You are on page 1of 9

GRADE 1 to 12 Paaralan MALABON KAINGIN Baitang/ One

DAILY ELEMENTARY SCHOOL Antas


LESSON LOG Guro MACARIA M. FRANCISCO Araw Huwebes
Petsa/ Oras Setyembre 29, 2016 Markahan Ikalawa

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Filipino Araling Matematika MAPEH


Panlipunan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang - Naisasagwa ang mga Nakikilala ang mga letra Natututkoy ang Ang mga Nakalulutas - Nasasabi
Pangnilalaman paraan upang makamtan at sa ibinigay na salita mga tao sa mag-aaral gamit ang kung kailan
mapanatili ang kaayusan at (alphabet knowledge) pamayanan ay isahang dapat
kapayapaan sa tahanan tulad ng: Naibibigay ang mga batay sa naipamamal hakbang ng hugasan
- Pag-iwas sa pagiging tunog ng mga letra sa kasarian gamit as ang pag word ang mga
mainggitin sa kapwa alpabeto/ Jj/ ang wikang unawa at problems paa.
Naibibigay ang Filipino. pagpapahal tungkol sa - Naisasaga
unahang tunog katinig aga sa pagsasama wa ang
ng ibinigay na salita sariling ng whole paghuhuga
Naisusulat ang malaki pamilya at numbers pati s ng mga
at maliit na titik Jj mga kasapi pera with paa
nito at sums up to - Bago
bahaging 900.(with matulog
ginagampan regrouping)
an ng bawat
isa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pag-unawa sa MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the Natutukoy ang Ang mga The learner . . . The learner…
kahalagahan ng wastong beginning letter/sound of the kasarian ng mag-aaral demonstrates practices good
pakikitungo sa ibang kasapi ng name of each picture. kapitbahay. ay buong understanding health habits and
pamilya at kapwa tulad ng pagkilos MT1PWR-IIa-i-4.1 Match pagmamalak of addition and hygiene daily
at pagsasalita ng may paggalang words with pictures and ing subtraction of
at pagsasabi ng katotohanan para objects. nakapagsas whole numbers
sa kabutihan ng nakararami aad ng up to 100
kwento ng including money
sariling
pamilya at
bahaging
ginagampan
an ng bawat
kasapi nito
sa
malikhaing
pamamamar
aan.
C. Mga Kasanayan sa EsP1P-IIe-f– 4 MT1PWR-IIa-i-4.1 Match Nabibigkas ang AP1PAM- The learner . . . The learner . .
Pagkatuto words with pictures and pangalan ng IIe-16 is able to apply practices habits of
Isulat ang code ng bawat Naisasabuhay ang pagiging objects. may tamang Nahihinuha addition and keeping the body
kasanayan. magalang sa kilos at pananalita MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the pagpapantig ang mga subtraction of clean & healthy
name and sound of each kasabay ng alituntunin whole numbers H1PH-IIf-i-4
letter. pagpalakpak ng pamilya up to 100
na including money
tumutugon in mathematical
sa iba’t- problems and
ibang real- life
sitwasyon situations.
ng pang-
araw-araw
na creates
pamumuhay situations
ng pamilya involving
- Umuwi sa addition of
bahay sa whole numbers
itinakdang including money
oras. .
M1NS-IIe-30.1

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. K-12 Curriculum Tg 23-24
ng Guro
k-12 Health
15 MTB-MLE Teaching Lesson Guide in
Pahina 124- Curriculum Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. Guide pp. 238-258 Elem Math I
126 page 17; Modyul 1,
13 pah. 173-174;
Aralin 1 pah 28
Teaching Guide ph. 18-19
2. Mga pahina sa
Pahina 130-
Kagamitang Pang-
136
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan ng bata, tsart ng kwento larawan ng may simulang Mga larawan
Panturo tunog na Cc /Jj plaskard;
Tsart ng kwento.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Anu-ano ang iba pang Ipangkat ang mga Sino sa ating Kailan
aralin at/o pagsisimula ng katawagan sa tahanan na salita sa tamang mga kapitbahay 1. Balik- mo dapat
bagong aralin. ginagamit ninyo? hanay ang nagmamay- aral: hugasan
Cc katumbas ng k ari ng mga ito? Anu- ang iyong
at Cc katumbas ng Tsok ano mga paa?
Bakit dapat
Ss Lagare ang
muna
Carol carrot Gunting ng mga
unahin ang
Cebu camera buhok hakba
paggawa ng
cellphone ng na
takdang
ginaga
aralin bago
mit sa
maglaro?
paglut
as sa
word
proble
m?
B. Paghahabi sa layunin ng Awit: Lumipad ang Ibon Awit: Ano ang tunog ng titik Nasaan ang Anong oras Ibiga Puzzle:
aralin Jj? mga lalaki? ang ating y ang Footprint
Babae? uwian? nawaw
alang
bilang
upang
mabuo
ang
additio
n facts:
7+
___ = 15
9+3=
____
___+ 4
=9
7 + 3+
___= 16
__+ 6
+ 6 = 18
C. Pag-uugnay ng mga Ngayong araw Awit:
halimbawa sa bagong aalamin natin M – A-
aralin. kung sinu-sino T- H
sa mga tao sa
ating
pamayanan ang Mathematics
Babasahin
kabilang sa (2x)
ng guro ang
lalaki o babae. Let us
kuwento
solve the
problems (2x)

Accurately (2x)

D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa o iparinig ang kwento: Ipakilala ang titik Jj. Kilalanin muli Pagtalakay Nagtung Ipakita
konsepto at paglalahad ANG INGGITERONG Iparinig ang tunog nito. ang mga sa Teksto: o ang mga ang
ng bagong kasanayan #1 UWAK Jj katumbas ng dyey kapitbahay na 1. Anong batang larawan ng
Nakita ng uwak ang agila na itinuturing. oras ang nasa unang isang bata
dala-dala ang isang tupa sa uwian? baiting sa na
himpapawid. Nakita rin niya 2. Ano ang Ocean nakasuot
nang dalhin nito ang tupa sa ipinahihiwati Park. ng
pugad nito. Naiinggit ang Uwak. Jacket g ng bell? Nakakita si panjama.
Ginaya niya ang agila. Dinagit 3. Bakit Lenlen ng Tanungi
niya ang isang tupa. Nagulat naiwan si 15 n: Sa
siya sa natuklasan. Bukod sa Rico ng malaking palagay
mabigat ang tupa ay sumabit pa sundo niya? pating at 25 ninyo ano
ang kuko niya sa balahibo nito. Jam 4. Ano ang na maliliit ang ibig
Nakita siya ng nag-aalaga ng ipinangako na pating. gawin ng
tupa. Agad siyang hinuli nito at Jj katumbas ng Hh niya sa bata sa
inilagay sa kulungan. Nang kanyang larawan?
makita siya ng agila at ng mga mga
ibon ay pinagtawanan siya. Juan magulang?
5. Bakit
mahalaga
ang
Jose makauwi sa
itinakdang
oras?

E. Pagtalakay ng bagong Sagutin: 1. Pagsasanay: Sinu-sino sila. Bakit Ilang Talakayi


konsepto at paglalahad a. Sino ang nakita ng uwak na Pagsulat ng ( Larawan) mahalaga lahat ang n ang
ng bagong kasanayan #2 may dala-dalang tupa? titik Jj Ipasabi ang mga pating kahalagah
______ Jj Jj Jj gawain ng mga na nakita ni an ng
b. Saan dinala ng agila ang Jj Jj ito. Len- len? paghuhuga
tupa?___________ 2. Pagbasa sa s ng paa.
c. Bakit ginaya ng uwak ang nabuong Kapag
agila?_________ pantig 15 naghuhuga
d. Ano ang natuklasan ng Ja je ji jo ju + s ng ating
uwak tungkol sa tupa? Jam jar jas ang pag-uwi 25 mga paa
______________________ jet jen sa takdang tayo ay
_________ oras? gumagamit
e. Ano ang napala ng uwak sa ? ng tubig at
pagiging inggitero niya? Alin ang sabon.
______________________ una mong
_________ pagsasamahin?
Alin ang
pangalawa?

F. Paglinang sa Kabihasaan Idikit ang


(Tungo sa Formative larawan sa
Assessment) tamang hanay
Presentasyo
Panlalaki
n ng awtput
pambabae
Piyon
sundalo
G. Paglalapat ng aralin sa Dula-dulaan sa mahalagang Pangkata
pang-araw-araw na buhay tagpo sa narinig o nabasang ng tawagin
kwento nang pangkatan. Tumawag ang mga
ng mga bata sa
batang pisara para
magsasadul sa
a ng paksa pagsasana
y.

H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang ugali ang Ano ang tunog ng May mga Tandaan: Ano ang Ano ang
hindi natin dapat taglayin sa Jj? gawain sa Umuwi sa gagawin dapat
ating kapwa? pamayanan ng bahay sa kung mong
Tandaan: nagagampanan takdang tumuntong gawin
Masamang ugali ang ng mga lalaki at oras araw- ng sampu bago ka
maging mainggitin. Dapat babae. araw. ang sagot matulog?
natin itong iwasang taglayin sa sa hanay Tandaan:
ating mga puso. ng isahan? Maghugas ng mga
(regroup paa bago matulog
ones into
tens)

I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang sagot. A. Basahin: Isulat kung Group Gamitin Ipasakilo
1. Isang ( agila, kalapati, maya) Jacket ba iyan ni panlalaki o Performance ang huling s sa mga
ang nakita ni Uwak. Jacob? pambabae ang Task hakbang ,sag bata nang
2. May dala-dala itong ( tuta, tupa, Si Juana ay nasa taong tinutukoy Pangkatang utin ang pangkatan
tinapa). Jala-jala. sa pamayanan. Gawain: bawat word ang
3. Dinala niya ito sa ( pugad, Si Jose ay nasa D Lutasin: problem. wastong
balon, tuktok ng bundok). Jolo. ok Ikaapat ng 1. May paghuhuga
4. (Natuwa, Nainggit, Humanga) Si Jun ay may tor hapon ang 56 na s ng mga
siya sa agila. jacket. Dr uwian pero batang paa.
5. (Nahuli, Nakita, Nahampas) si B. Pag-ugnayin ng ay ikalima na babae
Uwak ng may-ari ng tupa. guhit ang salita at be nang umuwi ng
larawan: r si Ana. iskawt
1. jacket G Tama ba s at
2. Juan ur iyon? Bakit 27
3. jam o batang
4. jelly N lalakin
5. Jose ar g
s iskawt
ya s ang
ya suma
ma sa
campin
g.
Ilang
lahat
ang
mga
batang
iskawt
s ang
suma
ma sa
campin
g?
2.
Namul
ot ang
tatay
ng itlog
sa
poultry
farm.
234 na
itlog
ang
napulo
t niya
noong
Lunes
at 122
naman
g itlog
noong
Martes
.
Ilang
lahat
ang
kabuu
ang
bilang
ng
mga
itlog na
napulo
t niya?
J. Karagdagang Gawain Punan ng angkop na salita. Pagsanayang Gamit ang
para sa takdang-aralin at Ang taong mainggitin ay hindi basahin sa lahat ng
remediation ________________. bahay ang hakbang na
mga natutuhan,
pangungusap. lutasin ang
problem na
ito.

Bumili ang
ate ng
bagong bag
na
nagkakahalag
a ng P150.
Bumili rin siya
ng bagong
payong na
may
halagang
P125.
Magkano
lahat ang
nagasta ni
Ate?
IV. Mga
Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like