You are on page 1of 3

School: AYALA NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 9-Glile0/Newton/Macapagal

Teacher: SHIELAT. LIM Learning Area: EsP


Teaching Quarter: 3rd
Date/Time: Wednesday, April 06, 2022 Code:

EsP Department LIMITED FACE2FACE modality


G9 Day 1: Explicit Teaching
A. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin, ang mag-aaral ay inaasahan na:

a. nakatutukoy ng mga katangiang taglay ng taong may kasipagan, pagpupunyagi at


pagtitipid;
b. nakapagpapasya nang tumpak hinggil sa kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid;
c. nakasusulat ng mga paraan ng pagtitipid.
I. NILALAMAN
A. Paksa/Aralin: Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at Wastong Pamamahala sa Naimpok
B. Sanggunian  Edukasyon sa Pagpapakatao (Kagamitan ng Mag-aaral sa EsP 9), pp. 162-177
 CapSLET EsP 9, Markahan 3, linggo 8
C. Kagamitan Laptop/Slide Deck/ppt/worksheets/
II. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain Panalangin
Pagbati sa Klase
Pagtsek ng attendans at kaayusan
B. Pagganyak/Balik Mula sa ating lesson sa nakaraan, ano ang tatlong katangian na dapat nating taglayin sa
Aral ating buhay?

Ang aralin na ito ay tumatalakay sa Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at


Wastong Pamamahala sa Naimpok.

na may layunin na:


a. nakatutukoy ng mga katangiang taglay ng taong may kasipagan, pagpupunyagi at
pagtitipid;
b. nakapagpapasya nang tumpak hinggil sa kasipagan, pagpupunyagi at pagtitipid;
c. nakasusulat ng mga paraan ng pagtitipid.
C. PAGTATALAKAY EXPLICIT TEACHING
(Lesson Proper)
Magpapakita ng video story ng “ Si Tipaklong at Ang Langgam”.

❖ Ang kasipagan ay tumutukoy sa pagsisikap na gawin o tapusin ang isang gawain na

I DO mayroong kalidad. Ito ay tumutulong sa tao na malinang ang iba pang mabubuting
katangian tulad ng tiwala sa sarili, mahabang pasensya, katapatan, integridad, disiplina
at kahusayan.
Note: Teacher will
discuss/explain/perform Ang taong masipag ay:
/ traditional type of ✓ nagbibigay ng buong kakayahan sa paggawa,
teaching/students will ✓ ginagawa ang gawain nang may pagmamahal,
just observe and listen to ✓ hindi umiiwas sa gawain.
the teacher/no
interaction with the ❖ Pagpupunyagi ay ang pagpapatuloy sa gawain kahit na nahihirapan, nasasaktan o
students/teacher nagdurusa, pagtitiyaga na maabot o makuha ang iyong layunin o mithiin sa buhay.
centered. ❖ Ang pagtitipid ay ang hindi paggasta ng pera nang walang saysay. Ito ay isang birtud
na nagtuturo sa tao na mamuhay ng simple, sa ganoong paraan ay maipakikita ng tao
ang kanyang pagmamahal at pagpapahalaga sa bunga ng kanyang pagsisikap at
pagtitiyaga.
School: AYALA NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 9-Glile0/Newton/Macapagal
Teacher: SHIELAT. LIM Learning Area: EsP
Teaching Quarter: 3rd
Date/Time: Wednesday, April 06, 2022 Code:

❖ Tatlong dahilan kung bakit kailangan mag-impok ang tao. (Francisco Colayco)
1. Para sa proteksiyon sa buhay
2. Para sa mga hangarin sa buhay
3. Para sa pagreretiro

❖ Mga paraan ng pagtitipid:


1. Magbaon na laman ng pagkain sa paaralan
2. Maglakad papuntang paaralan.
3. Bumili sa palengke kaysa sa mga malls
4. Gamitin ang load ng cellphone sa importanteng bagay lamang.
5. Orasan ang paggamit ng TV, Computer, electric fan at iba pa.
6. Gumamit ng baso sa pagsesepilyo upang di masayang ang tubig mula sa gripo.
7. Huwag na bumili ng mga imported na mga bagay.

We DO  Batay video na napanood, Sino sa dalawa ang nais mong tularan?


Note: Pangatuwiran.

a. In this part the teacher  Gusto ba ninyong tularan si Tipaklong? Pangatuwiran.


will interact with
students it can be Q  Ano-ano ang mga aral o pagpapahalaga ang inyong natutuhan mula sa pabula?
and A. Ipaliwanag.
b. The students will ask
questions for
clarification and
 Bakit kailangan nating maging masipag?
teacher will response
and clarify things.  Paano mo masasabi na masipag ang isang tao?
c. Teacher and class will
have a conversation  Ano-ano ang katangian ng taong may kasipagan at pagppupunyagi?
regarding the topic.
d. Both the teacher and  Bakit kailangan nating mag-impok?
students will work
together in any task  Paano natin isasabuhay ang pagtitipid?
given.
A. Panuto: Suriing mabuti ang mga larawan at sabihin kung anong mga katangian
ipinakita ng bawat larawan.

1. ________________________
You DO
Note: Independent
Learning/Student
Centered/Teacher will
facilitate and observe/No 2._______________________
interaction between teacher
and student regarding the
completion of the
task/Allow students alone
to do the task 3. ______________________

4. _______
School: AYALA NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 9-Glile0/Newton/Macapagal
Teacher: SHIELAT. LIM Learning Area: EsP
Teaching Quarter: 3rd
Date/Time: Wednesday, April 06, 2022 Code:

Bilang anak na masipag at


maypagpupunyagi, paano mo
maipakikita ang mga paraan ng
pagtitipid?

1.
Mga Katangian ng taong  2.
Masipag  3.
 4.
1.
 5.
2.  6.
3.  7.
4. Ang mga mag-aaral ay bibigyan lamang ng
tatlong minuto upang gawin ang nasabing Gawain.

Evaluation A. Checking of students’ outputs in the YOU DO part


Assignment Remind the students regarding the next module / summative test / other
matters/safety protocols/

Prepared by: SHIELA T. LIM


SST-I

You might also like