You are on page 1of 5

Learning Area MAPEH V (HEALTH)

Learning Delivery/ Modality FACE TO FACE

Lesson School Kalumpang ES Grade Level FIVE


Teacher FRANCIS M. Learning HEALTH
Exemplar NAVELA II Area
Teaching Date 10/10/23 Quarter 1ST
Teaching Time 8:00 - 8:40 am No. of Days 1

I. Layunin Mailalarawan ang isang taong may kalusugang mental, emosyonal at sosyal.
Matutukoy ang isang taong may malusog na pag-iisip, emosyonal at sosyal.

Masiglang makilahok sa indibidwal na gawain na ibibigay ng guro.

A. Pamantayang nagpapakita ng pag-unawa sa emosyonal, at panlipunang mga alalahanin sa kalusugan


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa nagsasagawa ng mga kasanayan sa pamamahala ng mga alalahanin sa kalusugan ng
Pagganap isip, emosyonal at sosyal

C. Mga Kasanayan naglalarawan ng isang taong malusog sa pag-iisip, emosyonal at sosyal


Sa Pagkatuto
( Isulat ang code ng H5PH-Iab-10
bawat kasanayan)

D. Enabling
Competencies
II. NILALAMAN Paglalarawan ng Kalusugang Pansarili
INTEGRASYON
Integrasyon: Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
EsP5PKP – Ic-d - 29
III. Learning
Resources
A. Sanggunian PIVOT 4A LM- MAPEH HEALTH (Unang Markahan)

1. Mga pahina sa DEPED_MELC p.349


Gabay ng guro
2. Mga pahina sa PIVOT 4A LM- MAPEH HEALTH (Unang Markahan) p.4
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga pahina
sa aklat

4. Karagdagang
Kagamitan sa
Learning
Resource
(LR)portal
B. List of Learning activity sheet, chart, pictures, PowerPoint presentation
Resources Video presentation
for Development
and
Engagement
Activities
IV . Procedure
A. Introduction Pagganyak:
Pag-Awit ang mga mag-aaral ng “Kung Ikaw ay Masaya Tumawa Ka”

Balik-Aral:
Tukuyin ang mga damdaming makikita sa larawan

Goal Orientation:
Sa araling ito ay mailalarawan mo ang isang taong may kalusugang
mental, emosyonal at sosyal.

B. Development 1. Establishing the purpose of the lesson.


Sabihin: Pag-aralan natin ang larawan. (show me board)

Ano-ano ang mga nakikita nyo sa larawan?


Alin sa mga ito ang nagpapakita ng positibong pamumuhay?
Mahalaga ba ang mga ito?

2. Presenting the lesson.


Sa araling ito ay mailalarawan mo ang isang taong may kalusugang mental,
emosyonal at sosyal..
Base sa iyong napanood, Ilarawan mo ang isang taong may
maayos kalusugang mental, emosyonal, at sosyal.

C. Engagement 1. Discussing New concepts


Gawain 1
Panuto: Tingnan at suriing mabuti ang mga larawan.Tukuyin kung ito
ay nagpapakita ng kalusugang mental, sosyal at emosyonal. Lagyan ng
tsek (/) kung nagpapakita ng pansariling kalusugan at ekis naman (x)
kung hindi.

2. Developing Mastery
Gawain 2
Basahin at unawain ang mga sumusunod na pangungusap. Tukuyin
kung ito ay kalusugang mental, emosyonal at sosyal.
1. Ito ay isang uri ng kalusugan na nagpapakita ng pakikisalamuha
at pakikipagkapwa tao. Tinatawag itong Kalusugang

_________________.
2. Ang pagsisikap na malabanan ang lungkot at takot ay isang
palatandaan ng kalusugang __________________.

3. Ang pagpapakita ng katatagan at lakas ng loob sa pagharap sa


mga suliranin upang maging matagumpay sa gawain ay tinatawag
na kalusugang ________________.
3. Showing Mastery
Gawain 3
1. Ilalarawan mo ang taong may maayos na kalusugang mental,
emosyonal at sosyal.
Group Activity
(Collaborative Approach)
D. Assimilation PAG USAPAN NATIN!
Panuto: Tingnan at suriing mabuti ang mga larawan sa ibaba.
Ilarawan mo ang iyong nakikita sa ibaba. Sagutin ang mga
sumusunod na tanong. Itala ng bawat grupo ang kanilang sagot sa
manila paper.

1. Ilarawan mo ang ipinakikita ng Larawan A?

2. Ano naman ang inilalarawan sa Larawan B?

3. Bakit kaya sa palagay mo ay masaya ang mga bata sa unang


larawan?
4. Sa iyong palagay, bakit kaya malungkot ang bata sa ikalawang
larawan?
5. Ano kaya ang dapat gawin ng bata sa Larawan B upang siya ay
maging masaya?
6. Paano mo maipapakita ang kawilihan at positibong saloobin sa
pag-aaral bilang paglalarawan ng isang batang may maayos na
kalusugang mental, emosyonal at sosyal? (Integration)

Matapos punan ng mga kasagutan, ang bawat grupo ay maguulat


tungkol sa kanilang ginawa.

Evaluation:
Rubriks sa pagmamarka
Bilang 3 2 1 Iskor
Kaalaman (X2) Nailarawan Nailarawan Hindi
ang ang ilan nailarawan
Kalusugang Kalusugang ang
Pansarilin Pansarili ng kasanayan
ng higit sa ayon sa sa pinag
inaasahan aralan
inaasahan

Pamamaraan Naisagawa Naisagawa Hindi na


ng tama ang ngunit hindi sunod nang
gawain kumpleto tama ang
ang gawain gawain.

Kaayusan Naipakita ng Naipakita Hindi


may kaayusan ang ilang naipakita ang
ang kaayusan kaayusan sa
pangkatang sa pagsasagawa
gawain ng pangkatang ng
higit sa gawain pangkatang
inaasahan gawain.

Bilis Natapos ang Natapos ang Natapos ang


gawain sa gawain ngunit
gawain nang
takdang oras lumagpas sa
mas mabilis itinakdang
sa itinakdang oras
oras

KABUUANG ISKOR
V. Reflection To the Pupil
Write your insights about the lesson using the prompts below.

I learned that _______________________________________


___________________________________________________
___________________________________________________

Which part of the lesson is difficult ? ______________________


____________________________Why ?__________________
___________________________________________________

What are you going to do to improve your performance ? _____


_____________________________________________________________________________
_________________________

What help do you need from your teacher to help improve your performance?
_____________________________________________________________________________
____________________________________________________________________________

Prepared by:

FRANCIS M. NAVELA II
Teacher III Checked by:
MAY ESTER M. RUBIO
MT - I

You might also like