Katamtamang Natatangi


tulong kagalingan

Nilalaman Hindi gaanong Nauunawaan ang Nauunawaan


maunawaan ang karamihan saipinahayag. nanglubusan ang
nilalaman ng teksto. May ilang bahagi na pinakadiwa ng teksto
malabo

Kaisahan Hindi gaanong May ilang datos na hindi Mahalaga ang lahat
mahalaga ang mga gaanong mahalaga. ng mga datos.
datos.
Kaayusan Magulo ang Hindi gaanong maayos Mabisa at maayos
pagkakasunod-sunod ang pagkasunod-sunod ang pagkasunod-
ng mga datos at ng mga datos at ideya. sunod ng mga datos
ideya. at ideya.

Paglalahad o Maraming mali ang May ilang mali ang Malinaw at walang
pagkakasulat paglalahad o paglalahad o mali ang paglalahad o
pagkakasulat. pagkakasulat. pagkakasulat.

Puntos Kahulugan

10-12 Natatangi

7-9 Katamtamang kagalingan

4-6 Nangangailangan ng tulong

Appendix 1

Unang araw ikaanim na baitang

Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

1. Kailan itinalaga ang Konstitusyong Malolos?


2. Ano ang posibleng dahilan kung bakit ito itinalaga?
3. Ano ang unang batas bago naitatag ang Konstitusyon na ito?
4. Masasabi bang maganda ang dulot ng Konstitusyon na ito?
Appendix 2

Unang araw ikaanim na baitang

KONSTITUSYONG

MALOLOS

Ito ay kilala bilang ikalawang saligang batas. Batayan ito sa


pagkakatatagng unang republika ng Pilipinas.

Ito ay may bisa at may saysay pa rin pagkatapos ng sampung


taontadhanang paglipas ng malasariling pamahalaan.
Ito ay nagtakda ng pagbabagong-anyo ng pamahalaan. Ang pamahalaang
binuo ay magkahalong presidential at parlamentaryo.

Appendix 3

Unang araw ikaanim na baitang

Dahilan kung bakit naitatag ang Kostitusyong Malolos

KONSTITUSYONG MALOLOS
Appendix 2

Ikalawang araw ikaanim na baitang

Larawan ng magulong Lipunan


Appendix 3

Ikalawang araw ikaanim na baitang

Rubric sa Pagsasadula

Katangi-tangi Mahusay Kailangan ng dagdag na


Pagsasanay

Napakahusay ng pagbigkas Mahusay ang pagbigkas ng Mahina ang pagbigkas ng


ng dayalog nang may angkop dayalog nang may angkop dayalog, hindi angkop
na lakas ng boses na lakas ng boses ang lakas ng boses

Ang kilos ng kataawan at Ang kilos ng katawan at Ang kilos ng katawan aat
ekspreyon sa mukha ay lubos ekspreyon sa mukha ay ekspreyon sa mukha ay
na nakatulong sa nakatulong sa hindi nakatulong sa
pagpaapahyaag ng pagpapahayag ng pagpapahaayaag ng
damdamin ng dayalog. damdamin ng dayalog damdamin ng dayalog

Gumamit ng maraming Gumagamit ng sapat na Hindi gumagamit ng


materyales para sa materyales para maitanghal materyales para sa
ikagaganda ng dula-dulaan. ang dula-dulaan. ikagaganda ng dula-
dulaan.
Lubhang malinaw na Malinaw na naipahayag ang Hindi malinaw na
naipahayag ang mensahe ng mensahe ng dula-dulaan. naipahayag ang mensahe
dula-dulaan. ng dula-dulaan.

Wasto ang lahat ng datos at May ilang mali sa datos at Maraming mali sa mga
impormasyong ipinarating impormasyong datos at impormasyong
ng dula. ipinaparating ng dula. ipinarating.

Puntos kahulugan

12-15 Katangi-tangi

8-11 mahusay

5-7 Kailangan pa ng dagdag na pagsasanay

Appendix 1

Ikalawang araw ikaanim na baitang

Rubric sa Pagguhit ng Larawan

Kraytirya Katangi-tangi Mahusay Kailangan pang


Magsanay

Interpretasyon Lubhang makabuluhan at Makabuluhan at wasto Mali ang mensaheng


wasto ang mensaheng ang mensaheng binigyan binigyan ng
binigyan ng interpretasyon ng interpretasyon. interpretasyon.

Estilo Angkop na angkop ang estilo Angkop ang estilo at Hindi angkop ang estilo
at materyales na ginagamit materyales na ginamit at materyales na ginamit

Pagkamasining Napakamasining na pagguhit Masining ang Hindi masining ang


pagkaguhit pagkaguhit

Pagkakagawa Napakalinis at nakakinis ng Malinis at makinis ang Hindi malinis at makinis


pagkagawa pagkagawaa ang pagkagawa

Kawastuan Wasto ang mga ipinakikita sa May ilang mali sa Mali ang larawan
larawan larawan

Puntos Kahulugan

12-15 Katangi-tangi

8-11 Mahusay
5-7 Kailangan pang magsanay

Appendix 1

Ikalawang araw ikaanim na baitang

Rubrics sa Sanaysay

Pamantayan Nangangailangan ng Katamtamang Natatangi


tulong kagalingan

Nilalaman Hindi gaanong Nauunawaan ang Nauunawaan


maunawaan ang karamihan saipinahayag. nanglubusan ang
nilalaman ng teksto. May ilang bahagi na pinakadiwa ng teksto
malabo

Kaisahan Hindi gaanong May ilang datos na hindi Mahalaga ang lahat
mahalaga ang mga gaanong mahalaga. ng mga datos.
datos.

Kaayusan Magulo ang Hindi gaanong maayos Mabisa at maayos


pagkakasunod-sunod ang pagkasunod-sunod ang pagkasunod-
ng mga datos at ng mga datos at ideya. sunod ng mga datos
ideya. at ideya.

Paglalahad o Maraming mali ang May ilang mali ang Malinaw at walang
pagkakasulat paglalahad o paglalahad o mali ang paglalahad o
pagkakasulat. pagkakasulat. pagkakasulat.

Puntos Kahulugan

10-12 Natatangi

7-9 Katamtamang kagalingan


4-6 Nangangailangan ng tulong
Appendix 3

Ikalawang araw ikaanim na baitang

Rubric sa Pagsasadula

Katangi-tangi Mahusay Kailangan ng dagdag na


Pagsasanay

Napakahusay ng pagbigkas Mahusay ang pagbigkas ng Mahina ang pagbigkas ng


ng dayalog nang may angkop dayalog nang may angkop dayalog, hindi angkop
na lakas ng boses na lakas ng boses ang lakas ng boses

Ang kilos ng kataawan at Ang kilos ng katawan at Ang kilos ng katawan aat
ekspreyon sa mukha ay lubos ekspreyon sa mukha ay ekspreyon sa mukha ay
na nakatulong sa nakatulong sa hindi nakatulong sa
pagpaapahyaag ng pagpapahayag ng pagpapahaayaag ng
damdamin ng dayalog. damdamin ng dayalog damdamin ng dayalog

Gumamit ng maraming Gumagamit ng sapat na Hindi gumagamit ng


materyales para sa materyales para maitanghal materyales para sa
ikagaganda ng dula-dulaan. ang dula-dulaan. ikagaganda ng dula-
dulaan.

Lubhang malinaw na Malinaw na naipahayag ang Hindi malinaw na


naipahayag ang mensahe ng mensahe ng dula-dulaan. naipahayag ang mensahe
dula-dulaan. ng dula-dulaan.

Wasto ang lahat ng datos at May ilang mali sa datos at Maraming mali sa mga
impormasyong ipinarating impormasyong datos at impormasyong
ng dula. ipinaparating ng dula. ipinarating.

Puntos kahulugan

12-15 Katangi-tangi

8-11 mahusay

5-7 Kailangan pa ng dagdag na pagsasanay


Appendix 1

Ikatlong araw ikaanim na baitang

Sagutin ang mga katanungan.

1. Ano ang batayan sa pagtalaga ng isang batas?


2. Ano ang kaasunduan sa Pagtatalaga ng batas ng ito?
3. Ang batas na ito ba ay itinuring pinakamatas na batas?
4. Saan ipinapatupad ang isang batas?

Appendix 3
Ikatlong araw ikaanim na baitang

Ebolusyon ng Batas

Appendix 2
Ikatlong araw ikaanim na baitang

Paggawa ng batas

You might also like