Professional Documents
Culture Documents
Fil 1 e
Fil 1 e
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region,
DIVISION OF
(District)
(School)
Kompetensi 1. Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa napakinggang kuwento sa tulong ng mga larawan at pamatnubay na
tanong. (F1PN-IIf-8)
2. Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paligid (bahay, komunidad, paaralan) at sa mga
napanood (telebisyon, cellphone, computer). (F1PS-IIc-3; F1PS-IIIa-4 F1PS-IVA-4)
I. Layunin
Kaalaman 1. Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa napakinggang kuwento;
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Pagsusunod-sunod ng mga Pangyayari sa Kuwento
B. Sanggunian Liwanag, Lydia B. Landas sa Wika at Pagbasa. Dane Publishing House, Inc. 1999.
Santos, Marita S. & Garcia, Nilda S.D. Sining sa Wika at Pagbasa. J. C. Palabay Enterprises, Inc. 1998.
B. Paglalahad Pagyamanin
Abstraksyon
(Pamamaraan ng Paglalahad (pahina 7)
Pagtatalakay)
Dapat nating pakinggang mabuti ang kuwentong binasa ng ating guro upang matuto tayong pag sunod-sunorin
nang tama ang mga pangyayari sa kuwento.
Gawain 2 (pahina 8)
Panuto: Tingnan ang mga larawan. Iayos ang mga ito ayon sa tamang pagkakasunod-sunod sa kuwentong iyong
nabasa o narinig. Lagyan ng bilang 1-5 sa patlang.
D. Paglalahat
Generalisasyon Isaisip (pahina 9)
Napagsusunod- sunod natin nang maayos ang mga pangyayari sa nabasa o napakinggang kuwento kung
naiintindihan natin ang buong nilalaman ng teksto.
IV. Pagtataya Sagutin ang Pangwakas na Pagtataya (pahina 13)
Panuto: Para sa bilang 1-3. Pagsunod-sunurin ang tamang pangyayari batay sa larawan na iyong nakikita.
Lagyan ng 1-3 sa patlang.
Panuto: Para sa bilang 1-3. Pagsunod-sunurin ang tamang pangyayari batay sa larawan na iyong nakikita.
Lagyan ng 1-3 sa patlang.
Prepared by:
____________________