You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan AMBRAY ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas I – SLEEPING BEAUTY

DAILY LESSON LOG Guro DARLENE GRACE A. VITERBO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO I
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras JANUARY 17-20, 2023/7:15-7:45 Markahan IKALAWANG MARKAHAN/WEEK 9
Tala ng Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN
JANUARY 16, 2023 JANUARY 17, 2023 JANUARY 18, 2023 JANUARY 19, 2023 JANUARY 20, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkios at pagsasalita
Pangnilalaman ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng nakararami.
.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagiging matapat sa lahat ng pagkakataon
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagsasabi ng totoo sa magulang/ nakatatanda at iba pang kasapi ng mag anak sa lahat ng pagkakataon upang maging maayos ang
Pagkatuto Isulat ang samahana.
code ng bawat a. kung saan papunta/ nanggaling
kasanayan b. kung kumuha ng hindi kanya
c. mga pangyayari sa paaralan na nagbunga ng hindi pagkakaintindihan
d. kung gumamit ng computer sa paglalaro imbis na sa pag-aaral
II. NILALAMAN
A. Sanggunian SPECIAL CLMD 4A BOW p.20919 CLMD 4A BOW p.209
CLMD 4A BOW p.209 CLMD 4A BOW p.209
NON-WORKING DAY
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa p.133-140 p.133-140 p.133-140 p.133-140
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Modyul p.29-36 Modyul p.29-36 Modyul p.29-36 Modyul p.29-36
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang powerpoint,telebisyon, larawan powerpoint,telebisyon, larawan powerpoint,telebisyon, larawan powerpoint,telebisyon, larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Lagyan ng / kung nagpapakita ng katapatan sa pag-aaral. X ang
A. Balik-Aral sa Tukuyin at kilalalanin ang mga Muling balikan ang kwento hindi. Itambal ang salita sa angkop na
ngalan ng mga sumusunod na larong tungkol kay Mang Gorio. __a. Di baling mababa ang makuha huwag lamang mangongopya.
larawan.
nakaraang aralin at/ o pinoy.
__b. Mag-aral na mabuti para magng handa sa anumang
pagsusulit.
Bawal magsalita ng masama.
pagsisimula ng bagong Piliin ang titik ng tamang sagot sa
__c. Kapag nasero sa test punitin na lamang ang papel para hindi
makita ng nanay.
Itanong: Paano ipinakita ni Mang __d. Sisihin ang katabi kapag mababa ang naging iskor. Bawal makinig ng masama.
__e. Turuan ang katabi ng maling sagot.
aralin kahon. Gorio ang kanyang katapatan? Bawal tumingin sa masama.

B. Paghahabi sa layunin Ipakita ang larawan ng isang taxi. Nakaranas ka na bang makakuha Ano ang paborito mong ulam? Ipaawit:
Nakasakay ka na ba ng Taxi? ng mababang iskor sa pagsusulit? https://www.youtube.com/watch?v=o6gHL1LJ-
ng aralin HQ
Ano ang ginawa mo? Bakit? Go Bananas

C. Pag-uugnay ng mga Iparinig ang kwento:


Isang tsuper ng taxi ang Si Mang Gorio.
Iparinig ang kwento:
“Ang Pagsusulit’
Iparinig ang kwento:
“Ang Binilad na Daing’
Iparinig ang kwento:
“Balat ng Saging’
halimbawa sa bagong Masipag siya at matiyaga sa kanyang paghahanapbuhay.
Mula umaga hanggang gabi siya ay namamasada ng taxi.
Nagpalipad ng saranggola ang magkakaibigan sa bukid.
Wiling-wili sila sa pakikipagpataasan ng lipad ng
Nagbilad ng ilang isda si Aling Mila para mayroon
silang ulam sa hapunan. Bago siya umalis ay ibinilin
Isang hapon kumain ng saging si Pepe.
Dahil tinatamad siyang tumayo at itapon ang balat nito
aralin Magalang at mabait din siya sa kanyang mga pasahero.
Isang araw, isang banyagang turista ang naisakay ni
saranggola.
Maya-maya, nag-aya na si Arnold na umuwi dahil
niya ito sa anak na si Anjo. “Titingnan-tingnan mo nga
Anjo ang binilad kong isda, hano? Baka kainin ng
sa tamang tapunan, inihagis na lamang niya ito sa labas
ng kanilang bintana.
Mang Gorio. Dahil sa dami ng bagahe ng turista di nito naalala niya na may pagsusulit pa sila bukas ,kailangan pusa,”. Nang dumating ang kanyang ate di nito napansin ang
namalayang naiwan pala sa taxi ang kanyang pitakang pa niyang mag-aral ng leksiyon at maghanda para sa Nang oras ng pagluluto hinahanap ni Aling Mila ang balat ng saging. Natapakan niya ito at dali-dali siyang
may lamang dalawang libong dolyar. Nang makita ni pagsusulit. Si Dan naman ay nagpaiwan pa at gabi na ibinilad na daing. nadulas at nagkalabog. Malakas na napaiyak ang ate ni
Mang Gorio ang pitaka hindi siya nagdalawang isip. nang makauwi. Dahil sa pagod hindi na niya Pepe dahil nasaktan siya.
Nagpunta siya sa pinakamalapit ng istasyon ng radio at napaghandaan ang kanilang test. Walang mailabas na isda si Anjo dahil sa kalalaro niya Tinanong ng nanay kung sino ang nagtapon ng balat ng
ipinanawagan ang may-ari ng pitaka. Kinabukasan, walang maisagot si Dan sa pagsusulit kaya ng kompyuter ay nakalimutan niya saging sa bintana. Agad namang inamin ni Pepe ang
Dahil sa katapatang ipinakita ni Mang Gorio nangopya na lamang siya ng sagot sa katabi niya. Nang itong iligpit kaya nakain ng pusa. Sa takot na nagawang kasalanan.
binigyan siya ng pabuya ng turista subalit hindi niya ito magbigayan ng papel, mapagalitan ng ina sinabi na lamang niya na hindi Humingi siya ng tawad at nangakong di na
tinaggap. “Karangalan ko ang maglingkod nang tapat sa napakamot siya ng ulo dahil bagsak lahat at mababa ang alam kung sino ang kumuha sa kanilang mga niya uuliting magtapon kung saan-saan
akin mga pasahero.” ang sabi ni Mang Gorio. naging iskor niya. kapitbahay.

D. Pagtatalakay ng Pagtatalakay: Pagtatalakay: Pagtatalakay: Pagtatalakay:


Ano ang hanapbuhay ni Mang Ang ginawa ng magkakaibigan sa Sino ang nagbilad ng isda? Sino ang kumain ng saging?
bagong konsepto at bukid? Saan niya itinapon ang balat ng
Gorio? Para saan ang ibinilad na isda?
paglalahad ng Bakit nag-aya ng umuwi si Arnold? saging?
Anu-ano ang mga katangian niya? Kanino ibinilin ni Aling Mila
bagong kasanayan Sino ang nagpaiwan pa para maglaro?
ang pagsisilong ng isda?
Sino ang nadulas sa balat ng saging
Bakit naiwan ng turista ang pitaka Bakit napakamot si Dan sa ulo ng na itinapon niya?
#1 Bakit nawala ang isda?
sa taxi ni Mang Gorio? makita ang papel niya? Bakit napaiyak nang malakas ang ate
Bakit hindi tinanggap ni Mang Tama ba ang ginawa niyang Anong dahilan ang sinabi ni niya?
Gorio ang pabuya o gantimpala? pangongopya? Anjo sa ina para hindi siya Tama ba ang ginawang pag-amin ni
Naging matapat ba siya? Bakit? masisi? Pepe sa kasalanan niya?
Anong mabuting ugali ang Kung ikaw si Pepe, aaminin mo rin
Tama ba ang kanyang ginawa?
ipinamalas ni Mang Gorio? ba ang kasalanan mong nagawa?
Bakit?
Bakit
E. Pagtalakay ng Dapat ba tayong maging tapat sa Dapat ba tayong maging tapat sa Dapat ba tayong maging tapat sa Dapat ba tayong maging tapat sa
bagong konsepto at ating kapwa? ating kapwa? ating kapwa? ating kapwa?
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Lutasin: Lutasin: Lutasin: Lutasin:
Nakita mo nang mabunggo ng mga Ginamit ni Lito ang aklat ng kuya na
Kabihasnan Nag-iisa ka sa loob ng silid- batang nagtatakbuhan ang isang batang hindi niya ipinagpaalam. Sa paaralan,
aralan. May nakita kang isang May test kayo sa ispeling. Di ka
(Tungo sa Formative kinder. naiwala niya ito.
daang pisong nakakalat sa sahig. nakapagsanay dahil naglaro ka sa Nasaktan ang bata at nagkaroon ng Nang hinahanap ng kuya ni Lito ang aklat
Assessment) Ano ang gagawin mo? kapitbahay. Ano ang gagawin sugat sa braso. Tinatanong ng guro hindi siya kumibo. Tama ba ang ginawa
kung sino ang may gawa noon. niya? bakit?
mo? Alam mo kung sino ang nakabunggo sa
bata pero pinipilit ng batang
nakabunggo na hindi raw siya ang
nakasakit. Ano ang gagawin mo?
G. Paglalapat ng aralin Bigkasin nang pangkatan: Buuin ang tugma. Buuin ang tugma. Pangako:
sa pang-araw- araw na Ang pagsasauli ng mga napulot Ang batang matapat Ang batang matapat Sisikapin kong maging ____sa
na bagay ay isang halimbawa ng Ay kinatutuwaan ng _____. Ay kinatutuwaan ng _____. lahat ng oras.
buhay
pagiging tapat.
Masaya sa kalooban ang gawaing
ito.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Ang pagsasauli ng mga napulot na Ang pangongopya sa pagsusulit Ang pagsisinungaling o hindi Ang pag-amin sa nagawang
bagay ay isang paraang ng ay pandaraya. Dapat itong pagsasabi ng totoo ay kasalanan ay isang katapatan.
katapatan. iwasang gawin ninuman. masamang ugaling hindi dapat
taglayin ng isang tao.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tamang sagot. Lagyan ng / kung nagpapakita ng katapatan sa Lagyan ng tsek (/) kung ang pangungusap ang
Tignan ang mga larawan. Iguhit

ang 😊 kung nagpapakita ng


1.Si Mang Gorio ay isang pag-aaral. X ang hindi. nagpapakita ng pagkamatapat at ekis (X) kung hindi.
___1. Nais ni Jed na pumasyal sa bahay ng kanyang
( tsuper, magsasaka, guro). ___1. Di baling mababa ang makuha huwag
kaklase para mag ensayo ng kanilang kakantahin
2.Siya ay nagmamaneho ng (tren, traysikel, taxi). lamang mangongopya. kinabukasan.

pagkamatapat at ☹ naman kung


3.Nakapulot siya ng ( wallet, alahas, maleta). ___2. Mag-aral na Mabuti para magng handa sa Nagpaalam siya at ipinaliwanag ang kanilang
4.Ibinalik ni Mang Gorio ang pitaka sa anumang pagsusulit. gagawin.
pamamagitan ng pagpunta sa istasyon ng (tren, ___3. Kapag nasero sa test punitin na lamang ___2. Umalis ng hindi nagpapalam si Dino.
pulis, radio). ang papel para hindi makita ng nanay. ___3.Inimbitahan ka ni Mika na dumalo sa kanyang
5.Si Mang Gorio ay nagpakita ng ( katangahan, ___4. Sisihin ang katabi kapag mababa ang kaarawan. Sinabi mo sa kanya na ipagpaalam ka niya
sa iyong Nanay.
hindi.
katamaran, katapatan). nagging iskor. ___4. Niyaya ka ni Manuel na maglaro ng saranggola.
___5. Turuan ang katabi ng maling sagot. Sumama ka ng hindi nagpapalam.
___5. Araw ng sabado ang itinakda ng iyong mga
magulang upang linisin mo ang iyong kuwarto
Tumakas ka at nakipaglaro sa labas.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like