You are on page 1of 7

School: UPPER LABAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: KEZIA N. ARDE Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 21, 2022 (WEEK 4-DAY3) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- Nakikilala at nabibigkas ang PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
unawa sa kahalagahan ng tunog ng titik Rr sa iba pang kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates basic
wastong pakikitungo sa titik na napag-aralan na. pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding of the
ibang kasapi ng pamilya at pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole concepts of musical lines,
kapwa tulad ng pagkilos at kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 beginnings and endings
pagsasalita ng may atdamdamin ginagampanan ng bawat including money in music, and repeats in
paggalang at pagsasabi ng WG: Naisasagawa ang isa music
katotohanan para sa mapanuring pagbasa
kabutihan ng nakararami upang mapalawak ang
talasalitaan
PU: Nagkakaroon ng
papaunlad na kasanayan
sa wasto at maayos na
pagsulat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong Naiuugnay ang mga salita sa Naiuulat nang pasalita ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
pakikitungo sa ibang kasapi angkop na larawan. mga naobserbahang buong pagmamalaking is able to apply addition responds with precision
ng pamilya at kapwa sa Nakikilala ang pagkakaiba ng pangyayari sa paaralan (o nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole to changes in musical
lahat ng pagkakataon. titik sa salita. mula sa sariling ng sariling pamilya at numbers up to 100 lines with body
karanasan) bahaging ginagampanan including money in movements
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing pamamaraan and real- life situations.

visualizes and solves one-


step routine and non-
routine problems
involving addition of
whole numbers including
money with sums up to 99
using appropriate problem
solving strategies.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIc-d – 3 Nababasa ang mga salita, F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IId12 M1NS-IIe- 29.1 A1EL-IIc
Isulat ang code ng bawat kasanayan. parirala, pangungusap at pasalita ang mga Naihahambing ang
Nakapagpapakita ng kwento na ginagamit ang tunog naobserbahang pangyayari kwento ng sariling pamilya visualizes and solves one- experiments on painting
pagmamahal sa pamilya at ng mga titik sa at kwento ng pamilya ng step routine and non- using different painting
kapwa sa lahat ng paaralan (o mula sa mga kamag-aral routine problems tools and paints
pagkakataon lalo na sa sariling karanasan) involving addition of
oras ng pangangailangan • Natutukoy ang aksiyon whole numbers including
na nangyayari sa money with sums up to 99
pangungusap using appropriate problem
• F1WG-IIIe-g-5 Nagagamit solving strategies.
ang mga salitang kilos sa
pag-uusap tungkol sa
iba’t ibang gawain sa
tahanan, paaralan, at
pamayanan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MTB – MLE Teaching Guide p. CG P 7-8. TG (Basa
Curriculum Guide p. 17 73-80 Pilipinas) p. 77-78 Pahina 114-116 A. Curriculum Guide p. 11

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pahina 84-86
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula LRMDS
sa portal ng Learning Resource larawan, video clips,tsart
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Rr /Pp plaskard
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o1. Balik-aral: Sinu-sino ang mga tauhan sa Ipaalala sa klase ang Ano ang mga bagay na Bilugan ang given sa Pamukaw Siglang Gawain
pagsisimula ng bagong aralin. Paano tinulungan ni Ben kwentong ating binasa? takdang-aralin na ibinigay nagbago sa inyong mga sumusunod na mga Awit:
ang bagong mag-aaral sa kahapon. Tanungin pamilya? suliranin. Ipaawit ang awiting
kanilang paaralan? sila kung may bagong awit Ano naman ang mga May 3 maliit na saging “Upo, Upo, Gigiwang ang
Anong mabuting ugali ang pambata na iminungkahi nananatili? at 4 na malaking saging si Bangka” ng may aksyon.
ipinakita niya? ang kanilang Original File Submitted Nila.
Kaya mo ba siyang kapamilya. and Formatted by DepEd Ilan lahat ang mga Paghahawan ng Balakid
gayahin? See TG pp. 77 Club Member - visit saging ni Nila? a.Seascape – Tanawing
depedclub.com for more 3 maliit at 4 na malaking anyong tubig
Magbalik-aral tungkol sa saging b. Horizon Line –
mga pangngalan sa awiting 3 berde at 6 na dilaw na Guhit na nagtatagpo sa
Leron-Leron Sinta. mga saging langit at dagat
See TG pp. 77 3 maliit at 7 malalaking c. Cool Colors-
saging berde, asul, lila
d. Warm Colors –
red, orange, yellow
Pagbabalik-aral
Anu-anong kulay ang
bumubuo sa
pangunahing kulay?
Anu-ano naman ang
pangalawang kulay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magkano ang baon na Ano ang tunog ng motorsiklo? Pagtukoy sa aksiyon/Mga Laro: AdditionWheel Paunang Pagtataya
ibinibigay sa inyo ng nanay Magdaos ng laro: Pahabaang Salitang Kilos Nakapunta na ba kayo sa
mo? tunog ng motrsiklo. Tumungo sa bagong aralin dagat?
Anu-anong pagkain ang Brrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr. tungkol sa salitang kilos, Anong makikita ninyo
inihahanda niya para sa gamit pa rin rito?
Ano ang pagkakaiba at
rises mo? ang awiting “Leron Leron Anong mga bagay ang
pagkakatulad ng iyong
Sinta:” maari ninyong makuha
pamilya at pamilya ng
See TG pp.78 dito?
iyong kamag-aral?
Paano ninyo ilalarawan
ang lugar na ito?
Ano ang nararamdaman
ninyo sa tuwing kayo ay
nakararating sa dagat?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Awitin muli nang may Ano-ano ang mga bagay Awit: Tatlong Bibe Magpakita ng larawan ng
bagong aralin. galaw ang kanta. Sa na nagbago sa pamilya Anong hayop ang isang dagat.
pagkakataong ito, n’yo na katulad ng nabanggit sa awit?
lalakasan at didiinan ng nagbago sa pamilya ng Ilan ang mga bibe?
guro ang mga salitang kilos kamag-aral mo? Ilan ang may pakpak na
sa kanta nasa likod?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “Batang Maawain” Ilahad ang mga larawang may Matapos ang dalawang Pangkatang Gawain Tuwing bakasyon sina Patingnang mabuti ang
paglalahad ng bagong kasanayan Kaysaya-saya ni Nena simulang tunog na Rr minuto, tumawag ng mga Gawain 2 pah.86 LM Bentong at Bayani ay larawan. Ituro sa mga
#1 Sa kanyang paglakad Bigkasin ang ngalan ng bawat mag-aaral na Ibahagi ang kuwento ng dumadalaw sa kanyang bata ang guhit na
Pagkat baon niya larawan; magsasabi ng tig-isang iyong pamilya. Sa gabay lolo at lola sa lalawigan. nagsisilbing hangganan
Ay putong masarap Rosas, ruler, raketa, relo, Roy, aksiyon na nakita nila sa ng guro, isulat ang inyong Gustong-gusto nilang ng langit at ng dagat.
Subalit nasalubong Rico, Robert kanta. Bilugan ang ibinahagi sa tsart na laruin ang mga hayop sa Ngunit bigyang diin na
Batang umiiyak Pabilugan ang simulang titik ng tamang salitang-kilos sa makikita sa LM pah.86 bukid. hindi ito ang katapusan o
Na ang pagkaguton bawat ngalan ng larawan. manila paper kapag Nalilibang sila sa dulo ng dagat at langit
Sa mukha ay bakas. Saang titik nagsisimula ang mabanggit ito ng bata. pagpapakain sa mga dahil ang mundo ay
bawat larawan? See TG pp. 78 hayop. Isang araw 20 bilog, ito lamang ang
Agad iniabot manok ang pinakain ni naabot ng ating tanaw
Ang baong pagkain Bentong samantalang 30 kaya nagmumukhang ito
At ang baong piso’y mga bibe naman ang ang hangganan.
Ibinigay pa man din pinakain ni Bayani. Sabihin sa mga
Kaya noong rises Ilang lahat ang mga bata na ang larawan ay
Di na siya kumain. hayop na pinakain ng mga guhit ni Felix Hidalgo,
Subalit masaya bata? isang sikat na Pilipinong
Kanyang damdamin. pintor.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay: Hatiin ang klase sa apat na May napansin ka bang Ating alamin ang mga Ano ang napansin ninyo
paglalahad ng bagong kasanayan a. Sino ang naglalakad na pangkat. Aawitin muli nila pagkakatulad at mahahalagang datos sa sa larawan?
#2 masaya? nang may pagkakaiba ng iyong problema. Ano ang tawag sa guhit
b. Sino ang nasalubong galaw ang “Leron Leron pamilya at pamilya ng mga Sino ang may bukid? sa pagitan ng langit at
niya? Sinta,” ngunit ang lalagyan kamag-aral?May nais pa Sinu-sino ang dagat?
c. Bakit umiiyak ang bata? lamang nila ba kayong ibahaging dumadalaw sa bukid Anu-anong kulay ang
d. Paano tinulngan ni Nena ng galaw ay ang mga impormasyon tungkol sa tuwing bakasyon? ginamit sa pagguhit ng
ang bata? salitang kilos: inyong pamilya? Ano ang hinahanap sa larawan?
e. Kaya mo bang gayahin See TG pp. 78 ating suliranin? Ano kaya ang
ang ginawa Anu-ano ang mga ipinahihiwatig ng iba’t-
niya? given? ibang kulay nito?
f. Bakit kaya Masaya Ano ang gagawin mo
naramdaman ni Nena? para makuha ang
kabuuang bilang ng mga
hayop na pinakain ng mga
bata?
Aling salita sa problem
na ito ang nagsasabi sa iyo
ng iyong gagawin? (word
clue)

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapakita ng gawain Magsabi ng isang bagay na Papilahin ang mga bata
(Tungo sa Formative Assessment) Tawagin ang bawat magkatulad sa iyong upang halinhinan nilang
pangkat sa harapan upang pamilya at sa pamilya ng Makita ang iginuhit ng
umawit at ipakita kamag-aral mo. bawat isa. Iugnay ito sa
ang kanilang aktuwal na temperature:
napagkasunduang mga Blue = cool =
galaw para sa mga salitang water/ocean
kilos. Yellow = warm = sun =
(Pagtalakayan ito) heat
See TG pp. 79

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipabigkas ang tula Pagbuo ng mga pantig, salita, Ngayong nalaman mo ang Gamit ang show-me- Paano ninyo ginawa ang
araw na buhay nang pangkatan. parirala, pangungusap at mga pagkakatulad at board inyong mga larawan?
kwento: Gamit ang mga titik na pagkakaiba ng inyong mga Ipabigay sa mga bata Ano ang inyong
napag-aralan na: Mm, Aa, Ss, pamilya, ano ang dapat ang word clues at nadarama habang
Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Kk, ,Ll ,Yy, gawin sa mga bagay na operasyon na gagamitin ginagawa ang sarili
Nn, Gg, Rr magkaiba sa iyong pamilya para sa bawat suliranin. ninyong iginuhit? Ano
Pagsamahin ang mga titik at at sa pamilya ng iyong Hal. May tatlong ang ipinahihiwatig ng
bumuo ng: kamag-aral? kuting si Fred. kulay asul? Pula? Dilaw?
Pantig: May 10 kuting si
Ma me mi mo mu Andrew.
Sa se si so su Ilan lahat ang mga
Ba be bi bo bu kuting pag pinagsama?
Ta te ti to tu
Ka ke ki ko ku
La le li lo lu
Na ne ni no nu
Ya ye yi yo yu
Ga ge gi go gu
Ra re ri ro ru
Parirala:
may rimas
ang relo
ang raketa
Mga rosas
ruler na pula
mabilis na karitela
aral at laro
ang kartero
may harana
sira na karatula
Pangungusap:
Ang mga guya ay matataba.
Ang rimas ay nasa mesa.
Nakasabit ang relo.
Ang mga raketa ay nakatago.
Mabilis ang takbo ng karetela.
May laro ang mga kartero.
May harana sa bahay nina Lulu.
Nasira ang karatula sa
dingding.
Malaki ang barako.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Ano ang tunog ng titik Rr? Ano ang natutuhan ninyo Bigyang diin ang kaisipan Sa paghanap ng sagot Ano ang natutunan natin
iyong pagmamahal sa Awitin: Ano ang tunog ng titik sa araw na ito. sa Tandaan pah. 89 LM sa suliranin , ano ang ngayon?
kapwa sa lahat ng Rr. ikatlong hakbang? Anu-anong kulay ang
pagkakataon at sa oras ng /Rr/ ay may tunog Tandaan: May mga Tandaan: cool colors?
pangangailangan? na /ar/. Imustra sa bibig. salitang nagsasaad ng Ang ikatlong hakbang Anu-anong kulay ang
Tandaan: kilos. sa pagsagot sa problema warm colors
Kaibiga’y ating kailangan ay hanapin ang word clue
Sa hirap at ginhawa ng at operasyong gagamitin.
buhay Ang mga salitang ilang
Tayo’y kanilang lahat, kabuuan,
matutulungan pinagsama ay mga word
Sa oras ng kagipitan. clues. Itong mga salitang
ito ang nagsasabi kung
ano ang dapat gawin o
gamiting operasyon para
masagot ang problem.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Iugnay ang salita sa Lagyan ng tsek kung Humanap ng isang kamag- Bilugan ang word clue Panuto: Piliin at isulat
Paano natin maipapakita angkop na larawan. salitang kilos at ekis kung aral na makakapareha at at isulat ang operasyon na ang titik ng tamang
ang pagmamahal sa kapwa Larawan Salita hindi. (1-5) paghambingin ninyo ang gagamitin sa problem. sagot.
sa lahat ng pagkakataon? mga bagay na magkatulad 1.Ano ang tawag sa isang
ang pamilya n’yo. 10 mga bata ang likhang sining na
nanonood ng parade. nagpapakita ng tanawing
1. Robot 3 bata ang sumali pa sa anyong tubig?
panonood. A.Airscape
Ilang lahat ang kabuuang B.Cityscape
2. resibo bilang ng mga batang C. Landscape
nanood ng parada? D.Seascape
2.Isang sikat na
3. Relo Pilipinong pintor na
gumuhit ng maraming
larawan ng Seascape.
A.Felix Hidalgo
4. Ruler
B. Jose P. Rizal
C.Juan Luna
D. Victorio Edades
3.Ano ang isinisimbolo ng
5. Rosas kulay asul?
A.Kagandahan
B. Kalinisan
C.Kapayapaan
D.Katapangan
4.Alin sa mga sumusunod
ang halimbawa ng warm
colors?
A.Asul B. Berde
C. Dalandan D. Pula
5.Ang mga sumusunod
ay mga halibawa ng cool
colors maliban sa isa.
Alin ito?
A. Asul B. Dilaw
C.Kape D. Lila
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ng sarili habang Gumuhit ng 5 salitang may Kausapin ang isang Sagutin ang suliranin Sa loob ng kahon,
takdang-aralin at remediation nagbibigay ng tulong sa simulng titik na /Pp/. kapamilya at hilingin sa gamit ang 3 hakbang na gumuhit ng isang
isang kapwang kanila na bigyan kayo ng natutuhan. seascape na nais mo.
nangangailangan tatlong salitang
kilos na maaaring ipakita Gumawa si Gina ng 13
ang kahulugan sa na laso.
pamamagitan ng galaw. Si Fe naman ay 26 na
Maghandang magbahagi laso.
tungkol dito bukas Ilan ang kabuuang
bilang ng mga laso?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared BY: Checked by: Monitored by:

KEZIA N. ARDE GUIABANIA I. PAYAG ___________________________________


TEACHER Teacher-In-Charge District Supervisor/EPS

You might also like