You are on page 1of 5

SCHOOL Elem.

School Grade Level THREE


GRADE 1 to 12 TEACHER Quarter THIRD
DAILY LESSON SUBJECT MATH DATE
PLAN

LAYUNIN
(OBJECTIVE)
A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN The learners demonstrates understanding of lines, symmetrical designs, and
(CONTENT STANDARDS) tessellation using square, triangle and other shapes .
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP
(PERFORMANCE STANDARDS) The learner is able to recognize and represent lines in real objects and designs or
drawings, complete symmetrical designs.
C.MGA KASANAYAN SA Identifies and visualizes symmetry in the environment and in design.
PAGKATUTO M3GE-IIIg-7.3
(LEARNING COMPETENCIES)
II. NILALAMAN Geometry
(CONTENT) Symmetry in the Environment and Designs
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. SANGGUNIAN (References)
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM p.264-267
Pangmag-aaral
3.Mga Pahina sa textbook
4.Karagdagang kagamitan mula Math 3 MELC p. 209
sa postal ng Learning
Resources
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO

1.ELICIT Balik-aral:
A. Pagbabalik Aral/ Pagsisimula Tatlong uri ng Linya
ng Bagong Aralin Parallel, Intersecting at Perpendicular Line
Integration Music Applied Knowledge of content
Pagkanta ng awiting “Paru-parong bukid” na may within and across the curriculum
teaching areas.
kilos na parallel, intersecting at perpendicular na
(PPST Indicator 1)
linya.

Aawit ang guro at susundan ng mga bata ang kilos


na ipapakita niya. Display proficient use of Mother
Tongue, Filipino ang English to
Paru-parung bukid, na lilipad-lipad facilitate teaching and learning.
Sa gitna ng daan, papaga-pagaspasSang dangkal (PPST Indicator 2)
ang tapis, isang dangkal ang manggas
Ang sayang de kula, sang pye ang sayad
May payneta pa sya
May suklay pa mandin
Naguas de ojetes ang palalabasin
Pagharap sa altar, at mananalamin
At saka lalakad ng pakendeng-kendeng

Integrasyon: Music, Arts, Science


B. Paghahawan ng Balakid Itanong: Applied Knowledge of
Integration: SCIENCE content within and
Ano ang inyong nakikitang larawan sa video? across the curriculum
teaching areas.
(PPST Indicator 1)
Nakakita na ba kayo ng paru-paro? Saan?
Alam nyo ba kung ilan ang paa ng paru-paro? Display proficient use
of Mother Tongue,
Ano-anong linya ang iyong nagawa habang umaawit? Filipino ang English to
facilitate teaching and
Integrasyon: Literacy, Numeracy, Science learning. (PPST
Indicator 2)

Use effective verbal


and non-verbal
classroom
communication
strategies to support
learner
understanding,
participation,
engagement and
achievement. (PPST
Indicator 3)
2. ENGAGE Kulayan ang aking mga ibinigay na larawan ng paru-paro. Applied Knowledge of
A. Pagganyak content within and
Integration: ART across the curriculum
B. Paglalahad teaching areas.
(PPST Indicator 1)

Maintain learning
environments that
nurture and inspire
learners to
Hatiin sa gitna, nahati nyo ba nang pantay na pantay? participate, cooperate
Hindi ba lumamang ang gitna. and collaborate in
Paano ninyo nagawang hatiin ito ng pantay o symmetrical? continued learning.
Ano-ano ang mga paraan upang mahati ang mga bagay ng (PPST Indicator 6)
pantay o symmetrical?
Lahat ban g bagay ay maaring hatiin ng symmetrical? Bakit? Apply a range of
strategies that
Ipaliwanag ang iyong sagot.
maintain learning
environments that
motivate learners to
Integrasyon: Literacy, Arts, Science work productively by
assuming
responsibility for their
own learning.
(PPST Indicator 7)

C. Paghahabi ng layunin ng Pagtalakay ng Aralin


Aralin
(Developing Critical Thinking Hayaan ang mga mag-aaral na makuha ang concept of
and HOTS) symmetry sa pamamagitan ng pag-oobserba sa kung paano
hahatiin ito ng pareho (equal).
Ipahanda sa mga bata ang mga iba’t ibang hugis ng papel na
ipinahanda bago magsimula ang aralin.

3. EXPLORE Tingnan ang mga halimbawa sa talakayan.


(Critical Thinking) Display proficient use
D. Pag-uugnay ng mga Kung ikaw ang tatanungin, paano mo hahatiin ang mga of Mother Tongue,
halimbawa sa bagong aralin. Filipino ang English to
larawan na iyong nakikita.
facilitate teaching and
learning. (PPST
(Hayaan ang mga batang mag-explore kung paano nila ito Indicator 2)
gagawin)
Use effective verbal
Mga Tanong: and non-verbal
classroom
Alin-alin ang mga nahati ng symmetrical? communication
Bakit hindi symmetrical ang iba? strategies to support
learner
Paano mo magiging symmetrical?
understanding,
participation,
engagement and
achievement. (PPST
Indicator 3)

Maintain learning
environments that
nurture and inspire
learners to
participate, cooperate
and collaborate in
continued learning.
(PPST Indicator 6)
4.EXPLAIN (Critical Thinking) Pagpapakita ng iba’t- ibang spatial figures.
E. Pagtalakay ng Bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1

F. Pagtalakay ng Bagong A. QUESTION and ANSWER Applied Knowledge of


konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong tungkol sa bagong mga content within and
bagong kasanayan # 2 larawan. across the curriculum
(Developing Critical Thinking, teaching areas.
1. Anu-anong mga lamang dagat ang inyong nakikita? (PPST Indicator 1)
HOTS)
2. Ilan ang bilang nila?
Integration:Filipino
3. Paano ninyo hahatiin ang jelly fish, Octupos, starfish? Use effective verbal
4. May mga bagay ba sa ilalim ng dagat na walang and non-verbal
symmetry? classroom
communication
strategies to support
learner
understanding,
participation,
B. BRING ME engagement and
Hayaan silang magbigay o magdala ng halimbawa ng bagay achievement. (PPST
Indicator 3)
na may symmetry.
Maintain learning
SHOW AND TELL environments that
Maghanap ng mga kagamitan sa inyong bahay na may nurture and inspire
symmetry. learners to
participate, cooperate
INTEGRATION: Science, Literacy and collaborate in
continued learning.
(PPST Indicator 6)

5.ELABORATE Pangkatang Gawain: (DIFFERENTITED ACTIVITIES)


G.Paglinang sa Kabihasaan Maintain learning
Pangkat Mabait- Gumuhit ng mga bagay na makikita sa silid environments that
nurture and inspire
aralan at ipakita ang line of symmetry. learners to
participate, cooperate
Pangkat Magalang- Buuhin ang kabahagi ng figures upang and collaborate in
maipakita ang symmetry. continued learning.
(PPST Indicator 6)
Pangkat Mapagbigay- Gumawa ng awit tungkol sa line of
symmetry. Apply a range of
strategies that
 Ang bawat bata ay nabigyan ng activity cards bago maintain learning
ang araw ng online class. environments that
motivate learners to
 Dito makikita ng mga bata kung saang grupo sila work productively by
nabibilang. assuming
responsibility for their
 Ipapakita ng bawat grupo ang kanilang mga outputs. own learning.
(PPST Indicator 7)

H. Paglalapat ng Aralin sa Sagutin ang mga sumusunod na tanong.


Pang-araw-araw na buhay Applied Knowledge of
(Integration, EsP) 1. Ano –anong mga bagay sa inyong bahay ang lagi ninyong content within and
pinaghahatian. across the curriculum
teaching areas.
(PPST Indicator 1)
2.Nahahati nyo ba ito ng eksakto sa bahagi ng inyong
kapatid? Display proficient use
of Mother Tongue,
Filipino ang English to
facilitate teaching and
INTEGRASYON: Literacy, Edukasyon sa Pagpapakatao, learning. (PPST
Numeracy Indicator 2)
H. Paglalahat Ano ang symmetry?
( eksaktong kalahati ng kabilang bahagi)

6.EVALUATION. Gamit ang inyong lapis o krayola. Ipakita ang wastong


Pagtataya ng Aralin linyang simmetrikal (line of symmetry) ng bawat larawn.

7. EXTEND PERFORMANCe TASKS Apply a range of


strategies that
- Gumihit ng iba’t-ibang hugis at ipakita ang line of maintain learning
environments that
symmetry.
motivate learners to
- Isumite sa guro ang video ng paggawa ng gawain sa work productively by
araw na ito. assuming
- Ang output o natapos na gawain ay isusumite sa araw responsibility for their
ng pagkuha ng modyul ng mga magulang. own learning.
(PPST Indicator 7)

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY

Prepared by:

_____________________________

TEACHER

Checked by:

___________
Master Teacher - I

Noted by:
_______________
PRINCIPAL II

You might also like