You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
National Capital Region
DIVISION OF LAS PIÑAS
Las Piñ as City
LPESC, Gabaldon Bldg., Padre Diego Cera Ave., Real St., E. Aldana, Las Piñas City
835-9030 ∙ 822-3840

Paaralan (School) TALON 3 ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -4


Checked by: Guro (Teacher) LORNA A. ABICHUELA Asignatura (Learning Area) FILIPINO AT ARALING
PANLIPUNAN
___________________________ DISYEMBRE , 2022
FILIPINO - 12:00-12:50- Makadiyos
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras (Teaching Date & Time) FILIPINO - 1:30-2:20- Makabayan Markahan (Quarter) IKALAWANG MARKAHAN
AP - 2:20-3:00- Makatao
AP – 3:15-3:50-Makakalikasan
FILIPINO – 3:50-4:40-Makakalikasan
AP – 5:20-6:00-Makadiyos

FILIPINO ARALING PANLIPUNAN


I.LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t-ibang uri ng teksto at Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing
( Content Standards) napapalawak ang talasalitaan pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito
tungo sa likas kayang pag-unlad

B.Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng nakalarawang balangkas batay sa binasang tekstong Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang
(Performance Standards) pangimpormasyon hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang
Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa nakasulat na panuto Nasasabi ang kahulugan at kahalagahan ng likas kayang pag-unlad o sustainable
(Learning Competencies) development

Code (F4PB-lli-h-2.1) AP4LKE-IIe-6

II.NILALAMAN (Content) Pagsunod sa nakasulat na panuto Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)

A.Sanggunian (References) Modyul 11At Pagsasanay

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro


Pahina 82-86
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 10-12 Pahina 164-170


Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook


Pages)

4.Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources
(LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Ppt. Presentation, telebisyon


Ppt. Presentation, telebisyon
Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A. 1.1 Balitaan ( Ipabalita lamang ang pinaka maikling bahagi ng balita at kunin ang isyung
pinag-uusapan at ang pagpapahalagang mapupulot dito)

1.2 Balik-Aral sa nakaraang Panuto : Ilarawan ang damdamin ng nagsasalita. Pillin ang letra ng taang sagot.
aralin o pagsisimulang aralin (Review 1. “Nay, bakit po ganoon? Mula nang dumating si Anton ay siya na lang lagi
Previous Lessons) ang pinapansin ninyo. Parang di n’yo na po ako mahal.” Ang nagsasalita ay
________? Pakinggan ang awiting “Kapaligiran” ng Asin
A. nagseselos C. natutuwa B. nagagalit D. nanghihinayang
2. “Anton bakit mo sinira ang proyektong maghapon kong ginawa? Halika nga Ano ang ibig iparating na mensahe ng awitin?
rito!” Ang nagsasalita ay _________? Masasabi mo ba na makatotohanan ang mensahe ng awit? Bakit?
A. nagagalit C. nagseselos B. nagtatampo D. nanghihinayang
3. “Kuya sorry hindi ko naman sinasadya. Nagandahan lang ako kaya ko
hinawakan. Kuya, aray! Tama na kuya … Ang nagsasaalita ay _______? A.
naiinis C. nasasaktan B. nagagalit D. natutuwa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing purpose for the Lesson) Madalas ba kayong utusan ng inyong nanay o tatay? Ano ang opinyon mo sa linya ng awit na – “hindi masama ang pag-unlad kung
Nakasusunod ba kayo sa kanilang mga iniuutos? hindi nakakasira ng kalikasan”?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin ang usapan ng mag-ina


bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons)

Iugnay ang opinyong ibibigay ng mga mag-aaral sa bagong aralin.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tanong: Ano ang likas kayang pag-unlad? Ano ang kahalagahan ng pagsusulong nito para
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Ano ang ginagawa ni nanay?
(Discussing new concepts and 2. Ano ang pakiusap nya sa kanyang anak? sa likas na yaman ng bansa?
practicing new skills #1. 3. Paano sumagot si Yen?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Laro:


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Indibidwal na Gawain:
(Discussing new concepts & practicing “Magic Box” (Gawin ang nakasulat na panuto)
Ipagawa ang H-Chart na makikita sa Gawain A – pah. 173 LM
new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Panuto: Isaisip ng mabuti upang maisagawa nang maayos ang mga sumusunod.
Formative Assesment 3) Developing 1. Gumuhit ng isang bata.
Mastery (Leads to Formative 2. Gawing mahaba ang buhok nito. Presentasyon ng Awtput
Assesment 3) 3. Damitan ito ng blusa at palda.
4. Lagyan din ito ng sapatos at medyas.
5. Bigyan siya ng bag na nakasabit sa kanang braso.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical Paano mo hihikayatin ang iyong mga kabarangay sa wastong paggamit ng mga
Applications of concepts and skills in Bakit mahalaga ang pagsunod sa panuto? likas na yaman para sa pangangailangan ng mga susunod pang henerasyon?
daily living)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang mga panuto ay mga panuntunang ating sinusunod upang maging gabay sa Bigyang pansin at halaga ang mga konsepto ng aralin sa Tandaan Mo – pah 175
Generalizations & Abstractions about matagumpay na pagsunod at pagsasaga ng isang gawain. Makasusunod ng LM
the lessons) wasto sa mga panuto kung naunawaang mabuti ang mga salitang ginamit

I.Pagtatayang Aralin (Evaluating Panuto : Sundin ang nakasulat na panuto sa bawat bilang. Isulat ang sagot sa
Learning) loob ng kahon.
1. Gumuhit ng isang malaking bilog. Gumuhit ng maliit na bilog sa kaliwa ng
malaking bilog.
2. Gumuhit ng kahon. Gumuhit ng maliit na bituin sa loob nito.
3. Isulat ang iyong pangalan, sumunod salungguhitan ang patinig at bilugan ang Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, sumangguni sa evaluation notebook.
katinig. Tunghayan ang pagtataya sa Evaluation Notebook
4. Ikaw ba ay lalaki o babae? Kung lalaki ka gumuhit ng bola, kung ikaw ay
babae gumuhit ng manyika
5. Ang pagmamano ba ay isang mabuting gawain? Kung ang iyong sagot ay oo,
gumuhit ng bituin. Kung hindi, gumuhit ng isang tatsulok. Kulungin sa kahon
ang larawang iginuhit.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A. Bilang ng mga mag-aaral _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
na nakakuha ng 80% sa
Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para
nangangailangan ng iba sa Pagbibigay ng lunas(remediation) IV-1 IV-2 IV-3 IV-4
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
pang Gawain para sa
Gawain para sa Pagbibigay ng lunas(remediation)
remediation
C. Nakatulong baa ng
ibinigay na remedial? ________ Oo _________ Hindi ________ Oo _________ Hindi
Bilang ng mag-aaral na
nkaunawa sa aralin. ________ Bilang ng mag-aaral na nkaunawa sa aralin. IV-1 IV-2 IV-3 IV-4

Bilang ng mag-aaral na nkaunawa sa aralin.


D. Bilang ng mga mag-aaral ________ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation IV-1 IV-2 IV-3 IV-4
na magpapatuloy sa
remediation Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Dula-dulaan Paglutas ng suliranin Dula-dulaan Paglutas ng suliranin


pagtuturo ang nakatulong Pagtuklas Iteraktibo Pagtuklas Iteraktibo
ng lubos? Bakit ito Panayam Debate Panayam Debate
nakatulong? Inobatibo Talakayan Inobatibo Talakayan
Bakit?______________________________________________________ Bakit?______________________________________________________
F. Anong suliranin ang Pambubulas Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya Pambubulas Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
aking naranasan na Pag-uugali Pag-uugali
nasulusyonan sa tulong Sanayang aklat Sanayang aklat
ng aking punong guro at
superbisor ?
G. Anong kagamitan Lokalisasyon Panoorin/Video/ Lokalisasyon Panoorin/Video/
panturo ang aking Kontekstwalisayon Musika/ laro Kontekstwalisayon Musika/ laro
nadibuho na nais kong indiginisayon indiginisayon
ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like