You are on page 1of 6

Paaralan : Baitang : Ikawalong

GRADES 1 to 12 Guro : Asignatura : Edukasyon sa Pagpapakatao


DAILY LESSON LOG Petsa / Oras ng Pagtuturo : Markahan / Linggo : 1st Quarter (Week No. 1)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(Agosto 28, 2023) (Agosto 29, 2023) (Agosto 30, 2023) (Agosto 31, 2023) (Setyembre 1, 2023)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng magaaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga gawain o


karanasan sa sariling pamilya na
kapupulutan ng aral o may
positibong impluwensya sa sarili
EsP8PBIa-1.1

Nasusuri ang pag-iral ng


pagmamahalan at pagtutulungan
sa isang pamilyang nakasama,
namasid o napanood. EsP8PBIa-
1.2
II.NILALAMAN Holiday Ang Pamilya Bilang Natural na
(Paksang – Aralin) Institusyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCs Edukasyon sa Pagpapakatao
Quarter 1, p. 100
2. Mga pahina sa kagamitang pang- Modyul sa Edukasyon sa
mag-aaral Pagpapakatao 8 LM p.1-18

3. Mga pahina sa teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang panturo Telebisyon, laptop at papel o


notbuk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Gamit ang flash cards ipabasa
pagsisimula ng bagong aralin ang mga konsepto sa ibaba.
Tumawag ng ilang mag-aaral na
magpapaliwanag ukol dito.
 Hilig
 Pamilya
 Pagpapasiya
 Talento
 Sekswalidad
 Pagpapahalaga sa pag-
aaral

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan at suriin ang bawat


larawan. Magbigay ng isang
salitang mahihinuha mula sa mga
larawan sa ibaba.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipapakita sa mga mag-aaral ang


bagong aralin tula sa pamamagitan ng telebisyon
at kanilang babasahin.

Ang Aking Pamilya


ni: Julie Ann F. Rosario

Sa mundong ito, simula nang ako’y


mabuhay,
Ang mga magulang ko ang aking
taga gabay.
Sa mundong puno ng lungkot at
problema,
Hindi nila ko hinayaang mag-isa at
walang kasama.
Sa loob ng labing-anim na
pagkabuhay ko sa mundo,
Nagpapasalamat ako sa mga
magulang ko.
Mula sa araw ng aking pagsilang,
sila’y nasa tabi.
Hindi nila ko hinayaan hanggang sa
ako’y lumaki.
Laking pasasalamat ko sa kanilang
pag-aalaga
Pagkat ako’y lumaki nang maayos
at may kuwenta.
Kapag may problema, laging
nariyan para umalala
Dahil sa ako’y mahal at anak nila.
Bilang isang anak, hindi man ako
perpekto.
Ayos lang dahil sila nama’y mahal
ko.
Hindi ko man ipakita ang
pagmamahal na ito
Alam kong nararamdaman ito ng
kanilang puso.
Salamat sa inyo, aking ama’t ina.
Sa walang sawa niyong pagsuporta.
Alay ko sa inyo ang matatanggap
na medalya,
Kapalit ng inyong maayos na pag-
aaruga.

Mga Tanong Ukol sa Tulang


Binasa:
1. Anong mga katangian ng isang
pamilya ang isinasabuhay sa tula?
2. Ano-ano ang mga gampanin ng
mga magulang ang isinasabuhay sa
tula?
3. Ano-ano ang mga gampanin ng
mga anak?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Hatiin ang klase sa tatlong grupo at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 isagawa ang gawaing “Ang Aking
Pananaw tungkol sa Pamilya”.
Sundin ang sumusunod na gawain
sa paglalarawan ng inyong pamilya.
Gamitin ang rubric sa susunod na
pahina sa paglalarawan ng
pananaw o pakahulugan ng
pamilya.

Pangkat I
Gumuhit ng larawan o di kaya’y
gumupit ng mga larawang
maaaring magamit sa paglalarawan
ng inyong pamilya.

Pangkat II
Pumili ng isang Tagalog o Ingles na
awiting naglalarawan sa inyong
pamilya. Ipaliwanag ang kaugnayan
nito.

Pangkat III
Sumulat ng dalawang saknong na
tulang naglalarawan sa inyong
pamilya.

Mga Katanungan:
1. Anong isang salita ang maaari
mong gamiting paglalarawan sa
pamilya? Bakit mo napili ang
salitang ito?
2. Anong karanasan sa pamilya ang
nagbunsod sa iyo upang
magkaroon ng ganitong pananaw
tungkol sa pamilya?
3. Anong mahalagang mensahe ang
nais mong ipaabot sa iyong sariling
pamilya?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang tanong:


paglalahad ng bagong kasanayan #2
1. Ano-ano ang positibong
impluwesya na naibibigay sa iyo ng
iyong pamilya?
F. Paglinang na Kabihasnan Sagutan ang sumusunod na
katanungan. Isulat ang iyong sagot
sa notbuk.
1. Anong isang salita ang
maglalarawan sa iyong pamilya?
Ipaliwanag.
2. Paano napapayabong ng
pagmamahalan ang samahan ng
isang pamilya?
3. Ano-anong karanasan kasama
ang iyong pamilya ang nagpapakita
ng pagmamahalan at 18
pagtutulungan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw - Bilang isang anak na bahagi ng
araw na buhay isang pamilya, magtala ng limang
gampanin o kontribusyon sa
loob ng iyong tahanan na lubos na
nakatutulong upang mas mapalago
ang samahan ng iyong pamilya
H. Paglalahat ng aralin Ang pamilya ay binubuo ng isang
lipunan na magkakasama at
pinamamahalaan ng ama’t
ina na siya ring gumagabay sa mga
anak. Ang bawat kasapi ng pamilya
ay may mga bahaging
ginagampanan na makatutulong
upang mapalago at mapanatiling
matatag ang kanilang samahan.

Ang pamilya ang


pinakamahalagang yunit ng
lipunan. Ito ang pundasyon ng
lipunan at
patuloy na namamagitan sa mag-
asawa na nakakapagbigay-buhay
dahil sa pagmamahalan. Ang
pagtutulungan ay natural ding
dumadaloy sa pamilya sapagkat
kaligayahan ng bawat kasapi ang
makitang mabuti ang kalagayan ng
buong pamilya.
I. Pagtataya ng aralin Kumpletuhin ang sumusunod na
pangungusap hinggil sa iyong
pananaw sa pamilya. Isulat ito sa
isang papel.
1. Ang aking pananaw tungkol sa
pamilya ay
_____________________________
___________.
2. Maihahalintulad ko ang aking
pamilya sa __________________
sapagkat _______________.
3. Ang gampanin o tungkulin ng
pamilya ay
_____________________________
________.
4. Mahalagang magampanan ng
bawat kasapi ng pamilya ang
kanilang tungkulin sapagkat
_______________________.
5. Mas mapapatibay ang samahan
ng pamilya kung
_____________________________
_____.
J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. bata. bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa bata bata
__Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng pagbabasa. sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like