You are on page 1of 6

Paaralan: STO NIÑO INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: VIII

GRADES 1 to
Guro: JANE D. ALCAZAREN Asignatura: Filipino
12
Ikatlong-Linggo
DAILY
LESSON LOG
March 11-14, 2024
Petsa at Oras: 10:15-11:05 am Markahan: Ika-apat
Noted:

VERLYN T. GEÑOSO, PhD.


School Principal I
I. Layunin MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang
A. Pamantayang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni
B. Pamantayan sa Balagtas at sa kasalukuyan
Pagganap
F8PN-IVa-b-33 Nahihinuha F8PT-IVa-b-33 F8PD-IVa-b-33 ICL
C. Mga kasanayan sa ang kahalagahan ng pagaaral Nabibigyang - Napaghahambing ang
Pagkatuto (Isulat ng Florante at Laura batay sa kahulugan ang mga pangyayari sa
ang code ng napakinggang mga pahiwatig matatalinghagang napanood na teleserye at
bawat kasanayan) sa akda pahayag a binasa ang kaugnay na mga
pangyayari sa binasang
F8PB-IVa-b-33 bahagi ng akda
Natitiyak ang kaligirang
pangkasaysayan ng akda sa
pamamagitan ng: - pagtukoy
sa kalagayan ng lipunan sa
panahong nasulat ito -
pagtukoy sa layunin ng
pagsulat ng akda - pagsusuri
sa epekto ng akda
pagkatapos itong isulat

I. Layunin

A. Pamantayang
Pangnilalaman
II. Nilalaman Florante at Laura

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-
aaral

3. Mga pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan

Balik-Aral: Panuto: Kilalanin ang


A. Balik-Aral sa tinutukoy sa bawat bilang. Isulat
nakaraang aralin ang sagot sa nakalaang linya ng
sagutang papel. ____________ 1.
at pagsisimula ng
tantiya na dami ng pakinig sa
aralin isang programa na ipinapakita
sa anyo ng porsiyento ng mga
taong isinarbey. _____________ 2.
Isang paraan ng paglalagay ng
datos sa isang "alternating
current" _____________ 3. opisyal
na talaan ng mga kanta ng isang
estasyon na patutugtugin sa
isang araw o linggo _____________
4. isang nakaiiritang tunog na
nilikha ng pagtatangkang
palakasin ang tunog ng ispiker
sa paglapit dito sa mikropono.
_____________ 5. pagtitimpla o
pagtiyak ng tamang balance ng
tunog.
B. Paghahabi sa "Ngayong araw, tatalakayin natin
layunin ng aralin ang kahalagahanatangkaligirang
at pagganyak. pangkaasaysayan ng Florante at
laura

C. Pag-uugnay ng .
mga halimbawa sa Ang walang kamatayang
bagong Florante at Laura na isinulat ng
walang kupas na si
aralin FranciscoBalagtasayisangakdang
nagpapahiwatig ng paghihirap at
paglaya ng mga pangunahing
tauhan sa kaligirang kanilang
kinabibilangan na kung saan ay
matatagpuan ang isang lipunang
nagkamit ng kaligayahan sa
katapusan ng akda. Ang akdang
ito ay patuloy na binubuhay at
bubuhayin upang maihatid sa
makabagong henerasyon ang
tamis at kariktan ng wikang
nagpapahayag ng damdamin sa
pamamagitan ng mga
matatalinghagang salita na
umaakma sa gawi, kilos,
pananaw at paniniwala ng
sambayanang Pilipino.
Naipapahiwatig din sa bawa't
paksa ang kalagayan ng bawat
tauhan sa lipunang kanyang
ginagalawan- ang pagdaloy rito
ng kabuktutan, kasamaan at
paglililo na sa dakong huli ay
nanaig pa rin ang
pagtatagumpay ng
mabutilabansakasamaan.Hindi
mapapasubaliang nagkaugat ang
matibay na pananalig sa Diyos
at ang pagkakapatiran sa kabila
ng magkaibang paniniwala. Ang
walang kamatayang pag-ibig na
nagpapakiliti sa puso at
damdamin ay lubos na nagbigay
ng kariktan at inspirasyon
upang patuloy na pag-aralan at
pahalagahan ang dakilang likha
na ito sa sining ng panitikang
Pilipino

Ang mga mag-aaral ay hahatiin


sa tatlong pangkat magbibigay
ang guro ng tekstong babasahin
at ipapagawa ang sumusunod:
1. BAsahin at unawain ang
tekstong binasa
Batay sa pangkatang Gawain 
D. Pagtalakay ng itanong ang sumusunod:
bagong konsepto
1. Sino si Francisco
at paglalahad
Balagtas Baltazar?
ng bagong 2. Ano ang layunin ni
kasanayan #1 Balagtas sa paglikha ng kanyang
tula?
3. Ano-anong habilin o
tagubilin ang nakapaloob sa mga
saknong ng “Sa Babasa Nito?”
4. Bakit nagsisilbing gabay
at nagturo sa mga Pilipino ng
maraming bagay ang akdang
Florante at Laura?

F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)

G. Paglalapat sa .
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat sa .
aralin

F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
I. Pagtataya ng Aralin 

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba
ang
remedial? Bilang
ng magaaral na
nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga
mag- aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos?
Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking
naranasang
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

You might also like