You are on page 1of 3

DON MARIANO MARCOS

8-SHAKESPEARE /
School MEMORIAL STATE UNIVERSITY – Grade Level
CHAUSER
MLUC LHS
Learning ARALING
Teacher MONICA T. BINONGCAL
Area PANLIPUNAN 8
School Year
Date & Time UNANG MARKAHAN
Quarter

MASUSING BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 7


I. MGA LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa bahaging ginagampanan ng tao
Pangnilalaman noong unang panahon sa pag unlad ng mga kultura.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakaguguhit ng mga larawan ng kagamitan patungkol
sa pag unlad ng kultura sa iba’t ibang panahon ng prehistoric.
C. Pamantayan sa Nasusuri ang pag kakaiba ng bawat uri ng kagamitan noong panahong
Pagkatuto prehistoric ng mga sinaunang tao.
D. Mga Layunin Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
 Pangkabatiran  Nasasabi ang pag kakaiba ng uri ng kagamitang pantao noon at ang
uri ng kanilang pamumuhay noong unang panahon gamit ang mga
bagay na iyon;
 Saykomotor  Nakabubuo ng timeline patungkol sa pag-unlad ng kultura sa
panahong prehistoric; at
 Pandamdamin  Napapahalagahan ang uri ng pamumuhay at ang ebolusyon nito na
naka-ugnay sa mga kagamitan noong pag-unlad ng kultura sa
panahong prehistoric.
II. PAKSANG ARALIN Pag-unlad ng kultura sa Panahong Prehistoric.
III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian  Blando, R. C., Mercado, M., Cruz, M. A., Espiritu, A., De Jesus, E.,
Pasco, A., . . . Manalo, Y. a. (2014). Araling Panlipunan. In D.-B. o.
Education, Kasaysayan ng Daigdig. Pasig City: Bonifacio Bldg., DepEd
Complex.
 Droni, C. E., Santingyaman, J. M., & Samson, M. C. (2023). Siglo-
Kasaysayan ng Daigdig.
Iba pang Kagamitang Laptop, PowerPoint Presentation, Globo, Mapa, Papel, Panulat, at iba pang
Panturo gamit panturo.
IV. PAMAMARAAN GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL
A. Pagganyak Bago natin simulan ang ating paksa sa
araw na ito, tayo muna ay mag lalaro.
Ito ay tatawagin nating “Tableau:
Ipakita mo kung sino ka!”.

Maari mo bang basahin ang panuto


Kyrie? 1. Pipili ang klase ng mga magiging
representatib na magiging modelo
sa ibibigay na sitwasyon o salita ng
guro at ang ibang mga studyante
ang mag sisilbing taghula nito.
2. Iba-iba ang magiging modelo sa
bawat salita upang mag karoon ng
partipasyon ang lahat.

Naunawaan nyo ba ang panuto class? Opo Ma’am!

**Ipapatawag sa harap ang mga napili


at ipapakita ang salita o sitwasyon,
ang grupo ng modelo ay mag tatago
muna sa likod ng tela.

Mabuti kung ganon, ipapaalala ko pala


class na bawal ang maingay okay? Para
di natin maistorbo ang kabilang klase.

Sitwasyon:
- pana, palakol at sibat para sa
pangangaso
- apoy para sa pag-luluto
- pangingisda
- mag-alaga ng hayop
- mag tanim ng mga halaman o
magsaka
- permanenteng mga tirahan
- pagpili ng pinuno
- armas pandigma (metal)
- kalakalan
- digmaan
B. Paglalahad ng Paksa at
Pagtalakay

C. Paglalahat Bilang paglalahat sa ating napag-


aralan panoorin ang bidyo patungkol
sa ating pinag-aralan ngayong araw.

Link:
May katanungan ba kayo tungkol sa
ating aralin ngayon? Wala na po Mam

Naintindihan na ba ang ating aralin Opo Mam


ngayong araw?

Kung ganon, tayo’y dadako na sa isang


aktibiti.
D. Paglalapat Iguhit ang mga bagay o gamit na
natuklasan noong pag-unlad ng kultura
sa Panahong Prehistoric.

Pamantayan:
Kalinisan ng gawa -5
Kaangkupan sa paksa -5
Pagkamalikhain -5
Kabuuang presentasyon - 5
Total : 20
V. PAGTATAYA Hanap Salita!
Hanapin ang sampong salita na
tungkol sa ating huling pinag-aralan.

Bato
Mesolithic
Neolithic
Paleolithic
Prehistoric
Kultura
Bronse
Metal
Tanso
Bakal

VI. TAKDANG Batay sa ating natalakay ngayon, gumawa ng timeline patungkol sa mga
ARALIN/KASUNDUAN gianagamit ng tao noong unang panahon. Ilagay ang tamang deskripsiyon
nito batay sa wastong pagkakasunod-sunod nito, mula sa sinauna hanggang
sa marating nila ang makabagong panahon na humubog sa kanilang mga
kakayahan. Gawin ito sa maliit na coupon bond.

Rubrik sa Pagmamarka para sa Pagbuo ng Tsart

1
4 3 2
Pamantayan Kailangang Total
Napakahusay Mahusay Katamtaman
Paunlarin
Nilalaman - Naipapakita sa
timeline ang ibat-ibang uri ng
kagamitan ng tao noon nang
maayos at naipapahayag ng
mabuti ang hinihinging
gawain.
Kaangkupan ng Konsepto -
Naibigay ang tamang
description at pag
kakasunod-sunod ng
ebolusyon ng mga
kagamitan ng mga unang
tao sa daigdig.
Pagkamalikhain -
Gumagamit ng angkop na
kombinasyon ng kulay at
angkop na disenyo sa
pagsasagawa ng timeline.
Kabuuang Presentasyon -
Ang kabuuang presentasyon
ay maliwanag, malinis,
organisado, at naiintindihan.

Prepared by:

MONICA T. BINONGCAL
Pre-service Teacher

Reviewed by:

EIRON JAMES N. ABALOS


Cooperating Teacher

Verified by:

MARNEL S. LAUREA
Pre-service Teacher Supervisor

Noted by:

ACE T. CEREMONIA, MATE


Principal, Laboratory High School

References
Blando, R. C., Mercado, M., Cruz, M. A., Espiritu, A., De Jesus, E., Pasco, A., . . . Manalo, Y. a. (2014). Araling Panlipunan.
In D.-B. o. Education, Kasaysayan ng Daigdig. Pasig City: Bonifacio Bldg., DepEd Complex.

Droni, C. E., Santingyaman, J. M., & Samson, M. C. (2023). Siglo-Kasaysayan ng Daigdig.

You might also like