You are on page 1of 3

Department of Education

Division of City Schools - MANILA


TONDO HIGH SCHOOL
Quezon St., Bo. Magsaysay, Tondo, Manila
(02) 254-55-58, Telefax (02) 708-0233
tondohs.depedmanila.com

Guro: DANIELLE ANN O. VELASCO Baitang 9 Pangkat: 4,9

Genre: Anekdota o Liham na Nangangaral

LINGGUHANG PLANO SA FILIPINO 9: Pebrero 7-11, 2022

IKATLONG Peb. 7, 2022 Peb. 8, 2022 Peb. 9, 2022 Peb. 10, 2022 Peb. 11, 2022
MARKAHAN
(Lunes) (Martes) (Miyerkules) (Huwebes) (Biyernes)
Modyul 1 Aralin 1:
Anekdota o Liham na SYNCHRONOUS at ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS
Nangangaral ASYNCHRONOUS
Baitang 9 Baitang 9 Baitang 9
Baitang 9
Pangkat 4, 9 Pangkat 4, 9 Pangkat 4, 9
Pangkat 4, 9

Paksa:
Anekdota o Liham na Nangangaral
KASANAYAN

LAYUNIN  Naisusulat ang isang  Naisusulat ang isang  Naisusulat ang isang Naisusulat ang isang
anekdota o liham na anekdota o liham na anekdota o liham na anekdota o liham na
nangangaral; isang nangangaral; isang nangangaral; isang nangangaral; isang
halimbawang elehiya halimbawang elehiya halimbawang elehiya halimbawang elehiya
MID-WEEK BREAK

PAMAMARAAN/ SYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS


ESTRATEHIYA (Google Meet) (Google Classroom) (Google Classroom) (Google Classroom)
Panimulang Gawain PETA #1
Pagsagot sa Panimulang 1.Magsaliksik ng Panuto: Bumuo ng
Pagsubok sa Aralin 1 anekdota ng isa sa mga anekdota batay sa
gamit ang wordwall sumusunod na kilalang 1.Magsaliksik ng sumusunod na paksa
tao (Manuel L. Quezon, anekdota ng isa sa mga
Pagganyak Andres Bonifacio, Henry sumusunod na kilalang a. Ako at Ang Online
Puzzle-pic Sy) o iba pa. Punan ang tao (Manuel L. Quezon, Class
Pagpapakita ng larawan ni tsart batay sa nasaliksik b. Buhay Pandemic
Andres Bonifacio, Henry
Dr. Jose Rizal at c. Paasang Pag-ibig
pagbabahagi ng mag-aaral Sy) o iba pa. Punan ang
d. Ako sa Bagong
ng ilang bagay tungkol sa tsart batay sa nasaliksik Daigdig
kanya. e. Tiktok
Pagtalakay sa Aralin f. Mobile Legend.
a. Panonood ng video sa
anekdotang “Ang
Tsinelas ni Pepe”
https://www.youtube.c
om/watch?v=HeZ-
tiE9vuc
b. Pagtalakay sa
nilalaman ng
anekdota.
c. Maikling
Pagpapakilala sa
Aralin
d. Pagtuunan ng pansin
ang Tandaan
Pagtukoy sa Natutuhan
Sa tulong ng mga Call
Outs, magtala ng inyong
natutuhan/masasabi sa
binasang akda
PAGTATATASA/ SYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS
PAGTATAYA (Google Meet)
1. Unang Pagsubok (Google Classroom) (Google Classroom) (Google Classroom)
(wordwall)
1.Pag-alam sa 1.Pangwakas na 1.Pagsagot sa 3M-MP
ASYNCHRONOUS Natutuhan, ph 6-7 Pagsusulit, ph 8 #1
(Google Classroom)
1. Piliin sa loob ng
kahon ang genre na
angkop sa mga
sumusunod na akda.
Balik-tanaw ph. 2

Inihanda ni:

DANIELLE ANN O. VELASCO


Guro I

Binigyang-pansin ni:

JULIETA DG MADERA

Puno, Kagawaran ng Filipino

Pinagtibay nina:

RODRIGO G. NATIVIDAD EDWIN REMO MABILIN

Punongguro III Superbisor ng Programang Edukasyon

You might also like