You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

SCHOOL: TAGUMPAY ELEMENTARY SCHOOL TEACHING DATE: September 2, 2019 QUARTER: 2nd
Division of Rizal – District of Rodriguez II-A
TEACHER: MARY GRACE P. GARROVILLO WEEK NO: 14 DAY: 1
CONTENT FOCUS: h

Work Period 1 Meeting Super- vised


Arrival Time Meeting Time 1 Work Period 2 Indoor/ Outdoor Meeting Time 3
Time 2 Recess Nap Time (10 Story Time
BLOCKS OF TIME (10 (40 Activities
(45 (10 (15 minutes) (15minutes)
minutes) (10 minutes) minutes) ( 20 minutes) (5 minutes)
minutes) minutes) minutes)
I. LAYUNIN
Kaugnay na Batayan: (KP) Kalusugang Pisikal (SE) Pagpapaunlad sa •Vocabulary (SE) (KP) Kalusugang ACTIVITY: Habang (LL) Language, (M)Mathematics ) Kasanayang (KP) Kalusugang Pisikal at
at Pagpapaunlad ng Kakayahang Sosyo- Development (V) Pagpapaunlad sa Pisikal at nakaupo ang mga Literacy and Number and Number “Gross Motor” (GM) Pagpapaunlad ng Kakayahang
Kakayahang Motor Emosyunal Kakayahang Pagpapaunlad ng bata, ang mga ito ay Communication Sense (NNS) Motor
•Kasanayang Sosyo-Emosyunal Kakayahang nakikinig ng mga
“Fine Motor” (FM) Motor pambatang awiting.

Pamantayang Nilalaman: kakayahang • damdamin at emosyon •acquiring new words/ konsepto ng • sariling ugali at book familiarity, the sense of quantity and kanyang kapaligiran at kakayahang
pangalagaan ng iba widening his/her vocabulary pamilya, damdamin awareness that there numeral relations, that naiuugnay dito ang pangalagaan
Ang bata ay nagkakaroon ang sariling links to his/her experiences paaralan at is a story to read with addition results in increase angkop na paggalaw ng ang sariling
ng pag-unawa sa… kalusugan at komunidad a beginning and an and subtraction results in katawan kalusugan at
kaligtasan •sariling kakayahang sumubok bilang kasapi nito end, written by decrease kaligtasan
gamitin nang maayos ang author(s) and
kamay upang illustrated by someone
lumikha/lumimbag

Pamantayang Pagganap: pagsasagawa ng • kakayahang unawain at •actively engage in pagmamalaki at • kakayahang TRANSITION Use book – handle and perform simple addition maayos na galaw at pagsasagawa ng
mga pangunahing tanggapin ang emosyon meaningful conversation kasiyahang kontrolin ang SONG: turn the pages; take and subtraction of up to koordinasyon ng mga mga pangunahing kasanayan
Ang bata ay kasanayan ukol at damdamin ng iba with peers and adults makapagkuwento sarlling Oras care of books, enjoy 10 objects or bahagi ng katawan ukol sa pansariling kalinisan sa
nakapagpapamalas ng… sa pansariling using varied spoken ng sariling damdamin at pag- na ng Kuwentuhan listening to stories pictures/ drawings pangaraw-araw na pamumuhay
kalinisan sa pangaraw- vocabulary karanasan bilang uugali, gumawa repeatedly and may at pangangalaga para sa sariling
araw na •kakayahang gamitin kabahagi ng ng desisyon at play pretend-reading, kaligtasan
pamumuhay at ang kamay at daliri pamilya, paaralan magtagumpay sa and associates `
pangangalaga at komunidad kanyang mga him/herself with the
para sa sariling gawain story
kaligtasan
`
Palatandaang Nakagagalaw (martsa, Nagkakaroon ng •Give the names of family Natutukoy ang Naipakikita ang Predict what the story *Recognize and identify numerals Nagagamit ang mga Nakikilala ang kahalagahan ng
palakpak, tapik, kamalayan sa damdamin members, school personnel, mga tiwala sa sarili na is all about based on 0 to 10 (MKC-00-2) kilos lokomotor at di- mga tuntunin:
Kasanayan: padyak, lakad, lundag at ng iba and pangangailangan tugunan ang the title of the book Recognize and identify numerals 0 lokomotor sa paglalaro, pag-iwas sa paglalagay ng maliit
iba pa) nang community helpers, and the ng sariling and the picture on the to 10 (MKC-00-2) pageehersisyo, na bagay
angkop sa ritmo at roles they play/ jobs they pamilya at kung pangangailangan cover • Count objects with one-to-one pagsasayaw sa bibig, ilong, at tainga; hindi
indayog bilang tugon sa do/things they use paano nila ito nang mag-isa, correspondence up to quantities of paglalaro ng posporo; maingat
himig na •Naisasagawa ang mga natutugunan hal. maghugas ng 10 (MKC-00-7) na paggamit ng matutulis/
napapakinggan/awit na sumusunod na kamay, kumain, matatalim na bagay tulad ng
kinakanta kasanayan 2.3 magbihis, kutsilyo, tinidor, gunting; maingat
pagpilas/paggupit/pagdikit ng magligpit, tapusin na pag-akyat at pagbaba sa
pape ang gawaing hagdanan; pagtingin sa kaliwa’t
nasimulan, atbp kanan bago tumawid sa daan;
pananatiling
kasama ng nakatatanda kung
nasa natataong lugar

KPKPF-Ia-2/p. 16 SEKEI-00-2 LLKV-00-6 KMKPPam- SEKPSE-Ie-5 LLKBPA-00-9 MKC-00-2, MKC-00-7 KPKGM-Ig-3 KPKPKK-Ih-3
CODE KPKFM-00-1.3 00-7

II. Paksang- aralin Kaugaliang Ang Aming Bagyo! Bagyo!


Ang Aming Tahanan Titik Ss Hipon at Biya Bilang Lima (5)
Pamamaraan Tahanan Sisilong ako!
III.Pamamaraan
A. Panimulang Gawain: 1. Pag-awit ng Balik-Aral: Paano ka Awitin: Tunog ng Alpabeto 1. Panalangin Pamantayan sa Bilangin ang mga bagay na Pagpapapila sa mga Pag-usapan ang mga ginawa sa
Pambansang Awit inaalagaan ng iyong 2. Pagkain Pakikinig ipapakita ng guro at isulat ang bata. buong klase
( Lupang pamilya? Ano ang bilang sa inyong drill board
Hinirang ) kanilang mga tungkulin 3. Pag-iimis ng
2. Panalangin sa isa't - isa? mesa at kainan
3. Pag-eehersisyo
4. Pag-uulat tungkol sa
araw (Pitong Araw sa
Isang Linggo)
5. Pag-uulat tungkol sa
B. Pagganyak Awitin: Ang Matalinong Drill: Pagbasa: Pagpapantig Gawain: Panlinang ng Awit: 1-10 Pageehersisyo Tanungin ang mga bata kung
panahon (Ang
Manggagawa. "The Ang mga mag- Talasalitaan ano ang natutunan sa araw na
Panahon)
Wiseman Song" aaral ay magpa- ito.
6. Pag-uulat tungkol sa
pakita at magpa-
bilang ng mga lalaki at
paliwag tungkol sa
babae.Nasaan ang mga
bahay na kanilang
babae/lalaki
ginawa.

C. Paglalahad Mensahe: Ang aking Pagpapakita ng mga larawan Tanong: Pagganyak na Tanong Pagbibilang ng mga bagay na may Pagpapaliwanag ng mga
pamilya ay nakatira sa na may tunog /s/. Saan ang iyong bilang na lima panuto sa laro.
isang bahay. bahay?

Saan gawa ang


iyong bahay?

Anu anu ang


bahagi ng iyong
bahay? (bubong,
pader, bintana,
Mensahe: Ang aking Tanong:
pamilya ay nakatira sa Saan ang iyong
isang bahay. bahay?

Saan gawa ang


D. Pagtatalakay PAMAMATNUBAY NG iyong bahay? Pagbabasa o Pakikinig PAMAMATNUBAY NG GURO: 1. Ask the learners to Gawain: Ang mga bata ay aawit
GURO: Our House ng Kuwento Number Hunt group themselves into ng "Bahay Kubo". Aalamin ng
Introduce the Anu anu ang three. In each group, two guro kung naipapaliwanag ba ng
letter Ss bahagi ng iyong players will mga bata kung saan yari ang
bahay? (bubong, act as the “house” by kanilang bahay.
pader, bintana, holding hands and
pintuan) raising them up to make
a ‘roof.’ One player will
stay inside the ‘house.”
211
2. Call on a volunteer to
be the ‘It.’ Let the ‘It’
practice saying in a loud
voice, “Bagyo, bagyo!
Sisilong ako!’(or its
equivalent in the
learners’ mother tongue)
3. When the ‘It’ shouts,
“Bagyo, bagyo, sisilong
ako!” the ‘houses’ open
to let the players out and
enter another ‘house.’
E. Paglalapat Tanong: MALAYANG PAGGAWA: MALAYANG PAGGAWA: The ‘It’ also enters a
• Saan nakatira ang iyong 1. Picture ‘house.’
pamilya? Puzzles 1. Lift the Bowl (concrete quantities 4. The player who is not
2. Letter Mosaic (Ss) of 5) able to enter a ‘house’ is
Bakit kailangan nating 3. Poster of words that begin 2. Writing numerals 0 to 5 the next ‘It.aught. That
tumira sa isang bahay? with Ss 3. Number 5 mosaic ‘mouse’ is declared the
4. Dramatic play 4. Number concentration winner
(matching numerals with parents.
quantities)

IV. Pagtataya Panuto: Isulat ang unang pantig Matapos basahin ang Bilangin ang mga larawan at isulat
ng bawat larawan. Isulat sa kwento,ang guro ay ang tamang bilang sa kahaon.
guhit ang sa, se,si,so at su. magtatanong.

V. TAKDANG-ARALIN Magdikit ng mga larawan ng Pagbabawas


bagay na nagsisimula sa
letrang Ss

REMARKS
REFLECTION Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your
instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.

A.  No. of learners who earned 80% in the evaluation


B. No. of learners who require additional activities for remediation.
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.
D. No. of learners who continue to require remediation.
E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers?

You might also like