You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG (Pang- Paaralan LUNA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 11

araw-araw na tala sa Pagtuturo) Luyao, Luna, Isabela


300558
Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT
JAYSON I. MENDOZA PANANALIKSIK SA WIKA AT
Macanao, Luna, Isabela KULTURANG PILIPINO
0977-762-6975 (CORE SUBJECT)
Petsa/Oras GRADE 11 SMAW-7:30-8:30 Semestre IKA-APAT NA LINGGO ng
GRADE 11-TVL-HE-8:30-9:30 UNANG MARKAHAN
GRADE11-STEM MENDELEEV-9:45-10:45 (Unang Semestre)
GRADE 11-ABM-1:00-2:00
GRADE 11-STEM-EISTEIN-2:00-3:00
GRADE 11-AUTOMOTIVE-3:00-4:00
GRADE 11 TVL-ICT-4:00-5:00

SETYEMBRE 12, 2022 SETYEMBRE 13, 2022 SETYEMBRE 14, 2022 SETYEMBRE 15, 2022 SETYEMBRE 16, 2022
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
FACE TO FACE FACE TO FACE FACE TO FACE FACE TO FACE FACE TO FACE
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Filipino
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang iba’t ibang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng Naipapaliwanag nang pasalita ang gamit ng wika
napanood na palabas sa telebisyon at pelikula sa lipunan sa pamamagitan ng pagbibigay
( Hal. Be careful with my Heart, Got to Believe, Ekstra, On the Job, Word of halimbawa. F11PS-1d-87
the Lourd)
F11PD-Id-87
D. Tiyak na Layunin a. Nailalahad at natatalakay ang pagkakaiba- iba ng mga gamit ng wika sa a. Natutukoy ang kaibahan ng mga gamit ng
lipunan. wika.
b. Nailalapat ang konsepto ng mga naturang gamit sa iba’t ibang sitwasyon na b. Nakapanonood nang mapanuri ng mga
naibigay. piling parte ng mga palabas sa
c. Nabibigyang halaga ang mga gamit ng wika sa pang araw-araw na telebisyon/pelikula.
pamumuhay. c. Nakapagsasadula iba’t ibang sitwasyon sa
paggamit ng wika

III. NILALAMAN
Gamit ng Wika sa Lipunan: Instrumental, Regulatoryo, Interaksyonal, Personal, Hueristiko, at Representatibo.
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian https://lourddeveyra.blogspot.com; Be careful with my hear- (https://youtu.be/FHsOGDuY45s); Ekstra- https://m.youtube.com/watch?
v=qe1BGxP42vA.
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Gawin ang Lusong-Kaalaman sa Gawin ang Lusong- Gawin ang Lusong-Kaalaman sa pahina Gawin ang Lusong- Gawin ang Lusong-Kaalaman
pahina 51-52,-LM Kaalaman sa pahina 51-52,- 51-52,-LM Kaalaman sa sa pahina 51-52,-LM
LM pahina 51-52,-LM
4. Mga Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo LAPTOP, POWERPOINT LAPTOP, POWERPOINT LAPTOP, POWERPOINT LAPTOP, LAPTOP, POWERPOINT
POWERPOINT
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Pagbabalik-aral sa
pagsisimula ng bagong aralin.  Mga gabay tanong para sa balik-aral: Rubriks:
1. Naalala niyo pa ba ng inyong
napanood kahapon? Rubrics: (40 pts.
2. Sa tingin ninyo, nakamit ba ng mga Kaugnayan sa paksa=15
tauhan ang kanilang layunin sa Kaayusan ng
pamamagitan ng paggamit ng wika? pagtanghal=10
.
Paano? Kabuuang
pagtatanghal=: 10
Pakikiisa sa grupo/
Kooperasyon
= 5_
Kabuuan= 40 pts
B. Paghahabi sa layunin ng Artista na yan!
aralin/Pagganyak Ipagpapalagay na ang
sitwasyon sa klase ay isang
audition kung saan ang guro
mismo ang magsisilbing
director at tatawag ng mga
mag-aaral na magsisiganap
bilang auditionee para sa isang
pelikula.

Halimbawa ng pagganap:
a. girlfriend na nabaliw sa
paghahanap ng kanyang
boyfriend
b. inang namumulubi sa
pagmamahal ng anak
c. among palautos
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin/Presentasyon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan Pangkalahatang Gawain:
Rubrics: (40 pts.)
(Talakayin ng mga gamit ng wika
Kaugnayan sa paksa: 15
batay sa mga iba’t ibang
Kaayusan ng pagtanghal: 10
sitwasyon, mula sa iba’t ibang
Kabuuang pagtatanghal : 10
sanggunian.)
Pakikiisa sa grupo/
- Malayang bahaginan
Kooperasyon : 5_
ng mga kaisipan mula sa mag-
40
aaral at guro.

E. Paglinang sa kabihasaan -
 (Ibigay ang panuto sa
mga mag-aaral kung ano
ang oobserbahan sa
panonooring movie clip.
ng “Please Be Careful
with my Heart”
 Maglista ng mga
linya/pangungusap na
angkop sa mga natalakay
nang gamit ng wika, (hal.
Instrumental,
Regulatoryo etc.)
 Panonood
 Pangkatang Gawain
- Magbabahaginan ang
bawat mag-aaral ng
naitalang linya/
pangungusap mula
sa mga napanood na
tumutukoy sa mga
gamit ng wika.
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
G. Paglalahat ng aralin  Magbabahaginan sa
 Paghihimay- himay ng klase ang mga mag-
mga konsepto: aaral kaugnay sa
Mga tanong: kanilang mga napansin,
1. Sa anong sektor ng nalaman o napag-
lipunan kakakitaan ang aralan hinggil sa gamit
eksena? ng wika sa iba’t ibang
2. Sino- sino ang mga larang.
gumamit ng mga partikular  Mga gabay- tanong:
na linya? 1. Nakamit ba ng
3. Ano ang layunin ng bawat grupo ang
mga tagapahayag sa gamit ng wika
napanood na movie clip? ayon sa layon?
4. Sa tingin ninyo, ano 2. Paano
ang mga kahalagahan ng nagpapahayag ng
mga gamit ng wika sa inyo? kaisipan, saloobin, at
Paano niyo iuugnay sa naisin ang mga tauhan
inyong pang-araw- araw na sa pamamagitran ng
pamumuhay ang mga gamit mga gamit ng wika?
na ito ng wika? 3. Anong mahalagang
kaisipan ang natutunan
sa pagtatanghal? (Hal.
Sagot: Pagiging
responsable sa paggamit
ng wika, pagkakaroon ng
kalayaan sa
pagpapahayag)
H. Pagtataya ng Aralin • Panuto : Pangkatang Gawain
1. Kakanta ang buong klase  Pagbibigay ng panuto: Pagsasadula ng bawat
ng isang sikat na awitin habang  Papangkatin ang klase sa anim na pangkat:
ang isang bolang papel ay grupo. .
ipinapasa-pasa.  Bawat pangkat ay kailangang - Sa grupo 1:
2. Magbibigay hudyat ang guro magsagawa ng role play na Instrumental
kung kailan ihihinto ang nagpapakita ng anim na pamamaraan - Sa grupo 2:
pagkanta kasabay ng pagpasa Gawin ang Lusong- sa paggamit ng wika. Regulatoryo
ng bola. Kaalaman sa pahina 51-52,- - - Sa grupo 3-
3. Ang huling makakahawak ng LM - Sa grupo 1: Instrumental Interaksyonal
bola ang siyang - Sa grupo 2: Regulatoryo - Sa Grupo 4- Personal
gagawa/sasagot sa panutong - Sa grupo 5- Heuristiko
- Sa grupo 3- Interaksyonal
nakasulat sa papel. - Sa grupo 6-
- Sa Grupo 4- Personal
(Hal. Ano ang gamit ng linyang Representatibo
ito: Sa palagay ko, kailangan - Sa grupo 5- Heuristiko
muna nating magpahinga.) - Sa grupo 6- Representatibo

I. Karagdagang Gawain para sa • Maglista ng 5


takdang-aralin at remediation pangungusap/linya mula sa
paboritong palabas sa telebisyon,
at sabihin kung ano ang gamit ng
wika sa partikular na sitwasyon.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na may
kasanayan
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remedyasyon.

Inihanda ni: Tsinek/Sinuri ni: Tsinek/Sinuri ni: Pinagtibay ni :

JAYSON I. MENDOZA ABRAHAM S. GAMAL ROLAND CIPRIANO VILMA C. DAYRIT, EdD

PaksangGuro Dalubguro I Ulonguro III Punong-Guro IV

You might also like