You are on page 1of 3

PANG – ARAW –ARAW NA TALA SA GURO ORLANDO SANTOS ALEJO, JR.

PAGTUTURO BAITANG 10 MARKAHAN UNANG MARKAHAN


ASIGNATURA FILIPINO

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikang Mediterranean.

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikan.

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO


(ISULAT ANG CODE NG BAWAT F10PN – Ib-C-63 F10PB-Ib-C-63 F10PT –IB – C 62 F10PU-Ib-C-65
KASANAYAN)

PETSA JULY 01, 2019 (unang araw) JULY 02, 2019 (ikalawang araw) JULY 03, 2019 (Ikatlong araw) JULY 04, 2019 (Ika apat na araw)

A. PAKSA ANG TUSONG KATIWALA NAGSASALAYSAY Pagtatayang Pagbasa Pagtatayang Pagbasa

II.NILALAMAN B. PANTULONG NA Aralin sa Filipino 10 Reading Test, Mabagal, Katamtaman, Reading Test, Mabagal, Katamtaman, Mabilis.
PAKSA PARABULA bilang akdang pampanitikan Mabilis.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN Gorrospe et.al. Panitikang Pandaigdig, Gorrospe et.al. Panitikang Pandaigdig, Gorrospe et.al. Panitikang Pandaigdig, Gorrospe et.al. Panitikang Pandaigdig, modyul
modyul para sa mag-aaral 10. modyul para sa mag-aaral 10. modyul para sa mag-aaral 10. para sa mag-aaral 10.

1. MGA PAHINA SA GABAY NG GURO P. 15-18 P. 15-18 P. 15-18 P. 15-18

2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG PANG – Pp. 44-46 Pp. 47-48 Pp. 49-51 Pp. 53-54
MAG-AARAL

3. PAHINA SA IBANG TEKSBUK - -

4. KARAGDAGANG KAGAMITAN MULA SA VIDEO CLIP/ POWERPOINT PRESENTATION MGA ELEMENTO Aklat pagbasa Aklat pagbasa
PORTAL NG LEARNING RESOURCE

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO


III. PAMAMARAAN

A. BALIK – ARAL SA NAKARAANG ARALIN O Pagtatanong sa mga mag-aaral ng mga Pagtatanong sa mga mag-aaral ng mga
Alegorya ng Yungib. Pagbalik tanaw sa mga dati ng kaalaman. dati ng kaalaman sa pagbasa. dati ng kaalaman sa pagbasa.
PAGSISIMULA NG BAGONG ARALIN

Mga pag-ugnay sa pagsasalaysay Ilahad ang panuntunan sa pagtataya. Pagbibigay ng ideya sa mga mag-aaral sa Pagbibigay ng ideya sa mga mag-aaral sa
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG ARALIN pagbasa. pagbasa.

. Ano-ano ang mga dati mo ng alam na Ilahad ang mga dati ng alam sa pagbasa at Ilahad ang mga dati ng alam sa pagbasa
C. PAG – UUGNAY NG MGA HALIMBAWA SA napansin mo sa iyong pagsusulit? mga bagong malalaman pa lamang. at mga bagong malalaman pa lamang.
BAGONG ARALIN

Pagbibigay ng pamantayan sa gagawing . Ibigay ang materyales sa pagbasa. Ibigay ang materyales sa pagbasa.
D. PAGTALAKAY SA BAGONG KONSEPTO AT sanaysay.
PAGLALAHAD NG BAGONG KASANAYAN.
#1.

Pagpapaliwanag sa bawat pamantayan sa Pagsusulit Pabasahin ang mga mag-aaral. Pabasahin ang mga mag-aaral.
E. PAGTALAKAY SA BAGONG KONSEPTO AT gagawing sanaysay.
PAGLALAHAD NG BAGONG KASANAYAN
#2

Paggawa ng sanaysay. Pagsusulit Itala ang mga nakapagbasa na mabagal, Itala ang mga nakapagbasa na mabagal,
F. PAGLINANG SA KABIHASAAN katamtaman at mabilis. katamtaman at mabilis.
(TUNGO SA FORMATIVE ASSESSMENT)

Anong bahagi ng pagsusulit ang pamilyar at Saang bahagi ng pagbasa nahirapan at Saang bahagi ng pagbasa nahirapan at
Sino sa mga ? Ipaliwanag. hindi pamilyar sa iyo? nadalian. nadalian.
G. PAGLALAPAT NG ARALIN SA PANG- Ipaliwanag.
ARAW-ARAW NA BUHAY
Ano ang iyong natutuhan sa inyong Sa katapusan ng pagsusulit, ipunin ang Ilahad ang mga kagamitang kakailanganin Ilahad ang mga kagamitang
H. PAGLALAHAT NG ARALIN gawain? lahat ng papel at iwasto ng maayos. sa pagbasa. kakailanganin sa pagbasa.

Paggawa ng cosplay. Pagsusulit Pagbabasa ng mga mag-aaral. Pagbabasa ng mga mag-aaral.


I. PAGTATAYA NG ARALIN
Pagwawasto

Maghanda para sa paunang pagtataya. Pagwawasto ng Panimulang Pagtataya. Basahin ang Cupid at Psyche. Basahin ang Cupid at Psyche.
J. KARAGDAGANG GAWAIN PARA SA
TAKDANG – ARALIN AT REMEDIATION

IV. MGA TALA(REMARKS)


A. BILANG NG MAG – AARAL NA
NAKUKUHA NG 80% SA PAGTATAYA
B. BILANG NG MAG – AARAL NA
NANGANGAILANGAN NG IBA PANG
GAWAIN PARA SA REMEDIATION
C. NAKATULONG BA ANG REMEDIATION?
BILANG NG MAG –AARAL NA NAKAUNAWA
SA ARALIN
D. BILANG NG MAG – AARAL NA
MAGPAPATULOY SA REMEDIATION?
V. PAGNINILAY
A. ALIN SA MGA ISTRATEHIYANG PANTURO Ang pagpapanood sa mga larawan ng mga Ang talatanungan na nakapagbahagi ng Ang pagbabasa ng mga mag-aaralupang Ang pagbabasa ng mga mag-aaralupang
NAKATULONG NG LUBOS? PAANO ITO Diyos at Diyosang maaaring gayahin ng mga maayos na pagsusulit sa mga mag-aaral. mataya ang kanilang kakayahan. mataya ang kanilang kakayahan.
NAKAKATULONG? mag-aaral.
Ang paggawa ng cosplay.
B. ANONG SULIRANIN ANG AKING
NARANASAN NA NASOLUSYUNAN SA
TULONG NG AKING PUNUNGGURO AT
SUPERBISOR?
C. ANONG KAGAMITANG PANTURO ANG Ang mga larawan na naging basehan ng Ang talatanungan at talasagutan na Ang mga aklat at iba pang materyales na Ang mga aklat at iba pang materyales na
AKING NADIBUHO NA NAIS KONG IBAHAGI mga mag-aaral. nakatulong upang mataya ang kaalaman ng ginamit sa pagbabasa. ginamit sa pagbabasa.
SA MGA KAPWA KO GURO? Ang mga props na ginamit sa cosplay. mga mag-aaral.
LAGDA NG GURO
LAGDA NG PUNONG KAGAWARAN Vilma O. Esteban - Vilma O. Esteban - Vilma O. Esteban - Vilma O. Esteban -
LAGDA NG PUNUNGGURO Epifania B. Dungca Ed. D. - Epifania B. Dungca Ed. D. - Epifania B. Dungca Ed. D. - Epifania B. Dungca Ed. D. -

You might also like