You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Region IV-B MIMAROPA
Division of Oriental Mindoro
LUMANGBAYAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Baco

DETALYADONG BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8

Petsa: Setyembre 24, 2019 Taon/Pangkat:8-Masunurin


Subject: Araling Panlipunan Oras:1:50-2:50 PM

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman:
B. Pamantayan sa Pagganap:
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

II. PAKSANG ARALIN

A. Paksa:
B. Sanggunian:
C. Mga Kagamitan: Laptop
TV
Powerpoint Presentation
Visual Aids
Timer
Mga Larawan, Video mula sa Youtube
Manila Paper , tape, gunting

D. Integrasyon sa Ibang Asignatura : Filipino


English (video)
Science

III. PAMAMARAAN

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng Silid
4. Pagtala ng Lumiban

B. PAGBABALIK-ARAL
Sa ating nakaraang talakayan, inyong natutunan ang uri ng
pakikipagkaibigan at kahalagahan ng pagpapatawad.Para
sa inyo, gaano ba kahalaga ang pagpapatawad?

C. PAGHAHABI NG LAYUNIN
Gawain 1: Guess that Emotion Game
(Ipapakita ng guro ang mga emoticons at sasabihin kung
anong emosyon ang ipinapakita nito)

D. PAG-UUGNAY NG HALIMBAWA Tataas ang kamay ng mga mag-


1. Ano ang karaniwang emosyon ang iyong nararanasan at aaral na gustong sumagot sa mga
naipapakita? katanungan ng guro.
2. Ano ang kahalagahan ng pag-unawa nito sa ating pang-
araw-araw na buhay?
3. Sa inyong palagay, saan ba nagmumula ang ating
emosyon?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

Ipapakita ng guro ang video tungkol sa emosyon.


(“Emotions and the Brain”)

https://m.youtube.com/watch?v=xNY0AAUtH3g

Ano ang inyong natutunan sa video?

F. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2

G. PAGLALAPAT Gawain. Gallery of Ancient Rulers


a. Unawain ang mga panuntunan sa paglahok sa gawaing ito.
Pumili ang pangkat ng isang pinunong binanggit sa nakaraang
aralin.
b. Planuhin ang paggawa ng isang human statue ng napiling
pinuno. Isaalang-alang ang kasunod na mga panuntunan:
1. Pumili ng isang kapangkat na magsisilbing “estatwa” na
kakatawan sa piniling pinuno.
2. Ihanda ang posisyon ng “estatwa” ayon sa katangian at
nagawa ng piniling pinuno.
3. Dikitan ng papel (o manila paper) na may simbolo o mga
salitang maglalarawan sa pinuno ang katawan ng “estatwa.”
4. Itanghal sa klase ang mga “estatwa”. Magtalaga ng 1-2
kapangkat na magpapaliwanag tungkol sa estatwa.

H. PAGLALAHAT.
1. Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng kabihasnang
Egyptian sa mga kabihasnang umunlad sa Mesopotamia?
2. Paano mailalarawan ang pamumuhay ng mga sinaunang
Egyptian?
3. Sino ang mga naging pinuno ng Egypt? Ano ang kanilang
naging papel sa paghubog ng kabihasnan sa Egypt?
4. Anong kongklusyon ang iyong mabubuo sa kabihasnang
Egyptian?
IV. PAGTATAYA

Tamang sagot:
1. Khufu
2. Hieroglyphics
3. Bagong Kaharian
4. Reyna Hatsepsut
5. Menes
6. Matandang Kaharian
7. Pyramid
8. Rameses II

V. TAKDANG ARALIN
Magsaliksik tungkol sa Kabihasnang Mesoamerica.

VI. MGA TALA

VII. PAGNINILAY
a. Number of learners who earned 80% of the evaluation
b. Number of learners who require additional activities for remediation who scored below 80%
c. Did the remedial lesson work?
d. Number of learners who have caught up with the lesson
e. Number of learners who continue to require remediation
f. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve?
g. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other
teachers?

Inihanda ni:

SALVACION F. UNTALAN
TEACHER I
Inobserbahan ni:

ERIC M. ANDAYA
HTIII/TIC

You might also like