You are on page 1of 4

Madetalyeng Gabay sa Pagtuturo (DLP)

Bangkas ng Pagtuturo (iPlan)


(Kalakip sa Lagda ng D.O No.8, s.2015 at D.O. 42, s. 2016)

Petsa: Hunyo 26, 2018 (Martes)


DLP Blg. Asignatura Antas/Baitang Markahan Oras
FILIPINO 8 Una 60 minutes

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa


Pamantayang Pangnilalaman Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon.

Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo

Code:
Nailalahad ang sariling pananaw sa pagiging
Kasanayan sa Pagkatuto: (Kinuha makatotohanan/di makatotohanan ng mga
mula sa Gabay Pangkurikulum)
puntong bibibigyang-diin sa napakinggan

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa PN

Pangkaalaman Nakakabigay ng buod sa akdang binasa

Layunin Pangkasanayan
ng Nakakabuo ng Story Diagram
Pagkatuto Pangkaasalan

Pagpapahalaga

Nilalaman/Pamagat Pinagmulan ng Marinduque

Mga Kagamitan Batayang Aklat pahina 38-39

Pamamaraan

Panimulang Panimulang Pagbati


Paghahanda Gawain
(3 mins) Panimulang Panalangin

Gawain Ipaliwanag sa mga mag-aaral kung paano gagawin ang Story Diagram
(____ mins) alinsunod sa format na ibinigay.

Presentasyon

Abstraksyon
(_____ mins)

Pagsasanay Aplikasyon
(____ mins) Kompletuhin ang Story Diagram upang maibigay ang buod ng akdang binasa.

Pagtataya
Pagwawasto sa kanilang nabuo na Story Diagram
( ______ mins)

Takdang Aralin
Magbigay at ipaliwanag bawat isa ang mga elemento ng epiko.
( ______ mins)

Panapos na Gawain
Panapos na Panalangin
( ______ mins)

PUNA Naisakatuparan
Checked by: Inihanda ni
JONATHAN C. DINGLASA
Principal 1 IRIS JUVIE J. MEDELLADA
Teacher 1
gtuturo (DLP)

2018 (Martes)
Oras
60 minutes

wa sa mga akdang pampanitikan sa


spanyol at Hapon.

g proyektong panturismo

F8PN-Id-f-21

akdang binasa

y Diagram

rinduque

ina 38-39

gawin ang Story Diagram

gay ang buod ng akdang binasa.

gram

lemento ng epiko.

You might also like