You are on page 1of 2

Paaralan Caloocan North E/S Baitang Dalawa

Guro Asignatura FILIPINO


GRADE 2 Punongguro Dr. Carmenia C. Abel
MODIFIED DAILY LESSON LOG
Oras at
Markahan Una
Pangkat

Checked by:

Petsa: Setyembre 07,


05, 2023
06,
Miyerkules
Huwebes
Martes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono, diin, bilis,
antala at intonasyon F2TA-0a-j-2
Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon F2TA-0a-j-3
C. Pamantayan sa Pagkatuto Nagagamit ang magalang
naunang kaalaman
na pananalita
o karanasan
sa angkop
sa pag-unawa
na sitwasyon
ng(pagbati,
napakinggang
paghingi
teksto
ng F2PN-
Layunin pahintulot,
Ia-2 pagtatanong ng lokasyon ng lugar, pakikipag-usap sa matatanda, pagtanggap ng
Isulat ang code ng bawat paumanhin,
1.1.2 Nasasagot
pagtanggap
ang mgangtanong/
tawag sa
graphic
telepono,
organizer
pagbibigay
sa pagkuha
ng reaksyon
ng mahahalagang
o komento)detalye.
F2WG-Ia-1
kasanayan 1.1.1 Natutukoy
1.1.2 Nagagamit ang
ang magagalang
magagalang nana pananalita
pananalita sa
sa paghingi
pagbati(F2WG-Ia-1)
ng pahintulot at pakiusap(F2WG-
IIa-1)
II. NILALAMAN Paggamit ng Magagalang
Naunang Kaalaman
na Pananalita
o Karanasan
sa Pagbati
sa Pag-unawa ng Teksto
II. NILALAMAN Pagtukoy ng Magagalang na Pananalita sa Paghingi ng Pahintulot at Pakiusap
III. KAGAMITANG PANTURO
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina 22,38
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina 22,38
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM in Filipino Yunit 3 pahina 2-7 ,soft copy
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM in Filipino Yunit 3 pahina 2-7 ,soft copy
3. Mga Pahina sa Teksbuk larawan ng mga taong naglilinis
3. Mga Pahina sa Teksbuk larawan ng mga taong naglilinis
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Laptap
Learning
4. Karagdagang
Resource
Kagamitan mula sa portal ng Laptap
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagsasanay
pagsisimula
A. Balik-Aralngsabagong
nakaraang
aralin
aralin at/o 1. Pagsasanay
Pagbasa ng mga salita
pantig
pagsisimula ng bagong aralin Pagbasa
2. Balik –ngAral
mga parirala
Balik – Aral
Sabihin kung saan ginagamit ang sumusunod na magagalang na pagbati.
Magandang umaga.
Magandang tanghali.
Magandang hapon.
Magandang gabi.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan mo na bang manghiram ng lapis sa iyong kamag-aral?
Nakaranasan mo na rin bang magpaalam kung ano ang dapat gawin o gagawin mo?
Paano ka nanghingi ng pahintulot upang magamit mo ang kaniyang lapis?
Dapat bang manghingi tayo ng pahintulot kapag tayo ay gagamit ng mga bagay na hind isa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May iniidolo
atin? Bakit? ka bang tao?
Bakit mo siya hinahangaan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin
Ginagayanatin morang
in basumusunod na pangungusap
ang kaniyang ginagawa? at suriin kung ano ang mga magagalang na
bagong aralin sa layunin ng aralin
B. Paghahabi pananalita
Kamusta ang
ang ginamit
unang sa
araw paghingi
mo
Dapat bang gayahin ang gawi na mali?sa ng pahintulot.
klase? Bakit?
Masaya kaLola,bas amaari
unangpoaraw
ba tayong
mo sa sumali
klase? sa Gawain?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paghawan
 iyong
Ano ang ng mga
Puwede balakid
karanasan
po bangsaisama
unang araw
sina ng klase?
Nanay at Tatay?
bagong aralin Ibigay angNais
kasing
ko kahulugan
sanang ng sumusunod.
sumali sa inyong paglalaro.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin
 ang kuwento “Ako at ang akingKaklase” ni Ma. Luisa Lining at sagutin ang mga
Idolo
bagong aralin Ano
tanongang hinging
tungkol sapahintulot
kuwento. sa unang pangungusap? Pangalawang pangungusap? Pangatlong

pangungusap? Naaalala
 Nasaksihan
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Anong magagalang na salita ng paghingi ng pahintulot ang ginamit sa mga pangungusap na
 Napupuri
paglalahad ng bagong kasanayan #1 binasa?
Basahin ang tekstong “Idolo ko si Kuya” nina Mary Ann B. Castor at Jelvi D. Advincula.
Narito ang mga magagalang na pananalitakapag humihingi ng pahintulot o nakikiusap.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsagot sa mga katanungan tungkol sa tekstong binasa.
paglalahad ng bagong kasanayan #2  Maari po ba
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ano-anong
 pagbatipoang
Puwede banabanggit sa tekto?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ginagamit
 morko
Nais in po
ba ang
sanamga pagbati na ito?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at  Ang pagbati
Pakiusap po ay isa sa magagalang na pananalita.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano-anong pagbati
Magbigay ng mga ang sitwasyon
iyong ginagamit?
na ginagamitan ng magagalang na pananalita kapag
Isulathumihingi
sa pisara ang kasagutan ongnakikiusap.
ng pahintulot mga mag-aaral.
Talakayin kung kailan ginagamit ang mga pagbati.
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Tukuyin ang magagalang na pananalita kapag humihingi ng pahintulot o nakikiusap. Bilugan
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Gamitin ang mga magagalang na pagbati sa sumusunod na sitwasyon.
Paaralan Caloocan North E/S Baitang Dalawa
Guro Asignatura FILIPINO
GRADE 2 Punongguro Dr. Carmenia C. Abel
MODIFIED DAILY LESSON LOG Oras at
Markahan Una
Pangkat

Checked by:

Petsa: Setyembre 08, 2023


Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon F2TA-0a-j-2
Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon F2TA-0a-j-3
C. Pamantayan sa Pagkatuto Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon (pagbati, paghingi ng pahintulot,
Layunin pagtatanong ng lokasyon ng lugar, pakikipag-usap sa matatanda, pagtanggap ng paumanhin,
Isulat ang code ng bawat pagtanggap ng tawag sa telepono, pagbibigay ng reaksyon o komento) F2WG-Ia-1
kasanayan 1.1.3 Nasasabi ang magagalang na pananalita sa pagtanong ng lokasyon ng lugar(F2WG-IIIa-g-1)
II. NILALAMAN Pagsabi ng Magagalang na Pananalita sa Pagtatanong ng Lokasyon ng Lugar
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina 22,38
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM in Filipino Yunit 3 pahina 2-7 ,soft copy
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Laptap
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagsasanay
pagsisimula ng bagong aralin Pagbasa ng mga pangungusap
2. Balik – Aral
An0 ano ang mga magagalang na pananalita kpag humihingi ng pahintulot at pakiusap?
Gamitin sa pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasubukan mo na bang naligaw?
Nakapagtanong ka na ba kung anong lugar kung nasaan ka?
Paano ka nagtanong?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin ang sumusunod na pangungusap at suriin ang ginamit na magagalang na pananalita sa
bagong aralin pagtatanong ng lokasyon ng lugar.
 Maaari po ba akong magtanong? Papaano po ba pumunta sa Maynila?
 Maaari po ba akong magtanong? Saan po ba makikita ang Barangay Hall?
 Maaari po ba akong magtanong? Saan po b abanda ang tindahan ni Aling Nena
 Maaari po ba akong magtanong? Saan po ba ang sakayan papuntang SM Fairview?
Ano- anong magagalang napananalita ang nabanggit sa mga pangungusap?
Ano ang napansin mo sa pangungusap?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Napansin mo bang ginamit muli ang magalang na pananalita na “maaari po bang?”
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtalakay na sa pagtatanong ng lokasyon ng lugar ay gumagamit din tayo ng salitang “ maari po
ba?”
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Magbigay ng ibang pangungusap na ginagamitan ng magagalang na pananalita sa pagtatanong ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2
lokasyon ng lugar.
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Sabihin ang magagalang na pananalita sa pagtatanong ng lokasyon ng lugar at isulat sa
Formative Assessment) kuwaderno ang sagot.
1. Maari po bang magtanong? Saan po ba ang silid-aralan ni Gng. Panabe?
2. Maari po bang magtanong?Paano po baa ko makakarating sa Kiko?
3. Maari po bang magtanong? Saan po naklagay ang mga baso?
4. Maari po bang magtanong? Saan po ba ang papuntang Bayan?
5. Maari po bang magtanong ? saan po ba niyo Nakita ang mga batang naglalaro kanina?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Anong magalang na pananalita ang ginagamit sa pagtatanong ng lokasyon ng lugar?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin ang angkop na magagalang na pananalita sa pagtatanong ng lokasyon ng lugar. Isulat ito
sa patlang.
1. _____________________magtanong? Saan po ba ang ating kantina?

You might also like