You are on page 1of 5

Paaralan MALAGASANG 1 ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas TWO-APITONG

GRADE 1 to 12 Guro NORMA C. SESGUNDO Araw FRIDAY


DAILY LESSON
LOG Week 7
Petsa/ Oras 6:00AM -10:00 AM Markahan IKALAWA
January 12, 2024
II
Edukasyon sa Mother Tongue-Based English Matematika Araling Panlipunan Filipino MAPEH
Pagpapakatao
I. LAYUNIN / Nakatutukoy ng mga Write/copy words, Use common action Illustrates the following Nabibigyang halaga Naisasalaysay muli Moves in:
LEARNING kilos at gawaing phrases, and words in referring properties of ang ang teskto nang may ⮚ personal and
COMPETENCY nagpapakita ng sentences with conversation etc. multiplication and applyc pagkakakilalanlang tamang general space ⮚
pagmamalasakit sa mga proper strokes, each in relevant kultural ng pagkakasunod- sunod
kasapi ng paaralan at situation: (a) identity, (b)
forward, backward,
spacing, punctuation komunidad sa tlong ng mga and sideward
pamayanan zero, and, (c)
and capitalization commutative. larawan, pamatnubay directions
using cursive writing na tanong at story ⮚ high, middle, and
grammar. low levels
⮚ straight, curve, and
zigzag pathways
⮚diagonal and
horizontal planes
NILALAMAN Pagmamalasakit sa Pagsulat ng Talata at Common Action Words Properties of Kahalagahan ng Pagbabasa ng salita Mga Galaw Sa
Paaralan at Liham Gamit ang Multiplication: Pagkakakilanlang sa unang kita Direksyon
Pamayanan Kabit- Kabit na Istilo Identity, Zero, and Kultural ng
Commutative Komunidad
KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow Pivot Bow
Pivot Bow
1. Mga pahina sa Page 7-10 Page 10-11 pp. 9-10 ADM Modules Page 4-6 Music, Art, Physical Education
and Health 2. (Tagalog) DepEd.
Gabay ng Guro
Page 22-25 Falculita, Rogelio F. et.al. 2013.
pp. 295-296
ADM MODULES
2. Mga pahina sa pp. 7-13 LM in Math
Kagamitang Pang- pp. 14-15 Page 8-17
mag-aaral
PAMAMARAAN
A. Panimula Maginhawa Gawin ang Thumbs The story below has Pagmasdan: Performance Task Magbigay ng Sabayan ng
Community Pantry Up kung wasto ang missing words. Pumili lamang ng 1 halimbawa ng pagsayaw ang video;
keeps getting Complete it by na nais at kaya SEE TINH I Remix I
pagkakasulat ng mga babala na makikita
underlining and mong gawin. Tiktok Viral I Dance
restocked as sumusunod at sa ating paaralan.
supplying the correct workout I
residents show A. Collage Making
Thumbs down kung words from the puzzle.
bayanihan spirit | Mangalap ng mga Teambaklosh -
Write the answers on
Ilang pangkat larawan ng iba’t YouTube
SONA - YouTube hindi. your paper. The first mayroona ng SET A? ibang
one has been done for Ilang pangkat pagkakakilanlang Ano ang mga
you. mayroona ng SET B? kultural ng sariling direksyong ipinakita at
 Tungkol
saan ang Ilang mukha ang komunidad. Kung iyong isinagawa sa
1. Ako ay isang mayroon sa isang walang larawan, awitin?
video?
batang Pilipino. pangkat ng SET A? maaari mo itong
 Paano
naipakita Ilang mukha ang iguhit. Ipinakita sa awitin
2. Kumain ka na ba? B. Lumikha ng ang kilos na forward,
ang mayroon sa isang
pagmamalas pangkat ng SET B? isang poster o backward, sideward,
3. Aray. Ang sakit ng at straight.
akit sa larawan na
paa ko?
video? A Visit to Lola nagpapakita ng
by: Marietta L. iyong pagmamalaki Tingnan mo ang nasa
4. Wow, ang gaganda
Manayag at pagapapahalga sa larawan. Gayahin
ng bulaklak sa hardin! ang paglakad na
My family always kulturang mayroon
visits Lola’s house. ang iyong ginawa upang iyong
5. Kausap ko siya
Every morning, komunidad. maranasan ang
kahapon sa mall. the roosters (1) paggalaw sa
__________ which pathway.
signals us to get up
from
bed. We (2)
__________ breakfast
and (3) __________to
the
field to see how the Mahalagang
carabao (4) maunawaan ang
__________ the galaw sa pathway
farmer to upang maging
(5) __________ the maalam ka sa mga
land. We really enjoy kilos na iyong
the fresh air and isinasagawa.
the warm rays of the
sun in the field.
Retell the story by
writing the correct
sequence of events
from the story read
using common action
words.

B. Pagpapaunlad Magbigay ka pa ng Basahin: Draw a happy face Tingnan ang mga Pagsasagawa ng PT Ang oras na ito ay Pangkatang Gawain:
karagdagang gawain (____) if the given sumusunod na gagamitin sa Pumili ng 1 awitin,
na madalas Pasalaysay : Ang statement halimbawa. pagbabasa. gawan ito ng steps o
mong isagawa bilang mga pamantayan ay about the verb or hakbang na zigzag,
malasakit at tulong aralin. action word is true ( see action plan in straight at curve
sa kanila. Sa Pautos : Tandaan and a sad face Reading ) pathways.
gabay ng iyong mo ang iyong mga (____) if false. Do it
magulang pag- aralin. on your paper. Pag-eensayo sa
usapan ang iyong Pakiusap : 1. Action words are Magsusulat ang guro Pangkatang Gawain
mga Pakisulat mo nang verbs that show what ng iba pang
tugon at isulat mo ito wasto ang mga someone or halimbawa sa pisara.
sa iyong papel. sulatin. something does, did
Patanong : Bakit or will do.
kailangang 2. A verb tells the
matutunan ang subject’s actions,
wastong pagsulat? events, or state
Padamdam: Yehey, of being.
maganda na ang 3. We use action
sulat ko! words to complete
the sentence.
4. Actions are not
 Paano examples of verbs.
isinulat ang 5. In telling stories
simula ng or talking to
mga someone we use
pangungusap verbs to
? create a clear picture
of what is being
talked about
and the action being
done.
C. Pagpapalihan Iguhit ang masayang Pair-Activity: Read the poem and write a Pair – Activity; Pagsasagawa ng PT Ang oras na ito ay Pagtatanghal ng
mukha kung ang simple thank youmessage
Isulat sa whiteboard ang for their act of heroism as Isulat ang multipli gagamitin sa sayaw.
gawain ay nagpapakita ng cation equation sa bawat pagbabasa.
mga sumusunod ng may frontliners. Write it on
pagmamalasakit sa kasapi larawan upang maipakita ang
tamang gamit ng malaki at your paper. commutative
ng paaralan at pamayanan maliit na titik. I am Proud of Them property ng multiplication.
at malungkot na mukha by: Marietta L. Manayag
1. shampoo My father is a doctor, ( see action plan in
kung hindi. Gawin ito sa
Who cures the sick people. Reading
iyong sagutang-papel. 2. Mang Kanor My mother is a nurse,
_____1. Tinutulungan ang Who takes care of the
hardinero ng paaralan sa 3. guro patient
pagtatanim at pagdidilig In the hospital.
4. ospital My sister is a soldier,
ng halaman.
Who defends our country.
_____2. Pinagtatawanan 5. paaralan My brother is a policeman,
ang mga batang nakasuot Who protects our safety and
ng security
lumang uniporme sa By enforcing the law.
And I’m proud of them,
paaralan. Because they are all
_____3. Nagagalit sa frontliners.
kalabang grupo kung They help fight against
COVID-19
natatalo sa
I salute and pray to God,
larong basketball. To keep them safe every
_____4. Isinasama sa day.
panalangin ang paggaling
ng
Kumpletuhin ang mga
kaklaseng may sumusunod na multiplication
karamdaman. equations upang maipakita ang iba’t ibang property ng
multiplication. Isulat ang
_____5. Nakikilahok sa sagot sa iyong sagutang papel.
proyektong ipinatutupad
ng
kapitan ng Barangay.

Basahin;
Umuwi si Mikay dala
ang kanyang takdang aralin
tungkol sa iba’t ibang property ng multiplication. Narito ang mga nakalista sa kanyang kwaderno.

Mga tanong:
1. Alin sa mga ito ang
nagpapakita ng commutative
property ng multiplication?
2. Maliban sa letrang e, alin
pa sa mga ito ang
nagpapakita ng zero property
ng multiplication?

D. Paglalapat Gumuhit ng halimbawa ng Basahin ang mga Write a sentence to Isulat kung tama o Sagutin ang mga tanong Ang oras na ito ay Isagawa ang sumusunod na
pagmamalasakit sa inyong tungkol sa kilos sa tuwid na pathway.
sumusunod na describe each picture mali sa iyong gagamitin sa
aralin. Piliin ang letra ng
komunidad. pangungusap.
using action word. sagutang papel. tamang sagot. Gawin ito sa pagbabasa.
kuwaderno.
SHOW AND TELL Iguhit ang puso kung ito ay Write your answers ________ 1. Ang 1. Ito ay tumutukoy sa paraan A.1. Panuto: Isagawa ang
tama at bituin naman on your paper. zero property ng ng pamumuhay ng mga tao. ( see action plan in sumusunod na kilos sa
Ipakita ang naiguhit at A. kultura C. di-materyal na tuwid
multiplication ay kultura Reading ) na pathway.
ilarawan ito sa harap ng
kung mali. Iguhit ang iyong nagsasaad na kahit B. materyal na kultura D. 1. Lumakad nang tuwid.
klase. tradisyon
sagot sa sagutang papel. anong bilang ang i- 2. Magpalundag-lundag.
2. Hango ito sa tradisyonal at
mga nililikhang mga bagay-
3. Magkandirit gamit ang
________ 1. Ang unang
multiply sa zero, ang bagay ng isang paa.
letra ng pangungusap ay
sagot ay 1. mga tao.
________ 2. Ang A. kultura C. di-materyal na
kultura A.2. Panuto: Isagawa ang
nagsisimula sa malaking sagot sa paulit-ulit B. materyal na kultura D. sumusunod na kilos sa
titik. na ina-add na tradisyon
3. Hindi ito nahahawakan
pakurbang pathway.
zero ay zero. ngunit nakikita sa mga 1. Lumakad sa linya.
________ 2. Ang lahat ng gawain o ugali ng 2. Gumapang sa linya.
________ 3. Ang
uri ng pangungusap ay zero property ng mga tao sa isang grupo. 3. Lumukso sa linya nang
A. kultura C. di-materyal na Sali
multiplication ay kultura tan ang paa.
nagtatapos sa tuldok. B. materyal na kultura D.
maaaring ipakita tradisyon
________ 3. Isinusulat ang gamit ang repeated 4. Ang mga sumusunod ay
addition. halimbawa ng materyal na A.3. Panuto: Isagawa ang
mga salita nang may
kultura sumusunod na kilos sa
tamang ________ 4. Sa 5 MALIBAN sa _________ pazigzag na pathway.
bangka na walang A. kaugalian C. kasangkapan 1. Tumalon sa linya.
espasyo sa bawat isa. B. tirahan D. pagkain
sakay, ang 2. Lumakad sa linya.
5. Alin sa mga sumusunod
ang nagpapakita ng
3. Magdribol ng bola.
________ 4. Gumagamit tamang pagpapahalaga sa
ng kuwit upang multiplication pagkakakilanlang kultural ng
equation ay komunidad?
mapaghiwalay
A. pagmamalaki ng produkto
5x0=5 ng komunidad
ang mga salita. ________ 5. Sa 6 na B. pagsusuot ng damit na
gawa sa sariling komunidad
________ 5. Maaaring
basong walang C. pag-imbita sa mga
laman, ang kaibigan na bisitahin ang mga
hindi gumamit ng mga lugar sa
bantas sa tamang sariling komunidad kung
multiplication pinahihintulutan na ng
awtoridad
pagsulat ng pangungusap. equation ay D. lahat ng nabanggit
6 x 0 = 6.

E. Karagdagang
Gawain
REFLECTION:

INDEX OF MASTERY 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____ 5x _____ = _____
4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____ 4x _____ = _____
3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____ 3x _____ = _____
2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____ 2x _____ = _____
1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____ 1x _____ = _____

Prepared by: Checked by: NOTED:

NORMA C. SESGUNDO LYDIA A. ARTICULO WILMA J. CHIQUILLO


Class Adviser Chairman Principal III

You might also like