You are on page 1of 14

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Lesson Exemplar Using the IDEA Instructional Process


Paaralan Bernardo Lirio Memorial Central School Baitang UNA
TALA SA
Guro ISABELLA C. MAGAT Asignatura General
PAGTUTURO
Petsa November 02, 2022/ Lunes Markahan Ikalawang Markahan/Week 1

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO MOTHER TONGUE FILIPINO ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH

I. LAYUNIN 7:45-8:15 8:15-9:05 9:55-10:35 10:35-11:15 1:15 – 2:05 2:05- 2:45

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- The learner….. Nasasagot ang mga tanong Ang mga mag-aaral ay Napagsasama ang dalawang The learner...
unawa sa kahalagahan ng tungkol sa napakinggang naipamamalas ang pag-unawa at pangkat ng mga bagay na may
wastong pakikitungo sa ibang Demonstrates awareness of pagpapahalaga sa sariling bilang na 1-9. demonstrates basic understanding of
pabula, tugma/tula, at
kasapi ng pamilya at kapwa language grammar and pamilya at mga kasapi nito at pitch and simple melodic patterns
tekstong pang-impormasyon
tulad ng pagkilos at usage when speaking and/ bahaging ginagampanan ng Nagagamit ang mga bagay sa
pagsasalita ng may or writing. bawat isa paggawa ng set o pangkat ng mga
paggalang at pagsasabi ng bagay
katotohanan para sa
Nakapamimili nang mabuti
kabutihan ng nakararami

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong speaks and/ or writes Nasasabi ang mensaheng Ang mga mag-aaral ay buong The learner . . . The learner...
pakikitungo sa ibang kasapi correctly for different nais ipabatid ng nabasang pagmamalaking nakapagsasaad
ng pamilya at kapwa sa lahat purposes using the basic ng kwento ng sariling pamilya at demonstrates understanding of responds accurately to high and low tones
pananda patalastas babala o
ng pagkakataon. grammar of the language. bahaging ginagampanan ng addition and subtraction of whole through body movements, singing, and
paalala
bawat kasapi nito sa malikhaing numbers up to 100 including playing other sources of sounds
pamamaraan money

C. Pinakamahalagang EsP1P- IIa-b – 1 MT1GA-IIa-d-2.2 Nagagamit ang wika MU1ME-IIa-1


Kasanayan sa Pagkatuto Identify pronouns:
Nakapagpapakita ng bilang tugon sa sariling AP1PAM-IIa-1 M1NS-IIa-23
(MELC) (Kung mayroon, a. Personal
pagmamahal at paggalang sa

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

isulat ang b. possessive pangangaila ngan at Nauunawaan ang konsepto ng The Learner . . . identifies the pitch of a tone as high or low
pinakamahalagang pamilya batay sa bumubuo
mga magulang
sitwasyo illustrates addition as “putting
kasanayan sa pagkatuto o nito(ie.two-parent family, single
parent family, extended family) together or combining or joining
MELC
sets”

D. Pagpapaganang Kasanayan

(Kung mayroon, isulat ang


pagpapaganang
kasanayan.)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian

a. Mga Pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16 Curriculum Guide p. 31 Curriculum Guide p. 6 Pahina 78 TG pah. 169-117 Curriculum Guide p.10
Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 56-57 LM 132-144


Pangmag-aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource

B. Listahan ng mga Kagamitang


Panturo para sa mga Gawain sa
Powerpoint presentation
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

IV. PAMAMARAAN

A. Introduction (Panimula) Paano ka dapat sumagot Natutuhan mo noong Nakarinig na ba kayo ng Sino-sino ang bumubuo sa Pang-ilan ang mga sumusunod na Ipaawit ang awiting “Twinkle Twinkle Little
kung tinatawag ka? nakaraang markahan ang kuwento kung saan ang bida pamilya? titik. Star”
Naranasan mo na bang tungkol sa pangngalan. Ang ay ang mga iba’t – ibang uri
magtampo o sumama ang mga ito ay pangalan ng tao, ng hayop?
loob sa kapatid o sa bagay, lugar, hayop at Sino-sino ang mga kasapi ng G H J B R X Batiin ang buong klase sa yuswal na
magulang mo? pangyayari. inyong pamilya? pagbati SO-MI.
Ano ang ginawa mo? Ang Pabula ay kuwento
Ngayon ay pag-aaralan mo
kung saan ang tauhan ay 1. H - ______
naman ang tungkol sa
mga hayop. Ito ay isang Sino sa inyo ang may nanay at Gawing muli ang pagbati at sabihin sa
panghalip. Pagkatapos ng kathang isip lamang ngunit tatay? 2. X - ______ mga bata na hawakan ang kanilang ulo
araling ito, inaasahang nga – iiwan ng aral sa mga kung sa palagay nila ay umaawit sila ng
Sino sa inyo ang kasama ay 3. B - ______
natutukoy mo ang mga mambabasa. may mataas na tono at hawakan ang
halimbawa ng panghalip nanay lang?tatay lang? kanilang bewang kung sa palagay nila ay
4. G - ______
panao at panghalip paari. Bukod sa nanay at tatay sino sa umaawit sila ng may mababang tono.
5. R - ______
Kilala mo ba sila? inyo ang kasama sa bahay ang Patnubayan ang mga bata sa umpisa,
lolo, lola, tiya o tiyo? pagkatapos hayaan silang gawin ito ng
mag-isa.

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

B.Development (Pagpapaunlad) Ang panghalip ay bahagi ng Pagtalakay ng Teksto: Tumawag ng isang bata. Sabihan (Magpakita ng guhit na pataas
pananalita. Ito ay salitang ito na kumuha ng mga gamit niya pababa. Gamit ang mga daliri bakatin
Tena, Maligo Tayo Ang Magkakaibigan ●Iba’t ibang kasaping bumubuo sa bag.
panghalili o pamalit sa at sundan ang mga guhit.)
Nagluluto sa kusina si Aling sa isang pamilya
pangngalan. https://youtu.be/
Mercy nang marinig niya ang Ano ang mga gamit na nakuha ni
malakas na iyak ni Tepen. zpExVG4cg4E Pangkatang Gawain: Bea?
Makikita na ang pangalang
Pinuntahan niya ito sa sala Anthony ay inulit sa Paano natin binakat ang guhit gamit ang
Gawain 1 – pah. 57 LM 3 notbuks ang tawag sa mga
upang tingnan kung ano ang ating mga daliri?
dalawang pangungusap. gamit na ito ay set ng notebooks.
nangyari. Ganito ang Iguguhit ng bawat pangkat ang
Upang maiwasan ito, Sagutin Natin!! Kung lalapatan natin ng tunog ang mga
kanyang nakita at mga bumubuo sa isang pamilya
maaaring gumamit ng guhit, anong uri ng tunog ang ating
narinig.“Ang baho mo naman, sa loob ng bahay.
panghalip, katulad nito: maririnig?
Tepen! Di ka yata naliligo,”
 Pangkat 1-Two-parent . Iparinig ang kwento:
ang sabi ng ate. Lalong Halimbawa ng pangngalan: 1. Ano – ano mga hayop ang Ano ang dalawang tunog/tono na
lumakas ang iyak ni Tepen. bida sa atin pabulang Family
Isang araw, nagpunta ang nanay natutunan natin ngayon?
“Waa! Waa! Waa!“Halika, Si Anthony ay mabait. napanood at napakinggan?  Pangkat2-Single
sa pamilihan. Bumili siya ng isada,
maligo tayo nang bumango Parent family Ano ang tawag natin dito?
karne at mga gulay. Bumili rin siya
ka.” Sabi ng ate.“Opo, ate.” Si Anthony ay magalang. 2. Saan nag punta si bantay Pangkat3&4- Extended Family
ng pasalubong para sa kanyang
Ang sagot ni Tepen. at ang kanilang amo? mga anak na sina Dino at Danica.
Pagkatapos maligo, “Ang 3. Tama ang mga salitang Hayaan ang mga bata na bumuo ng
Hulaan ninyo kung ano ang
bango mo na Tepen, maligo Makikita na ang pangalang ginamit ni bantay kay boy kanilang sariling komposisyon gamit ang
pasalubong ng nanay sa kanyang
ka lagi, ha?” sabi ng Anthony ay inulit sa baboy?bakit hindi? guhit. Hikayatin silang gawing interesting
mga anak.
ate.“Opo, ate. Salamat ha?” dalawang pangungusap. sa lahat ang kanilang guhit at ang pantig
ang sabi naman ni Upang maiwasan ito, 4. Ano ang mga nakita ni Pinasasalubungan din ba kayo ng na kanilang pipiliin sa paglalapat ng tunog
Tepen.Natuwa si Aling Mercy maaaring gumamit ng inyong nanay? dito.
Bantay sa bayan?
sa narinig.“Ganyan nga,
panghalip, katulad nito:
anak. Iwasan mo sana na 5. Sino ang amo ng mga Ano ang sinasabi ninyo kung
makasakit ng damdamin ng nakakatanggap ng pasalubong?
Halimbawa ng pangngalan: hayop? Hayaang ibahagi nila ang kanilang
kapatid mo.”Ang wika ng
nanay.“Opo, inay tatandaan Si Anthony ay mabait. komposisyon sa kanilang mga katabi at
6. Nasiyahan ba ang mga
ko po lagi.” Sabi ng ate subukan ang ginawa ng ibang kaklase.
kaibigan ni bantay sa
Si Anthony ay magalang. kaniyang kuwento?
Bakit umiiyak si Tepen?
Halimbawa ng panghalip: Narito ang pasalubong ng nanay
Sino ang nagsabi na mabaho kay Dino at Danica.
siya?

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Bakit daw mabaho si Tepen? Si Anthony ay mabait. Ipakita ang cut-out.

Ano ang ginawa kay Tepen Siya ay magalang. Dino 1 mansanas


ng ate niya? Mapapansin na ang
Danica 1 mangga
pangngalang Anthony ay
Ano ang nangyari pagkatapos
nagkaroon ng kapalit o Kung kayo ang makakatanggap ng
paliguan si Tepen?
kahalili. Ito ay ang salitang pasalubong alin ang mas
siya na tumutukoy rin gugustuhin mo, prutas o kendi?
naman kay Anthony. Bakit?

Ang isang uri ng panghalip Ano ang pasalubong para kay


ay tinatawag na Panghalip Dino? Para kay Danica?
Panao. Nangangahulugan
Pagsamahin natin ang pasalubong
ito na pamalit para lamang
nila.
sa tao. Ang mga halimbawa
nito ay mababasa sa ibaba. (1 mansanas) (isang mangga)
Naiiba ang gamit nito ayon
sa kailanan o bilang. (isang mansanas isang mangga)

Anong bagong pangkat o set ang


Ginagamit ang mga salitang
nabuo nang pinagsama ang kay
ako, ko, akin, kita, ka, iyo,
Dino at kay Danica?
mo, siya, kaniya, at niya
kapag iisa ang tinutukoy.

Ginagamit ang mga salitang


atin at natin kapag dalawa
ang tinutukoy. Maaari rin
ito sa maramihan.

Halimbawa:

- Kay Roxanne ang lapis na


ito.

- Sa kaniya ang lapis na ito.

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Halimbawa:

- Kay Eugene at kay Ray*


ang mga pagkaing ito.

- Sa atin ang mga pagkaing


ito.

Paalala: Ang salitang may


salungguhit sa unang
halimbawa ay pangngalan.
Ang salitang may
salungguhit sa ikalawang
halimbawa ang panghalip
na maaaring gamiting
kapalit ng pangngalan.

Ginagamit ang mga salitang


inyo, kayo, ninyo, sila,
kanila at nila kapag marami
ang tinutukoy. Maaari rin
ang mga ito sa dalawahan.

Halimbawa:

- Sina Angie, Fe, at Mabel


ay mga

kaibigan ko.

- Sila ay mga kaibigan ko.

Ang ilan sa mga panghalip


na binanggit ay maaaring
nagpapahayag ng pag-aari,
pagmamay-ari o pag-
aangkin. Ang mga ito ay

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

tinatawag na Panghalip na
Paari.

Ang mga halimbawa nito


ay: akin, ko, amin, atin,
namin, natin, mo, iyo,
ninyo, inyo, niya, kaniya,
nila at kanila.

Tingnan ang mga


halimbawa kung paano ang
mga ito ginagamit sa
pangungusap.

Halimbawa:

- Sa bata* ang modyul na


ito.

- Sa akin ang modyul na ito.

Paalala: Ang salitang may


salungguhit sa unang
halimbawa ay pangngalan.
Ang salitang may
salungguhit sa ikalawang
halimbawa ang panghalip
na maaaring gamiting
kapalit ng pangngalan.

C.Engagement (Pagpapalihan) Pagpasiyahan mo: Pakinggan ang Ituro sa larawan kung Magbigay ng mga tunay na bagay
sino-sino ang kasaping sa mga bata.
Tama ba na sabihin kay babasahíng pabula ng bumubuo sa pamilya. Tumawag ng ilang bata upang iguhit ang
Tepen na mabaho siya? iyong kasama sa Hayaang bumuo ang mga bata ng kanilang ginawa sa pisara upang makita
Bakit? bagong set sa pagsasama ng mga at masubukan ng buong klase.

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Ano sa palagay mo ang bahay. Presentasyon ng awtput bagay.


naramdaman ni Tepen ng
sabihan siya ng ate na Hal. 2 bola at 3 holen ( 2 bola , 3
mabaho? holen)
Sa anong kasapi ng Ano ang Melodiya?
Ano naman ang naramdaman
Ang Daga at Ang Leon pamilya kayo kabilang?
niya nang sabihan siya na
mabango? Gumamit ng larawan
Tandaan:
Ano ang bagong set na mabubuo?
Ipasabi ang iba’t ibang
Bakit hindi dapat saktan ang Isang daga ang Iguhit ito. Ang melodiya ay daloy ng himig
kasaping bumubuo sa
damdamin ng isang kasapi ng nakatuwaang maglaro isang pamilya. na tinataglay sa kabuuan ng awit.
pamilya? 1. (1bola) at (1 lobo) ( )
sa ibabaw
Halimbawa: 2. (1 lapis) at (1 aklat) ( )
Paano maiiwasang masaktan
ang damdamin ng kasapi ng ng isang natutulog na
 Ang bahay na ito ay pag- 3. ( 2 payong) at ( 1 payong) ( )
pamilya? aari ng leon. Kaniyang inakyat
ang likuran 4. ( 4 paru-paro) at (4 bulaklak) (
tatay, nanay at mga kapatid )
Tandaan: ko. ng leon at pagdating sa 5. ( 3 babae) at (6 na lalaki) (
- Ang bahay na ito ay pag- itaas ay )
Ang dila ay hindi tabak
aari namin. nagpapadausdos siya
Subalit nakakasugat
paibaba. Paano tayo nakabubuo ng
Kaya dapat na maingat bagong set?
Ng sa damdami’y di maitarak. Sa katuwaan ay ‘di niya
Ano ang ginagawa natin sa mga
napansin na nagising laman ng mga set?
Salitang nasabi na natin
ang
Tandaan:
Hindi na pwedeng bawiin
leon. Dinakma ng Leon Makabubuo tayo ng
Lalo at masakit ang dating
ang Daga at hinawakan bagong set kung
Dulot ay problema sa atin. sa pagsasamahin natin ang
Halimbawa: mga laman ng dalawang
buntot na wari balak set.
- Iyon ang paaralan ni Jun.*
siyang isubo at kainin.

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

- Iyon ang paaralan ko. Natakot at

nagmakaawa ang daga.

“Ipagpaumanhin mo
kaibigan. Hindi ko

sinasadyang gambalain
ka sa pagtulog mo.
Wala akong

Halimbawa: masamang hangarin.


Nakatuwaan ko lámang
- Kay Leny ang bag.
na
- Sa kaniya ang bag.
maglaro sa iyong
likuran. Huwag mo
akong kainin,” sabi

ng Daga. Nabakas ng
leon sa mukha ng daga
ang

tunay na
pagmamakaawa.

“Sige, pakakawalan kita


pero sa susunod ay
Halimbawa:
huwag
- Pag-aari nina Aling Josie,
Mang John, mong gagambalain ang
pagtulog ko,” sabi ng

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Jelai at Joshua ang bahay. Leon.


- Pag-aari nila ang bahay.
“Salamat kaibigan.
Balang araw ay
makagaganti

rin ako sa kabutihan


mo,” ang sabi ng daga.

Lumipas ang maraming


araw at minsan sa

pamamasyal ng daga sa
kagubatan ay kaniyang

napansin ang isang


lambat na nakabitin sa
punò.

Lumapit siya upang


mag-usisa at agad
niyang

nakilala ang leon na


nahuli sa loob ng
lambat na

ginawang bitag ng mga


nangangaso sa
kagubatan.

Dali-daling umakyat

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

ang daga sa punò at

nginatngat ang lubid na


nakatali sa lambat.
Agad

namang naputol ang


lubid at bumagsak ang
lambat

kasama ang leon sa


loob. Mabilis na
bumaba ang daga

at tinulungan ang leon


na makawala sa
lambat.

D. Assimilation (Paglalapat) Ano ang dapat gawin upang Gawain sa Pagkatuto Bílang Bilugan ang Titik ng tamang Isulat ang 1 kung ang tinutukoy Kulayan ng dilaw ang dalawang Pangkatin ang klase sa 3. Ipaawit ang
maiwasang masaktan ang 1: Tukuyin ang panghalip sagot. sa pangungusap ay single parent bituin na may parehong salitang awiting “Talbog Pataas, Talbog Pababa”.
damdamin ng kasapi ng panao na ginamit sa bawat family,2 kung two-parent family at bilang. Ipalagay ang kamay sa ulo kung ang
pamilya? Bilugan ang titik ng pangungusap. Isulat ang 5 kung extended family. bahagi ng awit ay may mataas na tono at
tamang sagot sagot sa iyong kuwaderno. ang kamay sa bewang kung ang bahagi
1. Ano ang pamagat ng
napakinggang kuwento o 1. ng awit ay may mababang tono.
1. Natalo sa paligsahan sa 1. Ako si Jennifer. Ako ay
Matematika ang ate mo. mahilig umawit. pabula?
a. Pagtatawanan mo siya.
2. Si Manny ay masunurin. A. Ang Pagtulog ng Leon . 3+1 2+2 3+2
b. sisihin mo siya Siya rin ay maaasahan sa
B. Ang Daga at ang Leon
mga gawaing bahay.
c. sasabihin mong
C. Ang Daga sa Kagubatan
pagbutihin na lang sa 3. Magmahalan ang

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

susunod. magkakapatid. D. Ang Galit na Leon 2. 4+2 4+4 3+3


Magtulungan din kayo.
2. Napalo si Ramon ng Tiya 2. Sino-sino ang tauhan sa
Lorie mo. Ano ang sasabihin 4. Maglalaro sina Albert, pabula?
mo? Keith at Arnel. Sila ay
A. Leon at Agila C. Leon at
matatago-taguan.
a. “Beh, buti nga.” Pusa

b. “Huwag ka na lang uulit 5. Marami pa rin ang B. Daga at Leon D. Daga at


ha?” nagkakasakit. Kailangan Pusa
natin na mag-ingat. 3. 2+3 1+4 2+4
c. “Sumigaw ka at umiyak” 3. Sino ang naglalaro sa ibabaw
ng natutulog na Leon?
3. Pinunit ng kapatid mong
maliit ang aklat mo. A. Aso B. Bulate C. Daga D.
Pusa
a. Itapon ang aklat.
4. Ano ang ginagawa ng Daga
b. Isusumbong kay nanay. sa ibabaw ng natutulog
c. Sasabihan na huwag ng na Leon?
ulitin ang kanyang ginawa.
A. kumakain C. naglalaro
4. Sa inyong magkakapatid,
ang ate mo ang kayumanggi B. natutulog D. nakaupo
ang balat.

a. sasabihan mo na baluga
siya. 5. Saan namasyal si Daga?

b. sasabihin mong pinaglihi A. sa ilog C. sa kagubatan


kasi siya sa uling
B. sa bayan D. sa malayong
c. sasabihin mong iyon ang lugar
tunay na kulay ng mga
Pilipino.

5. Ginamit ng kuya mo ang


krayola mo sa proyekto
niya.Wala ka kaya din a niya

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

naipagpaalam sa iyo.

a. Mag-iiyak ka.

b. Sasabihin mong
“Pakialamero siya”

c. okey lang kuya gamitin mo


kung kailangan mo.

V. PAGNINILAY

Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF TANAUAN CITY
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
DARASA, TANAUAN CITY

Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Checked:
Inspected:

NOEMI B. CONTRERAS GLORY R. PEREZ, EdD.


Master Teacher I Principal II
Date:______________ Date:_________________

Bernardo Lirio, Memorial Central School


Darasa, Tanauan City, Batangas 4232
Depedtanauan.blmcs.107753@deped.gov.ph
Landline: (043) 702-3477

You might also like