Professional Documents
Culture Documents
AP10-WLL Mga Isyu NG Karahasan
AP10-WLL Mga Isyu NG Karahasan
Pang-Araw-araw na Paaralan: DALAPITAN HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: IKATLO Petsa: MARSO 11-13, 2024
Tala sa Pagtuturo
Guro: JAYLYN V. BEGAYO Asignatura: AP Linggo: IKALAWA Sek:
ARCHIMEDES / CHARLES DARWIN
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang
I. LAYUNIN ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantaypantay ng tao
Pangnilalaman bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag -aaral ay… may pag -unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay
at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang mga Mga Isyu Natutukoy ang Domestic Napahahalagahan ang mga Paraan
Pagkatuto ng Karahasan at Diskriminasyon Violence, Panggagahasa, at upang Malutas ang Suliranin sa
Isulat ang code sa bawat Prostitusyon at Pang-aabuso. Prostitusyon at Pang-aabuso
kasanayan
II. NILALAMAN
Mga Isyu ng Karahasan at Domestic Violence, Mga Paraan upang Malutas ang Suliranin
Diskriminasyon Panggagahasa, at Prostitusyon at sa Prostitusyon at Pang-aabuso
Pang-aabuso.
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
IV. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Balik-aral sa Nakaraang Ang ating nakaraang leksyon ay Ano ang pinakahuli nating tinalakay?
Aralin o Pagsisimula ng Ano ang diskriminasyon sa kalalakihan? tungkol sa mga isyu ng karahasan at
Bagong Aralin diskriminasyon.
B. Paghahabi sa Layunin ng Paglalahad ng layunin Paglalahad ng layunin Paglalahad ng layunin
Aralin
C. Pag-uugnay ng Halimbawa Brainstorming: Halimbawa ng May alam ba kayong mga programa ng
sa Bagong Aralin Magbigay ng mga halimbawa ng Domestic Violence pamahalaan upang Malutas ang mga
karahasan at diskriminasyon. suliranin sa prostitusyon at pang-aabuso?
Domestic Violence
D. Pagtalakay ng Bagong Mga Pamprosesong Tanong Ayusin ang magkagulong letra. Kung bibigyan ka nagpagkakataong
Konsepto at Paglalahad ng 1. Bakit nagkakaroon ng gumawa ng batas para masugpo ang mga
Bagong Kasanayan #1 1. ECNELOIV - VIOLENCE pang-aabuso,ano ito at bakit?
karahasan at diskriminasyon?
2. TITUSPROSYON -
PROSTITUSYON
3. USEBA - ABUSE
E. Pagtalakay ng Bagong Mga Isyu ng Karahasan at Domestic Violence, Mga Paraan upang Malutas ang Suliranin
Konsepto at Paglalahad ng Diskriminasyon Panggagahasa, at Prostitusyon at sa Prostitusyon at Pang-aabuso.
Bagong Kasanayan #2 Sexual harassment o sexual Pang-aabuso.
violence 1. Higpitan ang paglalapat ng parusa
Sexual abuse Pang-aabuso – pagtrato ng sa mga sangkot sa prostitusyon at
Rape may kalupitan pang-aabuso.
Public sexual harassment Domestic Violence – 2. Bumuo ng mas angkop na batas
marahas o agresibong 3. Magsagawa ng mga programang
gawi sa loob ng tahanan 4. Magturo sa mga magulang na
Prostitusyon – gawaing maging responsible
seksuwal na may kapalit na 5. Magtulungan nag mga sekta ng
kabayarang salapi. relihiyon at paaaralan
6. Magkaloob ang gobyerno ng
hanapbuhay
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpapkita ng Vedio tungkol sa mga Magpapakita ng vedio clip Pumili ng paraan upang malutas ang mga
(Tungo sa Formative Isyu ng Karahasan tungkol sa mga interbew sa suliranin at gawan ito ng tula, awit o spoken
Assessment) biktima ng mga domestic poetry.
violence.
G. Paglalapat ng Aralin sa Itanong ang mga sumusunod: Hindi maikakaila na may mga Paano ka makakatulong para masugpo ang
Pang-Araw-araw na Buhay Ito ba ay nangyayari sa ganitong pangyayari sa kasalukuyan. mga ganitong suliranin?
ating lipunan?
Kung maaring may kilala kang
Paano maiiwasan ang biktima ng mga karahasan, ano ang
ganitong mga isyu? maaari mong gawin upang siya ay
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
tulungan?
karahasan sa tahanan.
J. Karagdagang Gawain para Sa isang buong papel gumawa ng Gumawa ng slogan campaign tungkol Gumawa ng pagninilay tungkol sa
sa Takdang-Aralin at sanaysay na may temang: “ Isyu ng sa Domestic Violence, iyongnatutuhan. Isulat sa isang buong papel.
Remediation Karahasan at Diskriminasyon ay Panggagahasa at Prostitusyon.
Wakasan”
V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Petsa:
JAYLYN V. BEGAYO
Inihanda ni: JAYLYN V. BEGAYO JAYLYN V. BEGAYO JAYLYN V. BEGAYO JAYLYN V. BEGAYO
Guro
Guro Guro Guro Guro
MARIDEL JAQUIAS
Iwinasto ni: MARIDEL JAQUIAS MARIDEL JAQUIAS MARIDEL JAQUIAS MARIDEL JAQUIAS
MT-1
MT-1 MT-1 MT-1 MT-1
SANTOS A. SAMBRANO
Nilimi: SANTOS A. SAMBRANO SANTOS A. SAMBRANO SANTOS A. SAMBRANO SANTOS A. SAMBRANO
Principal I
Principal I Principal I Principal I Principal I