You are on page 1of 4

School: BAGONG BUHAY F INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JONA ROSE P. NAVAL Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 13-17, 2023 Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner understands the The learner demonstrates
importance of keeping understanding of qualities of effort
the home environment in
healthful. preparation for participation in
physical
activities.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner consistently The learner performs movements of
demonstrates healthful varying qualities of effort with
practices for a healthful home coordination.
environment.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learners …. The learners …
Isulat ang code ng bawat kasanayan. - demonstrates the ways on - can differentiate fast locomotor
how to conserve water movements and slow locomotor
- practices water conservation movements
- appreciates the importance of - participates in the physical
water conservation. activities
- demonstrates slow and fast
movements using locomotor
movements
II. NILALAMAN Ang Tubig ay Tipirin Mabilis at Mabagal na kilos
KAGAMITANG PANTURO TV/ TSART/ PICTURES / VIDEOS
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELCS: H1FH-IIIde-4 MELCS: PE1BM-IIIc-d-9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang kahalagahan at epekto Isagawa ang mga kilos -
at/o pagsisimula ng bagong ng malinis na tubig sa ating lokomotor na napag-aralan
aralin. kalusugan? nakaraan.
- Paglakad
- Pagtakbo
Paglukso
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Masdan ang mga larawan. Ano ang kilos lokomotor?
Anu-ano ang kanilang mga
ginagawa?

(umiinom ng tubig)
(nagdidilig)
(nagluluto)
(nagsesepilyo)
(naglalaba)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang tubig ay isa sa mga Magbigay ng mga halimbawa
sa bagong aralin. mahalagang pangangailangan ng ng iba pang Kilos Lokomotor
ating katawan. Datapwat ito ay - Pagkandirit
kailangan natin, ang malinis na - Paglukso-lukso
tubig ay maaaring maubos kung - Pag-igpaw
ito ay hindi natin gagamitin nang
maayos.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Narito ang mga paraan ng
at paglalahad ng bagong pagtitipid ng tubig.
kasanayan #1
Paraan ng Pagtitipid ng Tubig
1. Gumamit ng balde at tabo sa
paliligo, sa paglilinis at
pagdidilig.
2. Isarado ang gripo kapag ito ay
hindi ginagamit.
3. Gamitin ang pinagbanlawan
na pambuhos o panlinis ng
palikuran.
4. Kumuha lamang ng sapat na
tubig na iinumin o gagamitin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat ang T sa patlang kung ang
(Tungo sa Formative pangungusap ay nagsasaad ng
Assessment) paraan ng pagtitipid ng tubig.
Isulat ang M kung hindi. Isulat
ang sagot sa show me board.

1. Maglaro ng tubig kasama ang


iyong mga kaibigan.
2. Isarado ang gripo habang
nagsasabon ng kamay.
3. Hayaang nakabukas ang gripo
habang nagsisipilyo.
4. Gumamit ng balde/timba at
tabo sa paliligo.
5. Gamitin ang pinagbanlawan
ng labahing damit na panglinis
sa palikuran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mahalaga ba ang pagtitipid ng
araw-araw na buhay tubig?? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan:
Napakahalagang matutunan Anuman ang bilis o bagal ng
natin ang tamang paraan ng bawat kilos ay may itinuturo ito
patitipid ng malinis na tubig na wastog paraannang
upang hindi magkaroon ng pagsasagawa ng mga bagay-
kakulangan sa malapit na bagay.
hinaharap.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang bilog kung ang Tukuyin ang kilos lokomotor na
larawan ay nagpapakita ng inilalarawan. Piliin ang sagot sa
tamang paraan nang pagtitipid kahon sa ibaba.
ng tubig at iguhit ang diyamante
kung mali. Pagtakbo
Pagluko
Pagkandirit
Paglalakad
Pag-igpaw

__1. Ito ay ang pag-angat ng


katawan sa paglundag nang
sabay at paangat ng dalawang
paa at pabagsak nang sabay ng
parehong paa.

__2. Ito ay ang pagkilos sa


pamamagitang nang
paghakbang ng magkabilang
paa sa hindi nagmamadaling
paraan.

_3. Ito ay isinasagawa sa


pagtalon paharap gamit ang
parehong paa at pagbagsak
gamit ang isang paa.
_4. Ito ay isinasagawa sa
pamamagitanf nang pag-angat
ng katawan paharap gamit ang
isang paa at pagbagsak gamit
parin ang parehong pang
ginamit sa paglundag.

_5. Ito ay ginagawa sa


pamamagitan ng mabilisang
paghakbang.
J. Karagdagang Gawain para sa Punan ang mga patlang ng
takdang-aralin at remediation wastong salita upang makabuo
ng makabuluhang kaisipan
tungkol sa aralin.

Mahalaga malinis pagtitipid


tubig

IV. Mga Tala

Prepared: Checked: Noted:

JONA ROSE P. NAVAL NOELIE S. STA. MARIA JOCELYN A. SAN DIEGO


Teacher I Master Teacher I Principal I
March 9, 2023

You might also like