You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan FRANCISCO G.

NEPOMUCENO MEMORIAL HIGH SCHOOL Antas 7


DAILY LESSON Guro Myra Jienn P. Bauzon Emilie Y. Sombillo Asignatura Araling Panlipunan
Romly N. Clemente Divina P. Sta Maria
LOG Marianne D. Manaloto Vanessa A. Villanueva
Petsa/Oras September 19-23, 2016 / 6:40-12:00 Markahan Pangalawa

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng
Pangnilalaman sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayan sa Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya
Pagganap at pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
C. Mga kasanayan sa Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) AP7KSA-IIc-1.4
Pagkatuto Napapahalagahan ang mga bagay at kaisipang pinagbatayan (Sinocentrism, Divine Origin, devaraja) sa pagkilala sa
sinaunang kabihasnan AP7KAS-IId-1.5
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa kurikulum. Maari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang lingo.
Paksa: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina)
Mga bagay at kaisipang pinagbatayan (Sinocentrism, Divine Origin, devaraja) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan
Lagumang pagsusulit Lagumang pagsusulit
(summative test) (summative test)

III. KAGAMITANG Kaisipang Asyano


PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng gabay Pahina 111-115
ng guro Pahina 116-118
2. Mga pahina ng Pahina 111-115
kagamitang pang Pahina 116-118
mag-aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk Asya:pag-usbong ng kabihasnan
pahina
4. Karagdagang
kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Mga larawan, mapa, laptop, dlp, manila paper/construction paper,
1
Jski.dv
Panturo pentel pen
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa tatlong
aralin at/o pagsisimula ng kabihasnan (Sumer, Indus,
bagong aralin Shang) bilang paghahanda
sa gagawing pagtataya

sumer Indus Shang

Ilagay sa tamang kahon ang


mga salitang nakapaskil sa
pisara.

 Cuneiform
 ziggurat
 Scibe
 pictogram
 Oracle bones
 Huang Ho
 Calligraphy
 Gulong
 Tigris-Euphrates
 Indus-Ganges
 Mahenjo-Daroat Harrappa
 Dravidian
Maikling paglalarawan sa
mga salita
B. Paghahabi sa layunin ng Gawain: Concept Map
aralin  Magbigay ka ng iyong
ideya o kaalaman tungkol
sa salitang Imperyo
 Isulat sa concept map
ang mga salitang may
kaugnayan sa imperyo

2
Jski.dv
.

. imperyo .

.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang imperyo?
2. Ano ang tawag sa pinuno
ng imperyo?
C. Pag-uugnay ng mga Gawain 2: Larawan-Suri
halimbawa sa bagong Ipaskil sa pisara ang apat na
aralin larawan

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang mga nakikita sa
larawan?
2. Ano ang nakita ninyong
pagkakaparehas ng mga
taong nasa larawan?
Bakit mo nasabi?
3. Ano ba ang inyong
pananaw sa pagiging
isang pinuno?
4. Ano ba ang inaasahan
ninyo sa isang lider o
pinuno?
5. Ano bang katangian ang
hinahanap ninyo sa isang
lider o pinuno?
6. Paano ba natin dapat
tignan ang isang lider o
pinuno?

3
Jski.dv
D. Pagtalakay ng bagong Gawain 1: Kaisipang Asyano,
konsepto at paglalahad Ipaliwanag Mo!
ng bagong kasanayan 1. Ipamigay sa mga mag-aaral
#1 ang mga kaisipang Asyano na
nakasulat sa construction paper
o kartolina
a. Sinocentrism
b. Zhonggo
c. Kowtow
d. Son of heaven
e. Mandate of Heaven
f. Divine Origin
g. Men of Prowess
h. Devaraja
i. cakravartin
j. caliph
2. Hayaan ang mga mag-aaral
na ipaliwanag ang mga
kaisipang ito.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan#2
F. Paglinang sa Gawain 2: Magtaala Tayo:
kabihasnan(tungo sa Punan ang tsart ng mga hinihinging
formative Assessment) impormasyon.
Kaisipang Asyano

Son of
Heaven Caliph
Sinocent Divine Devaraja Men of Prowess
Mandate of Origin
rism Heaven
D

4
Jski.dv
 Isulat sa bilog ang mga
rehiyon o bansa kung saan
nagmula ang mga kaisipang
ito.
 Isulat sa kahon ang mga
paniniwala kaugnay ng mga
kaisipang asyano
Pamprosesong tanong:
1. Paano nakakaapekto ang
mga kaisipang Asyano sa
pagbuo ng mga imperyo sa
Asya?
2. Paano nakatulong ang mga
kaisipang ito sa pag-unlad ng
mga estado sa kasalukuyan?
3. Alin sa mga kaisipang Asyano
ang sa tingin at pananaw mo
ang nananatili pa hanggang
sa kasalukuyan? Magbigay ng
halimbawa at ipaliwanag.

G. Paglalapat ng aralin sa Gawain 3: Paglalagay ng sarili sa


pang araw-araw na isang sitwasyon
buhay 1. Kung ikaw ay mabibigyan ng
pagkakataon na maging
isang lider o pinuno, anu-ano
ang iyong mga gagawin
upang mapaunlad mo ang
iyong mga miyembro? Anong
pamamaraan ang iyong
gagamitin sa kanila?
2. Kung ikaw ang isang
miyembro ng isang
grupo,paano ka
makakatulong sa
ikatatagumpay ng inyong
grupo.

5
Jski.dv
H. Paglalahat ng Aralin  Hugot lines tungkol sa isang
pinuno/lider
 Simbolo ng isang mahusay na
lider/pinuno
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain Maghanda sa isang lagumang
para sa takdang-aralin at pagsusulit
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa iyong pagkikita.
BILANG/PANGKAT

A. Bilang ng mga-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by Checked by
AP Grade 7 Teachers Mrs. Ofelia M. Canlas

6
Jski.dv

You might also like