You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Baitang/

Paaralan Sta.Monica High School 8


DETAILED Antas
LESSON PLAN
Edukasyon sa
Guro Miecah E. Esteban Asignatura
(Detalyadong Pagpapakatao
Banghay-Aralin)
Pebrero 14 ,2024

Huwebes

Pangatlong
Petsa/Oras 8:20-9:20 Markahan
Markahan
11:30-12:30

A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagsunod at paggalang sa mga


pangnilalaman magulang, nakatatanda at may awtoridad.

B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos sa pagsunod at paggalang
pagganap sa mga magulang, nakatatanda at may awtoridad.

C.Pamantayan sa Nakikilala ang mga paraan ng pagpapakita ng paggalang na ginagabayan ng


pagkatuto katarungan at pagmamahal at ang bunga ng hindi pagpapamalas nito.

Nasusuri ang mga umiiral na paglabag sa paggalang sa magulang, nakatatanda at


may awtoridad.
CODE EsP 8 PB-IIIc-10.1

EsP 8 PB-IIIc-10.2

I.LAYUNIN Sa loob ng 60 minuto o isang oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang
makakamit ang pagkatuto ng mga sumusunod:

a. natutukoy ang mga paraan ng pagpagpapakita ng pagsunod at


paggalang sa mga magulang, nakatatanda, at may awtoridad ;
b. nasusuri ang mga epekto ng paglabag sa pagsunod at paggalang sa
magulang sa pamamagitan ng bidyo; at
c. masasalaysay ang pag-unawa hinggil sa isang talata ni Dr. Willie Ong.

II.NILALAMAN

a.Aralin/Paksa Modyul 9: Pagsunod at Paggalang sa Magulang, Nakatatanda at may Awtoridad

III.KAGAMITAN
SA PAGTUTURO

b.Sanggunian EsP Baitang 8 LM p. 256-265

c.Iba pang Laptop,Flat screen tv , Powerpoint Presentation, Speaker,Manila paper


kagamitang
panturo

IV.PAMAMARAAN GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL

(Ang lahat ay tatayo at


 Panalangin ihahanda ang sarili para sa
1.Panimulang panalangin.)
Gawain
Ana, maaari mo bang pangunahan ang ating Opo,Ma’am.
panalangin. Panginoon, maraming salamat
po sa araw na ito, at hinihiling
po namin na kami po ay inyong
gabayan sa aming pag-aaral
ngayong araw. Bigyan Niyo po
kami ng katalinuhan upang
maunawaan namin ang aming
pag-aaralan sa araw na ito.
Amen.

 Pagbati Magandang umaga din po!

Magandang umaga ,class!


Ayos lang po,Ma’am.
Kamusta kayo?

 Pag-alala sa mga panuntunan sa klase.

Bago tayo magsimula sa ating klase nais ko munang


ipagbigay alam sa inyo ang ating mga panuntunan
sa klase na dapat sundin.

Mga Panuntunan

1.Makinig sa ating klase.

2.Walang maingay. Warning kapag


unang pito ngunit ang pangalawang
pito ay minus 5 sa buong klase.

3. Ilagay ang iyong cellphone sa bag


at siguruhing ito ay naka-silent
mode.Mayroong minus 10 ang lahat
kapag hindi susunod.

4.Gawin ang hand sign na ito kong


pupunta ng comfort room.At gamitin
ang exit pass.

Ma’am wala po/Ma’am


 Pagtatala ng liban mayroon po

Mayroon bang lumiban sa klase natin ngayon?

Magaling at walang lumiban sa ating klase /


Ikinagagalak ko paring makita kayo sa ating klase
ngayong hapon.
Bago tayo dumako sa ating bagong aralin, nais ko Ang ating huling aralin ay
munang tanungin kung tungkol saan ang ating huling patungkol sa Ang
a.Balik-aral aralin? mapanagutang pamumuno at
pagiging tagasunod.
(Magtawag ng nais sumagot sa tanong)

GAWAIN 1: BUOHIN MO!

b.Pagganyak Panuto: Panuto: Hahatiin sa apat na pangkat ang


klase at sasagutin ang puzzle. Sasagutin ang puzzle
gamit ang mga number code na may kaakibat na (Ang mga mag-aaral ay
letra. Magpapabilisang makasagot ang apat na gagawin ang panuto )
grupo upang magkaroon ng puntos.
A B C D E F

1 A W K H L A
Hal:
2 C S O G N D A5, E6, ESP
C3
3 B I P D I R

4 T U E L A N

5 E O R T K U

6 M A B Y S M

MGA SAGOT:

1. PAGSUNOD
1. C3, A1, D2, B2, F5, E2, C2, D3
2. AWTORIDAD
2. F1, B1, A4, C2, F3, B3, F2, A1, F2
3. PAGGALANG
3. C3, E4, D2,D2, F1, D4, B6, F4, D2
4. MAGULANG
4. A6, B6, D2, F5, D4, F1, F4, D2
5. NAKATATANDA
5. F4, E4, C1, F1, A4, F1, A4, F1, F4, D3, A1

Ma’am patungkol po sa
Tanong pagsunod at paggalang sa
mga magulang ,nakatatanda,
Base sa nabuo ninyong mga salita, ano ang ating at may awtoridad.
pag-aaralan ngayong umaga?

Ang mga mag-aaral ay inaasahang makakamit ang (Ipapabasa sa mag-aaral)


pagkatuto ng mga sumusunod:
c.Paglalahad ng Mga Layunin:
Layunin
a.natutukoy ang mga paraan
ng pagpagpapakita ng
pagsunod at paggalang sa
mga magulang, nakatatanda,
at may awtoridad ;

b.nasusuri ang mga epekto ng


paglabag sa pagsunod at
paggalang sa magulang sa
pamamagitan ng bidyo; at
c.masasalaysay ang pag-
unawa hinggil sa isang talata ni
Dr. Willie Ong.

2.Panlinang na
Aralin

Pagsunod at Paggalang sa Magulang,


Nakatatanda at may Awtoridad
a.Alamin

Gawain 2: Ibahagi mo!

Panuto: Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa tatlong


grupo at sasagutin ang isang katanungan.Ito ay (Ang mga mag-aaral ay
gagawin sa loob ng 5 minuto. gagawin ang panuto )

Tanong:

Sa anong paraan mo maipapakita ang pagsunod at


paggalang sa mga sumusunod:

1. Magulang – Pangkat 1

2. Nakatatanda – Pangkat 2

3. Awtoridad – Pangkat 3

Mekaniks

1. Lima (5) hanggang sampung (10) pamamaraan


ang gagawin ng bawat grupo.

2.Magtakda ng isa o dalawang mag-uulat sa grupo.

3.Isulat ang pangalan ng miyembro sa likod ng


manila paper.
b.Linangin at Ang bawat kinatawan ng bawat grupo ay iuulat ang
Paunlarin mga paraang ng kanilang pagpapakita ng pagsunod
at paggalang sa mga magulang, nakakatanda ,at
awtoridad.

(Ang lahat ng inyong sinulat na pamamaraan ay


tama at maaari ninyo itong gawin upang maipakita
ninyo ang pagsunod at paggalang sa mga
magulang,nakatatanda at awtoridad.)

c.Pagnilayan at
unawain (Ang mga mag-aaral ay
GAWAIN 3 : Bidyu-Suri!
gagawin ang panuto )
Panuto: Panoorin at suriing mabuti ang bidyo.

https://youtu.be/mV_w9ZvTdM?
si=hAO6cz05_sBVZRJJ

d.Ilapat at Mga pamprosesong tanong


isabuhay
1.Ano ang naging resulta ng kawalan ng pagsunod Ma’am ang naging resulta po
at paggalang ng anak sa kaniyang magulang? ng kawalan ng pagsunod at
paggalang ng anak sa
kaniyang magulang ay naging
malungkot po ang kaniyang
tatay at nawalan sila ng mga
gamit upang maibigay ang
gusto ng kaniyang anak.

Hindi po Ma’am, magiging


2.Gagawin mo rin ba sa iyong magulang ang ginawa
kontento po ako sa kung ano
ng babaeng anak kung ikaw ang nasa sitwasyon
lamang ang kayang ibigay
niya upang maibigay ang iyong mga gustong bagay?
saakin ng aking magulang.
Ipaliwanag.

3.Pangwakas na
Gawain
a.Pagpapahalaga Ano ang iyong pagka-unawa talatang ito? Ma’am ibigsabihin po ay kahit
mayroon man po kaming
pinag-aralan pero po hindi
kami marunong rumespito ng
aming kapwa ay pagiging
walang galang po ang
magiging imahe namin bilang
tao o bastos po Ma’am na tao.
Karagdagan ng guro

Ang pahayag na ito ay nagpapahayag na kahit


gaano kagaling ang iyong edukasyon o kahit anong
antas ng kurso ang iyong natapos, kung wala kang
disiplina, maganda ang pag-uugali, at wastong
pakikitungo sa ibang tao, hindi mababago ang
katotohanang ikaw ay mayroong hindi kanais-nais na
pag-uugali. Ito ay nagpapakita na hindi sapat na
magkaroon ng magandang edukasyon lamang;
mahalaga rin na itaguyod ang tamang pag-uugali at
respeto sa iba. Sa madaling salita, hindi lamang ang
iyong mga credentials ang nagpapakita ng tunay
mong pagkatao, kundi pati na rin ang iyong asal at
pakikitungo sa kapwa.

b.Paglalahat Posibleng sagot

Ano ang iyong natutuhan sa ating klase? Natutuhan ko po, Ma'am ang
mga pamamaraan sa
pagsunod at paggalang sa
magulang,nakatatanda, at
awtoridad.

Natutuhan ko po Ma’am ang


mga maaring maging resulta
ng hindi ko pagsunod sa aking
magulang.

c.Pagtataya Panuto:Sa loob ng limang minuto sagutin ang katanungan. Isulat ang iyong sagot sa
¼ na papel.

1. Nagpapakita ba ng pagsunod at paggalang ang nasa Facebook post mula sa STCG


vibes?Ipaliwanag ang iyong sagot.

d.Karagdagang
Gawain
V.MGA TALA

VI.PAGNINILAY

Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.


Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa


aralin.

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

INDEX OF MASTERY

PUNTOS BILANG NG MGA NAKAKUHA NG PUNTOS

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

MIECAH E. ESTEBAN ERLINDA AMOR-GACOT

Gurong Mag-aaral Gurong Tagapuna

PETSA: PETSA:

You might also like