You are on page 1of 4

Paaralan Aniban Central School Baitang Three

Guro Raymark S. Caranza Pangkat Sunflower


Petsa June 1, 2023 Thursday Asignatura MTB-MLE
Daily Lesson
Plan Oras Kwarter Q4 Week 5 Day 4

A. CONTENT STANDARDS demonstrates expanding knowledge and understanding of language


grammar and usage when speaking and/or writing.
B. PERFORMANCE speaks and writes correctly and effectively for different purposes using the
STANDARDS grammar of the language

Identifies and uses adverbs of manner in different degrees of comparison.


C. MELC
T3G-IVf-g-2.5.2

D. ENABLING COMPETENCY

1. Natutukoy ang pang-abay na pamaraan sa isang pangungusap.


I. LAYUNIN 2. Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos o galaw.
3. Nakikilahok sa pangkatang gawain.

II. PAKSANG ARALIN

A. PAKSA Paggamit ng Pang-abay na Pamamaraan

B. SANGGUNIAN
MTB-MLE Module pahina 121-128
MTB-MLE LM pahina 339-340
K to 12 Basic Education Curriculum page 149
PIVOT BOW page 32
C. KAGAMITAN larawan
ppt

D. PAGPAPAHALAGA Pagpapahalaga sa mga magsasaka

III. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN

1. Padiktang pagsulat/Pagbabaybay

1. Niyakap ko siya ng mahigpit.


2. Mataimtim siyang nagdasal para sa nalalapit nyang pagsusulit.

2. Balik-aral

Ano-ano ang mga pananda sa pagsulat ng talatang naglalahad ng tatlo hanggang limang
hakbang sa pagsasagawa ng isang gawain?

3. Pagwawasto ng Takdang Aralin

B. PANLINANG NA GAWAIN

1. Pagganyak
- Masdan ang larawan.
- Ano ang ginagawa ng magsasaka sa larawan?
- Ano ang tinatanim?
- Mahalaga ba ang mga magsasaka sa ating lipunan?

2. Paglalahad

Balikan natin ang larawan?

3. Pagtalakay

1. Ano ang ginagawa ng magsasaka?


- nagtatanim
2. Paano siya magtanim ng palay?
- mabilis
3. Ano ang tawag natin sa salitang mabilis?
- pang-abay na pamaraan.

Ang pang-abay na pamaraan ay mga salitang naglalarawan ng pandiwa. Ito ay naglalarawan kung paano
ginawa ang kilos.

4. Pagsasanay

Pagsasanay A. Pangkatang Gawain

Pangkat I
Magbigay ng 5 pang-abay na pamaraan

Pangkat II
Magbigay ng pang-abay gamit ang mga larawan.

1. 2. 3.

Pangkat III
Gumawa ng 2 pangungusap at salungguhitan ang pang-abay na pamaraan.

Pagsasanay B
Piliin ang pang-abay na pamaraan at isulat sa papel.
1. Padabog siyang umalis ng bahay.
2. Mahimbing ang tulog ni Lenlen kahapon.
3. Matapang niyang sinagot ang mga katanungan sa kanya.
4. Dahan-dahan niyang binuksan ang pinto.
5. Si Maria ay mahusay gumuhit.

5. Paglalahat

- Ano ang pang-abay na pamaraan?


- Ano-ano ang tatlong antas na paghahambing?
6. Paglalapat

Magbigay ng limang pang-abay na pamaraan.

IV. PAGTATAYA

Sa iyong sagutang papel, kopyahin at salungguhitan ang pang-abay na pamaraan sa bawat pangungusap.
Tukuyin kung ito ay nasa antas na Lantay, Pahambing o Pasukdol.
_____________ 1. Ang Malagonlong Bridge ng Tayabas ang isa sa pinakamahabang tulay na ginawa sa
panahon ng mga Espanyol.
______________2. Maayos na nilalagyan ng mga dekorasyon ang mga bahay ng taga-Lucban tuwing Pahiyas
Festival.
_____________ 3. Mas masarap ang mango pie ng bayan ng Candelaria, Quezon kaysa ibang bayan .
______________ 4. Pinakamalamig raw ang klima ng bayan ng Tagaytay sa buong Calabarzon.
______________ 5. Isa sa mga pinakamahuhusay na pintor ay galing sa bayan ng Rizal
V. TAKDANG ARALIN

Magbigay ng limang pang-abay na pamaraan.

IV. PAGNINILAY

Magsulat sa inyong kwaderno o journal kung ano ang iyong nararamdaman o realisasyon gamit ang mga
sumusunod na prompt:
 Naunawaan ko na ____________________________________.
 Nabatid ko na ____________________________________.

PROFICIENCY LEVEL

Index of Mastery
III-Sunflower VI. PAGNINILAY
5 x ____ = ____
4 x ____ = ____ A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. _____
3 x ____ = ____ B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
2 x ____ = ____ para sa remediation. _____
1 x ____ = ____ C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin. _____
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
PROFICIENCY LEVEL: _____
_____

Prepared by:

RAYMARK S. CARANZA Checked by:


Teacher I
MARY JANE Q. GOLOSO
Master Teacher I Noted:

NANCY M. ECLARINAL
Principal IV

You might also like