You are on page 1of 3

GABAY ng Paaralan 8 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro AP
Petsa ng Una
PAGTUTURO Pagtuturo Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagunawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigaydaan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
Pangnilalaman nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig par
Pagganap sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Pinakamahalagang Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura sa panahong prehistoriko (AP8HSK-If-6)


Kasanayang Pampagkatuto
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN Yugto ng Pag- unlad ng Kultura sa Panahong Prehistoriko

III. MGA SDO Caloocan SLM Modyul Ikaapat na Linggo, DepEd MELC, Kasaysayan ng Daigdig
KAGAMITANG
PANTURO
Kasaysayan ng Daigdig
Sanggunian/Kawing https://www.slideshare.net/kazekage15/mga-yugto-ng-pagunlad-ng-kultura-ng-tao-sa-panahong-prehistoriko

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30-9:45 A. Sagutan ang Paunang Pagsubok sa pahina 1. Maaaring makipag-ugnayan sa kanyang
Lunes 9:45-10:00 B. Punan ang bawat kahon ng mga hinihinging sagot sa Balik-Tanaw sa pahina 2. guro sa Araling Panlipunan gamit ang
C. Sa bahagi ng modyul “Pagpapakilala ng Aralin” (pahina 2-6), basahin at cellphone, facebook, at messenger.
10:00- unawain ang mga sumusunod na paksa:
Martes 10:30  Paksa Blg. 1: Pinagmulan ng Tao
 Paksa Blg. 2: Pinagmulan ng Tao Batay sa Siyentipiko at Arkeologong
10:30- Tuklas
Miyerkules 11:00 D. Sagutan ang mga sumusunod na gawain sa pahina 7: Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa
Gawain 1: Post Ko, Sagot Ko! itinakdang iskedyul ng paaralan.
Gawain 2: Ang Mood Ko Today!
Gawain 3: Ang Gintong Butil Maaaring ipasa ang inyong mga output s
Huwebes E. Suriing mabuti ang bahagi ng modyul na "Tandaan" sa pahina 8. google classroom, messenger, facebook
F. Sagutan ang Open-ended Statements sa "Pag-alam sa Natutuhan" sa pahina 8. group, at messenger.
11:00- G. Sagutin ang Pangwakas na Pagsusulit sa huling bahagi ng modyul.
Biyernes 11:30 H. Basahin ang bahagi ng modyul na Pagninilay at sagutin ang mga kaakibat na
tanong.

VI. PAGNINILAY PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT


A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like