You are on page 1of 8

Paaralan MASIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Grade I - WALING WALING

GRADE 1 to 12 Guro KEAN P. HUTAMARES Subject FILIPINO


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras January 8-12, 2024 (WEEK 7) Markahan Second Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman PART OF CHRISTMAS BREAK PART OF CHRISTMAS BREAK inaasahang nauunawaan ng mga mag-aaral inaasahang nauunawaan ng mga mag- inaasahang nauunawaan ng mga mag-aaral
ang mga pasalita at di-pasalitang paraan aaral ang mga pasalita at di-pasalitang ang mga pasalita at di-pasalitang paraan
ng pagpapahayag at nakatutugon nang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon ng pagpapahayag at nakatutugon nang
naaayon. nang naaayon. naaayon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakamit ang mga kasanayan sa Nakakamit ang mga kasanayan sa Nakakamit ang mga kasanayan sa
mabuting pagbasa at pagsulat upang mabuting pagbasa at pagsulat upang mabuting pagbasa at pagsulat upang
maipahayag at maiugnay ang sariling maipahayag at maiugnay ang sariling maipahayag at maiugnay ang sariling
ideya, damdamin at karanasan sa mga ideya, damdamin at karanasan sa mga ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa narinig at nabasang mga teksto ayon sa narinig at nabasang mga teksto ayon sa
kanilang antas o nibel at kaugnay ng kanilang antas o nibel at kaugnay ng kanilang antas o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura. kanilang kultura. kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa napakinggang panuto Napapalitan at nadadagdagan ang Nagagamit ang naunang kaalaman o
Isulat ang code ng bawat kasanayan. na may 1-2 hakbang mga tunog upang makabuo ng karanasan sa pag-unawa ng
F1PN-IIIb-1.2 bagong salita napakinggang alamat/teksto
F1KP-IIIh-j-6 F1PN-IIe-2
F1-IVb-2
II. NILALAMAN Pagsunod sa Napakinggang Panuto na Pagpapalit at Pagdaragdag ng mgaTunog Paggamit ng Naunang Kaalaman o
may Isa – Dalawang Hakbang Upang Makabuo ng Bagong Salita Karanasan sa Pag-unawa ng Napakinggang
Alamat
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- SLM p. 1-19 SLM p. 1-19


SLM p. 1-22
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng
pang araw-araw na gawain: pang araw-araw na gawain: pang araw-araw na gawain:
pagsisimula ng bagong aralin.
a. Pag-awit ngLupang Hinirang g. Pag-awit ngLupang Hinirang m. Pag-awit ngLupang Hinirang
b. Panalangin h. Panalangin n. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) i. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) o. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga j. Pagtakda at pagpapaalala ng mga p. Pagtakda at pagpapaalala ng mga
Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase
e. Pagpapaalala sa Health Protocols k. Pagpapaalala sa Health Protocols q. Pagpapaalala sa Health Protocols
f. Kamustahan l. Kamustahan r. Kamustahan
Balik Aral Balik Aral Balik Aral
Naaalala mo pa baa ng iyong nakaraang Naaalala mo pa baa ng iyong nakaraang Naaalala mo pa baa ng iyong nakaraang
aralin? aralin? aralin?

GAWIN GAWAIN

Makinig sa babasahing panuto. Isagawa Kilalanin angmga tunog na bumubuo sa


angmga ito. 1. Humakbang ng sampu pantig ngmgasalita sa bawat larawan.
patungo sa iyong kanan. Isatunog ang mga ito.
2. Tumayo nang matuwid.
3. Itaas ang dalawang kamay. 4. Ipadyak
ang iyong mga paa sa bilang na tatlo.
5. Ipalakpak ang mga kamay

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Makinig sa kuwentong babasahin sa iyo. Makinig sa kuwentong babasahin sa iyo. Pakinggan ang Alamat ng talon ng
Pagkatapos ay sagutin ng pasalita angmga Claredita
tanong.
Sagutin nang pasalita angmga tanong.

1. Sino ang bumisita sa magkapatid na


Eloy at Kiroy?
2. Ano ang ibinigay nito sa kanila?
3. Ano ang ginawa ng magkapatid sa
binigay ni lola?

Sagutin nang pasalita ang mga


sumusunod nakatanungan:
1. Ano ang bagong laruan ni Dina?
2. Ano ang mga nakaukit dito?
3. Paano nilaro nina Dina at Dino ang
mga woodenblocks?
4. Paano bumuo ng bagong salita sina
Dina at Dino mula sa unang salita?
5. Sa iyong palagay, kaya mo rin ba ang
ginawa nina Dina at Dino sa pagbubuo
ngmga salita?
6. Halimbawang ikaw ang matatalo sa
laro, ano anggagawin mo? Bakit?
7. Halimbawang ikaw naman ang
mananalo, anoang gagawin mo? Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Mahalagang matutuhan ng batang tulad SAGUTIN: Saan maaaring magdagdag o Humingi ng tulong sa nakatatanda.
aralin. mo ang pagsunod sa mga sinasabi ng mas magpalit ng letra o tunog para makabuo Magpakuwento ng Alamat. Isalaysay muli
matanda sa iyo upang maging maganda ng bagong salita? ang mga pangyayari at ang katulad ng
ang makinig at ginagawa nang maayos iyong karanasan.
ang panutoay nakatitiyak na tama ang
kaniyang ginagawa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Upang magkaroon ng maayos at Narito ang isang Alamat. Pakinggan mo
paglalahad ng bagong kasanayan #1 matagumpay na gawain, mahalagang itong mabuti. Isalaysay/ basahin muli ang
sundin ang mga panuto. Intindihin ito alamat nang may tamang tono at bigkas.
nang mabuti at pag-isipan kung paano ito Magbigay ng mga kaparehas na
gagawin.Sa ganitong paraan, masisiguro pangyayari sa buhay mo na nabanggit sa
mo na hindi ka magkakamalisa iyong alamat.
gawain.
Ang Alamat ng talon Pensal
Ni Daisy Maldo-Doral
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isagawa Pakinggan mula sa pamatnubay ng
Mula sa mga salita sa kaliwa, bumuo ng nakatatanda o tagapagdaloy at unawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Bawat bilang ay may katumbas na panuto. ang Alamat.
Pumili ng isa at sabihin ito sa iyong bagong salita satapat nito sa
magulang. Pagkatapos niyang basahin sa
pamamagitan ng pagdagdag ng iba
iyo ang panuto, isagawa ito nang tama.
pangtunog at letra o pagpapalit.(Gawin

ang gawaing ito sa paraang pasalita)

1. Gumuhitsa papel ngmalaking bilog atsa


loob nito ay ilagay ang iyong larawan.
2. Manatilisa kinatatayuan habang
nakataas ang isang paa.
1. hapon
3. Maglakad paikotsa inyong bahay at
pulutin ang mga tuyong dahon.
4. Tumayo sa harap ng telebisyon at 2. alat
bumigkas ng isang tula.
5. Hawakan ang kamay ng kapatid at
3. pako
akayin patungo sa harap ng inyong bahay.

4. payo
5. libo

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bawat letra ay may katumbas na panuto. Isulat ang pangalan ng magkapares na Gawin. Anong mga pangyayari sa alamat
buhay Pumili ng isa at sabihin ito sa iyong larawan. Tingnangmabuti kung paano na iyong napakinggan ang naranasan mo
magulang. Pagkatapos niyang basahin sa nakabuo ng ibang salitamula sa unang na? Lagyan ng tsek ang guhit sa bawat
iyo ang panuto, isagawa ito nang tama. salita. Isulat sa patlang katapat ng bilang kung ito ay naranasan mo.
magkapares na salita kung ito ay ___ 1. Napagalitan na ng magulang.
nadagdagan o napalitan. ___ 2. Hindi sumunod sa utos. ___ 3.
Nagdala ng regalo sa may kaarawan.
___ 4. Kumain ng mangga. ___ 5.
A. Pumili sa miyembro ng pamilya ng
Nagtanim ng mga buto ng mangga.
makakasama mo at pumunta sa harap
upang kumanta.
B. Kumuha ng paborito mong gamit sa
loob ng iyong bag at ipakita ito samga
kasama sa bahay.
C.Magpakita ng larawan ng iyong pamilya
at magkuwento tungkol dito.
D.Sabihin sa magulang ang damit na
gustong-gusto mong suutin at ipaliwanag
kung bakit.
E.Iguhit ang paboritomong lugar na
puntahan at ibahagi ito samga kasamamo
sa bahay.

H. Paglalahat ng Aralin Magdagdag o magpalit ng tunog/letra


para makabuo ngbagong salita mula
samga naibigay na salita sa ibaba.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit sa papel ang inyong tahanan at Buuin at isulat ang bagong salita ayon sa Pakinggan ang Alamat ng Lansones mula
kulayan ito. tinutukoy nito.Gamitin ang larawang sa nakatatanda.
pantulong.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

Prepared by:

KEAN P. HUTAMARES
Teacher I
NOTED

MELANIE D. BONQUIN, EdD.


Principal II

You might also like