Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Biyaya ng Tag-ulan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
VI. Layunin
VII. Kagamitan
VIII. Pamamaraan
IX. Ebalwasyon
X. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Intramuros
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Pompong Ampaw
IV. Ebalwasyon
A. Resitasyon
B. Ibuod ang Pompong Ampaw batay sa mga element nito.
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Natutukoy ang sasakyang Pinoy
B. Nailalapat ang karanasang pansarili at panlipunan sa nilalaman ng teksto
C. Natutukoy ang layuninn sa pagsulat ng sanaysay
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Dyipning Pinoy
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Natutukoy ang mga aspekto ng pandiwa
B. Naibibigay ang kahulugan ng bawat aspekto ng pandiwa
C. Nakapagbibigay ng mga halimbawa sa bawat isa
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Tuta
B. Aspekto ng Pandiwa
IV. Ebalwasyon
A. Resistasyon
B. Pasagutan ang bahaging Subukin Natin pp. 75-76 (20 puntos)
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Nasasabi ang mensahe ng kwento
B. Natutukoy ang sanhi at bunga ng isang pangyayari
C. Napagsusunod-sunod ang mga mahahalagang pangyayari
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Ako’y Tao
IV. Ebalwasyon
A. Resitasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Naibibigay ang wastong hinuha sa pangyayari
B. Natutukoy ang mga pangungusap na walang paksa sa salaysay
C. Naipapaliwanag ang mga uri ng pangungusap na walang paksa
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Bagyong Ondoy
B. Pangungusap na Walang Paksa
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Naibibigay ang diwang nakapaloob sa tula
B. Natutukoy ang persona ng tula
C. Naipapaliwanag ang tugma, tono, at indayog ng tula
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Naibibigay ang kahulugan ng ingklitik
B. Napahahaba ang pangungusap sa pamamagitan ng ingklitik
C. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng ingklitik
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Maynila
B. Ingklitik
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
A. Napalalawak ang talasalitaan
B. Nakapagsasagawa ng pagsusuri sa pamamaraan ng pagsulat ng akda
C. Napalalawak ang sariling interes sa pakikinig sa mga tekstong napakinggan at
nangangailangan ng mas mataas na antas ng pang-unawa
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Lathalain
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
A. Resitasyon
B. Pasagutan an bahaging Pagtibayin Natin pp. 120-121 (20 puntos)
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Dengue Fever
B. Pagbibigay ng Sanhi at Bunga
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Dakilang Ina
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Bunga ng Kamote
B. Pinasidhing Anyo ng Pang-uri
IV. Ebalwasyon
A. Resitasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
IV. Ebalwasyon
V. Takdang-aralin
I. Layunin
II. Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Pagtanggap at Pagtanggi
IV. Ebalwasyon