You are on page 1of 4

BAITANG Paaralan: Baitang/Antas:

D DLL/Pang-araw-araw na Guro: Asignatura: MALIKHAING PAGSULAT


Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras: Ikaapat na Linggo Markahan:
LINGGO LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Nauunawaan ng mga mag-aaral ang tula bilang isang anyo at nasusuri ang mga elemento/sangkap at teknik nito.
Pangnilalaman
B. B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay makakasulat ng maikli at masining na tula.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakagagamit ng piling mga Natutukoy ang mga Nakagagamit ng piling Nakagagamit ng piling Nakagagamit ng piling
Pagkatuto. Isulat and sangkap sa panulaan sa espesipikong anyo at mga mga mga
code ng bawat maiikling ehersisyo ng kumbensyon sa sangkap sa panulaan sangkap sa panulaan sangkap sa panulaan sa
kasanayan pagsulat. panulaan. sa sa maiikling ehersisyo ng
HUMSS_CW/MP11/12c-f- HUMSS_CW/MP11/12c maiikling ehersisyo ng maiikling ehersisyo ng pagsulat.
8 -f-7 pagsulat. pagsulat. HUMSS_CW/MP11/12c-f-
HUMSS_CW/MP11/12 HUMSS_CW/MP11/1 8
c-f- 2c-f-
8 8
D. II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
E. Mga Elemento ng mga Tiyak Mga Elemento ng mga Mga Elemento ng mga Mga Elemento ng Mga Elemento ng mga
na Anyo Tiyak na Anyo Tiyak na Anyo mga Tiyak na Anyo Tiyak na Anyo
b.1. Kumbensyunal na Tula b.2. Malayang b.2. Malayang b.2. Malayang b.2. Malayang Taludturan
(halimbawa: maiikling tulang Taludturan Taludturan Taludturan -the line and line break
Tagalog tulad ng tanaga at -the line and line break -the line and line break -the line and line -enjambments
diona; haiku; soneto) -enjambments -enjambments break -metapora
-rima/tugma at medida/sukat -metapora -metapora -enjambments
-metapora -metapora

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Pinagyamang PLUMA Malikhaing Pinagyamang PLUMA Pinagyamang PLUMA Pinagyamang PLUMA Pinagyamang PLUMA Malikhaing
Pagsulat Malikhaing Pagsulat Malikhaing Pagsulat Malikhaing Pagsulat Pagsulat
1. Mga pahina ng
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang Kagamitang LED TV, laptop LED TV, laptop LED TV, laptop LED TV, laptop LED TV, laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Pagbabalik-aral patungkol sa Pagbabalik-aral patungkol sa Pagbabalik –aral sa Magbigay ng katangian ng isang
nakaraang aralin at/o kumbensyunal na anyo ng tula at ang kumbensyunal na anyo ng tula. kahulugan ng malayang malayang taludturan.
pagsisimula ng bagong mga anyong umiral sa ating bansa. taludturan.
aralin
B. Paghahabi sa layunin Pagbabalik –aral sa mga halimbawa ng Pagpapabasa ng guro sa mga Dugtungang Pagbabasa sa Pagbibigay kaibahan ng Ipaliwanag ang bawat sagot, at sa
ng aralin tulang ibinigay ng guro. mag-aaral ng tulang malayang tulang Himutok ni Rolando S. dalawang tulang binasa sa papaanong paraan mo ito nasabi?
taludturan at tulang may sukat Tinio naging aralin.
at tugma.

C. Pag-uugnay ng mga Pag-iisa-isa ng kahulugan ng mga ito. Pagsagot sa mga gabay na Pangkatang Gawain: Isa-isahin ang pinapaksa ng Nasasagot ng mga mag-aaral kung
halimbawa sa bagong tanong na ibibigay ng guro Bubuo ng limang pangkat ang bawat tula. ano nga ba ang katangian ng isang
aralin mula sa binasang tula.. bawat mag-aaral at susuriin ang tulang Malaya.
bawat taludtod ng binasang
tula.

D. Pagtalakay ng Magkakaroon ng maikling balik-aral Pagtatalakay sa Malayang Pagsasagot sa gabay na tanong Pagbabasa ng tulang “Kung Pagpapaliwanag ng guro ng mga
bagong konsepto at patungkol sa kumbensyunal at ang mga Taludturan. mula sa tulang binasa. ang Tula ay Isa Lamang”. katangian ng malayang taludturan.
paglalahad ng bagong anyong umiral sa bansa upang
maihanda ang mga mag-aaral sa pagbuo
kasanayan #1
ng tula.
E. Pagtalakay ng Hahayaan ng guro na mag-isip ang mga Pagbibigay kahulugan sa Pagpapaliwanag ng guro sa tula Pagsagot at pagsusuri sa Pagdaragdag ng mga mag-aaral ng
bagong konsepto at mag-aaral ng kanilang maaaring ipaksa. malayang taludturan ng mga at sa tulang malayang gabay na tanong patungkol katangian ng tulang may malayang
paglalahad ng bagong tanyag na awtor. taludturan. sa tulang binasa. taludturan.
kasanayan #2

F. Paglinang ng Tatawag ang guro ng isang mag-aaral na Pagsusuri ng tulang “Ako ang Gamit ang Venn Diagram, Pagtatanong: Kung ikaw ay bibigyan ng
Kabihasaan magbibigay paliwanag sa kaniyang Daigdig” ni Alejandro G. tutukuyin ng mga mag-aaral Ang bawat grupo ay sasagot pagkakataon para sumulat ng isang
( tungo sa Formative napiling ipaksa sa bubuuing tula. Abanilla. kung ano nga ba ang kaibahan sa tanong na; tula, ano ang iyong pipiliin, tulang
ng “Ako ang Daigdig” sa “Kung Ano-ano ang pagkakaiba ng may sukat at tugma o tulang may
Assessment )
ang Tula ay Iisa Lamang” tatlong tulang binasa sa malayang taludturan? Ipaliwanag.
araling ito.
G. Paglalapat ng aralin Susulat ang mga mag-aaral ng tig-isang Ano-ano ang iyong napansin sa Sa dalawang tulang binasa alin Pagtatanong: Sumulat ng isang tulang may
sa pang-araw-araw na anyo ng kumbensyunal na tula. tulang “Ako ang Daigdig” sa mga ito ang may madaling Ang bawat grupo ay sasagot malayang taludturan na
buhay maunawaan? Bakit? sa tanong na; pumapaksa sa mga frontliners,sa
 Alin sa mga tulang ating bansa.
ito ay madaling
intindihin?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsusuri ng guro ng kumbensyunal na Pagpapaliwanag at pagbibigay Masasabi bang tulang Malaya Kinitaan ba ang mga tulang Ibibigay ng guro ang rubriks sa
tula. ng opinion sa nasabing tula. ang dalawang ito? Bakit? ito ng mga anyo ng tula? paggawa ng tulang may malayang
taludturan.

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng sintesis ng guro. Pangkatang Gawain: Mag- Pagwawasto ng isinagawang
Magkakaroon ng pagtataya patungkol sa isip ng tig- tatlong katangian Gawain.
mga naging aralin. ng isang tulang may
malayang taludturan.
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng isang
para sa takdang aralin halimbawa ng malayang
at remediation taludturan at isulat ito sa
inyong kwaderno.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like