You are on page 1of 12

SUBJECT: FILIPINO DATE: QUARTER: 4

TIME: 8:30- 9:20 WEEK: 9


GRADE LEVEL: I II III

I.LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay
naipapamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan,karanasan, at damdamin
FSIPS-IIa-1.3
Ang mga mag-aaral ay
naipapamalas ang kakakyahan sa
mapanuring pakikinig at pang-
unawa sa napakinggan.
F2PN-IIa-2
Ang mga mag-aaral ay nasasagot
ang mga tanong tungkol sa
napakinggang pabula.
F3PN-IIa-3
II.KAALAMAN
Pagsagot sa mga tanung tungkol
sa napakinggang pabula.
Paggamit ng karanasan o
kaalaman sa pang – unawa sa
napakinggang kuwento.

III.SANGUNIAN
MG BOW 2016
MG B BOW 2016
MG BOW 2016

IV KAGAMITANG PANTURO
TG,BOW,Conceptmap,mga
larawan, tsart
TEACHER’S ACTIVITY PUPIL’S ACTIVITY TEACHER’S ACTIVITY PUPIL’S ACTIVITY TEACHER’S ACTIVITY PUPIL’S ACTIVITY

IV PAMAMARAAN
A.Balik- aral sa nakaraang Guro:Magandang umaga Magandang Magandang Magandang
aralin/at pagsisimula ng bagong mga bata! umaga rin po umaga rin po umaga rin po
aralin Ma’am. Ma’am. Ma’am.
Mga bata naalala nyo pa baa Opo ma’am. Opo ma’am. Opo ma’am.
ng ating aralin kahapon?
Ang guro ay magpapakita ng
flashcards.
Ibigay ang kasalungat ng
mga salita
mataba mapayat maliit
malaki
mababa
mataas
Ang mga bata ay Ang mga bata ay Ang mga bata ay
babasahin isa-isa babasahin isa-isa babasahin isa-isa
ang mga salitang ang mga salitang ang mga salitang
nakasulat sa nakasulat sa nakasulat sa
B.Pag-uugnay ng mga halimbawa pisara. pisara. pisara.
sa bagong aralin.
Mga bata sino sa inyo ang Ang mga bata ay
may kapatid? magatataas ng
kamay.
Ano ang inyong masasabi sa
inyong kapatid/mga kapatid? Ang aking
kapatid po ay
makulit.
C.Paghahawan ng mga balakid Ngaung umaga makakarinig
tayo ng isang kuwentocpero
bago iyon.
Atin munang alamin ang
mga kahulugan ng mga
salitang nakasulat sa pisara.
*bulagsak-tamad kumilos
*masinop-inililigpit ang mga
gamit ng maayos. Ang mga bata ay Ang mga bata ay
*soft drinks- isang uri ng babasahin isa-isa babasahin isa-isa
inumin na kulay itim at ito ang mga salitang ang mga salitang
ay matamis. nakasulat sa pisara. nakasulat sa pisara
*hingal-pagod na pagod
*gabayan-sinasamahan kahit
saan magpunta Ang mga bata ay
babasahin isa-isa
ang mga salitang
nakasulat sa pisara

Ang guro ay magpapakita ng


isang pabalat ng kuwento.

D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto

Ipapakita ng guro ang mga


may akda ng kuwento.
Ang kulay ng
mga aso ay puti Opo ma’am

Mga bata base sa pabalat ng at itim.


kuwenyo ano ang inyong
nakikita?
Mayroon pong
dalawang aso.
Magaling.
Ano pa?

I
Panuto:Gamit
ang concept map
sundan ang lugar
Magaling ang lahat ng na narrating ni
inyong sinabi ay tama. Klong habang
sya ay nawawala.
Ang guro ay magbabasa na Iguhit ang
palengke sa
ng kuwento. Opo ma’am unang bilog,
kakahuyan sa
Ang ating kuwento ngaung pangalawang
umaga ay tungkol sa bilog, ang sa
magkapatid na sina Kling at ikatlong bilog.
Klong. Kulayan ng pula
ang palengke,
Mga bata kung kayo ang berde ang
nasa kalagayan ni Kling kakahuyan, dilaw
magiging mabait pa din ba sa simbahahan. Opo ma’am
kayo kay Klong?

Tama.Dahil kahit ano pa ang Panuto: Punan


mangyari kapatid pa din ni ang dayagram
Kling si Klong ang dapat ayon sa
nating gawin ay mag-
impormasyong
mahalan at mag-unawaan.
hinihingi.
Nainintindihan nyo ba?

Ang guro ay magbibigay ng


mga katanungan batay sa
kuwentong binasa.
G
Unang Pngkat.
T Panuto:Sagutin
Sagot ng bata. ang mga gabay
Si klong ay na Tanong
unang pumunta pagbabahagian
sa Palengke. ng karanasan.
1.Anong ugali
mayroon ang
iyong kapatid?
Ma’am si Klong Ikalawang
ay pumunta sa Pangkat. Panuto:
palenke upang Sagutin ang mga
hanapin ang gabay na Tanong
kanyang mag- pagbabahagian
anak. ng karanasan..
2.Paano nyo sila
pinakikisamahan.
?
Ikatong Pangkat.
G Panuto:Sagutin
Unang Pangkat ang mga gabay
Pag usapan na Tanong
amg larawang pagbabahagian
ibigay ng guro. Si Klong ay ng karanasan.
pumunta sa 3.Anong wastong
Magtanungan
simbahan. pag-uugali ang
tungkol dito.
dapat ninyong
taglayinbilang
Ikalawang Opo, nakita ni isang kapatid?
Hahatiin ng guro ang klase Pangkat Klong ang
sa tatlong pangkat. Pag usapan kanyang mag –
E. Paglinang ng Kabihasnan amg larawang anak sa I
ibigay ng guro. Ang guro ay magpapaskil ng isang simbahan. (Think –Pair-
Magtanungan tsart ng isang concept map Shair)
tungkol dito. katulad ng sinagutan ng mga Panuto: Pumili ng
Ikatlong bata. Tatawag ng mga mag –aaral kapareha at
ang guro para sagutan ang maglahad ng
concept map. Saan unang kwento ng
Pangkat
Pag usapan ang
pumunta si klong upang hanapin
ang ksnyang mag-anak? T inyong karanasan
batay sa
larawang ibigay Tama. Saan naman sunod Ang ugali na pangyayaring
ng guro . pumunta si Klong para hanapin dapat na taglayin hango sa kwento.
Magtanungan ang kanyang mag-anak? ng isang kapatid
tungkol ditto. ay ang maging
mapagmahal .
Magaling.Nung hindi nakita ni
Klong ang kanyang mag anak sa
palengke. Saan naman sya
sumunod na pumunta?

Maipapadama
natin ang
A
Tama . Nakita nya ba ang Panuto . Ilarawan
pagmamahal sa
kanyang mag-anak sa simbahan? ang dalawang
ating magkapatid
kapatid/mga batay sa
kapatid sa
T pamamagitan
kuwento.

Bilang isang kapatid paano ng Tama, lagi nyong tatandaan na


mo maipapadama ang iyong pagkamkumbab mahalin ang mga kapatid/kapatid
pagmamahal sa iyong
a sa lahat ng kahit ano pa man ang kanilang
kapatid/mga kapatid? mabait
bagay. ugali/kanyang ugali. Sa pamamagitan
ng pagiging
malusog mababang loob
F.Paglalapat ng aralin sa Anung ugali ang dapat taglayin ng T maipapakita
masinop Sa paanong paraan mo natin ang pag-
pangaraw –araw na buhay
A isang kapatid?
maipadarama ang mamahal sa ating
Panuto:.Iguhit mapagmahal pagmamahal sa iyong kapatid/mga
sa patlang kapatid/mga kapatid? kaptid .
kung tama ang Klong
mga katangian matapang
at kung
mali. sakitin

1.Nakikipag- bulagsak
away sa
kapatid. mapagmahal
_ _ 2. May A
maasakit sa Panuto: Isulat
ang titik ng
kapatid.
F. Pagtataya ng aralin tamang sagot.
_ 3. Madalas
1.Sino ang
kumain ng bulagsak na aso
kendi , sa sa kuwento?
tsokolate, at at a.Kling b. Klong
uminom ng soft c. Lang d.Long
2. Saan uang
d rinks.
pumunta si Klong
_ 4.
para hanapan
Kumukuha ng
bagay na di sa I ang kanyang
mag-anak?
kanya. Panuto: Iguhit
ang iyong kapatid a. palengke b.
5. /mga kapatid at simbahan c.
Kumakain ng ilarawan ito/mga kakahuyan d.
gulay . ito. hospital
3. Ano ang
pangalan ng ate
ni Klong?
a. Klong b. Kling
c. Lang d. Long
4. Saang lugar
nakita ni Klong
ang kanyang
mag- anak?
a.simbahan b.
I hospital c.
Panuto: Iguhit kakahuyan d.
ang iyong kapatid palengke
5. Sino sa
/mga kapatid at magkapatid ang
ilarawan ito/mga gusto
ito. mongtularan?
Ang guro ay magpapaskil ng a. Lang b. Long
takdang aralin. c. klang d. Klong

I
Panuto: Iguhit
ang iyong kapatid
G. Karagdagang Gawain para Ang guro ay magpapaskil ng Ang guro ay magpapaskil /mga kapatid at
takdang aralin at remediation takdang aralin. ng takdang aralin. ilarawan ito/mga
ito.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.

D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga estratehiyang
patuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na sulosyun sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor.
G.Anong kagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa guro
PREPARED BY: CHERRYLYN F. ESMEJARDA CHECKED BY: WILFRED A. MORA

OBSERVED BY: WILFRED A. MORA

You might also like